Thảo luận H3T uy tín ở đâu?

nuocmatacma238

Xe đạp
Các anh các chị cho em hỏi vấn đề này và cách giải quyết
e có cọc 100 triệu 1 con GLC 200 4matic đời 2019 đăng kí 2020 xe lướt chạy 5400km bên h3t mặc dù chưa được xem xe và hình thức như nào (vì e được giới thiệu bên này uy tín và đã đến xem qua showroom to đẹp, địa chỉ rõ ràng ) để bên H3t ghi cam kết( ko đâm đụng nguyên bản chưa sửa chữa ngập nước, km chuẩn) và vận chuyển xe ra hà nội cho e xem ( xe biển gốc sài gòn). Vì nếu ko cọc thì họ sẽ ưu tiên tìm khách sài gòn trước vì xe đang trong đó.
sau khoảng 1 tuần xe ra hà nội. Hôm nay e và ông anh có đi xem xe thì ông anh em có phát hiện 2 con ốc ở cốp sau đã có dấu hiệu bị gỉ lớp mạ cốp đóng ko khít lệch 5 li và nghi là bị thay cốp. có nói với bên h3t thì bên họ nói chưa hề thay và bảo là gỉ do thời tiết trong khi xe bản 2019 đăng kí 2020 mới lăn bánh 5000km. e có xem qua 2 con glc đời 2018 bên cạnh thì ko hề có hiện tượng han rỉ này ốc vẫn mới nguyên sơn và cốp đóng rất chuẩn. xong bên showroom còn gọi cả đội nhân viên ra cãi chợ búa với anh của em. cách hành xử rất kém và không tôn trọng khách hàng. Còn có thái độ khinh anh em vì chuyên xe cỏ mà đòi xem xe sang. trong khi đến giám đốc còn cư xử cãi nọ cãi kia. cá này cá nọ với khách hàng. hay là họ cầm chắc cọc trong tay rồi nên ko cần phục vụ gì hết?
cách xử lí cuối khi 2 bên mỗi người 1ý là mang ra hãng test tổng thể ok!
Đầu giờ chiều có mang xe qua hãng test và nhận được câu trả lời của 2 thợ hãng là ốc đã tháo và có tác động có mặt cả nhân viên kĩ thuật H3T ở đó thì bên H3t yêu cầu phải có giấy xác nhận là đã sửa chữa do bên hãng viết và có đóng dấu. nhưng hãng thì không cam kết và ko có làm theo. bây giờ lại bảo là thợ hãng chỉ nói mồm thì không ai tin được trong khi có 1 nhân viên kĩ thuật của H3T ở đó mà anh ta vẫn cãi cùn.
bây giờ sự việc được hoãn sang sáng mai em lại lên cùng bên H3T mang sang mercedes Andu để test tiếp vì bên H3T bảo bên hãng an du có làm giấy cam kết đã tháo sửa thay thế. nhưng lúc tối về nhà e có gọi bên Andu thì báo ko ai giám cam kết cả mà chỉ có thợ kiểm tra rồi nói trực tiếp thôi. không hãng xe nào muốn mang nợ vào người vì nhiều lí do tế nhị.
Mọi người cho em hỏi cách giải quyết ntn cho êm đẹp và nếu có thể thì muốn lấy lại cọc mua xe mới cho lành!!! giúp em nhanh với ạ
—cập nhật là bên kia cãi cùn ko công nhận xe đã tháo đòi trừ cọc e 50tr. E lấy tiền rồi đăng lên cho mng biết và cạch mặt cno ra. Ảnh ốc và cốp e đăng cho mng xem

Chỉnh sửa cuối:

ntarror

Xe máy
Không hãng nào nhất là mer dám cam kết và đóng dấu cho cụ đâu. Theo em nếu vấn đề k quan trọng thì cũng không cần phải làm quá , còn nếu thấy bị dấu hiệu tai nạn thì bỏ. mình lấy lại tiền cọc và chịu tiền xe ra hà nội cho bên đấy là hết trách nhiệm.

tuanlinh22692

Xe hơi
H3T giờ thấy thương mại hoá lắm. Giá đăng thì cao. Th bạn e mua con S450 luxury ở đấy chưa đến năm mà hỏi bán lại báo giá lỗ gần tỷ, ăn dầy thật 😂
Cho nên đợt vừa rồi e cố tý mua xe mới ở hãng cho yên tâm, mà tính ra cũng chả chênh nhau mấy

vantata

Xe buýt
Cụ cho lên mấy diễn đàn trên web nhé. Đang nổi cái vụ thằng gara gì đó lừa bán dki giả ở đường lê văn lương

nuocmatacma238

Xe đạp
Không hãng nào nhất là mer dám cam kết và đóng dấu cho cụ đâu. Theo em nếu vấn đề k quan trọng thì cũng không cần phải làm quá , còn nếu thấy bị dấu hiệu tai nạn thì bỏ. mình lấy lại tiền cọc và chịu tiền xe ra hà nội cho bên đấy là hết trách nhiệm.
có vấn đề mới phải thay cốp sau chứ a. bây giờ họ cứ cãi thế lsao e lấy lại cọc được?

nuocmatacma238

Xe đạp
H3T giờ thấy thương mại hoá lắm. Giá đăng thì cao. Th bạn e mua con S450 luxury ở đấy chưa đến năm mà hỏi bán lại báo giá lỗ gần tỷ, ăn dầy thật 😂
Cho nên đợt vừa rồi e cố tý mua xe mới ở hãng cho yên tâm, mà tính ra cũng chả chênh nhau mấy
hãng hết xe nên e mới tìm đến xe lướt đó a :(

nuocmatacma238

Xe đạp
Cụ cho lên mấy diễn đàn trên web nhé. Đang nổi cái vụ thằng gara gì đó lừa bán dki giả ở đường lê văn lương
e chưa muốn làm lớn chuyện. đang tìm cách giải quyết và lấy lại được cọc thôi ạ

vantata

Xe buýt
e chưa muốn làm lớn chuyện. đang tìm cách giải quyết và lấy lại được cọc thôi ạ
thế thì gọi thẳng và nói thẳng, chứ ở hãng thì bọn nó 3 phải lắm, nó chỉ nói là có dấu vết, có va chạm,,, chứ va chạm tới đâu, dấu vết tới đâu thì bno k dám cam kết = văn bản đâu.

nuocmatacma238

Xe đạp
thế thì gọi thẳng và nói thẳng, chứ ở hãng thì bọn nó 3 phải lắm, nó chỉ nói là có dấu vết, có va chạm,,, chứ va chạm tới đâu, dấu vết tới đâu thì bno k dám cam kết = văn bản đâu.
thì đấy bên H3T cứ đòi có văn bản xác nhận thì hãng nào giám ôm rơm nặng bụng. còn hôm nay làm việc chợ búa như cãi nhau nên việc giải quyết cọc khó khăn quá :( e cầm đằng lưỡi rồi

vantata

Xe buýt
thì đấy bên H3T cứ đòi có văn bản xác nhận thì hãng nào giám ôm rơm nặng bụng. còn hôm nay làm việc chợ búa như cãi nhau nên việc giải quyết cọc khó khăn quá :( e cầm đằng lưỡi rồi
cụ cứ quay clip lại, rồi bây giờ nói nó đi 3 chỗ, 3 hãng nếu 3 chỗ đều phán như cụ nói ban đầu nó thua, còn 3 chỗ k phán bị tai nạn hay thay cốp thì cụ phải lấy xe đó

nuocmatacma238

Xe đạp
cụ cứ quay clip lại, rồi bây giờ nói nó đi 3 chỗ, 3 hãng nếu 3 chỗ đều phán như cụ nói ban đầu nó thua, còn 3 chỗ k phán bị tai nạn hay thay cốp thì cụ phải lấy xe đó
để mai e lén quay clip thợ có nói đã tháo ốc cốp rồi lại làm bằng chứng vậy. hôm nay e cũng có quay lại bên merc ngôi sao rồi

vantata

Xe buýt
để mai e lén quay clip thợ có nói đã tháo ốc cốp rồi lại làm bằng chứng vậy. hôm nay e cũng có quay lại bên merc ngôi sao rồi
cụ quay xong cứ nói thẳng với nó xem nhé. cứ đi vào hãng 3-4 địa điểm mà check. bên nào sai bên ý phải chịu. Nói rõ luôn xem giải quyết sao chứ mấy cái vụ nhỏ nhỏ này mà lôi nhau đưa lên fb thời đại 4.0 này thì chỉ có toang

nuocmatacma238

Xe đạp
-Các bác giờ dễ tính nhể, mua xe cũ mà chưa nhìn thấy xe đã xuống tiền, tin mấy ô ga ra có mà đổ thóc giống ra xơi? Cả cái hãng to đoành nó còn lật mặt như chớp nữa là mấy cái ga ra nhãi ranh? :D
e được giới thiệu bên đó uy tín lắm và người nổi tiếng mua bên họ rất nhiều xe bán liên tục. e theo dõi xe cũng 1 tháng trời bên đó rồi mà bh mất hết niềm tin. nhưng e nghĩ họ không vì 100tr tiền cọc mà bán uy tín gây dựng đang có tiếng ở hà nội vậy đâu ạ

nuocmatacma238

Xe đạp
cụ quay xong cứ nói thẳng với nó xem nhé. cứ đi vào hãng 3-4 địa điểm mà check. bên nào sai bên ý phải chịu. Nói rõ luôn xem giải quyết sao chứ mấy cái vụ nhỏ nhỏ này mà lôi nhau đưa lên fb thời đại 4.0 này thì chỉ có toang
đi test hãng mất cả buổi chiều mà chả ra kết quả gì nên nản ý bác. mai e bảo làm giấy cam kết rõ ra hãng xong phải có câu trả lời rõ ràng nếu có thợ báo là đã có tác động đến cốp sau chứ đòi văn bản bố thằng hãng nào giám viết:((

vantata

Xe buýt
đi test hãng mất cả buổi chiều mà chả ra kết quả gì nên nản ý bác. mai e bảo làm giấy cam kết rõ ra hãng xong phải có câu trả lời rõ ràng nếu có thợ báo là đã có tác động đến cốp sau chứ đòi văn bản bố thằng hãng nào giám viết:((
chúc chụ thành công nha :D kiểu gì cụ cũng đòi dc nhưng chắc chịu lỗ mất 2-30%

THANGCHIP

Xe buýt
Đọc mà nản quá, chia buồn với cụ chủ trước, đúng là cụ cầm đằng lưỡi. Thỏa thuận ko được, cụ nên mềm mỏng tý để lấy lại cọc vậy. Hãng không làm việc ký xác nhận tình trạng xe ngoài đâu cụ.

silobiho

Xe tải
e được giới thiệu bên đó uy tín lắm và người nổi tiếng mua bên họ rất nhiều xe bán liên tục. e theo dõi xe cũng 1 tháng trời bên đó rồi mà bh mất hết niềm tin. nhưng e nghĩ họ không vì 100tr tiền cọc mà bán uy tín gây dựng đang có tiếng ở hà nội vậy đâu ạ
Quan trọng là mấy auto xe cũ thường hay cam kết là đâm đụng, ngập nước đền bao nhiêu tiền gì đấy, toàn đao to búa lớn tiền tỉ cho dân tình yên tâm.
Một cũng chém trên youtbube nghe cho nó hoành tráng, hai là lúc nhập xe cũng có thể dính phốt, thế nên cũng phải chơi bài trẻ con, cãi cùn vừa cứu vãn tiền, vừa cứu vãn thương hiệu. Vì một mất mười ngờ, mai mà bác cãi thắng thì khách hàng khác khi đến cũng sẽ dè chừng ngay.
Còn người nổi tiếng thì em chẳng lạ, được vài ông trên đỉnh chóp mà ngồi mát ăn bát vàng thôi, mấy levekusen ở dưới đỉnh tháp như bạn bè hay nói với nhau là "toàn bọn đ.. méo có tiền", cứ có đồng nào là du lịch, đổi xe, còn có ảnh mà up lên giữ traffic trên mxh thôi, nên mấy cái sà lông xe cũ cũng chắc cũng nhẵn mặt. Mấy "người nổi tiếng" là để cho nông thông hay kiểu sinh viên vừa ra trường đổ xuống thích đọc self-help thôi, chứ mình lăn lộn đến có tiền mua mer rồi mà đi nghe mấy ông đàn ca sáo nhị có mà toang hết.
Nhưng phải công nhận là h3t này cũng làm thương hiệu được cho mer kha khá, vì nếu lấy chất lượng tham chiếu thì giá phải tụt hơn bây h nhiều. Nhờ mấy sà lông này ngày nào cũng "Chốt xe ko kịp" nên có vẻ cũng đỡ mất giá phết. Nhưng cái phạm trù xe sang này cũng nên có tí đề phòng, giống mấy bố bán đồng hồ, toàn các shop bán đi bán lại cho nhau rồi tạo sóng, cũng hốt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

bibibin

Xe buýt
toàn chữ với ngữ, cụ muốn anh em chém nhiệt tình thì tung bằng chứng lên, hình ảnh chụp chẹp các kĩu, mai mốt chuẩn bị tài liệu đầy đủ thì hãy tạo thớt, ko có chu toàn gì ráo :-?