Gương tự gập

học lái

Xe điện
Các cụ cho hỏi lắp gương gập điện cho Focus ( giống như của Mong) hết bao bao nhiêu và lắp ở đâu?
Các cụ cho hỏi lun lắp DVD nữa.
Thanks các cụ

Có ảnh đây ạ, cả gương và đầu PIoner 4250

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bipbip

Xe buýt
Nghe nói lắp gương gấp hay hỏng bánh răng lém kụ.
FF mới thấy bẩu sẽ bổ sung thêm option này.

luklak

Xe điện
Tự động gập làm gì, để nó analog tí cho bền, độ vào phải chọc chạch vào phần điện đóm mệt nắm.

ducphong7

Xe hơi
Theo kinh nghiệm của em, bác ko nên lắp gương gập điện. Tuy có cái tiện là đỡ phải "bẩn tay đẩy gương" nhưng nhược điểm lớn nhất là khi bác lùi chẳng hạn, cái gương nó bị vướng vào bờ tưởng chẳng hạn, thì bác toi quả gương luôn.
Tức là, nếu gương ko có chức năng gập điện, thì bác có thể bẻ ngược cái gương về phía trước mà ko sợ gãy, còn với gương gập điện thì bẻ phát gãy ngay. Điều này hữu ích khi bác lùi bị quệt gương vào vật cản, hoặc có thằng điên đằng sau lao lên làm bửa cái gương ra ngoài. Gương gập tay thì ko gãy, gương gập điện thì gãy. Vậy đó, cái gì cũng có 2 mặt bác ợ.

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng đã từng có ý định độ thêm cái gương tự động gập điện cho FF nhà em nhưng sau thì thôi vì thấy cũng không cần thiết lắm. Mà Lexus RX 350 2010 của xếp em cũng gập gương = cơm thôi các bác ạ (cái này hơi lạ), chú Tây làm cùng em giải thích là xe này nhập bên Mỹ, Mỹ đường nó rộng nó ko cần gập gương nên khỏi cần có option đấy. ?????

luklak

Xe điện
Em cũng đã từng có ý định độ thêm cái gương tự động gập điện cho FF nhà em nhưng sau thì thôi vì thấy cũng không cần thiết lắm. Mà Lexus RX 350 2010 của xếp em cũng gập gương = cơm thôi các bác ạ (cái này hơi lạ), chú Tây làm cùng em giải thích là xe này nhập bên Mỹ, Mỹ đường nó rộng nó ko cần gập gương nên khỏi cần có option đấy. ?????
Em thấy mini cọp per tiền tỉ đẹp đẽ thế cũng phải bẻ tay nên đành bằng lòng vậy.

NguoiGia

Xe tăng
Chết thật. Gập điện văn minh thế mà khối cụ chê bai như đúng rồi.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Em công nhận là gập điện văn minh nếu như là hàng theo xe

Hàng độ có một số hạn chế có thể xảy ra

- Mở ra không cân, bên cụp bên xòe
- Lỏng lẻo, đi qua ổ gà thấy gương rung hơn xe, mất forcus
- Gửi xe: bảo vệ lỡ tay gập tay một phát thì đi bộ bánh răng ngàm bên trong...lại toi vài trăm K đi làm lại. Lại phải nhớ thao tác bấm nút gập gương nhanh hơn bảo vệ

Em quen mấy chú người Huế làm gương ở Đỗ Ngọc Du vì xe trước hay phải ra ..sửa gương. Xe bây giờ gập bằng cơm nên kiên quyết không độ

Nói chung là không nên độ. Nhưng nếu hãng có bán thì nên mua :)

bridge

Xe điện
Nói đến vụ gập gương tui lại thấy buồn quá ... :(( Hôm vừa rùi mấy anh em bọn tui đến nhà ông cậu chơi, khi vào nhà thấy cái gương của con Audi Q7 đỗ trong nhà, sợ vướng vào mọi người nên tui tự động gập nó lại. Hôm sau thấy ông cậu có thông báo, phải đưa đi sửa gương điện rùi ... ^:)^
Nói chung gương điện thì rất lợi hại ... và thiệt hại nữa :D

now_what

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em, bác ko nên lắp gương gập điện. Tuy có cái tiện là đỡ phải "bẩn tay đẩy gương" nhưng nhược điểm lớn nhất là khi bác lùi chẳng hạn, cái gương nó bị vướng vào bờ tưởng chẳng hạn, thì bác toi quả gương luôn.
Tức là, nếu gương ko có chức năng gập điện, thì bác có thể bẻ ngược cái gương về phía trước mà ko sợ gãy, còn với gương gập điện thì bẻ phát gãy ngay. Điều này hữu ích khi bác lùi bị quệt gương vào vật cản, hoặc có thằng điên đằng sau lao lên làm bửa cái gương ra ngoài. Gương gập tay thì ko gãy, gương gập điện thì gãy. Vậy đó, cái gì cũng có 2 mặt bác ợ.
Em công nhận là gập điện văn minh nếu như là hàng theo xe

Hàng độ có một số hạn chế có thể xảy ra

- Mở ra không cân, bên cụp bên xòe
- Lỏng lẻo, đi qua ổ gà thấy gương rung hơn xe, mất forcus
- Gửi xe: bảo vệ lỡ tay gập tay một phát thì đi bộ bánh răng ngàm bên trong...lại toi vài trăm K đi làm lại. Lại phải nhớ thao tác bấm nút gập gương nhanh hơn bảo vệ

Em quen mấy chú người Huế làm gương ở Đỗ Ngọc Du vì xe trước hay phải ra ..sửa gương. Xe bây giờ gập bằng cơm nên kiên quyết không độ

Nói chung là không nên độ. Nhưng nếu hãng có bán thì nên mua :)
Nói đến vụ gập gương tui lại thấy buồn quá ... :(( Hôm vừa rùi mấy anh em bọn tui đến nhà ông cậu chơi, khi vào nhà thấy cái gương của con Audi Q7 đỗ trong nhà, sợ vướng vào mọi người nên tui tự động gập nó lại. Hôm sau thấy ông cậu có thông báo, phải đưa đi sửa gương điện rùi ... ^:)^
Nói chung gương điện thì rất lợi hại ... và thiệt hại nữa :D
Tất cả các loại gương điện của các cụ nói mà không gập tay được đều là loại lởm hết.
Riêng Laser của em nhá, gập ngược gập xuôi bằng tay vô tư. Chỉ cần ấn gập mở 2 lần nó lại về đúng vị trí. Chẳng ảnh hưởng gì đến focus hay rung khi đến ổ gà.
Thưa các cụ khi sản xuất ra gương, đến gập tay nhà sx còn nghĩ đến trường hợp bị gập ngược, chẳng lẽ gập điện họ lại không nghĩ đến??? Chỉ có gương chế thì mới không gập tay đc.
Em đang gập điên bằng Laser giờ đổi sang Focus gập tay cũng thấy bất tiện. Nhất là lúc bị xe máy chạm vào nó vật ngửa cái gương của mình ra, Laser em chỉ ấn nút gập và mở là nó bình thường, chẳng phải dùng xe lại. Còn Focus phải dừng xe lại mở kính thò tay ra ngoài, bên phụ thì càng bất tiện.

Mazspeed

Xe container
Vớ vẩn! Ai bảo gương gập điện thì không bẻ ngược lại được? Cái gì cũng có 2 mặt, nhưng mặt trái của gương gập điện không phải là dễ vỡ mà là vỡ rồi thì mua mới hoặc sửa chữa sẽ tốn tiền hơn loại không gập hoặc gập cơm. Đấy mới là đúng bác ạ!

tuyenvpt

Xe tăng
Vớ vẩn! Ai bảo gương gập điện thì không bẻ ngược lại được? Cái gì cũng có 2 mặt, nhưng mặt trái của gương gập điện không phải là dễ vỡ mà là vỡ rồi thì mua mới hoặc sửa chữa sẽ tốn tiền hơn loại không gập hoặc gập cơm. Đấy mới là đúng bác ạ!
E đoán là ý của cụ ducphong7 nói là loại gương chế mô tơ thôi, mà vỡ thì theo em = tiền nhau còn bị bẻ mất hoặc gẫy thì mới đắt hơn

Mazspeed

Xe container
Cũng còn phải xem vỡ thế nào. Vỡ nặng đến mức toác cả động cơ gập thì tất nhiên là làm lại sẽ đắt hơn.

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy nếu xe có sẵn gương gập điện là tốt nhất,còn nếu không có thì hoặc là mua của chính hãng lắp vào còn thì không nên độ làm gì.Trước đây khi còn chạy Escape,em mang ra Nguyễn Công Trứ làm 2 quả gương điện,1 bên thì ổn còn bên lái thì nó cứ rung bần bật phải mất thời gian đi bảo hành,tháo ra lắp vào đến 4-5 lần mới được.Nhìn mấy chú thợ làm bằng keo con voi,motor phần lớn là đồ cũ của Hàn Quốc trông chán chết.

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Thằng bạn em đi chế mất 2,500k,dùng được 4 tháng thì em nó ra đi, Linh kiện Trung Quốc Công nghệ lắp rắp của mấy bác Nông Dân, nản luôn!

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Muốn lắp gương gập điện phải mua đồ chính hãng thì dùng vô tư ko fải nghĩ. Trc em đi 1 con xe Gentra chủ cũ đã độ gương gập điện chính hãng, gập bằng tay vô tư. Đi đường bị quệt làm gương quay ngang quay ngửa chỉ cần bấm nút gập vào rồi mở ra là gương lại về vị trí cũ ngon lành.

NewPeace

Xe điện
Nếu vậy đợi dòng mới ra nếu có gương gập điện thì mang xe đến mua và lắp có khi được đấy nhỉ??? Em ko khoái vụ chế gập điện, nó mà cụp xoè vớ vẩn là mất tiền mình, đường thì đông xe máy nó hệt quệt ngược và xuôi và gương mình. Có lần em phải đỗ xe sát vỉa hè nhờ 1 cậu trông xe máy gần viện K bẻ ra hộ gương bên phụ.

Butchiden

Xe đạp
Chào các bác.
Tôi cũng đi Laser thấy gương gập điện rất tiện. Có hôm đi ăn cưới đỗ vào chỗ hẹp quên không cụp gương, có ai đó cụp hộ luôn bên phải, ra xe chỉ cần bấm nút nó lại xòe như thường. Nói chung là sử dụng hàng chính hãng luôn tốt, phải ko các bác.

coolguy

Xe hơi
Em cũng lăn tăn vụ này. Nhìn gập gương tự động hay phết

uoat_LX

Xe điện
Em thì không độ vì em nghĩ vợ hai mình đẹp thế mà tự nhiên lại phải đi thẩm mỹ viện , bây giờ nhiều cái để người ta lười , em thì phải tìm ra cái gì đó để đừng lười \:D/