Hà Nội: Đi ra khỏi Hà Nội trong 1 ngày, các bác giúp em với !!!

bes

Xe lăn
Cuối tuần này em định đưa Ông Bà, Vợ và con đi chơi 1 ngày - các bác tư vấn giúp em chỗ nào khoảng <100km, ăn được, nghỉ được và có tý chỗ cho trẻ con chơi.
Em cảm ơn các bác !!!

tuần trâu đi bác Ợ
???*-) Tuần Châu chứ nhể :D
Hạ Long, Tuần Châu cũng là 1 ý kiến hay :)

Vấn đề là bác thích lên rừng hay xuống biển :) Khoái chén đồ hải sản hay nông lâm thổ sản :D

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Tuần châu Hạ long trên 150km rồi
Hải phòng Đồ sơn đi cái gì tiên lãng đấy

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Suối khoáng nóng Tiên Lãng - Thành phố Hải Phòng

Thuộc địa phận thôn Phác Xuyên, xã Bạch Đằng, huyện Tiên Lãng, với những mạch nước phun lên từ độ sâu 820 m, có nhiệt độ thường xuyên 52 độ C, nơi đây được xem là một địa chỉ du lịch văn hoá, sinh thái mới của thành phố Hải Phòng.

Đến suối nước nóng này du khách có thể đi theo hai tuyến: Từ Kiến An qua phà Khuể đi chừng 9 km là tới. Hoặc từ Hải Phòng du khách đi theo quốc lộ 10 tới Vĩnh Bảo, rồi vượt cầu Tiên Cựu, đến thị trấn Tiên Lãng, đi tiếp 15 km nữa du khách sẽ tới suối khoáng.
Tiên Lãng với địa hình như một hòn đảo bốn bề sông bể bao quanh, nơi đây nổi tiếng với hệ thống rừng ngập mặn ven biển xanh tươi và hệ động thực vật phong phú. Nguồn nước nóng mang nhiều khoáng chất rất có lợi cho sức khoẻ tại thị trấn sẽ đem lại cho du khách cảm giác thú vị, những giờ phút nghỉ ngơi, thư giãn. Năm 1983, Liên đoàn lao động thành phố Hải Phòng đầu tư và xây một trung tâm tắm và điều trị sức khoẻ. Và đầu năm 1999, một tư nhân là ông Lê Văn Thảo đã đầu tư vào đây trên 400 triệu để xây dựng một dây chuyền đóng chai nước khoáng.
Ngoài việc thăm suối khoáng nóng, du khách có thể ghé thăm đền Lý Học và nghe giới thiệu sấm Trạng Trình (những lời tiên tri của Trạng Trình Nguyễn Bỉnh Khiêm). Vào những ngày lễ hội, du khách được xem thả đèn trời, xem múa tứ linh (long - lân - quy - phượng) tại làng Nhân Mục và tham quan ngôi đình được xây dựng từ thế kỷ 17, với nhiều cổ vật quý giá.
Trong quy hoạch tổng thể phát triển du lịch Hải Phòng đến năm 2010 thì đây được xác định là một trong những tuyến du lịch chính của thành phố. Hiện nay, Sở Du lịch Hải Phòng đã giao cho Công ty Cung ứng Tàu biển - Thương mại Du lịch và Dịch vụ Hải Phòng khai thác tour du lịch này.

hanhlexus

Xe tải
Làm cái chòi câu cá Dung hà, Đông anh đi bác

bes

Xe lăn
Em cảm ơn các bác, em định đi đâu đường nó bằng bằng 1 tý chứ leo núi thì tay lái em còn non lắm. Bác Tuanhaiha gợi ý cho em cái suối nước nóng cũng hay đấy ạ, em đang nhờ người ở HP check xem mọi thứ có OK không.
Cứ ăn ngon, ngủ ngon, có chỗ cho trẻ con chơi là được vì có cả ông bà già và trẻ nhỏ. Em thấy có mấy cái resort ở Hoà Bình hay gần Sơn Tây - chỗ đó có ổn không ạ?

SpecX7426

Xe tăng
V-Resort ở Hòa Bình chắc là thích hợp đấy! Vừa ăn, ngủ, nghỉ, có chỗ cho trẻ con chơi, có chỗ tập thể thao, có chỗ chụp ảnh cho vợ 2, lại còn bơi lội, Sauna nữa! quá ổn!

Excavator

Xe hơi
Đầm Long - Sơn tây đi cũng được bác ah

nightpinky

Xe buýt
Thác Đa đi bác, không khí trong lành, đường đẹp dễ đi, dịch vụ tạm được....

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
:D tối hôm qua anh "sem" chương trình "NHẬT KÝ VÀNG ANH" thấy chúng nó rủ nhau đi trượt cỏ đấy - chắc cũng được
Trượt thì trượt, không trượt thì ngồi xem chúng nó trượt -> ngã... hay phết

bes

Xe lăn
:D tối hôm qua anh "sem" chương trình "NHẬT KÝ VÀNG ANH" thấy chúng nó rủ nhau đi trượt cỏ đấy - chắc cũng được
Trượt thì trượt, không trượt thì ngồi xem chúng nó trượt -> ngã... hay phết
Gớm cái ông Đông Già này, dạo này lại còn nhí nhảnh xem "Nhật ký Vàng Anh" nữa cơ đấy. Hay định tìm hiểu "sinh lý" con dâu tương lai ???

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Mịa, nhà đài phát 4 mấy kênh cùng 1 lúc, tháng thu 60K bảo sao không sót ruột! Đi làm thì thôi, tối về nhà tay cứ khư khư cái remote chuyển hết kênh nọ đến kênh kia cho khỏi phí... (tiền :D) Kết quả là xem được hêt, từ nhật ký vàng anh đến tây du ký đến hai mấy ngày rưỡi, đến 5-6 cái vỏ đạn đến vụ anh Putin lắp tên lửa hướng sang châu Âu rồi cúm gà cúm vịt... rồi đua Công thức 1, rồi Vietnam Indo, rồi thày giáo ép cung học sinh, rồi ai là triệu phú, rồi đi du lich không mất tiền, rồi xem Sinh viên rung chuông vàng, rồi đuổi hình bắt bướm, rồi...
mệt lắm bác ạ

Nhưng tóm lại là đi trượt cỏ cũng hay !!!!!

PS. Hôm nọ đi mua áo, HT nhận làm con dâu anh rồi :)) Thật đấy

xebuyt

Xe tăng
à chú bes định tiện chuyến xem hết bao nhiêu lít hả? chú làm chuyến V-resort cũng hay đấy.

longvu

Xe tăng
Mịa, nhà đài phát 4 mấy kênh cùng 1 lúc, tháng thu 60K bảo sao không sót ruột! Đi làm thì thôi, tối về nhà tay cứ khư khư cái remote chuyển hết kênh nọ đến kênh kia cho khỏi phí... (tiền :D) Kết quả là xem được hêt, từ nhật ký vàng anh đến tây du ký đến hai mấy ngày rưỡi, đến 5-6 cái vỏ đạn đến vụ anh Putin lắp tên lửa hướng sang châu Âu rồi cúm gà cúm vịt... rồi đua Công thức 1, rồi Vietnam Indo, rồi thày giáo ép cung học sinh, rồi ai là triệu phú, rồi đi du lich không mất tiền, rồi xem Sinh viên rung chuông vàng, rồi đuổi hình bắt bướm, rồi...
mệt lắm bác ạ

Nhưng tóm lại là đi trượt cỏ cũng hay !!!!!

PS. Hôm nọ đi mua áo, HT nhận làm con dâu anh rồi :)) Thật đấy
À, bác chủ tịch đây rồi. Hôm nọ em đã nhờ bác mua hộ em cái áo size L, bác đã lấy đc chưa hả bác ơi, để tối em còn có ný do mời bác chầu cà fê cổng đình nhể ???

bes

Xe lăn
À, bác chủ tịch đây rồi. Hôm nọ em đã nhờ bác mua hộ em cái áo size L, bác đã lấy đc chưa hả bác ơi, để tối em còn có ný do mời bác chầu cà fê cổng đình nhể ???
Cái ông Lông Rồng này, tư vấn thì không lại vào đây hỏi chuyện quần áo. Lúc nào ra cổng đình nhớ alo đấy nhé, bác trốn off hơi bị nhiều đấy !!!

Mazspeed

Xe container
Thác Đa đi bác, không khí trong lành, đường đẹp dễ đi, dịch vụ tạm được....
Không nên bác ui, đường đẹp dễ đi, không khí trong lành, dịch vụ tạm được, nhưng... cóc có cái gì cả:)