[Funland] Gs:Đặng Hùng Võ:Phải thu “sổ đỏ” bán đất rừng cho người ngoài Sóc Sơn

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em Linh mua đất năm 2003. Ông Võ là Thứ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường từ tháng 08/2002 – tháng 03/2007.

May cho em Linh quá, ông Võ lại chường mặt ra làm bia chửi đợt 2. :D
Dân mua đất trên Sóc sơn xây nhà thì đầu tư xây dựng không ít tiền, thông thường họ sẽ tham khảo quan chức trên bộ TNMT về tính Pháp lý trước khi mua. Vì chỉ quan chức trên bộ mới có đủ kinh nghiệm vì họ biết nhiều về tình trạng tương tự trên cả nước.
Ông võ không khéo lúc đấy lại là nhà tư vấn nhiệt tình cũng nên. Nếu không phải thì cụ võ cho em xin lỗi nhé.

vnposh

Xe điện
Nếu bác Võ tự nhận khuyết điểm nếu có thì cũng hay .
Ta giờ cách chức kể cả về hưu cơ mà.
Cái chính là huyện cấp.
Sờ đến sở còn khó nữa là Bộ.
Bộ xuống khiển trách thanh tra và bắt huyện sử lí đó cụ.
Như công an thành phố cấp đăng ký sai. Lôi do công an thành phố hay bộ ca vậy.
ML nên kiện bác Võ nếu bác phát biểu sai
Em Linh là dân. "Dân không thờ sai ai bao giờ". Nên dân không bao giờ sai cụ nhé.

Mấy ông xã, huyện Sóc Sơn và trên thành phố mới lo sốt vó, chứ em Linh cứ ngồi yên mà xem các anh, các em nháo nhác. Kiện làm gì. Để xem mấy bố xã-huyện-thành "đặt hàng" ai cãi hộ.

Mỹ Linh nó bỏ tiền ra chứ nó có đi cướp không đất rừng xây nhà đâu. Nhà nước quản lý kém bây h lại đòi phá.
Nhưng những người bỏ tiền ra mua đất(trong đó có ca sỹ Mỹ Linh) đều biết rằng đấy là đất rừng phòng hộ. Biết mà vẫn cứ làm là phạm pháp chứ cụ.

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thu hồi được thì cũng kinh phết đấy. Khác gì quốc hữu hóa đâu.
Em hóng xem thu hồi rồi thì có đập hết đi để trồng lại rừng không hay lại đẻ ra công ty tnhh mtv rồi cho chủ thuê lại :))
Em có thằng bạn nhà cũng có 4000m ở ngay ngõ vào phủ thành chương. Ông già nó là nguyên giám đốc sở của HN mới nghỉ 3 năm. Ổng bảo ở đấy chức ông ấy là thấp nhất và đất cũng bé nhất. Khi cần thì trên đấy họp Thường vụ mở rộng vẫn đủ người không cần về HN chứ đừng nói diện liu riu kiểu sở phòng :D

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ấy chết, ông võ là ai dồ của nhiều cụ trên này lắm đấy.
Lúc làm quan thì như thằng câm điếc, về hưu cái là hót hay hơn Trym.
Đặng hùng Võ thì cũng toàn phát biểu theo đặt hàng thôi chứ chả tự hót đâu. Toàn đi lobby đất cho dự án cụ ạ.
Hót vụ này có lẽ cũng là theo chuyên đề chứ chả phải tự nhiên gì đâu

RX470_HN

Xe tăng
Nó xảy ra tương đối mạnh từ trước năm 2001 mừ
Vâng hồi đó đã có thanh tra kết luận.
Nhưng không làm triệt để nên giờ đến SS quanh hồ Đồng Quan như một công trường lổm nhổm .
Cụ ạ.

newmanhn

Xe điện
Website
Nhưng những người bỏ tiền ra mua đất(trong đó có ca sỹ Mỹ Linh) đều biết rằng đấy là đất rừng phòng hộ. Biết mà vẫn cứ làm là phạm pháp chứ cụ.
Nhiều cụ trên náy rất cố chấp, cố tình không chịu hiểu bản chất sự việc.
Em ML mua đất có 600m2 đất thổ cư, có sổ đỏ hợp Pháp và em ML xây nhà trên 600m2 đất thổ cư đấy. Em ML chưa bao gìơ xây nhà trên đất rừng.
Nói thế mà còn không hiểu nữa thì em đến ạ các cụ.

RX470_HN

Xe tăng
Nếu cái vòng quay : mua đất rừng>xây biệt thự> cấp sổ đỏ biến đất rừng thành thổ cư.
Thì nhà nhà đều làm thì đâu còn rừng nữa.
Và lại được biện hộ là khi tao đến đó là gì có rừng , rao phải đầu tư mới có được như ngày hôm nay...ở thế nhẩy vào luôn mấy lô đất ở dọc đường Phạm Hùng ,viên Hà Đông, Nhổn ...để hoang bn năm nay đó. Quy hoạch đất lâm nghiệp là chỉ để trồng rừng, đâu lẽ nào lập lờ đánh tráo khái niệm rồi a dua bảo vệ luận điểm vô lí, ngớ ngẩn như vậy.
Sử dụng đất sai quy hoạch là trái pháp luật. Việc cấp sai, cố tình xây dựng đều phải xử lí.

RX470_HN

Xe tăng
Đến tinh tinh cũng không phá rừng tự hủy diệt môi trường sống của mình. Thì người văn minh nếu không trồng được rừng thì không làm sai quy hoạch.
Mua đất của người trồng rừng để làn nhà khiến người trồng rừng bán đi có lợi hơn trông và như vậy quy hoạch sẽ bị phá vỡ.

vnposh

Xe điện
Nhiều cụ trên náy rất cố chấp, cố tình không chịu hiểu bản chất sự việc.
Em ML mua đất có 600m2 đất thổ cư, có sổ đỏ hợp Pháp và em ML xây nhà trên 600m2 đất thổ cư đấy. Em ML chưa bao gìơ xây nhà trên đất rừng.
Nói thế mà còn không hiểu nữa thì em đến ạ các cụ.
Nhà cháu thấy tội nghiệp cho Mỹ Linh. Em nó là người của công chúng nên có sức hút dư luận rất lớn.

Cú đánh Mỹ Linh thường được gọi là chiêu "lườm rau gắp thịt". Để kéo dư luận vào "đánh đấm" quan chức Sóc Sơn, quan chức Hà Nội và quan chức liên quan một cách "nồng nhiệt", không thể không tính đến "tổn thất phụ" Mỹ Linh.:D

newmanhn

Xe điện
Website
Nếu cái vòng quay : mua đất rừng>xây biệt thự> cấp sổ đỏ biến đất rừng thành thổ cư.
Thì nhà nhà đều làm thì đâu còn rừng nữa.
Và lại được biện hộ là khi tao đến đó là gì có rừng , rao phải đầu tư mới có được như ngày hôm nay...ở thế nhẩy vào luôn mấy lô đất ở dọc đường Phạm Hùng ,viên Hà Đông, Nhổn ...để hoang bn năm nay đó. Quy hoạch đất lâm nghiệp là chỉ để trồng rừng, đâu lẽ nào lập lờ đánh tráo khái niệm rồi a dua bảo vệ luận điểm vô lí, ngớ ngẩn như vậy.
Sử dụng đất sai quy hoạch là trái pháp luật. Việc cấp sai, cố tình xây dựng đều phải xử lí.
Cụ tổ lái đi đâu đấy? Éo ai có tiền mà ngu gì đi mua đất rừng rồi chạy thành đất thổ cư. Chỗ nào thì không biết nhưng Sóc sơn là mua bán đất thổ cư nên mới xây được biệt thự.
Mua đất theo cái quy trình của cụ thì đến đời mục thất xây nổi nhà.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Hơi hỗn tý nhưng thằng già râu này chuyên kích động bơm thổi bds. Chả hiểu giờ lại như chuyên gia ???

RX470_HN

Xe tăng
Em Linh là dân. "Dân không thờ sai ai bao giờ". Nên dân không bao giờ sai cụ nhé.

Mấy ông xã, huyện Sóc Sơn và trên thành phố mới lo sốt vó, chứ em Linh cứ ngồi yên mà xem các anh, các em nháo nhác. Kiện làm gì. Để xem mấy bố xã-huyện-thành "đặt hàng" ai cãi hộ.
Vâng đang thanh tra mà cụ. A sai thì người đó sẽ phải lo.
Anh nào cấp sai a ấy sẽ chịu.nhưng pháp luật sẽ công bằng.
Công trình tôn giáo tâm kinh, biệt phủ của tướng công an xây trái phép ở Hải Vân.. còn phải phá dỡ hoàn nguyên nên em nghĩ
Pháp luật không của riêng ai. Nhất là dư luân quan tâm đã có tiền lệ sử lí.

RX470_HN

Xe tăng
Cụ tổ lái đi đâu đấy? Éo ai có tiền mà ngu gì đi mua đất rừng rồi chạy thành đất thổ cư. Chỗ nào thì không biết nhưng Sóc sơn là mua bán đất thổ cư nên mới xây được biệt thự.
Mua đất theo cái quy trình của cụ thì đến đời mục thất xây nổi nhà.
Vậy ML theo quy trình nào mà cụ cho là đúng luật .

newmanhn

Xe điện
Website
Vâng đang thanh tra mà cụ. A sai thì người đó sẽ phải lo.
Anh nào cấp sai a ấy sẽ chịu.nhưng pháp luật sẽ công bằng.
Công trình tôn giáo tâm kinh, biệt phủ của tướng công an xây trái phép ở Hải Vân.. còn phải phá dỡ hoàn nguyên nên em nghĩ
Pháp luật không của riêng ai. Nhất là dư luân quan tâm đã có tiền lệ sử lí.
Đấy ăn nói thế này đúng là người văn minh.
Chứ còn ngậm máu phun người thì là yêu tinh chứ không bằng tinh tinh.

RX470_HN

Xe tăng
Từ khi nào mua bán đất thổ cư có sổ đỏ là vi phạm Pháp luật?
Mua đất thổ cư không phạm luật.
Căn cư như thế này là phạm luật.
Nếu sai chắc ML kiện rồi nhỉ.?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Đến tinh tinh cũng không phá rừng tự hủy diệt môi trường sống của mình. Thì người văn minh nếu không trồng được rừng thì không làm sai quy hoạch.
Mua đất của người trồng rừng để làn nhà khiến người trồng rừng bán đi có lợi hơn trông và như vậy quy hoạch sẽ bị phá vỡ.
Em ML là dân nên em ý méo quan tâm tới quy hoạch cái lol gì hết. Em ý có tiền, em muốn mua một mảnh xây nhà to to để chơi. Dân Sóc Sơn bán phù hợp với yêu cầu em ý. Giấy tờ đầy đủ hợp lệ do ông nhà nước cấp phép,dấu mộc chính quyền hẵn hoi. Về luật em ý méo sai.
Giờ nhà nước bảo cấp sai, ok. Cấp sai thì sửa sai, muốn thu hồi để tiếp tục trồng rừng thì đền bù.

RX470_HN

Xe tăng
Đây nữa.

vnposh

Xe điện
Mua đất thổ cư không phạm luật.
Căn cư như thế này là phạm luật.
Nếu sai chắc ML kiện rồi nhỉ.?

Cụ lúc nào cũng giở luật ra mà chả hiểu gì về tố tụng cả.

Bên nào kiện thì phải chứng minh bên kia vi phạm pháp luật. Em Linh chờ bị kiện chứ đi kiện làm gì cho hỏng giọng ca mỹ miều.

RX470_HN

Xe tăng
Em nói những người đang vi phạm.
Vi phạm thế nào sẽ có kết luận.
Cụ nào có bản kết luận thanh tra lần 1 shared lên cái nhỉ?
Hoặc căn cứ ML có sổ hợp pháp , có giấy phép xây dựng , không mua đất lâm nghiệp ....
Em tin là cô ấy có sẽ đưa ra cho thanh tra sớm có kết luận minh oan nếu có cho cô ấy.
Đến giờ vẫn chưa có gì nhỉ.