Giúp em vụ SRS

trungc5

Xe tải

Tình hình là em đang dính quả này, cụ nào có kinh nghiệm cho em biết nếu không thay cái cảm biến này thì toàn bộ hệ thống SRS sẽ ngưng hoạt động khi không may có va chạm hay vẫn hoạt động bình thường nhưng nếu có va chạm thì cái Air bên phụ luôn bung dù có người ngồi hay không. Many many Thanks

trungc5

Xe tải
Ơ hik, các cao thủ Hi-Tech đâu hết rồi, help help

iaseracut

Xe máy
Cái này thì em chưa biết ạ

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hik, các cao thủ Hi-Tech đâu hết rồi, help help
Đây là cảm biến nhận biết người ngồi ghế phụ, khi cảm biến này lỗi thì hệ thống túi khí vẫn hoạt động, tức là khi xảy ra va chạm thì các túi khí khác vẫn bung Bình thường còn cái bên phụ thì theo em biết nó sẽ ko nổ. Để cho an toàn theo em Bác nên thay cảm biến đi ạ nhưng ko nhất thiết phải thay trong hãng cho tiết kiệm chi phí .... Thời buổi khủng hoảng kinh tế mờ

lovebmw

Xe tải
Nó ghi rõ rồi mà bác, bác bảo thợ reset lại fault code sau đó làm function check. Nếu function check ok nghĩa là xe bác không phải thay gì hết và yên tâm nếu va chạm túi khí nổ bình thường.
Nhưng tại sao xe bác lại hiện lỗi này nhỉ? Bác tháo ghế à?

dung_taybien

Xe tăng
Hiện tại thì xe của cụ trungc5 đang bị hỏng cái cảm biến báo trẻ em ở ghế trước bên phải, có cụ nào có cái đó mà giá tình thương thì pm cho cụ trungc5 nhé
Có 1 điểm các cụ lưu ý hộ xem, là xe báo SRS rùi thì tất cả các túi khí ko hoạt động nữa, chứ ko phải là báo hỏng cái nào thì cái đó ko hoạt động còn các cái khác vẫn hoạt động đâu ạ

Nó là cái 40 mà e khoanh đen các cụ nhé, mã số của nó là A2198200310

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Muốn biết chắc hay không thì đâm thử cái vào thẳng tường tốc độ 80 ấy, thế là rõ ngay mà việc gì cứ phải hỏi nhau mãi nhẩy! đấy tôi trốt thế rồi cứ thế mà làm nha nha nha :bz

mà em khẳng định cái lỗi này là do xe hay chở ÁI,lại vớ mị nó phải con có cái bàn tọa khí khí to nó đè cho bẹp mị nó cả cảm biến rồi, nếu không cũng là con có cái phao câu nhọn nữa, đây phán chỉ có chuẩn luôn

Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Muốn biết chắc hay không thì đâm thử cái vào thẳng tường tốc độ 80 ấy, thế là rõ ngay mà việc gì cứ phải hỏi nhau mãi nhẩy! đấy tôi trốt thế rồi cứ thế mà làm nha nha nha :bz

mà em khẳng định cái lỗi này là do xe hay chở ÁI,lại vớ mị nó phải con có cái bàn tọa khí khí to nó đè cho bẹp mị nó cả cảm biến rồi, nếu không cũng là con có cái phao câu nhọn nữa, đây phán chỉ có chuẩn luôn
Mấy lần e thấy Ái của cụ trungc5 rùi, người gầy gầy cụ Beff ạ, chắc bị cái phương án 2 là bị chọc thủng cái cảm biến ý rùi, khổ thế đấy, cậy xe đẹp có đào xinh ai ngờ bị nó làm cho cái, teo luôn cả đỡ mông,

trungc5

Xe tải
Hiện tại em đặt hàng tình thương mà chưa có, với lại hỏng cái mã A2198200310 cụ Dũng nói là chuẩn xác rồi. Cụ nào có cái này giá tình thương thì call em 09không, ba bốn năm tám 6 tám 9. Còn vấn đề khi không thay A2198200310 và cứ để đèn báo SRS sáng mà đi em xin có ý kiến như sau:
- Nếu không thay có va chạm mà không nổ toàn bộ túi khí như cụ Dũng nói thì hóa ra các kỹ sư Mer không tính toán an toàn cho xe à? vì cái này theo em biết là hỏng rất nhiều và hay hỏng.
- Nếu không thay thì các túi khí khác bình thường còn chỗ bị lỗi không nổ cũng có vẻ hợp lý chút.
Vậy theo các bác nếu để đạt an toàn cao nhất thì phải là khi bị lỗi cảm biến A2198200310 thì dù có người ngồi ghế phụ hay không nó vẫn nổ thì là hợp lý nhất.
Ở đây không loại trừ việc bác Dũng khẳng định 100% là hỏng A2198200310 tất cả hệ thống SRS ngưng hoạt động vì em cũng nghe một vài người nói thế này. Nhưng nói thật là nếu như vậy em không phục cách tính mức độ an toàn của hãng Mer

trungc5

Xe tải

Bác phán chuẩn quá ạ, nhưng bác quên một tình huống nữa là....nước vào nhiều nó cũng hỏng cảm biến ạ, cháu ạ cụ ^_^. Với lại vụ đâm vào tường em cũng đã nghĩ tối việc nhờ bác giúp em cái, em chưa vợ nên mới chân tình nhờ bác điều khiển xe e làm phát 80 xuyên tường :D

Chỉnh sửa cuối:

trungc5

Xe tải
Nó ghi rõ rồi mà bác, bác bảo thợ reset lại fault code sau đó làm function check. Nếu function check ok nghĩa là xe bác không phải thay gì hết và yên tâm nếu va chạm túi khí nổ bình thường.
Nhưng tại sao xe bác lại hiện lỗi này nhỉ? Bác tháo ghế à?
Check hết rồi cụ ạ, cái này tự nhiên nó chết chứ em không tháo ghế, em chỉ mới tháo ghế ra lau chùi thử xem nó có hết bệnh không thôi mà không được

trungc5

Xe tải
Đây là cảm biến nhận biết người ngồi ghế phụ, khi cảm biến này lỗi thì hệ thống túi khí vẫn hoạt động, tức là khi xảy ra va chạm thì các túi khí khác vẫn bung Bình thường còn cái bên phụ thì theo em biết nó sẽ ko nổ. Để cho an toàn theo em Bác nên thay cảm biến đi ạ nhưng ko nhất thiết phải thay trong hãng cho tiết kiệm chi phí .... Thời buổi khủng hoảng kinh tế mờ
Em là em nghi bác có cái A2198200310 giá tình thương cho em lắm đấy ạ :D em chờ tin của cụ :D

dongnat

Xe điện
Tháo ghế ra, lắp cái ghế Xuân hòa vào, ngon luôn...

Mec180

Xe máy
E có ý thế này cụ tham khảo xem.
Xe e ML350, e hay cắm dây seat belt vào cho nó đỡ kêu. Tuy nhiên khi cắm mà 0 có ai ngồi là nó báo ngay rằng front passenger airbag is not acctive... Lúc đầu e 0 biết nguyên nhân, cắm máy scan vào mới tìm ra nguyên nhân rằng cảm biến ghế ngồi chỉ kích hoạt khi cắm seatbelt vào, khi cắm seatbelt mà 0 có ai ngồi thì lỗi trên sẽ hiện lên.
E 0 biết cái cảm ứng ghế ngồi của cụ có hỏng 0 nhưng khi scan cụ bỏ giắc cắm seatbelt ra xem sao. Hoặc cụ tháo giắc cắm cảm biến đó ra, xịt rp7 vào giắc (có thể giắc bị oxi hóa, 0 nhận cảm biến).
Nếu cảm biến hỏng thật thì cụ alo đến Kachi - 8 vũ ngọc phan để đặt nhé, giá tình thuơng lắm

theph

Xe điện
Cái tội ái ít nhọn ngồi thủng ghế hoặc làm gì bậy trên xe đây =))

trungc5

Xe tải
E có ý thế này cụ tham khảo xem.
Xe e ML350, e hay cắm dây seat belt vào cho nó đỡ kêu. Tuy nhiên khi cắm mà 0 có ai ngồi là nó báo ngay rằng front passenger airbag is not acctive... Lúc đầu e 0 biết nguyên nhân, cắm máy scan vào mới tìm ra nguyên nhân rằng cảm biến ghế ngồi chỉ kích hoạt khi cắm seatbelt vào, khi cắm seatbelt mà 0 có ai ngồi thì lỗi trên sẽ hiện lên.
E 0 biết cái cảm ứng ghế ngồi của cụ có hỏng 0 nhưng khi scan cụ bỏ giắc cắm seatbelt ra xem sao. Hoặc cụ tháo giắc cắm cảm biến đó ra, xịt rp7 vào giắc (có thể giắc bị oxi hóa, 0 nhận cảm biến).
Nếu cảm biến hỏng thật thì cụ alo đến Kachi - 8 vũ ngọc phan để đặt nhé, giá tình thuơng lắm
Cảm ơn cụ, nhưng vấn đề là khi có người ngồi bên mà không dùng "seatbelt" thì nó vẫn báo đèn và phát âm thanh cảnh báo cho đến khi em nói "seatbelt" please thì lại ok. Vậy nguyên nhân chắc chắn là không phải do nó cụ à

sanchoioto

Xe hơi
theo em biết nếu cụ mua hàng mới thì phải cài lại hộp túi khí không nó sẽ không hết lỗi đâu. mà khi không hết lỗi thì hộp túi khí đang lỗi thì nó xử lý thông tin không chuẩn khi xa chạm đâu.
chú ý em nhớ không nhầm thì lỗi cụ của xe cụ chỉ cần vào hãng cài lại hộp túi khí là hết thì phải.

trungc5

Xe tải
Cụ nào có ý kiến khác không vậy??/ Up up up ^_^