[VHGT] Hãi hùng với cảnh chèn ép xe khách tuyến Nam Định Hà Nội

kahat

Xe tải
Em quê Nam Định nhưng em ko thể đi nổi xe khách tuyến Nam Định - Hà Nội vì nhiều lý do. Nói đi nói lại, biết rồi nói mãi, bấy lâu nay không thấy thay đổi vẫn như vậy các cụ à.

Thứ nhất, dàn xe chỉ bé đã xuống cấp, xe hỏng, điều hòa chập chờn, xe chạy đường dài liên tục nhưng ít được vệ sinh nên nhiều mùi hôi, khó chịu.

Thứ hai, là cảnh chèn khách, đi ngày thường không sao nhưng cứ vào cuối tuần là chèn, ghế bình thường chỉ 4 người nhưng nhà xe luôn chèn 5 người, ghế trên cạnh lái xe luôn 3,4 người, thậm chí có người đứng ở đằng sau chỗ để hành lý luôn. Em nghe nói xe NĐ đã bán cổ phần cho tư nhân hết rồi nên càng đông càng tốt.

Thứ ba, giá không hề rẻ, em đi xe từ Mỹ Đình về Nam Định nếu đi xe của các hãng NĐ giá 60k/người, cao điểm lên tới 80k/người. Còn đi xe khách Thái Bình qua NĐ chỉ có 50k/người.

Thứ tư, xe bắt khách liên tục, xuất phát từ bến xe, xe chạy rất chậm chạp, sau đó đến ngã tư đoạn Cầu Vượt dừng ở đó chán chê đến khi đủ khách còn không cứ đi lờ đờ, thấy cảnh sát xe chạy chậm nhưng khi cảnh sát đi lại quay về chỗ ngã tư chờ khách. Trên tuyến đường dài thường xuyên bắt khách dọc đường

Thứ năm, lái xe phụ xe kém văn minh lịch sự, hầu như giao tiếp với khách hàng với thái độ khó chịu, có thể chửi bậy khi khách không hài lòng.

Trên xe có cái camera hành trình nhưng mà em ko thấy nó hoạt động, chắc chỉ treo cho vui thôi

.....

Thế nên giờ về NĐ em cứ xe Thái Bình đi cho nó lành

HanoiCorner

Xe tải
Em mà đi Nam Định thì hay bắt xe Thái Bình, xe vừa to vừa thoáng. Đi mấy con Transit của Nam Định em toàn bị say, mùi kinh khiếp

Quân Đuôi

Xe điện
Không chỉ có Nam Định đâu cụ ạ , mà rất nhiều tuyến khách cũng vậy . Hôm em đi công tác Thanh Hóa đi xe khách hỏi có vé không cho anh xin cái về làm thanh toán cu phụ xe kêu có rồi đến nơi ló bảo hết rồi anh thông cảm ! Đm nó chỉ bật điều hòa được lúc ra giữa PV nó tắt luôn , mà nó lòng vòng ở Giáp Bát cả tiếng đồng hồ nữa cơ . Vì vậy kinh nghiệm là nên đi những xe uy tín vừa đảm bảo vừa an toàn , giờ bắt mấy chú County & Town cũ chỉ tổ mua bực vào người thôi cụ ợ !

donkihote78

Xe tải
Nhà cháu cũng bị một vụ đi con County đi Hoa Thanh Quế nó làm cho 10 vòng từ Giáp Bát xuống đường rẽ Linh Đàm cứ quay đi quay lại chóng hết cả mặt!

rockwell

Xe hơi
Em cũng đồng hương với bác chủ.
Em bổ sung cái thứ 6: xe Nam Định là vua tốc độ các bác ah.
Hôm trước em ngồi với cậu lái tuyến Đò Quan - Giáp Bát. Cậu ấy khoe phi từ GB-Đò Quan hết đúng 50 phút. Còn đi 1 lượt (2 chiều) thì kỷ lục 1h50 phút cả xếp khách.
Em kinh nghiệm đi xe NĐ bao giờ cũng nhanh hơn xe TB, ít nhất là 15 phút. Xe TB mà bắt khách qua thành phố Nam Định thì coi chừng ăn đòn ngay.
Bác # quê NĐ chắc chả bao giờ đi xe khách, mà có đi thì cũng đi xe Ninh Bình xuống thẳng quê bác luôn. Hi vọng bác ấy đi 1 lần để dẹp cái bọn xe khách côn đồ này.

xexuccat

Xe hơi
Mình ngày nào cũng phải đi làm qua bến xe Giáp Bát. Thấy mấy xe " Nam Định - Đò Quan " là chán luôn. Lúc thích thì nó đi ko thích thì nó đỗ luôn giữa đường mặc kệ xe sau.

tuanxe_nd

Xe hơi
camera giám sát hành trình là để đối phó với nhà chức trách thui...chứ có tác dụng gì đâu. xe vẫn quá tải, hành khách chở vẫn gấp 2 -3 lần. ngày nghỉ lễ mà đi xe khách Nam Định thì thui rùi...

Lacetti SE 2009

Xe tải
Website
perfectlife.com.vn
Híc kinh tế thị trường mà các cụ.Làm phải tính đến lợi nhuận thôi.Mình không có điều kiện thì đành chấp nhận thiệt thòi thôi.Có công việc không đừng được thì phải đi không thì tôt nhất không liên quan.đỡ phải bực mình.Em là em cũng hay đi lại và hầu hết các tỉnh.Cũng lắm chuyện bi hài lắm nhưng nói ra các cụ cũng biết cả rồi nên chả nói làm gì.

amunike

Xe tăng
thế cụ đã thấy xe giường nằm hà nội - vinh quê em. xe 37 giường chở đúng 82 người chưa tính nhà xe chưa ạ [-O<
Cái này có vẻ là tình trạng chung dịp lễ tết, xe 37 em thấy có Văn Minh là chất lượng hơn cả.

kahat

Xe tải
Đi xe khách hầu hết toàn bị chèn ép, em đi Hải phòng xe lớn như Hải Âu hay An Huy nhưng vẫn xếp ghế nhựa ngồi giữa chật kín, nói ko phải chứ có sự cố thì trèo lên nhau

blackpaint

Xe container
Nói chung xe khách TB hầu hết là doanh nghiệp nên họ cũng giữ uy tín, Hoàng Hà hay Hoàng Long... thì ít ra nếu có bức xúc còn có chỗ mà kiến nghị.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thế người ta mới gọi xe khách là Quan tài bay :77:

Linhliem

Xe tải
Yem cũng quê Nem Định. Tuy nhiên giờ yem không dém đi xe Nem Định đâu, sợ lém!

tuan.saker.88

Xe hơi
Website
benhxahoihn.com
em cúng ở nam định cùng quê với cụ em những ngày lế tết em sợ về lắm?????

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Cái này có vẻ là tình trạng chung dịp lễ tết, xe 37 em thấy có Văn Minh là chất lượng hơn cả.
chuẩn đấy cụ, nhưng ko chỉ có văn minh đâu ạ :D e dân 37 mà, bjo cũng nhiều xe uy tín phết rồi, ko như trước nữa, giường năm bjo nhiều rồi mà :D

kriss

Xe buýt
em thấy xe khách các tỉnh phía Bắc đi chán mà còn chạy láo, em hay đi đường Pháp Vân toàn bị xe khách biển 17-18 ép và tạt đầu liên tục! Ở trong nam em thấy xe khách đi tốt hơn, xe mới thay đổi liên tục như, mà cũng toàn các hãng tư nhân như MaiLinh, PhươngTrinh, Thành Bưởi, toàn xe mới, phục vụ tốt

trancongdung

Xe điện
các cụ chỉ nhìn 1 chiều thôi ạ, các xe tư nhân quê em (hải hậu, nam định ) đều đã lên samco, space 45, chỗ rồi ạ. diều hòa, ghế ngả hẳn hoi ạ

kriss

Xe buýt
các cụ chỉ nhìn 1 chiều thôi ạ, các xe tư nhân quê em (hải hậu, nam định ) đều đã lên samco, space 45, chỗ rồi ạ. diều hòa, ghế ngả hẳn hoi ạ
vầng, em có để ý, nhưng các nơi khác họ lên hẳn Universe rùi cơ cụ ạ, space cũng sắp là dĩ vãng rùi cụ ná, ^^ em trêu cụ tí đừng giận em