Hà nội - Thái nguyên: Quốc lộ 3 mới.

thocon75

Xe hơi
Nhà cháu mới đi Thái nguyên, thấy có rất nhiều người hỏi về quốc lộ 3 mới đi thế nào, cháu xin giới thiệu với các cụ về lộ trình trên quốc lộ 3 mới để các cụ có thể chủ động đi lại.
- Lộ trình:
Hà nội - đường Phạm hùng -> đi đường trên cao về phía cầu Thanh trì. Đi qua cầu Phù đổng đến Khu công nghiệp Ninh Hiệp ( cách cầu Phù đổng khoảng 5 Km) có đường rẽ sang quốc lộ 3 mới -> Quốc lộ 3 mới chạy hướng Thái nguyên, chạy khoảng 50 Km đến nút giao quốc lộ 3 cũ (chưa có biển chỉ dẫn nên các cụ lưu ý nó là nút giao đầu tiên từ nút giao có cái đèn xanh đỏ) -> rẽ sang quốc lộ 3 cũ chạy về Tp, khoảng 10 km.
- Tổng chiều dài từ đường Phạm hùng đến Tp Thái nguyên khoảng 90 Km. Xa hơn đi đường cũ (Phạm hùng -> cầu Thăng long -> Nội nài -> quốc lộ 3 cũ -> Tp Thái nguyên) khoảng 15 Km. Em đi đường mới với lộ trình trên, chạy đúng tốc độ mất 1h30 phút, đường cũ thường mất khoảng 2h.
- Trên quốc lộ 3 mới có một số nút giao đã thông xe, lần lượt từ Hà nội đi Thái nguyên:
Nút giao quốc lộ 1A (AH1). Đoạn Khu công nghiệp Ninh hiệp.
Nút giao với quốc lộ 18 (Nội bài - Quảng ninh)
Nút giao đường ra Sóc sơn.
Nút giao đường ra Phổ yên. Chỗ này là đường cắt ngang duy nhất toàn tuyến nên có đèn xanh đỏ. Nhà máy Samsung nằm ở đây.
Nút giao quốc lộ 3 cũ đoạn gần trường trung cấp Luyên kim
Ngoài ra còn có nút giao trên đoạn tránh thành phố như nút Thịnh đán, nút giao quốc lộ 3 cũ đoạn bờ đậu.
- Quốc lộ 3 mới chưa có cây xăng nào.

Chúc các cụ thượng lộ bình an.

Chỉnh sửa cuối:

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Cụ cho em hỏi
Ngày 5-2 em đi từ Hải Phòng đến An Toàn Khu Định Hoá
Mọi lần em đi theo hướng: Hải Phòng - Sao Đỏ - Cao tốc Bắc Ninh Nội Bài, giữa chừng rẽ trái xuống Quốc lộ 3 >> Cầu Đa Phúc - Thái Nguyên
Nay có đường mới rồi
Xin hỏi cụ Đường cao tốc cụ vừa nói nó cắt Cao tốc Bắc Ninh Nội Bài ở đoạn nào để em còn biết

20A 00333

Xe đạp
Cụ cho em hỏi
Ngày 5-2 em đi từ Hải Phòng đến An Toàn Khu Định Hoá
Mọi lần em đi theo hướng: Hải Phòng - Sao Đỏ - Cao tốc Bắc Ninh Nội Bài, giữa chừng rẽ trái xuống Quốc lộ 3 >> Cầu Đa Phúc - Thái Nguyên
Nay có đường mới rồi
Xin hỏi cụ Đường cao tốc cụ vừa nói nó cắt Cao tốc Bắc Ninh Nội Bài ở đoạn nào để em còn biết
Qua cầu vượt TT Chờ, Bác lên đường 3 mới, chạy thẳng Thái Nguyên. Qua nút giao Thịnh Đán đến bùng binh rẽ trái thẳng tiến lên ATK

Black_Nouvo

Xe đạp
Bác cho em hỏi đi Thái nguyên mà qua đường Nội bài thì đi thế nào ạ? Có nhanh hơn là đi qua Ninh hiệp không?

emkhongbietdau

Xe tải
Bác cho em hỏi đi Thái nguyên mà qua đường Nội bài thì đi thế nào ạ? Có nhanh hơn là đi qua Ninh hiệp không?
Cụ phải nói điểm xuất phát của cụ ở dâu chứ ạ. Còn cụ ở Nội Bài thì nó sẽ gần hơn khi vòng qua Ninh Hiệp đấy :P

scopion84

Xe tải
Đi đường qua Nội Bải lên cầu Đa Phúc có lên được cao tốc mới ko ạ ?

CUCAIDO

Xe hơi
thông tin bổ ích quá, trước e đi toàn mất 2-3 tiếng thôi cụ à

Lái mới 12345

Đi bộ
Cẩn thận chim mồi các bác nhé!!! Giữ vững tâm lí khi có nhóc cứ kiên quyết k cho mình vượt.

Thành Phát Jsc

Xe đạp
Em từ Thái nguyên muốn ra Đông anh thì rẽ ở nút giao nào ạ?
Nút Nội Bài-Phú Cường cụ nhé. Ql3 mới đi sướng lắm cụ. Như cao tốc Pháp Vân -Cầu Giẽ ý. Rút ngắn tgian nhiều lắm. E đi Hà Nội - Cao Bằng có gần 5 tiếng thôi ah.

thichxeFord

Xe tăng
Nhà em ở gần bờ Hồ, cụ xem lộ trình này có được không ah? Cầu Chương Dương - Quốc lộ 5, rẽ trái lên cầu Phù Đổng hướng Lạng Sơn, đến KCN Ninh Hiệp thì rẽ trái tiếp vào quốc lộ 3 mới. Ông bạn em thì nói đi đường Bắc TL - NB - Phủ Lỗ rồi cầu Đa Phúc nhưng em thấy xa hơn so với đường trên.

Nhà cháu mới đi Thái nguyên, thấy có rất nhiều người hỏi về quốc lộ 3 mới đi thế nào, cháu xin giới thiệu với các cụ về lộ trình trên quốc lộ 3 mới để các cụ có thể chủ động đi lại.
- Lộ trình:
Hà nội - đường Phạm hùng -> đi đường trên cao về phía cầu Thanh trì. Đi qua cầu Phù đổng đến Khu công nghiệp Ninh Hiệp ( cách cầu Phù đổng khoảng 5 Km) có đường rẽ sang quốc lộ 3 mới -> Quốc lộ 3 mới chạy hướng Thái nguyên, chạy khoảng 50 Km đến nút giao quốc lộ 3 cũ (chưa có biển chỉ dẫn nên các cụ lưu ý nó là nút giao đầu tiên từ nút giao có cái đèn xanh đỏ) -> rẽ sang quốc lộ 3 cũ chạy về Tp, khoảng 10 km.
- Tổng chiều dài từ đường Phạm hùng đến Tp Thái nguyên khoảng 90 Km. Xa hơn đi đường cũ (Phạm hùng -> cầu Thăng long -> Nội nài -> quốc lộ 3 cũ -> Tp Thái nguyên) khoảng 15 Km. Em đi đường mới với lộ trình trên, chạy đúng tốc độ mất 1h30 phút, đường cũ thường mất khoảng 2h.
- Trên quốc lộ 3 mới có một số nút giao đã thông xe, lần lượt từ Hà nội đi Thái nguyên:
Nút giao quốc lộ 1A (AH1). Đoạn Khu công nghiệp Ninh hiệp.
Nút giao với quốc lộ 18 (Nội bài - Quảng ninh)
Nút giao đường ra Sóc sơn.
Nút giao đường ra Phổ yên. Chỗ này là đường cắt ngang duy nhất toàn tuyến nên có đèn xanh đỏ. Nhà máy Samsung nằm ở đây.
Nút giao quốc lộ 3 cũ đoạn gần trường trung cấp Luyên kim
Ngoài ra còn có nút giao trên đoạn tránh thành phố như nút Thịnh đán, nút giao quốc lộ 3 cũ đoạn bờ đậu.
- Quốc lộ 3 mới chưa có cây xăng nào.

Chúc các cụ thượng lộ bình an.

AnhTT6

Xe tăng
Các cụ/mợ cho em hỏi nếu em đi Thái Nguyên theo hướng Thăng Long - Nội Bài thì rẽ vào QL 3 mới ở đâu ạ? Có phải rẽ vào đường Nội Bài - Bắc Ninh sau đó có đường cắt để đi vào QL3 mới không ạ?

Cám ơn các cụ/mợ ạ!

camvolang

Xe buýt
bác đi thê mua đường a.
bác ssi qua trạm thu phí có cái vòng xuyến bác rẽ trái đi.
200 mét đến nga ba bác rẽ phải đi thảng đến đèn đỏ bác đi thảng rồi gặp đường 3 mói. đi như vậy gần nhất và tiết kiệm thời gian nhất 1h20phut

trungnd11410

Đi bộ
bác cho em hỏi có điều gì cần lưu ý khi đi trên đường cao tốc hà nội thái nguyên,
e chuẩn bị lên lần đầu và muốn biết để đỡ bỡ ngỡ . VD : tốc độ như nào , làn đường như nào, các anh cảnh sát hay đứng vị trí nào hay có những lỗi nào dễ dính phải

Muon_biet

Xe cút kít
Cứ đi theo đúng biển chỉ dẫn trên đường là ok.

Lovestory1008

Xe tăng
:D Cao Tốc Hà Nội - Thái Nguyên đã thu phí chưa các cụ ?

kiendaydien

Xe buýt
Mai nhà cháu lên Thái nguyên các cụ ch.ỉ cháu đường với , có lưu ý gì dọc đường ko ạ . Nhà cháu xuất phát từ Linh Đàm ạ

cucho

Xe tăng
Hỏi muộn thế, 1 tí nữa là đến "mai" rồi còn đâu

Linh đàm - Nguyễn Xiển-qua ngã 4 Nguyễn Trái lên đng trên cao - Cầu Thăng Long - qua trạm soát vé- rẽ phải vào QL18-đi 30km rẽ trái vào cao tốc TN-NB

Chú ý: 100 mà phóng thôi, các biển báo 60 tạm trước đây đã dỡ bỏ, về căn bản đã rào kín 2 bên nên ko có phương tiện nào dứoi 4b

Em vừa đi oom 7/2. Vào đến cao tốc, đặt tốc độ 100 xong là em đi ngủ :D. Kể ra ko phải xử lý gì cũng chán lắm. Cảnh giác nhé kẻo xuống ruộng