Google Map up date đa số các thành phố lớn của VN!!!

Google

Xe tăng
Hiện tại Google đã cập nhật cho đa số các Thành phố lớn, tỉnh trọng điểm. Các bản đồ bao gồm Bản đồ vệ tinh, bản đồ vector (giống bản đồ giấy), bản đồ địa hình và bản đồ tích hợp (vừa vệ tinh, vừa đường phố). Ngoài ra các địa điểm quan trọng như bệnh viện, trường học, khách sạn, nhà hàng, dinh, nhà thờ, khu du lịch,... cũng đã xuất hiện trên các bản đồ.

Các cụ xài iphone xem thêm cái nè : http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=165542

Nhưng đáng tiếc là nó thổi bay cả dãy phố (Hanoi Night Market) của em roài .... :ohmy::ohmy::ohmy:

Chỉnh sửa cuối:
Website
maytinhthudo.vn
Hiện tại Google đã cập nhật cho đa số các Thành phố lớn, tỉnh trọng điểm. Các bản đồ bao gồm Bản đồ vệ tinh, bản đồ vector (giống bản đồ giấy), bản đồ địa hình và bản đồ tích hợp (vừa vệ tinh, vừa đường phố). Ngoài ra các địa điểm quan trọng như bệnh viện, trường học, khách sạn, nhà hàng, dinh, nhà thờ, khu du lịch,... cũng đã xuất hiện trên các bản đồ.

Ảnh tổng thể

Trung tâm Q1, TP.HCM

Nhà thờ Đức bà

Hà Nội

Các cụ xài iphone xem thêm cái nè : http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=165542

Nhưng đáng tiếc là nó thổi bay cả dãy phố (Hanoi Night Market) của em roài .... :ohmy::ohmy::ohmy:

Cụ đang làm sale cho Google ở VN ạ?
Cụ lói thía lào em chả hiểu, chỉ biết là em vừa xem thấy TT Hội nghị Quốc gia vẫn là bãi đất trống. Úp-dít là úp-đít đứa nào ấy chứ cụ nhể?
Marketing ác quá. Em là em rất thất vọng. :redface:

tymobai

Xe điện
Chả thấy update giề, đường KL mới xe chạy 1 năm nay rồi mà trên Google Earth nó vẫn đang giải tỏa! :77::77::77:

Google

Xe tăng
Nó up-dit được cái bản đồ map, tên phố là ngon roài cụ ợ ... CHXHCN_VN đến giờ nó mới thèm quan tâm
Những bản pờ-di thế này cách thời gian thực tới hàng chục tháng ... nếu cụ cần thời gian thực thì mail cho nó, em chắc nó giúp cụ được.(b)

enter0280

Xe tăng
Nó hiện tên các tỉnh thành lên là tốt rồi. Trước đây chỉ có mấy thành phố lớn là có thôi nhưng mà ko chi tiết. Đây là các ảnh chụp từ vệ tinh xuống, lên thời gian cập nhật ảnh mới chờ rất lâu.

minhth

Xe buýt
Úp đít kiểu giề mà khu đô thị mới nhà em sầm uất thế mà vẫn trắng băng :102::102:

Libor

Xe điện
Nó up-dit được cái bản đồ map, tên phố là ngon roài cụ ợ ... CHXHCN_VN đến giờ nó mới thèm quan tâm
Những bản pờ-di thế này cách thời gian thực tới hàng chục tháng ... nếu cụ cần thời gian thực thì mail cho nó, em chắc nó giúp cụ được.(b)
Cụ nói thế nào ý nhể? Em đang dùng bản Pờ rồ đây mà nó khác chi cái bản phờ ri? :^):^):^) Có chăng chỉ kich hoạt được thêm mấy tính năng mà em cũng chả bao giờ dùng đến!:102::102::102:

Viking

Xe điện
Cảm ơn cụ, nhà cháu chờ cái này mãi đấy.

@ All các cụ:
Google map là một DV khác của Google, khác Google Earth, nó hiển thị bản đồ thành phố (dạng vector) của các thành phố lớn trên thế giới, trứoc đấy, nếu các cụ vào Google Map, chọn HN thì chỉ thấy 3 đường QL là QL1, QL5 và 1 đường nữa mà em không nhớ, KS DAEWOO nằm giữa QL1 :21::21::21:. Bây giờ, nó chi tiết đến mức phố dư lày:

Không biết cái anh Google này lấy thông tin từ nguồn nào, theo em, cái này chính phủ phải có chính sách hỗ trợ mới đúng, như thằng em Campuchia, bản đồ của nó chi tiết đến mức làng chứ không chỉ loanh quanh mấy TP lớn như mình, mà nó có mấy năm nay rồi cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Google

Xe tăng
Cụ nói thế nào ý nhể? Em đang dùng bản Pờ rồ đây mà nó khác chi cái bản phờ ri? :^):^):^) Có chăng chỉ kich hoạt được thêm mấy tính năng mà em cũng chả bao giờ dùng đến!:102::102::102:
Ý em là những bản đưa ra thị trường nhưng bản của cụ chẳng hạn cũng chụp cách vài tháng đến vài năm ... chỉ khác nhau tính năng chuyên sâu hơn thôi.
Với lại nếu các cụ vừa làm cái mái tôn trên nóc nhà xong, mai nhìn ảnh không thấy mái mới của mình ... ẹc các cụ lại bẩu ... bọn google này nởm quá :)):)):))
Còn nếu cụ chuyển vài ngàn hoặc vài chục ngàn $, bảo nó chụp chỗ ABC (tùy theo luật pháp từng nước/cam kết) em nghĩ nó gửi vào mail cho cụ ngay ... nóng hôi hổi :))
hic, em ko nàm cho bọn này đâu nhé! chỉ đoán thế thoai :)):))

datinh

Xe container
Có mà dùng là tốt rồi các cụ......lém đá nàm giề....
Không có anh google này thì làm gì có này nọ

chuotdong

Xe điện
Cảm ơn cụ, nhà cháu chờ cái này mãi đấy.

@ All các cụ:
Google map là một DV khác của Google, khác Google Earth, nó hiển thị bản đồ thành phố (dạng vector) của các thành phố lớn trên thế giới, trứoc đấy, nếu các cụ vào Google Map, chọn HN thì chỉ thấy 3 đường QL là QL1, QL5 và 1 đường nữa mà em không nhớ, KS DAEWOO nằm giữa QL1 :21::21::21:
Cái này nó gọi là dịch vụ Google Map Maker:

http://www.google.com/mapmaker?gw=10&ll=20.701005,106.033945&spn=0.018868,0.040169&z=15

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Có cái chức năng quan trọng nhất là Get directions thì nó vẫn chưa làm các cụ ạ. Chứng tỏ dữ liệu vẫn chưa đầy đủ.
Cái map cho Hà Nội chả khác gì map giấy :P nhưng có điều đầy đủ địa điểm phết, cái thư viện Tạ Quang Bửu ở ĐH BK HN mới xây mà cũng có trên đó rồi (b)

Chỉnh sửa cuối:

TOD

Xe máy
Đường Âu Cơ nó lại ghi là An Dương Vương, nhưng có mà dùng là may rồi. Không biết bao giờ nó mới update ảnh vệ tinh mới, chứ VN mấy năm qua cơ sở hạ tầng phát triển chóng mặt quá.

Google làm được như vậy là quá tốt rồi, các bác còn kêu ca cái nỗi gì, tuy nhiên nhân vô thập toàn, rồi sẽ có bản mới sớm thôi.
Như em đây này, đang đi trên đường mà google bảo em là đang lội ruộng em còn chả kêu nữa là, miễn phí thế là ngon rồi.
[/URL][/IMG]

Ai giúp em bốt cải ảnh với!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Tây Độc

Xe điện
Oái, cụ Minh KHôi dùng cái gì mà hay thế? Show lên anh em xem với.

Cụ Hardtop lắp cái bộ ấy tổng thiệt hại là bi nhiêu đấy ạ??
Cảm ơn cụ Minh khoi!!!!!!!!!!! Em chơi cái này hai trăm tám chục đồng cụ ạ, hay lém (em thích cãi nhau với xxx mà)!!!

Lên Xuống

Xe đạp
Quê em ở Vinh, em xem thử thì ảnh vệ tinh chả rõ tẹo nào, còn phố xá thì ít lắm, còn thiếu nhiều.

jeep6122

Đi bộ
Em cài rồi nhận hết sang map mặc định nó ứ lên bực cả mh từ hôm qua tới h :102: