Thảo luận Gương chiếu hậu xe SUZUKI XL7 ó tích hợp cam hành trình?

anhtuanahtvn

Xe đạp

các bác cho hỏi SUZUKI họ giới thiệu như này có đúng là ko cần lắp thêm CAMERA hành trình nữa ko ah?

SanHoBien

Xe container
Xạo đấy cụ ơi, kính chiếu hậu chính là cái dở nhất của XL7, ko gạt được chống chói :(
E phải mua thên Cam hành trình Vietmap H8 của hãng mất 2tr5 :(

catlo

Xe hơi
Hình như có mỗi website của Su Long Biên là đưa nội dung này. Website của Su Việt Nam và các đại lý Su khác không có nội dung này. Em dự là nó cóp nhặt nội dung này ở các trang nước ngoài rồi đăng lên từ thời điểm trước khi xe về VN, và đến bây giờ vẫn không chịu cập nhật theo cấu hình xe thực tế nhập về (vì lười/ẩu?).

vo_hanh

Xe hơi
Àh, thì ra là ở bển có về VN lại ăn bớt, sao giống Toy vậy trời :(
Chắc là copy từ bên Suzuki Maruti ấn chứ bên Indo, thái thì y chang xe mình mà thôi. Con XL6 Maruti bên Ấn có thêm Cruise control, Gương chiếu hậu gập tự động nhưng cái dual dashcam này cũng chỉ là options lắp thêm thôi chứ nguyên bản xe XL6 cũng ko có. Ra mua con cam gương 70mai loại 2 cam trước sau 2tr là có ngay thôi chứ có gì đâu :D. Giá bao rẻ hơn vào hãng lắp

SanHoBien

Xe container
Chắc là copy từ bên Suzuki Maruti ấn chứ bên Indo, thái thì y chang xe mình mà thôi. Con XL6 Maruti bên Ấn có thêm Cruise control, Gương chiếu hậu gập tự động nhưng cái dual dashcam này cũng chỉ là options lắp thêm thôi chứ nguyên bản xe XL6 cũng ko có. Ra mua con cam gương 70mai loại 2 cam trước sau 2tr là có ngay thôi chứ có gì đâu :D. Giá bao rẻ hơn vào hãng lắp
Àh, thì ra là vậy, nghe nói cụ ở SG àh, khi nào giao lưu nhé :P

dragon001

Xe tăng
Em cũng đang đắn đo cái cam gương mà chưa biết chốt cái nào cho nó phù hợp, sợ nhất dây dợ lằng nhằng

minh431

Xe tăng
Em cũng đang đắn đo cái cam gương mà chưa biết chốt cái nào cho nó phù hợp, sợ nhất dây dợ lằng nhằng
Không nên dùng cam gương cụ à! Bởi vì mỗi lần chỉnh gương là lại phải chỉnh ống kính cam, bất tiện lắm! Em dùng rồi nên thấy thế!
Còn dây dợ thì cam nào cũng dấu vào khe trần rồi theo cột A đi xuống được mà!

dragon001

Xe tăng
Không nên dùng cam gương cụ à! Bởi vì mỗi lần chỉnh gương là lại phải chỉnh ống kính cam, bất tiện lắm! Em dùng rồi nên thấy thế!
Còn dây dợ thì cam nào cũng dấu vào khe trần rồi theo cột A đi xuống được mà!
Em muốn có cái cam gương có cả vietmap nữa, vì cái màn hình của xe chỉ có thể kết nối đt và dùng google map ko thấy tiện lắm

minh431

Xe tăng
Em muốn có cái cam gương có cả vietmap nữa, vì cái màn hình của xe chỉ có thể kết nối đt và dùng google map ko thấy tiện lắm
Ý em nói cụ nên dùng cam rời, nhiều tiền nhiều tính năng, ít tiền ít tính năng. Quan trọng nhất chỉ là ghi lại những gì xảy ra trước mũi xe thôi mà! Khi xảy ra sự cố mới cần đến, còn thì liên tục xóa bỏ mà!

vo_hanh

Xe hơi
Bác có thể mua app Sygic đó hd khá ngon. Không thì ngoài google maps còn có here phờ ri cũng tốt.

catlo

Xe hơi
Nếu cụ dùng điện thoại Android thì cài Vietmap và Auto Link vào điện thoại, rồi cắm vào cổng USB của xe, thế là dùng được Vietmap rồi.

dragon001

Xe tăng
Nếu cụ dùng điện thoại Android thì cài Vietmap và Auto Link vào điện thoại, rồi cắm vào cổng USB của xe, thế là dùng được Vietmap rồi.
Em dùng táo cụ ạ, mà táo thì kết nối rất hạn chế, thế mới đau.

minh431

Xe tăng
Em dùng táo cụ ạ, mà táo thì kết nối rất hạn chế, thế mới đau.
Táo chỉ để oai, Android mới thông dụng!
Cụ kiếm thêm con Adroid cũ hoặc của Tàu re rẻ cài các loại app dùng cho ô tô trên CHplay rồi kết nối vào xe bằng Autolink là cụ có:
-cam fullHD, tự động các kiểu.
- Dẫn đường miễn phí dùng GPS.
- Dẫn đường có phí dùng 4G....
........và vô số thứ khác nữa.....trong 1!

so232425

Xe tải
Em đánh dấu khi cần

SanHoBien

Xe container
E đang dùng Googlemap và Autolink, chắc e phải cài Vietmap nữa xem ntn :P

dragon001

Xe tăng
Táo chỉ để oai, Android mới thông dụng!
Cụ kiếm thêm con Adroid cũ hoặc của Tàu re rẻ cài các loại app dùng cho ô tô trên CHplay rồi kết nối vào xe bằng Autolink là cụ có:
-cam fullHD, tự động các kiểu.
- Dẫn đường miễn phí dùng GPS.
- Dẫn đường có phí dùng 4G....
........và vô số thứ khác nữa.....trong 1!
Em chưa hiểu cam full HD là cam gì cụ, hỗ trợ thêm cho cam lùi à, dẫn đường miễn phí thì em hiểu là dùng google map trên đt cái này thì táo nó cũng có, còn dẫn đường có phí dùng 4G và các thứ khác là gì nữa cụ.

minh431

Xe tăng
Em chưa hiểu cam full HD là cam gì cụ, hỗ trợ thêm cho cam lùi à, dẫn đường miễn phí thì em hiểu là dùng google map trên đt cái này thì táo nó cũng có, còn dẫn đường có phí dùng 4G và các thứ khác là gì nữa cụ.
Cam FullHD là cam quay được video chất lượng FullHD 1240 x 1080, 2 triệu điểm ảnh còn gọi là 2k.
Google map chạy trên mạng internet, mà điện thoại muốn kết nối được intenet phải có 3G hoặc 4G do nhà mạng cung cấp, phải trả phí theo dung lượng.
Có 1 số phần mềm dẫn đường không dùng mạng internet mà định vị trực tiếp bằng GPS (vệ tinh) và bản đồ nạp sẵn trong máy như Sygic, có thể cài từ CHplay và trả phí mua. Nếu dùng bản crack (đã bẻ khóa) tải từ các diễn đàn thì chả mất xu nào. Dùng rất ngon, cập nhật bản đồ khá thường xuyên.
Còn các thứ khác là theo dõi xăng chẳng hạn. (fuellog)...

Chỉnh sửa cuối:

dragon001

Xe tăng
Cam FullHD là cam quay được video chất lượng FullHD 1240 x 1080, 2 triệu điểm ảnh còn gọi là 2k.
Google map chạy trên mạng internet, mà điện thoại muốn kết nối được intenet phải có 3G hoặc 4G do nhà mạng cung cấp, phải trả phí theo dung lượng.
Có 1 số phần mềm dẫn đường không dùng mạng internet mà định vị trực tiếp bằng GPS (vệ tinh) và bản đồ nạp sẵn trong máy như Sygic, có thể cài từ CHplay và trả phí mua. Nếu dùng bản crack (đã bẻ khóa) tải từ các diễn đàn thì chả mất xu nào. Dùng rất ngon, cập nhật bản đồ khá thường xuyên.
Còn các thứ khác là theo dõi xăng chẳng hạn. (fuellog)...
Nhưng mà xe em có mỗi cái cam lùi theo xe, thì full cam HD có hỗ trợ gì thêm cho cái cam đấy ko cụ