[Funland] Góc cám ơn Cụ, Mợ OF

xeomxitlop

Xe tải
Kính gửi các cụ các mợ! Em viết bài này để cám ơn và mong muốn tinh thần OF càng được nhân rộng.
Chuyện là tối thứ 2 đầu tuần vừa rồi em chạy xe về quê Nghệ An có việc gia đình. Đi đến gần TP Thanh Hóa ( gần Cây xăng Nguyệt Viên) em ghé vào nhà hàng làm chén cơm cho ấm bụng rồi đi tiếp.Lên xe được khoảng hơn 1km thì thấy đèn phanh tay, phanh ABS và hộp động cơ sáng, nhìn quanh thì đồng không mông quạnh tối om nhưng em cũng QĐ tấp vào lề đường và tắt máy.Sau khi xem xét tổng thể bật khóa thấy bảng ĐK vẫn bình thường nhưng không đề được. Nghĩ là acquy có vấn đề, Đang loay hoay gọi tư vấn và vẫy xe nhờ câu hộ thì Gấu mẹ cũng nhanh nhẹn tra Google gọi điện cứu hộ xe khu vực TH. Trong lúc lo âu,hoang mang vì xe đỗ chỗ tối, xe cộ đi lại nhanh và khá nguy hiểm(có bẻ cành cây và dùng đèn pin, ĐT cảnh báo) nhưng 20p trôi qua mới thấy một xe dừng lại cứ ngỡ là xe cứu hộ tới nhưng trên xe là một mợ các cụ à.

DurexXL

Xe lăn
Kính gửi các cụ các mợ! Em viết bài này để cám ơn và mong muốn tinh thần OF càng được nhân rộng.
Chuyện là tối thứ 2 đầu tuần vừa rồi em chạy xe về quê Nghệ An có việc gia đình. Đi đến gần TP Thanh Hóa ( gần Cây xăng Nguyệt Viên) em ghé vào nhà hàng làm chén cơm cho ấm bụng rồi đi tiếp.Lên xe được khoảng hơn 1km thì thấy đèn phanh tay, phanh ABS và hộp động cơ sáng, nhìn quanh thì đồng không mông quạnh tối om nhưng em cũng QĐ tấp vào lề đường và tắt máy.Sau khi xem xét tổng thể bật khóa thấy bảng ĐK vẫn bình thường nhưng không đề được. Nghĩ là acquy có vấn đề, Đang loay hoay gọi tư vấn và vẫy xe nhờ câu hộ thì Gấu mẹ cũng nhanh nhẹn tra Google gọi điện cứu hộ xe khu vực TH. Trong lúc lo âu,hoang mang vì xe đỗ chỗ tối, xe cộ đi lại nhanh và khá nguy hiểm(có bẻ cành cây và dùng đèn pin, ĐT cảnh báo) nhưng 20p trôi qua mới thấy một xe dừng lại cứ ngỡ là xe cứu hộ tới nhưng trên xe là một mợ các cụ à.
Đọc cái xanh xanh thấy bừng lên niềm hoan ca trong sáng, thì chợt nhớ ra dòng đỏ đỏ

Hức

mrductk111

Xe buýt
Chắc con ị, nên đăng tạm phần 1 đã

xeomxitlop

Xe tải
(xin lỗi các cụ các mợ đang viết mà có việc đi ra ngoài) Ngoái lại thấy trên xe mợ ấy có logo OF nên cũng thấy yên tâm. Mợ ấy hỏi xem xe có vấn đề gì và gọi cho người quen bắt bệnh. Đúng lúc đó thì 2 đồng chí cứu hộ xe tới, em kịp lấy số ĐT, cám ơn và bảo mợ ấy yên tâm đi đón con về. Em đề nghị câu acquy , nổ máy đưa xe đến cây xăng (cách 800m) cho sáng sủa vừa an toàn và dễ thao tác Mợ ấy hỏi han 2 ĐC cứu hộ ở Gara nào, giới thiệu chị quen biết ở đây hết và bảo làm cẩn thận cho em chị, rồi mợ ấy vội vàng đi đón con( Một cử chỉ ấm áp tập 1).

xeomxitlop

Xe tải
Đọc cái xanh xanh thấy bừng lên niềm hoan ca trong sáng, thì chợt nhớ ra dòng đỏ đỏ

Hức
Còn nhiều bất ngờ mà em muốn kể tiếp, hơi dài dòng nhưng em sẽ viết chi tiết để bày tỏ tinh thần OF

xeomxitlop

Xe tải
Quay lại với vợ 2 của em,Hai đồng chí cứu hộ báo đoán biết bệnh rồi, có thể do máy phát nên cần phải mở và mang đi sửa.Đang phân vân thì thấy một bác phi xe máy cầm đen pin tới giới thiệu là chồng của mợ kia (bất ngờ lần 2) em cũng lo lo vì mình cũng mét bảy và đẹp chai. Sau một S trẫn tĩnh nghĩ mình đàng hoàng mà. Bác ấy bảo chị vừa gọi cho anh lên xem xe cộ như thế nào xe của anh hôm đi Hải Phòng cũng bị hiện tượng kiểu ntn,trong lúc đó 2 đồng chi kia đã tháo xong và bảo mang đi thay diot, Lúc đó 2 anh em mới kéo nhau vào quán làm chai nước suối, lon bò húc quả ổi ngồi hàn huyên. Thì ra bác ấy và vợ là những thành viên gạo cuội của OF thấy xe em bị hỏng giữa đường thì dừng lại giúp (xe em không có logo OF) "Thật là ấm áp tập 2". Ngồi một lúc em cũng nghĩ 2 bạn kia sẽ gọi và báo giá chi phí thay hết bao nhiêu nên gọi điện thì 2 bạn ấy bảo xong rồi em trên đường về (bất ngờ lần 3), 5p sau thì 2 bạn có mặt và bảo xe anh bị cháy diot nên bộ phát không hoạt động được ( điện yếu nên bảng ĐK hiển thị rất nhiều đèn báo lỗi) tiện thể thấy con chổi than bị mòn nên em thay luôn. Quả thực Lắp vào phát thì vợ 2 em gầm thét lên ngay.

Porsche 911

Xe container
Người tốt việc tốt :)

xeomxitlop

Xe tải
Lắp xong thì lại bất ngờ thêm lần nữa là mợ ấy lại xuất hiện và được biết 2 bác ấy là cụ Thu và mợ Hằng là người trong ban quản trị OF CN Thanh Hóa.Em tham gia diễn đàn đã lâu nhưng không tham gia được các hoạt động ngoại khóa của OF và cũng ko để ý Min mod là ai nhưng nhận được những tình cảm thật ấm áp và chân thành như vậy thật là vui. Em không biết nick của anh chị trên này nên viết bài cám ơn anh chị và cũng mong tinh thần OF được lan tỏa trong cuộc sống hàng ngày!
Chụp vội tấm ảnh làm kỷ niệm

enhat4ever

Xe tăng
Cụ chủ may mắn, gặp đúng thợ nhà mềnh ;)

Duo123

Xe tải
Những lúc thế này gặp được cụ, mợ nhà mình thì may mắn quá.

gld

Xe điện
Đấy cứ bảo Of tuyền ông chém gió, người thật việc thật đây chứ đâu

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá em hóng chuyện :))

anh263

Xe hơi
Chúc mừng bác 1 miếng khi đói còn hơn cả 1 gói khi no ạ