GPS mua từ Tung Của...

G4FC9H287703

Xe hơi
Chào các bác.
Tình hình là em chuẩn bị đi Tung Của chơi, định ghé mua bộ GPS cho vợ hai. Em muốn hỏi kinh nghiệm của các bác về vấn đề này :
1. Giao diện của GPS là tiếng Trung hay tiếng Anh ạ ?
2. Khi mua về có phải cài đặt gì hay cứ thế sử dụng ?
Cám ơn các bác !=P~

vtlam

Xe buýt
Báo cáo bác Cerato:
1- Gần 100% là tiếng Trung.
2- Bác mua về phải cài bản đồ VN vào mới hiện vị trí, chứ không chỉ xem được tọa độ (Kinh độ, Vỹ độ) mà thôi. Cài thế nào thì em chịu vì toàn tiếng Trung.
Báo cáo hết ạ

qmha

Xe tải
Như các bác nói chuẩn không cần chỉnh. Tùy theo thiết bị bác mua đó ạ. Vì bên đó thì khá nhiều thiết bị GPS.
Nên để chọn loại nào về có thể cài đặt được thì khá vất vả. Nhất là lại cài Vietmap thì ...
Theo em bác phải hỏi rõ nhé.
Một số bác đặt hàng bên taobao.com cũng có cài được cả Vietmap đó ạ.
Chúc bác tìm được sản phẩm ưng ý nhé!

Tunglee

Xe tải
em cũng có 1 em GPS TQ mà chưa biết cài thế nào (nghe nói là cài được), cài ở đâu????????. Có cụ nào biết chỉ em với ạ

HUNGSMUN

Xe container
Em đã nghiên cứu rồi (trước đây định sắm) nhưng giao diện của nó toàn tiếng Trung, có loại không thích ứng với bản đồ của mình. Em đã nhờ bạn cài hộ rồi nhưng không được, không biết bây giờ có loại nào thích ứng được không.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
E đang dùng 1 cái, nó cài sẵn Vietmap rồi, chạy phe phé, có 12 thứ tiếng nhé, tiếng Việt, anh đủ cả, e mua 2.6 củ, dùng dc 1 tháng rồi.cụ xem ở đây nhé:http://www.otofun.net/threads/206865-cho-em-hoi-ve-thiet-bi-dan-duong
Cái món 2,6 củ ấy ở chợ Đông Kinh - Lạng Sơn bán khoảng 1,6 - 2 củ tùy hàng cụ ạ.
@all: Cụ nào muốn chơi hàng tung cửa ngon - bổ - rẻ thì mua ở Đông Kinh nhé, giá từ 1 củ đến 2 củ.
Loại 1,6 củ như cụ caionghin chơi ở trêm đã có cả wireless, chơi kèm với cái camera lùi không dây vô tư. Phần mềm thì đã được cài sẵn VietMap V17 dùng phe phé, các cụ khỏi lo cài như thế nào.

9Dragon

Xe tăng
Cái món 2,6 củ ấy ở chợ Đông Kinh - Lạng Sơn bán khoảng 1,6 - 2 củ tùy hàng cụ ạ.
@all: Cụ nào muốn chơi hàng tung cửa ngon - bổ - rẻ thì mua ở Đông Kinh nhé, giá từ 1 củ đến 2 củ.
Loại 1,6 củ như cụ caionghin chơi ở trêm đã có cả wireless, chơi kèm với cái camera lùi không dây vô tư. Phần mềm thì đã được cài sẵn VietMap V17 dùng phe phé, các cụ khỏi lo cài như thế nào.
Hay quá. cụ có nhớ loại nào dùng được với cam lùi ko dây ko ah, ra tết e cũng có việc lên đó, làm cái chơi.

Bây giờ em đang dùng VM cho E71, dùng buồn cười lắm

Mắt Kính

Xe điện
Hay quá. cụ có nhớ loại nào dùng được với cam lùi ko dây ko ah, ra tết e cũng có việc lên đó, làm cái chơi.

Bây giờ em đang dùng VM cho E71, dùng buồn cười lắm
VM mà dùng trên E71 thì đúng là buồn cười. Em hì hục cài cho gấu xong lại dỡ ra vì quá dở hơi.
Cụ cứ vào chọ Đông Kinh, có cả chục loại khác nhau - nhiều hàng niêm yết giá hẳn hoi nhưng cụ cứ mạnh dạn mặc cả giảm đi khoảng 200k là OK.
Cụ kiểm tra tính năng wireless có là được, nên mua loại 5", loại 4,3" rẻ hơn nhưng màn hình xấu - độ phân giải thấp và không có wireless.

matiz08

Xe điện
VM mà dùng trên E71 thì đúng là buồn cười. Em hì hục cài cho gấu xong lại dỡ ra vì quá dở hơi.
Cụ cứ vào chọ Đông Kinh, có cả chục loại khác nhau - nhiều hàng niêm yết giá hẳn hoi nhưng cụ cứ mạnh dạn mặc cả giảm đi khoảng 200k là OK.
Cụ kiểm tra tính năng wireless có là được, nên mua loại 5", loại 4,3" rẻ hơn nhưng màn hình xấu - độ phân giải thấp và không có wireless.
Em cũng đang dùng 71, dùng VM 2 năm nay rồi. các kụ đã update bản đồ mới nhất chưa, tháng 7/2010, em dùng thấy ok lắm,:)). Tất nhiên là nó cũng có một số hạn chế, nhưng dùng chùa thì thế là được rồi, còn không các kụ bỏ tiền mua bản quyền, dùng ngon ngay,:)).

chuotlang

Xe lừa
Em đã nghiên cứu rồi (trước đây định sắm) nhưng giao diện của nó toàn tiếng Trung, có loại không thích ứng với bản đồ của mình. Em đã nhờ bạn cài hộ rồi nhưng không được, không biết bây giờ có loại nào thích ứng được không.
Giao diện của nó có thể chọn tiếng Anh cu à, quan trọng là MAP nó cài sẵn chỉ có tiếng trung, rất hiếm Map là phiên âm cho những người chỉ biết tiếng Anh dùng.
Về có thể gỡ ra cài VM, nhưng cụ mà tham mua cái loai đời mới 6-7 inch giao diện 800*600 thì điếc luôn, vì VM hình như nó chỉ hỗ trợ 640*480 thôi
Có nhiều bác nhân cài đăt VM vào giá rẻ nhưng chỉ nhận màn hình có hiển thị thấp thôi.

oto_bay_2011

Xe hơi
thì rõ ràng các đại lý bán của vn toàn mua từ trung của thôi

vihali

Xe container
Hôm em lên đó thấy máy chạy VM phe phé, em sợ nó chỉ chạy offline nên không hỏi. Cái GPS ở trên Lạng Sơn nó tích hợp receiver vào màn hình rồi hay phải có cục riêng? Các cụ tư vấn xem nếu đã có màn hình, thấy có cả option là GPS thì cần phải mua receiver như thế nào nhỉ? Màn hình JVC tàu em lắp vào xe giá đâu đó 4T không nhớ nữa, chơi DVD, mp3, FM vẫn ổn.

Mắt Kính

Xe điện
Hôm em lên đó thấy máy chạy VM phe phé, em sợ nó chỉ chạy offline nên không hỏi. Cái GPS ở trên Lạng Sơn nó tích hợp receiver vào màn hình rồi hay phải có cục riêng? Các cụ tư vấn xem nếu đã có màn hình, thấy có cả option là GPS thì cần phải mua receiver như thế nào nhỉ? Màn hình JVC tàu em lắp vào xe giá đâu đó 4T không nhớ nữa, chơi DVD, mp3, FM vẫn ổn.
Mua đi cụ, nó chạy bản đồ offline nhưng nhận tín hiệu GPS là online đấy chứ, VM xịn cũng vậy mà. Cái ấy nó đã tích hợp GPS vào phần cứng rồi, phần mềm chạy VM thông qua cái thẻ 2GB đi kèm. Ngoài chức năng GPS nó còn nghe được FM, xem phim 1 loạt các định đạng và chơi được MP3.
Còn nếu cụ đã có DVD rồi, mà DVD nó có option GPS thì phải mua cục GPS rời. Mua hàng xịn VM thì giá xấp xỉ với cái DVD cụ đang có, còn hàng ngoài thì em không rõ nó có thể chạy VM cho cụ không.

vihali

Xe container
Mua đi cụ, nó chạy bản đồ offline nhưng nhận tín hiệu GPS là online đấy chứ, VM xịn cũng vậy mà. Cái ấy nó đã tích hợp GPS vào phần cứng rồi, phần mềm chạy VM thông qua cái thẻ 2GB đi kèm. Ngoài chức năng GPS nó còn nghe được FM, xem phim 1 loạt các định đạng và chơi được MP3.
Còn nếu cụ đã có DVD rồi, mà DVD nó có option GPS thì phải mua cục GPS rời. Mua hàng xịn VM thì giá xấp xỉ với cái DVD cụ đang có, còn hàng ngoài thì em không rõ nó có thể chạy VM cho cụ không.
Giờ mua cái đó thì lại thêm màn hình nữa. Em hiện tại dùng VM trên điện thoại nhưng màn hình hơi bé nên không thích lắm. Em chờ thử có cách nào khác hơn không.

nguyenduc6688

Xe buýt
bác mua em điện thoại nào có tích hợp GPS dùng cho lành bác ạ

truongthanhvnn

Xe tải
GPS china hạt dẻ thật e xem trên Đông KInh ng ta bảo 1,6 củ mới bán. giá ghi là 1,9tr có cả loại 1,2tr và 1.5tr nữa. e thấy nó bảo Vietmap này dùng đc 5 năm là sao?

Mắt Kính

Xe điện
GPS china hạt dẻ thật e xem trên Đông KInh ng ta bảo 1,6 củ mới bán. giá ghi là 1,9tr có cả loại 1,2tr và 1.5tr nữa. e thấy nó bảo Vietmap này dùng đc 5 năm là sao?
Nó có "vừng" rồi cụ ạ, dùng mãi mãi luôn.