[Thảo luận] Gửi cụ Getz 29A...

KN_Nguyen

Xe đạp
Hồi 11h trưa nay tại chỗ quay đầu Giải Phóng-bệnh viện Bạch Mai,em và mọi người đang dừng chờ quay đầu(em đi 2b ạ,xe em xe ghẻ thôi,biển nhà quê),xi nhan đàng hoàng.Thế mà một cụ đi getz bạc,cũng ra đấy để quay đầu,thúc phát vào mít em,em nghĩ cụ cũng đi chậm(đi nhanh chắc em vào Bạch Mai luôn).Biển 29A,em nhìn mặt không thấy có biểu hiện anh tửu,tạm dự là lái mới.Chả ai việc gì,với lại ở những chỗ như thế nên em dựng xe dậy đi luôn.Nhọ cái là xe em vừa mới mua,đang chạy rốt đa,đang phải kiêng cữ mà đã bị thúc vào mít rồi :) Qua đây em cũng xin nhắn nhủ với những cụ nào mới lấy bằng thì hãy đi thật cẩn thận,trông ngồi trong cái ô tô thích thế thôi chứ để điều khiển nó nuột nà thì không dễ đâu,nếu cần nên bổ túc tay lái một thời gian.Giờ em thấy có được cái bằng 4b đơn giản và dễ dàng quá,ngược lại tình hình giao thông thì càng ngày càng phức tạp.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Người ta lái mới thì cụ cũng nên thông cảm cho người ta !

KN_Nguyen

Xe đạp
Em rất thông cảm đấy chứ,em có trách gì đâu.Cụ getz quả đấy mà gặp phải Chí Phèo thì khả năng là cũng mệt,ảnh hưởng cả bao nhiêu người xung quanh.Với em thì chạy xe quan trọng nhất là biết cách kiểm soát căng thằng,giữ bình tĩnh,nhường nhịn,thông cảm với những người tham gia giao thông cùng mình.Hồi em mới cầm lái cũng non thế thôi,nên em chỉ nhắn nhủ chung với mọi người thôi ạ.

boytocxu

Xe tải
Có lần cháu cũng bị như cụ ở cầu lạc trung, nhưng là xe mẹc ủn vào mít con dream ghẻ của cháu, cháu cũng chẳng thèm nói vì mình cũng chưa bị ngã xe, nhưng nghĩ lại nhỡ cụ ấy mát ga thêm tí nữa chắc cháu ăn đủ rồi. Nói chung gặp chí phèo quả đó ít nhất cũng cãi nhau to...

aikolai

Xe hơi
May cho chủ thớt là chưa nhầm chân ga, chúc mừng cụ

hoquannd

Xe đạp
cụ chủ góp ý quá chuẩn đới ợ, với giao thông thì cẩn thận và nêu cao ý thức khi tham gia.

namhen

Xe buýt
Chắc cụ ấy lái mới đang học căn đường, đi từ từ dí vào m.ít cụ để lần sau biết căn. cụ ấy có hạ kính hay ra hiệu xin lối cụ một chút ko?

Pet_HUT

Xe container
Chỗ này em đi hằng ngày, thấy rằng đi lộn xộn nhất là 2b! 1 luồng xe rẽ từ GP vào khu tập thể DHXD để rẽ tắt ra đường LTN, 1 luồng quay đầu xuôi xuống cầu vượt. 4b muốn quay đầu mà không bị xung đột với dòng 2b thì phải mở cua rộng. Cụ nào chưa có kinh nghiệm mà cua hẹp bám giải phân cách thì kiểu gì cũng có lúc va chạm với 2b.
Nhìn chung đi đường thì va chạm nhẹ là ko tránh khỏi. Cái cơ bản là cách hành xử sau đó như nào thì ko thấy cụ chủ nói! :))

ATD1-P7

Xe tải
Rất thông cảm với cụ KN_Nguyen.

Binh Bom Bi

Xe tải
Hồi em mới lái....đang loay hoay để rẽ thì 1 bác 2b chạy lên gõ cửa kính xe, em tưởng có chuyện gì thì bác ý bảo " Có cái xe bằng bao diêm mà cũng không lái được " ;))

kienkid

Xe container
Thông cảm cho lái mới đi cụ. Ai chả đi lên từ " Lái mới". Hí hí^:)^

kienkid

Xe container
Hồi em mới lái....đang loay hoay để rẽ thì 1 bác 2b chạy lên gõ cửa kính xe, em tưởng có chuyện gì thì bác ý bảo " Có cái xe bằng bao diêm mà cũng không lái được " ;))
Sao cụ không trả lời" Ông giỏi lên mà lái":)):)):))

dreamwater

Xe điện
May là cụ 4b đấy ko cà cuống đạp nhầm chân ga, chứ ko chắc cụ chủ vào luôn bạch mai rồi

anhtho

Xe ngựa
Hồi 11h trưa nay tại chỗ quay đầu Giải Phóng-bệnh viện Bạch Mai,em và mọi người đang dừng chờ quay đầu(em đi 2b ạ,xe em xe ghẻ thôi,biển nhà quê),xi nhan đàng hoàng.Thế mà một cụ đi getz bạc,cũng ra đấy để quay đầu,thúc phát vào mít em,em nghĩ cụ cũng đi chậm(đi nhanh chắc em vào Bạch Mai luôn).Biển 29A,em nhìn mặt không thấy có biểu hiện anh tửu,tạm dự là lái mới.Chả ai việc gì,với lại ở những chỗ như thế nên em dựng xe dậy đi luôn.Nhọ cái là xe em vừa mới mua,đang chạy rốt đa,đang phải kiêng cữ mà đã bị thúc vào mít rồi :) Qua đây em cũng xin nhắn nhủ với những cụ nào mới lấy bằng thì hãy đi thật cẩn thận,trông ngồi trong cái ô tô thích thế thôi chứ để điều khiển nó nuột nà thì không dễ đâu,nếu cần nên bổ túc tay lái một thời gian.Giờ em thấy có được cái bằng 4b đơn giản và dễ dàng quá,ngược lại tình hình giao thông thì càng ngày càng phức tạp.
Lái mới mà cụ, thui bỏ qua đi.
Hồi em có phụ cho một anh bạn mới tập xe đi trên đường đê Nguyễn Khoái (hồi đó vắng vẻ lắm), có một bác đi xe đạp bên lề phải, em bẩu đi xa ra một tí, nó cứ đi sát vào và kịch nhẹ một cái vào pedan. Bác già nhìn xong lại thôi. Đi thêm tầm 100m , lại kịch một phát nữa vào bánh sau. Ông già dừng xe, chống nạnh tế cho một trận vì tưởng trêu ông ý. Ô tô gì ko đi nhanh, cứ gí vào mít xe đạp, thi thoảng lại kịch một phát thì ai mà chịu được ?!

Hanoi84

Xe tăng
Tài già hay tài non khi tham gia giao thông em nghĩ đều phải hết sức cẩn thận ạ.

anhtho

Xe ngựa
Tài già hay tài non khi tham gia giao thông em nghĩ đều phải hết sức cẩn thận ạ.
Ai chả biết là phải cẩn thận, nhưng tài non do căn mũi xe kém nên kịch một vài cái thì cũng không lấy gì làm lạ.

Focus8866

Xe tải
Vodka cụ vì tinh thần xây dựng! Nhân đây e cũng có chia sẻ kinh nghiệm khi em là bác lái mới mà lại chạy đường HN (e cũng thấy nhiều anh em áp dụng rồi): In ra 1 trang A4 và dán ở kính hậu "Lái mới, xin thông cảm!" Cá nhân em thấy rất hiệu quả, không bị thúc còi inh ỏi, mọi người chủ động tránh xa minh....

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Lái mới đi đường nội thành HN thì đúng là mệt rồi,thông cảm cho họ tí.