Góc Nguyễn Xiển x Nguyễn Trãi: XXX bắt lỗi gì chỗ này?

thuong_dentis

Xe tăng
Theo tui, cái biển này quy định ở đây chỉ được đi thẳng hoặc rẽ phải. Bác nào muốn rẽ trái (hay thậm trí quay đầu) thì phải nghĩ cách A, B, C mà đi. Trong các cách đó, có cách đi theo cái biển hướng dẫn rẽ trái (mặc dù không đúng QC41) hoặc đi thẳng qua ngã tư rồi tìm cách quay đầu lại. Thế nên tui nghĩ GTCC họ đặt như này là đầy đủ mặc dù không thật dễ nhận biết như đặt hẳn 1 cái biến "cấm rẽ trái".
sang đầu tuần tới em có việc xuống viện 103, em đi từ đường trên cao xuống đoạn Nguyễn xiển đó và đi vòng như màu xanh của cụ ạ?

chucuonghn2009

Xe đạp
Website
www.khosondep.vn
ngã tư nguyễn xiển >< nguyễn trái ấy các cụ phải đi đúng làn vào sai làn là mấy chú XXX gọi vào ngay em ở ngay đó may mà xin được :))

Jinzin

Xe điện
sang đầu tuần tới em có việc xuống viện 103, em đi từ đường trên cao xuống đoạn Nguyễn xiển đó và đi vòng như màu xanh của cụ ạ?
Đúng rồi, cụ cứ bám sát bên phải để rẽ phải nhé, có 1 làn cho đi lên vỉa hè để rẽ phải.

học lái

Xe điện
Em ngày nào cũng đi đường này, biển cắm lâu rồi nhưng vẫn nhièu xe rẽ trái

Có lúc xxx bắt, có lúc không nên thành cái bẫy

Các cụ nên đi theo biển để đỡ tắc đường, không rẽ trái nhiều lúc chăbs hết đường đi thẳng, nhất là mấy xe chở học sinh

Thứ 2 nữa là xe đạp của sinh viên, sáng đi như cá vàng

thuong_dentis

Xe tăng
Đúng rồi, cụ cứ bám sát bên phải để rẽ phải nhé, có 1 làn cho đi lên vỉa hè để rẽ phải.
thanks cụ! Cách đây hơn 2 tháng em cũng đi xuống viện 103 nhưng hôm đó em đi quá lối rẽ xuống Nguyễn xiển lên phải rẽ tận gần chỗ Big C. Cụ cho em hỏi khi em về đi ngược lại thì từ Nguyễn Trãi vẫn rẽ Phải ra Nguyễn Xiển và lên đường trên cao bình thường chứ ạ? có lưu ý gì ở khu vực này ko ạ?

Jinzin

Xe điện
thanks cụ! Cách đây hơn 2 tháng em cũng đi xuống viện 103 nhưng hôm đó em đi quá lối rẽ xuống Nguyễn xiển lên phải rẽ tận gần chỗ Big C. Cụ cho em hỏi khi em về đi ngược lại thì từ Nguyễn Trãi vẫn rẽ Phải ra Nguyễn Xiển và lên đường trên cao bình thường chứ ạ? có lưu ý gì ở khu vực này ko ạ?
Khi về thì cụ rẽ phải rồi đi thêm khoảng hơn 100m là lên đường trên cao. Chỗ đèn đỏ đèn xanh, trước kia không có vạch dừng xe nên em toàn rẽ phải. Giờ ko biết có biển đèn đỏ cho rẽ phải chưa. Chỗ này cụ cứ bám phải để quan sát và rẽ phải nhé, xxx cũng ko tụ tập ở chỗ này đâu.

long_tnt

Xe hơi
tất cả các hướng đều không được rẽ trái màcụ à, cần phải đi thẳng rồi quay vòng lại rẽ phải, hoặc rẽ phải rồi quay vòng lại đi thẳng.

nguyenthong301

Xe tăng
Nhà E ở KDT, E đi 2b hàng ngày qua đây mà chả để ý. Hôm CN vừa rùi e đi 4b từ 6h30 sáng E rẽ trái luôn từ KDT sang NG Trai để về Ngã tư SỞ, chắc sớm quá mà lại mưa phùn nên ko thấy xxx nào cả.

Tối qua em đã đi một vòng qua cái ngã tư này, tất cả các hướng đều không được rẽ trái mà cần phải đi thẳng rồi quay vòng lại rẽ phải, hoặc rẽ phải rồi quay vòng lại đi thẳng. Tất cả các hướng đều có biển xanh hướng dẫn cách đi, nhưng hình như chỉ có hướng từ Ngã tư Sở về là có biển cấm ô tô rẽ trái thì phải.

Vitnuong2611

Xe tải
đi màu đỏ vẫn được cụ ạ, nhà e ở đấy và ngày nào e chả đi, chỉ có để ý đèn đỏ thôi vì đèn đỏ rất khó nhìn, mấy chú toàn bát lỗi đấy thôi, cụ mà đi từ nguyễn xiển lên sẽ thấy cái biển chỉ hướng nó cắm ngay trứoc quây tôn làm đường phân làn 1 bên đi thẳng , 1 bên rẽ trái đấy ợ

Bigisbest

Xe container
Hôm qua em đi, từ đường trên cao xuống, em đứng làn thứ 2 từ trái sang: thế cho nó an toàn rồi đi thẳng tuốt sang phía bên đường KDT, có chỗ vòng xe lại rồi rẽ phải, như thế an toàn hơn và đỡ phải đi qua cái ngã tư vớ vẩn đó 2 lần (cùng đi với em vẫn có xe rẽ trái luôn, có một chú xxx đứng nấp mà chỉ khi rẽ rồi mới thấy nhưng ko thấy vịn ai.
Nếu cụ rẽ phải lên Nguyễn Trãi, quay lại rồi đi thẳng nghĩa là cụ lại dính thêm một đoạn đang thi công nữa trên đường NT, rồi quay xe, rồi lại một lần nữa phải đi cắt qua cái ngã tư đó...rườm rà hơn. Vậy nên em nghĩ cụ đi như trên dễ hơn.

Mr. Keen

Xe buýt
đi màu đỏ vẫn được cụ ạ, nhà e ở đấy và ngày nào e chả đi, chỉ có để ý đèn đỏ thôi vì đèn đỏ rất khó nhìn, mấy chú toàn bát lỗi đấy thôi, cụ mà đi từ nguyễn xiển lên sẽ thấy cái biển chỉ hướng nó cắm ngay trứoc quây tôn làm đường phân làn 1 bên đi thẳng , 1 bên rẽ trái đấy ợ
Cụ mà nhìn cái biển bên trái đường ấy mà đi thì có lúc tèo đấy cụ ạ

Mr. Keen

Xe buýt
Em ngày nào cũng đi đường này, biển cắm lâu rồi nhưng vẫn nhièu xe rẽ trái

Có lúc xxx bắt, có lúc không nên thành cái bẫy

Các cụ nên đi theo biển để đỡ tắc đường, không rẽ trái nhiều lúc chăbs hết đường đi thẳng, nhất là mấy xe chở học sinh

Thứ 2 nữa là xe đạp của sinh viên, sáng đi như cá vàng
Cụ dạy phải!

thuong_dentis

Xe tăng
Hôm qua em đi, từ đường trên cao xuống, em đứng làn thứ 2 từ trái sang: thế cho nó an toàn rồi đi thẳng tuốt sang phía bên đường KDT, có chỗ vòng xe lại rồi rẽ phải, như thế an toàn hơn và đỡ phải đi qua cái ngã tư vớ vẩn đó 2 lần (cùng đi với em vẫn có xe rẽ trái luôn, có một chú xxx đứng nấp mà chỉ khi rẽ rồi mới thấy nhưng ko thấy vịn ai.
Nếu cụ rẽ phải lên Nguyễn Trãi, quay lại rồi đi thẳng nghĩa là cụ lại dính thêm một đoạn đang thi công nữa trên đường NT, rồi quay xe, rồi lại một lần nữa phải đi cắt qua cái ngã tư đó...rườm rà hơn. Vậy nên em nghĩ cụ đi như trên dễ hơn.
Cảm ơn cụ ạ. Tặng cụ ly vodka

thuong_dentis

Xe tăng
E thank you ạ

Vitnuong2611

Xe tải

Jinzin

Xe điện
chịu cụ ợ, nhưng e vẫn đi bình thường chả bao giừo thấy tóm, mà có lần e xin nhan rẽ trái lúc dừng đèn đỏ mấy chú còn vẫy vẫy cho đi không tắc đường cơ ợ
Tóm hay không là việc của xxx, cụ ko nên đi như vậy.

tmtrung

Xe tải
Giờ cao điểm SÁNG và CHIỀU: nếu rẽ TRÁI thì xxx KO bắt, ngày nào e cũng đi qua mặt xxx.
Ngoài 2 giờ đó: Bắt nhiệt tình
Biển cắm đã lâu, được gần 1 tháng nay, nên giờ là đến lúc bắt được rồi

huuhoa_n

Đi bộ
Ngày nào cháu cũng đi qua ngã tư này. Từ Bắc Ninh về, xuống Nguyễn Xiển đến ngã tư giao với Nguyễn Trãi vẫn rẽ trái bình thường để về Hà Đông. Chỉ có điều trước kia được rã trái khi đèn đỏ còn giờ thi không được rẽ nên các bác chú ý đèn thôi. Mấy biển các bác đăng là biển hướng dẫn, ở đây khô có biển cấm nên vẫn đi bình thường (Chúng ta làm những gì pháp luật không cấm)