Góc Hỏi Nhỏ

Phuongkiamorning

Đi bộ
Chuyện là thứ 7 tuần trước em có xem và cọc tiền xe i 10 1.2 ( giá 450t, cọc 10 triệu). đặt lúc 5 h chiều. Đến tối ( vì lý do gia đình, em khong có khả năng huy động tiền mua được nữa và em đã gọi điện cho chủ gara nói thật anh thông cảm cho em xin lại tiền cọc( em biết lỗi đặt mà không lấy, bác xem giải quyết trừ % bao nhiêu thì trừ, gửi lại em ít , em đỡ thiệt).
Chủ gara hẹn sang tuần giải quyết.
Sáng chủ nhật Hôm sau ( lựa lúc 10h 30 sang em ra): nói rõ luôn em không có khả năng lấy, bác thông cảm cho em xin lại ít tiền cọc
chủ nhận lời sang tuần anh bán xe sẽ gửi lại chú.
hôm nay thứ 7 em ra, xe hôm trước không còn, xin lại tiền cọc, chủ xe nói: em trẻ con, anh đã bảo khi nào bán xe anh sẽ gửi???
em hoang mang mong các bác cho lời khuyên
salon với phương châm đây ah

“Giữ khách hơn giữ vàng”

Chỉnh sửa cuối:

Phuongkiamorning

Đi bộ
Mong các bác trong hội cho em ít ý kiến, có cần em nêu cụ thể tên salon , hình ảnh để mọi người tham khảo không nhỉ???

sao cụ chẳng đến đại lý hyundai đặt xe. chuyện của cụ hơi khó vì đặt cọc mà ko lấy thì là lỗi của mình. giải quyết tình cảm thì còn tùy vào chủ salon. cũng ko tránh khỏi chuyện họ muốn kèo dài thời gian đợi cụ nản thì c*t trâu hóa bùn. Cụ đặt luôn vấn đề do khó khăn ko lấy xe nữa cho xin lại 50 hay 70 % gì đó . cứ cụ thể để họ ra quyết định sớm. vì cứ chung chung thì người ta cũng chẳng biết trả lại bao nhiêu.
Chúc cụ sớm xin lại được tiền cọc, hi vọng là 100%

Calapxap

Xe đạp
Ca này khó vì cụ đã thả gà ra đuổi. 1 bài học được trả giá bằng tiền mặt