Giúp em với Nubira II bị rồ ga

hiepthienbd

Đi bộ
Xe của em bị rồ ga , khi cắt côn sang số rồ ga rất lớn , khi đang chạy đường trường số 5 thả chân ga xe vẫn không giảm ga , ví dụ em đang chạy 80 thả chân ga xe vẫn cứ 80km/h mà chạy. Khi em ngừng đèn đỏ mãi 1 lúc sau ga mới giảm >

vdthanh914

Xe đạp
trong SG sửa được cái bệnh này. HN chẳng nhẽ bó tay

quanvietdung

Xe máy
vấn đề này mình đả đọc ở trang web otosaigon.com ,mục gm daewoo trang 6 "sao cắt ga mà xe lanos vẩn chạy vù vù ".người ta nói là do hư cảm biến xặng bạn xem lại đi !!

xentoc

Xe buýt
vấn đề này mình đả đọc ở trang web otosaigon.com ,mục gm daewoo trang 6 "sao cắt ga mà xe lanos vẩn chạy vù vù ".người ta nói là do hư cảm biến xặng bạn xem lại đi !!
Đúng là lỗi cảm biến xăng lắp ngay phần cuối của dây ga, có bác gọi là cảm biến ga - em đã thay thử, được một thời gian

chocolate_virus

Xe đạp
Đúng là lỗi cảm biến xăng lắp ngay phần cuối của dây ga, có bác gọi là cảm biến ga - em đã thay thử, được một thời gian
tự nhiên đang đọc thấy singal của bác xentoc có dòng chocolate_virus - gọi em chứ ":^) ?? "bật mí" cho em zới ^^:P

axela

Xe tải
Lỗi do cảm biến nhiệt của ga xe bác a. Buổi sáng bác nổ máy thấy vòng tua lên cao là vì khi đó bộ cảm biến nhận biết máy xe đang nguội, khi máy xe nóng dần bộ cảm biến nhiệt này sẽ điều chỉnh vòng tua giảm xuống. Nhưng nếu bộ cảm biến nhiệt này có vấn đề thì bị hiện tượng òa ga. Xe của em thì thợ chỉ lau chùi sạch sẽ bộ cảm biến này là hết luôn. Bác cứ bảo thợ vệ sinh sạch sẽ bộ cảm biến trước, nếu không bị nữa thì không cần thay bác ợ.