Giúp tư vấn mua Laceti CDX - Chevrolet cruze

cowon

Xe đạp
Chào các bác,
Em là thành viên cũng lâu trên diễn đàn, tuy nhiên em chỉ hay đọc bài của các bác để học hỏi kinh nghiệm. Hôm nay em đã đủ gạo để tậu cho mình chiếc xe cho vợ con đỡ khổ, cũng rất mong các bác nhiệt tình góp ý cho chiếc xe đầu tiên của em, trước hết em xin chân thành cảm ơn các bác.
Ngân sách: em có khoảng 650 lít trở xuống
Các loại xe trong tầm ngắm của em theo ưu tiên :
1. Laceti CDX full hoặc Cruze LTZ
2. Cerato
em xin nhờ sự tư vấn như sau:
* Giữa CDX và cruze chọn loại nào? em hơi nghiêng về CDX. Em ở Đà Nẵng nên mua CDX thì mua ở đâu ( Có bác nào ở ĐN tư vấn giúp ). giữa phiên bản 1.6 và 1.8 thì chọn loại nào cho hiệu quả vì em nghe nói 1.8 thuộc diện thu hồi nếu SX trước tháng 12/2009. em thích 1.8 hơn nhưng ngại vụ này Và giá cả bản 1.6 và 1.8 khác nhau bao xa.
* Nếu phải lựa chọn giữa Daewoo và Kia thì cũng xin tư vấn em chọn loại nào.
Vì là xe đầu tiên nên hỏi các bác nhiều như thế, mong các bác thông cảm.
em hậu tạ Vodka.

Xebogio

Xe hơi
Em chỉ biết về Laceti thôi. Thế này:
1. Laceti CDX full nhập khẩu full khá hay, đầy đủ mọi thứ. Chết nỗi phần mềm hay bị lỗi, bác nào đi rồi chắc biết, phải vào đại lý để Reset lại.
2. Cruize LTZ dựa trên LACETI CDX, nhưng khi về VN thì bớt đi nhiều thứ như sau: cửa nóc, EBD (cân bằng lực phanh), cảm biến lùi, CD 6 đĩa, 6 loa, chìa khóa thông minh (chìa khóa trong túi, cách xe 1m là khóa tự mở, ko cần chìa).
3. Cả 2 loại Laceti & Cruze chỉ bị thu hồi với động cơ 1.8, do lỗi đường ống nhiên liệu, có thể xảy ra rò rỉ nhiên liệu ở khoang động cơ. Tuy nhiên GM đã có lệnh thu hồi theo số VIN. Bác phải hỏi đại lý về cái này.
4. Em ko biết về Cerato, bác thông cảm.
Cho em xin tí Vodka nhá.

méhc

Xe tải
cá nhân em thì thấy dư lày; cứ xe nhập mà chơi, full là ngon nhất. còn có cả lăn tăn giữa kia nữa thì bác cứ làm 1 em kia - forte cho lành.

cowon

Xe đạp
Thank các bác nhiều, em up thêm để lấy thông tin. Nhân tiện hỏi luôn có bác nào biết Đà Nẵng chỗ nào bán xe nhập ko?

ngotuandat

Xe đạp
Em chỉ biết về Laceti thôi. Thế này:
1. Laceti CDX full nhập khẩu full khá hay, đầy đủ mọi thứ. Chết nỗi phần mềm hay bị lỗi, bác nào đi rồi chắc biết, phải vào đại lý để Reset lại.
2. Cruize LTZ dựa trên LACETI CDX, nhưng khi về VN thì bớt đi nhiều thứ như sau: cửa nóc, EBD (cân bằng lực phanh), cảm biến lùi, CD 6 đĩa, 6 loa, chìa khóa thông minh (chìa khóa trong túi, cách xe 1m là khóa tự mở, ko cần chìa).
3. Cả 2 loại Laceti & Cruze chỉ bị thu hồi với động cơ 1.8, do lỗi đường ống nhiên liệu, có thể xảy ra rò rỉ nhiên liệu ở khoang động cơ. Tuy nhiên GM đã có lệnh thu hồi theo số VIN. Bác phải hỏi đại lý về cái này.
4. Em ko biết về Cerato, bác thông cảm.
Cho em xin tí Vodka nhá.
Em xin bổ sung tí vào vụ này với.
Ông bạn trong GM OS, có đi xem ra mắt Cruze thì đánh giá không tốt lắm về nội thất xe, đặc biệt là các chi tiết nhựa.
So về giá, Cruze 1.8 LTZ thì 29k8, trong khi Lac CDX 1.8 có 30k8 thì em nghĩ đầu tư nhập vẫn hơn.
Bác chủ thớt nếu không ngại thì mời bác làm 1 chuyến du lịch HCM đến chỗ em xem xe :D

tuananh88vn

Xe hơi
LAC vs CRU đâu chỉ # nhau riêng option đâu, còn cả động cơ nữa đấy (đừng bị chúng là lừa là cùng ECOTEC nhé :)) )
chúc bác có lựa chọn sáng suốt

ps: em lúc đầu cũng đợi cru ra mắt nhưng nghe thấy thông tin ko có ABS là em quất luôn LAC SE ko phải nghĩ rồi

cowon

Xe đạp
Thank các bác nhiều,
Forum có bác nào là sale oto không? Có thể gửi mình báo giá loại lac 1.8 full option (loại không thuộc diện thu hồi nhé).
Và xin hỏi thêm, dùng xe nhập thì bảo hành thế nào nhỉ. Chui vào vidamco hay bảo hành từ salon bán cho mình.
#:-s

chanhleo

Xe đạp
Ngoài HN đợt này em chỉ thấy CDX 1.6 là nhiều, 1.8 thì phải đặt, tầm 20 ngày mới có hàng. Lần trước em liên lạc với 1 bác bên Gia Lâm thì có giá cho CDX 1.8 là 30.400$.

chanhleo

Xe đạp
Thank các bác nhiều,
Forum có bác nào là sale oto không? Có thể gửi mình báo giá loại lac 1.8 full option (loại không thuộc diện thu hồi nhé).
Và xin hỏi thêm, dùng xe nhập thì bảo hành thế nào nhỉ. Chui vào vidamco hay bảo hành từ salon bán cho mình.
#:-s
Em k biết trong ĐN thế nào chứ ngoài HN thì các showroom bán CDX nhập nói là bảo hành máy móc cho 1 năm.

alexB

Xe đạp
CDX thôi còn phải lăm tăn j nữa bác. em mới đi xe thôi nhưng rất hài lòng vì còn CDX 2010 bây h:D

Chick

Xe tải
xe e CDX dc bảo hành 2 năm :D tại chỗ bán

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Riêng ô tô thì cứ xe nhập mà chơi bác ạ. Nhất là trong trường hợp xe nhập lại rẻ hơn xe lắp ráp trong nước. :D

tmlan

Xe tải
Xe lắp ráp trong nước không có cửa để so sánh với xe nhập, ngoại trừ giá cả. Ví dụ Lac nhập SE giá = Cruve bản thấp nhất, nhưng nội thất Lac nhập lại hơn hẳn

lee_shin_hp

Xe đạp
CDX nhập là chuẩn bác ah ..............

Sumaker

[Tịch thu bằng lái]
không phải chê mà nhập là chuẩn _không cãi được đâu