GLK bị hú khi đi tốc độ thấp, MBVN bảo ko ảnh hưởng đến độ an toàn ko sao?!?!

GLK điều hòa hú, cửa cọt kẹt

Xe em mới mua được tròn 1 năm. Đợt này đi ở dải tốc độ thấp 10-20km/h có tiếng hú, đi ở những chỗ im lặng thì nghe thấy rất rõ. Đợt vừa rồi đi bảo dưỡng định kỳ ở hãng có bảo kiểm tra luôn. Tư vấn dịch vụ bảo với em là xưởng kết luận đúng là có tiếng hú, nhưng ko có phương án xử lý vì ghi âm tiếng hú gửi cho nhà máy (MBVN) thì nhà máy bảo ko ảnh hưởng đến độ an toàn nên ko sao?!?! Nghe thế em chán luôn chả buồn nói gì nữa, chấp nhận lấy xe luôn. Tư vấn dịch vụ cũng bảo em cứ đi tạm, chờ nó kêu to hơn ?!?! Chẳng nhẽ phải mất an toàn thì mới là có sao àh?
Em google thử thấy có theard trên ô tô sài gòn bảo là do lốc điều hòa, thay lốc là hết. Em thử tắt điều hòa đi thì cũng hết thật. Mà hãng bảo thế đấy giờ em phải làm sao? Có cách nào complain trực tiếp với MBVN ko nhỉ :-? Tuy là hú ko to nhưng nếu đi vào hầm hay là tắc đường nghe cũng nhức óc phết :-<

Cả cái cửa nữa, trước thấy nhiều cụ kêu cả C cả GLK bị cứ cười thầm mình may ko bị, y rằng nó kêu luôn ~.~ search mỏi tay ko có phương án khắc phục :-<
Cụ nào đã và đang bị các vấn đề trên chia sẻ cho em chút kinh nghiệm nhé :"> Em xin chân thành cảm ơn các cụ

#Update 1: Sau khi em ra xưởng complain lần nữa, đại lý đã đồng ý bảo hành nhưng phải đợi người đại diện của hãng xuống giám định lại, đồng ý thì đại lý mới làm được? (Cái này chắc quy chế mới của nhà máy !?!?). Hnay người của hãng đã xuống xem xe em và đồng ý bảo hành, thay cái "Bơm nén ga máy lạnh" (hay có nơi gọi là đầu bơm lạnh, chứ ko phải là thay lốc) là hết, giờ đi êm ru ko còn bị hú đinh tai nhức óc nữa :D Big thanks to a e trên MFBC Vietnam trên fb :)

Còn lỗi cửa cọt kẹt vẫn chưa có phương án khắc phục :(

Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Nếu cụ bật điều hòa có tiếng hú và tắt đh đi ko còn tiếng hú thì chuẩn là do lỗi điều hòa cụ ạ

khamphaxe

Xe đạp
Hú khi bật điều hòa, hết hú khi tắt là do lốc điều hòa. Tuy ko phải lỗi nhưng nó sẽ hú cho đến khi cụ thay loại lốc mới khác hãng sản xuất. Cụ tham khảo hội GLK sẽ rõ.

Hú khi bật điều hòa, hết hú khi tắt là do lốc điều hòa. Tuy ko phải lỗi nhưng nó sẽ hú cho đến khi cụ thay loại lốc mới khác hãng sản xuất. Cụ tham khảo hội GLK sẽ rõ.
Đồ hãng mà cũng có nhiều loại hả cụ? Xe em vẫn còn bảo hành ko mang ra ngoài được, thế làm sao để hãng thay cho bây giờ cụ nhỉ?

usernames78

Xe buýt
Chẳng phải mình xe bác, xe em cũng thế, đây là tình trang chung của glk 250, e nghĩ chưa hẳn đã là lỗi, mà có thể là thiết kế nó thế. Máy 2.0 mà, bản thân cái máy nó đã kêu to hơn cái máy v6 3.0 rồi

khamphaxe

Xe đạp
Cụ cứ bảo xe khác ko bị, xe tôi bị, tôi khó chịu, ko thể chấp nhận được, yêu cầu xử lý dứt điểm cho cụ thì hãng khắc sẽ xử lý. Hãng nhiều chi tiết phải nhập từ hãng khác mà. Tôi thấy bóng xenon còn có 2 loại trên Méc: Philips và Osram đấy nhé...

tiensa

Xe buýt
Xe em bị hú ở tốc độ 60-70km/h, cảm giác tiếng phát ra bên phía phụ, tắt điều hòa vẫn có tiếng này. Liệu có phải lọc xăng chưa thay ko các cụ?

toán mercedes

Xe tăng
Xe em bị hú ở tốc độ 60-70km/h, cảm giác tiếng phát ra bên phía phụ, tắt điều hòa vẫn có tiếng này. Liệu có phải lọc xăng chưa thay ko các cụ?
bệnh nhà cụ em nghĩ ko do lọc xăng đâu ạ

toán mercedes

Xe tăng
Cụ phán giúp đi ạ? Tks cụ
tât cả các tiếng hú không bình thường bên toán mer 885 Tam trinh đều có thể bặt được chính xác bệnh và phương án sử lý tốt cho các cụ nhưng trước khi phán bệnh Toán mer- cần kiểm tra chạy thử xe thực tế . bên toan mer-đã từng sư lý thành công cho rất nhiều ca bệnh thuộc loại như xe cụ ( trong đó có khoảng 3-5 cụ trên of , các cụ mới bị có thể tìm hiểu thêm thông tin để có thêm lòng tin trước khi chọn mặt gửi tiền )

khamphaxe

Xe đạp
tât cả các tiếng hú không bình thường bên toán mer 885 Tam trinh đều có thể bặt được chính xác bệnh và phương án sử lý tốt cho các cụ nhưng trước khi phán bệnh Toán mer- cần kiểm tra chạy thử xe thực tế . bên toan mer-đã từng sư lý thành công cho rất nhiều ca bệnh thuộc loại như xe cụ ( trong đó có khoảng 3-5 cụ trên of , các cụ mới bị có thể tìm hiểu thêm thông tin để có thêm lòng tin trước khi chọn mặt gửi tiền )
Tuyệt vời, cái lốc hú mà bác chỉnh đc, xử lý đc thì dại j ko tới, dù sao sửa cũng rẻ hơn thay! Vấn đề cụ phải bảo hành đấy nhé

toán mercedes

Xe tăng
Tuyệt vời, cái lốc hú mà bác chỉnh đc, xử lý đc thì dại j ko tới, dù sao sửa cũng rẻ hơn thay! Vấn đề cụ phải bảo hành đấy nhé
xin được nhấn mạnh quan điểm với các cụ là việc chẩn đoán đúng đc bệnh là yếu tố quan trọng , giúp tiết kiệm đc chi phí và thời gian , tuy nhiên trong mục sửa chữa hậu của 1 bệnh thì có những thứ sửa tốt đc và có những thứ sửa ko thể tốt đc cần phải thay mới cho đảm bảo về chất - độ an toàn . bên trên như cụ KHAMPHAXE lói thì bệnh hú lốc lạnh là bệnh đã phổ thông , có nhiều cụ cũng tự bắt bệnh đc bằng cách ON-OF A/C và nghe tiếng hú , loại bệnh này thuộc phương án thay thế mới cụ nhe ! ( cuối năm ngoái em đã sủ lý gúp cho 1 cụ trên of xe C-300 về bệnh có tiếng hú khó chịu mà đa từng thay oan nhiêu thứ , bác chủ xe con cho biết có chõ còn cẩu cả máy ra làm nhưng vẫn ko tìm đúng đc nguyên nhân . )

Chỉnh sửa cuối:
Xe em đã vào thay đầu bơm lạnh, hết hù rồi :D Nhưng cửa thì vẫn cọt kẹt, phải nghiên cứu thêm :">

gactm

Xe hơi
xử lý nốt cái cửa nữa là xe ok :D

baokhang2014

Xe buýt
E thấy cụ này nghe đọc viết còn sai, ko rõ khám bệnh ntn, hí hí

Tú Vũ 85

Xe hơi
xin được nhấn mạnh quan điểm với các cụ là việc chẩn đoán đúng đc bệnh là yếu tố quan trọng , giúp tiết kiệm đc chi phí và thời gian , tuy nhiên trong mục sửa chữa hậu của 1 bệnh thì có những thứ sửa tốt đc và có những thứ sửa ko thể tốt đc cần phải thay mới cho đảm bảo về chất - độ an toàn . bên trên như cụ KHAMPHAXE lói thì bệnh hú lốc lạnh là bệnh đã phổ thông , có nhiều cụ cũng tự bắt bệnh đc bằng cách ON-OF A/C và nghe tiếng hú , loại bệnh này thuộc phương án thay thế mới cụ nhe ! ( cuối năm ngoái em đã sủ lý gúp cho 1 cụ trên of xe C-300 về bệnh có tiếng hú khó chịu mà đa từng thay oan nhiêu thứ , bác chủ xe con cho biết có chõ còn cẩu cả máy ra làm nhưng vẫn ko tìm đúng đc nguyên nhân . )
xe em glk250 bị bệnh hú tắt gió thì hết hú.cái này thay thế có mắc ko cụ.cụ inbox em giá với