[Thảo luận] Góp ý với chú em taxi Mai Linh: phải luôn thuộc luật GTĐB để kô vãi lái thi thấy xxx

nqthang274

Xe hơi
Em nói vậy thực ra là nói chung với tất cả các bác tài chứ kô riêng gì taxi ML, chỉ là vì vừa nãy (~19h45) là chú ML trực tiếp lùi mông vào mũi em ở ngay chỗ rẽ từ Thợ Nhuộm ra Trần Hưng Đạo (chỗ này đèn đỏ dựoc rẽ phải). E và chú ấy cùng dừng đèn đỏ ở TN, trước nhà hàng Mondo Gelato, đèn xanh thì chú ý đi trứoc em và kô lấn vạch hay gì cả. Đến ngã tw thì 2 xe cùng xi nhan rẽ phải, đừong nói chung là vắng. Mọi chuyện chả có gì đáng nói nếu như chú ML bỗng dưng phanh dúi tại đúng chỗ vach cho người đi bộ vf không rẽ phải nữa mà lại lùi. Đưong nhiên là chú ấy tương vào răng nanh bên trái của em rồi. E thì chả dám lùi (vì thấy đằng sau có đèn pha) mà chỉ còi và pha-cốt túi bụi mong chú em nghĩ lại. Cùng lúc e nhìn sang chỗ ĐSQ Pháp thấy có 1 dàn xxx như mọi khi. E dự là chú em ML kô biết đèn đỏ chỗ này được rẽ phải nên mới xúc phạm nhân phẩm em thế. Mấy giây sau đen xanh là chú dông thẳng một mạch theo THĐ ra HB chứ kô thèm rẽ Bà Triệu nũa.
E cũng định lên phang cho ý 1 phát gọi là đáp lễ, nhưng lúc em lach qua thấy chú ấy trẻ măng, khả năng là mới vào làm nên nghĩ sao lại thôi. Với lại va chạm cũng nhẹ nên em rẽ phải BT về nhà, để lại cho F1 nhà em thắc mắc là "sao chú taxi hư lùi vào hỏng xe mình mà bố không mắng chủ ý như là lúc bố mắng con". Mai sẽ giải thích cho F1 vậy các bác nhể.
"Ông ẻm taxi ơi, về đọc kỹ Luật nhé, để mỗi khi thấy xxx ko bị ướt bỉm"

echkep

Xe tải
kụ chủ thớt fun quá đi mất. nhà cháu mà bị như vậy, thì cứ tóm cổ chú taxi lại đền cho đủ để cho chú ấy lấy kinh nghiệm ạ.;))

Mr.Tintin

Xe đạp
em phải nói thật là tham gia giao thông, gặp mấy chú taxi, em hãi nhất là gặp Mai Linh... Em không có ý phê phán đâu, nhưng tài xế của ML hình như không được giáo dục về ý thức giao thông. Cứ có cái B2, bổ túc 1-2 buổi là ra đường. Đi đường phố mà cứ như đi đường làng, ý thức thì cứ còi to cho vượt.
Sorry các bác tài taxi có ý thức nhá.
P/S: em đã từng có ý định lập 1 cái topic để các bác đánh giá hãng taxi nào tử tế nhất (về khoản ý thức lái xe), riêng em đánh gía ML HN = 0. (ML SG tử tế hơn nhiều)

Chỉnh sửa cuối:

soc1202

Xe tải
Hik, các hãng taxi nếu làm chặt thì lấy đâu ra tài xế đi lái

tieulinhtinh

Xe hơi
riêng em đánh gía ML HN = 0. (ML SG tử tế hơn nhiều)
Cái này em không dám quơ đũa cả nắm chứ em cũng thấy các chú tài xế ML ở ngoài này nó sao ấy. Đi chiều Nội Bài về trung tâm thành phố thì được giảm 50% thế mà các chú ý cứ đòi em phải trả theo đúng đồng hồ dù ở dưới đồng hồ có dòng thông báo to tổ bố. Lần nào đi cũng thế cả. Rõ chán.

quangtayho

Xe container
Có cái quy định là định kỳ xét nghiệm ma túy cho lái xe mà hãng nào cũng né. Sợ tốn xèng và sợ kiểm tra xong phải tuyển 1 lượt lái xe mới

imaXeo

Xe tải
Em nói vậy thực ra là nói chung với tất cả các bác tài chứ kô riêng gì taxi ML, chỉ là vì vừa nãy (~19h45) là chú ML trực tiếp lùi mông vào mũi em ở ngay chỗ rẽ từ Thợ Nhuộm ra Trần Hưng Đạo (chỗ này đèn đỏ dựoc rẽ phải). E và chú ấy cùng dừng đèn đỏ ở TN, trước nhà hàng Mondo Gelato, đèn xanh thì chú ý đi trứoc em và kô lấn vạch hay gì cả. Đến ngã tw thì 2 xe cùng xi nhan rẽ phải, đừong nói chung là vắng. Mọi chuyện chả có gì đáng nói nếu như chú ML bỗng dưng phanh dúi tại đúng chỗ vach cho người đi bộ vf không rẽ phải nữa mà lại lùi. Đưong nhiên là chú ấy tương vào răng nanh bên trái của em rồi. E thì chả dám lùi (vì thấy đằng sau có đèn pha) mà chỉ còi và pha-cốt túi bụi mong chú em nghĩ lại. Cùng lúc e nhìn sang chỗ ĐSQ Pháp thấy có 1 dàn xxx như mọi khi. E dự là chú em ML kô biết đèn đỏ chỗ này được rẽ phải nên mới xúc phạm nhân phẩm em thế. Mấy giây sau đen xanh là chú dông thẳng một mạch theo THĐ ra HB chứ kô thèm rẽ Bà Triệu nũa.
E cũng định lên phang cho ý 1 phát gọi là đáp lễ, nhưng lúc em lach qua thấy chú ấy trẻ măng, khả năng là mới vào làm nên nghĩ sao lại thôi. Với lại va chạm cũng nhẹ nên em rẽ phải BT về nhà, để lại cho F1 nhà em thắc mắc là "sao chú taxi hư lùi vào hỏng xe mình mà bố không mắng chủ ý như là lúc bố mắng con". Mai sẽ giải thích cho F1 vậy các bác nhể.
"Ông ẻm taxi ơi, về đọc kỹ Luật nhé, để mỗi khi thấy xxx ko bị ướt bỉm"
Em dự là bác taxi đi vào làn đi thẳng cụ ạ, nên bác ý sợ các chú XXX. Đi từ THĐ ra muốn rẽ phải phải đi vào làn trong cùng mà.

manhktqd

Xe hơi
Cái này em không dám quơ đũa cả nắm chứ em cũng thấy các chú tài xế ML ở ngoài này nó sao ấy. Đi chiều Nội Bài về trung tâm thành phố thì được giảm 50% thế mà các chú ý cứ đòi em phải trả theo đúng đồng hồ dù ở dưới đồng hồ có dòng thông báo to tổ bố. Lần nào đi cũng thế cả. Rõ chán.
Ặc, bác bị bọn nó bịp rồi. Bác cứ đi và gọi về trung tâm của nó. Nó sợ ngay ý mà.
Hoặc trước khi lên xe Mai Linh, bác gọi về trung tâm hỏi nó là xe của hãng, biển số thế này, số hiệu thế này về Thành Phố thì thế nào, nó cho bác giá ngay. Và chắc chắn là giá chỉ có 50% thôi vì bọn nó không được vào trong đón khách nên phải đỗ ngoài. Với lại tiện là bọn nó đưa khách và chờ khách về nên giá giảm.

tieulinhtinh

Xe hơi
Ặc, bác bị bọn nó bịp rồi. Bác cứ đi và gọi về trung tâm của nó. Nó sợ ngay ý mà.
Hoặc trước khi lên xe Mai Linh, bác gọi về trung tâm hỏi nó là xe của hãng, biển số thế này, số hiệu thế này về Thành Phố thì thế nào, nó cho bác giá ngay. Và chắc chắn là giá chỉ có 50% thôi vì bọn nó không được vào trong đón khách nên phải đỗ ngoài. Với lại tiện là bọn nó đưa khách và chờ khách về nên giá giảm.
Tụi nó không bịp được em vì em biết là có giảm 50% nhưng lần nào cũng phải giải thích với tụi nó cả. Thế em mới chán.

hungbm

Xe điện
Em thì ngược lại bác chủ thớt :
Hôm nay em chạy trên đường Phạm Hùng đoạn đối diện Bến xe Mỹ đình thấy đường tắc quá mà chả thấy chú XXX nào cả chỉ thâý 1 loạt xe buýt dung dăng dung dẻ đi sau mấy chú liên tỉnh chạy tốc độ 10h/1km mở cửa đón khách. Em cũng vội liều mình lách 4B sang phải để rẽ phải sang Trần Thái Tông sớm hơn 1 đoạn hạ kính nói với chú phụ xe khách là đằng sau có CSGT của Bộ CA đang đi thanh tra đằng sau đấy, liệu mà chạy. Thế là alehap chú em cuống cuồng kêu lái xe té luôn. Thế là đường hết tắc.

QuangThanh208

Xe tải
Ối giời ơi kụ ơi, em cũng đã từng lái TX nhưng em lái hãng AP cơ,cái khoản 50% là tại kụ không biết thảo luận trước và chọn hình thức đi thích hợp.... muốn được giảm giá kụ đi 2 chiều và làm hợp đồng cơ,nếu làm hợp đồng rồi mà thu tiền vẫn theo đông hồ là bịp đó kụ ợ,các kụ nào hay đi TX chú ý là khi chốt cơ trước khi đi xa xem xế thông báo theo di chuyển cách nào chứ như kụ thì....bị ká kiếm roài.còn về xe pháo thì công nhận sợ taxi lắm... nhiều lúc em đi vào đoạn tắc đường còn có xe tx bị trôi mất 20cm hic.. cốt pha còi loạn cả lên nó mà dý 1 dý thì lại mất thời gian đàm phán roài !

fuxe

Xe container
Mời cụ 1 ly, đúng là MỖI NGÀY 1 NIỀM VUI:))
Em thì ngược lại bác chủ thớt :
Hôm nay em chạy trên đường Phạm Hùng đoạn đối diện Bến xe Mỹ đình thấy đường tắc quá mà chả thấy chú XXX nào cả chỉ thâý 1 loạt xe buýt dung dăng dung dẻ đi sau mấy chú liên tỉnh chạy tốc độ 10h/1km mở cửa đón khách. Em cũng vội liều mình lách 4B sang phải để rẽ phải sang Trần Thái Tông sớm hơn 1 đoạn hạ kính nói với chú phụ xe khách là đằng sau có CSGT của Bộ CA đang đi thanh tra đằng sau đấy, liệu mà chạy. Thế là alehap chú em cuống cuồng kêu lái xe té luôn. Thế là đường hết tắc.

LeTai1979

Xe cút kít
Thôi Cụ ợ, có túm đc nó thì cũng như tóm thằng trọc đầu ấy mà.
Thế Cụ nghĩ ra cách giải thích cho F1 chưa?

crod

Xe tăng
khiếp mấy ông taxi quá, hôm qua e cũng bị 1 chú lùi tí vỡ mẹt con 2b...hình như toàn mới lái gây chuyện..

QuangThanh208

Xe tải
Thôi mình lòng tốt,thân phận lái xe thuê chúng nó kiếm được có mấy đồng cũng phải vất vả lắm....lùi như vậy nó cũng biết bị kiss phải xe sau... nhưng chính chủ topic đã bỏ qua nó cũng biết và nhớ đời chứ không phải phạt mới nhớ,nó nhớ nó còn cảm ơn mình đã tha cho nó ấy chứ.

tungtruc86

Xe đạp
Cái này em không dám quơ đũa cả nắm chứ em cũng thấy các chú tài xế ML ở ngoài này nó sao ấy. Đi chiều Nội Bài về trung tâm thành phố thì được giảm 50% thế mà các chú ý cứ đòi em phải trả theo đúng đồng hồ dù ở dưới đồng hồ có dòng thông báo to tổ bố. Lần nào đi cũng thế cả. Rõ chán.Lần sau bác bị bác nhớ số tài và báo lx viết hóa đơn số tiền rồi mag len đưa cho em cam đoan bác lấy lại đươc tiền . 0982198739

Website
www.facebook.com
em phải nói thật là tham gia giao thông, gặp mấy chú taxi, em hãi nhất là gặp Mai Linh... Em không có ý phê phán đâu, nhưng tài xế của ML hình như không được giáo dục về ý thức giao thông. Cứ có cái B2, bổ túc 1-2 buổi là ra đường. Đi đường phố mà cứ như đi đường làng, ý thức thì cứ còi to cho vượt.
Sorry các bác tài taxi có ý thức nhá.
P/S: em đã từng có ý định lập 1 cái topic để các bác đánh giá hãng taxi nào tử tế nhất (về khoản ý thức lái xe), riêng em đánh gía ML HN = 0. (ML SG tử tế hơn nhiều)
Hãng taxi nào cũng tử tế vượt bậc.
Hãng nào cũng khuyến khích lái xe của mình chăm chỉ "tưới gốc cây" cả ngày lẫn đêm. Trên thế giới không có nơi nào vô tư "người tốt, việc tốt" như taxi ở VN mình.

renny

Xe máy
em ko bình phẩm về xe pháo,
em đây dân miền Trung mỗi lần ra HN công tác, nghe đến TX Hà nội là khiếp, ko biết đường nên toàn cúng cho các bố TX ăn, nhiều lần tức mà chả biết nói sao