Giúp em vào mạng ở cơ quan với!

nem-rán

Xe hơi
Cơ quan em có rất nhiều máy trạm nhưng chỉ có 4 máy của các sếp là vào được Internet, IT họ cho mỗi máy 1 user theo tên của người dùng, tụi em không có pass của Admin. Nếu em tìm cách biết được pass của Admin thì có cách gì để vào được internet không? Em nghe nói là họ chặn cái gì đó từ máy chủ, có thật như thế không các bác? Em thì không tin, em nghĩ là họ chặn bằng cách cài đặt trên máy trạm bởi máy của sếp được cắm cùng một thiết bị chia các đầu dây mạng với máy của em thì biết đầu dây nào là của sếp trong số 40 cái đầu dây mạng mà chặn?
Bác nào biết về chuyện này thì mách em với, em không có Net cứ như bị bịt mắt ấy, em định sẽ vào mạng trộm nếu tháo gỡ được chuyện này.

2fast2fear

Xe tăng
Cơ quan em có rất nhiều máy trạm nhưng chỉ có 4 máy của các sếp là vào được Internet, IT họ cho mỗi máy 1 user theo tên của người dùng, tụi em không có pass của Admin. Nếu em tìm cách biết được pass của Admin thì có cách gì để vào được internet không? Em nghe nói là họ chặn cái gì đó từ máy chủ, có thật như thế không các bác? Em thì không tin, em nghĩ là họ chặn bằng cách cài đặt trên máy trạm bởi máy của sếp được cắm cùng một thiết bị chia các đầu dây mạng với máy của em thì biết đầu dây nào là của sếp trong số 40 cái đầu dây mạng mà chặn?
Bác nào biết về chuyện này thì mách em với, em không có Net cứ như bị bịt mắt ấy, em định sẽ vào mạng trộm nếu tháo gỡ được chuyện này.
Em đóan nơi cụ làm việc khá nhậy cảm nên mới có việc chặn Internet :)

Có nhiều cách để ngăn chặn bác sử dụng Internet, nhưng phổ biến nhất vẫn là dùng Proxy Server. Bây chừ bác muốn vào thì có 3 cách:

1. Share luôn cái internet connection trên máy sếp, biến nó thành proxy của máy mình. Làm dư lào thì bác hỏi gúc gồ, và nhờ sếp cho check mail nhờ 1 tý :21:

2. Ăn cắp luôn cái pass của sếp. Làm dư lào cũng hỏi gúc gồ nốt, em ko tiện trình bày.

3. Em khuyên cụ đầu tư con netbook, 1 cái phone CDMA là vào in tơ lét ầm ầm mọi lúc mọi nơi mà khỏi lo ngay ngáy bị lần ra chân tướng.

Nói chung người ta đã cấm thì cụ đừng cố đấm ăn xôi, proxy sẽ log lại các địa chỉ máy trạm (trường hợp cụ chơi phương án 2) hoặc các url cụ truy cập, hoặc 1 ngày nào đó sếp hỏi thằng IT sao máy tao tự nhiên share ra cái connection này, hoặc IT sửa máy cho sếp và lần ra cụ, hoặc sếp đang đi vắng mà server vẫn báo máy sếp vào internet ầm ầm.....

Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt (b)

Alkala

Xe buýt
Mỗi máy có một địa chỉ. Admin muốn chặn máy nào chả được (nếu mà bác có được pass của Admin thì xong roài) . Bác nên làm thân với IT để được cấp quyền truy cập Interrnet. Chúc bác có quan hệ tốt đep với IT nhé

kam

Xe tải
Bác nem rán mời IT một bữa nem rán, đảm bảo ngon ngay a, cả hai cùng ngon

Tourcare

Xe tăng
Cần gì có pass, lúc nào bác rỗi vào máy của sếp bác, bác vào internet option, nhìn xem trên đó cài đặt thông số thế nào cho LAN setting rồi về cài y như vậy vào máy bác là xong.
Trước ở cty cũ củ chuối của em IT nó cũng làm trò như thế, e toàn cài lại để truy cập internet, sếp IT doạ kỷ luật mấy lần:102:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cần gì có pass, lúc nào bác rỗi vào máy của sếp bác, bác vào internet option, nhìn xem trên đó cài đặt thông số thế nào cho LAN setting rồi về cài y như vậy vào máy bác là xong.
Trước ở cty cũ củ chuối của em IT nó cũng làm trò như thế, e toàn cài lại để truy cập internet, sếp IT doạ kỷ luật mấy lần:102:
Cái này các cơ quan thưởng làm. IT cơ quan nhiều khi cũng chỉ biết thế thôi. Nếu gặp cha nào quái hơn chặn theo IP tĩnh cấp cho từng máy thì phải có cách khác.

Nếu như trên thì bác chỉ cần set đúng thông số thì vào được thôi.

Nhưng bác nên cần tý kinh nghiệm IT, chứ nếu không thì cũng khó chỉ bác được.

Bác mở IE nhé, vào Tools, Internet Options, chọn tab Connections, chọn nút LAN settings. Ở phần proxy server, bác xem máy sếp để thế nào. Bê nguyên về máy mình như thế.

Bác muốn chat Yahoo, cũng phải vào setting của Yahoo điền cái proxy server kia vào thì mới chat được nhé.

Chúc bác làm được. Nhớ vốtka cho em.

2fast2fear

Xe tăng
Cái này các cơ quan thưởng làm. IT cơ quan nhiều khi cũng chỉ biết thế thôi. Nếu gặp cha nào quái hơn chặn theo IP tĩnh cấp cho từng máy thì phải có cách khác.

Bác mở IE nhé, vào Tools, Internet Options, chọn tab Connections, chọn nút LAN settings. Ở phần proxy server, bác xem máy sếp để thế nào. Bê nguyên về máy mình như thế.

Bác muốn chat Yahoo, cũng phải vào setting của Yahoo điền cái proxy server kia vào thì mới chat được nhé.

Hix, set y hệt máy sếp chưa chắc đã vào được, vì proxy yêu cầu authentication thì .... ra hỏi sếp mật khẩu ạ :21:

2fast2fear

Xe tăng
Hì, sếp IT công ty bác quản lý ko được thì kỷ luật à, củ chuối thế :21: Em thì chơi đòn quản lý chặt, user ko có quyền local admin để thay đổi những thông số trên máy, đến cái USB cắm vào cũng ko nhận nhưng được cái em chả dọa kỷ luật ai bao giờ cả :21:

tictoe

Xe tải
Theo cách trình bày thì em đoán bác chủ thớt chỉ được cấp quyền User trên chính máy của bác,
các máy trạm được phép truy cập internet thông qua máy chủ Proxy và Firewall của hệ thống mạng nội bộ.
Cho dù bác có lấy được quyền Admin trên máy bác thì việc vượt qua được Proxy của mạng nội bộ là cả một vấn đề đấy :D

Em cũng làm Admin cho một hệ thống mạng nội bộ nên có thể bày cho bác một vài cách vượt qua :5:
Nhưng... lại nói nhưng...! Em khuyên bác nên từ bỏ ý định đó cho nó lành :21:

Ngày nay internet nó như cơm ăn nước uống hằng ngày rồi.
Em đồ rằng công ty bác chưa có chủ chương cho dùng internet tràn lan,
hoặc IT chỗ bác vẫn còn chưa yên tâm về tính an toàn của hệ thống nên chưa cho dùng thôi.
Bác chờ thêm một thời gian nữa thì đâu khắc có đó ấy mà :21:

Còn muốn ngay thì đúng là bác nên làm thân với đội IT rồi lách luật một tí hay hơn :D
Tuy nhiên nếu bác làm ở phòng kết toán tài vụ, máy của bác lại là máy nhập liệu chính thì ... :77::21::P

thienphuc

Xe điện
bác cắt *** cái dây nguồn của hộp chia thế là bác đc như sếp của bác rồi còn gì.hehehe thôi em phá tý em té đây

Mazspeed

Xe container
Vấn đề là công ty không cho xài internet trong giờ làm việc, thế thì bác có tìm cách vào được cũng sẽ bị nhắc nhở cấm cửa ngay. Còn nếu không cấm, chỉ không share đường internet thì bác mua cái modem di động của S-fone trông như cái bút nhớ USB cắm vào máy là chạy ầm ầm ngay. Cần đíu gì cơ quan cho mệt.

HollowKnight

Xe hơi
Chuyển sang công ty khác

oplaoplep

Xe tải
kụ muốn vào IE thoải mái thì đến chỗ em, em cho free luôn :101:
chứ vào kiểu đó khó chịu lắm :102:

Mr-lexus

Xe máy
hôm nào sếp bác đi vắng,bác lấy IP của sếp mà dùng:)):)):))

nem-rán

Xe hơi
Mỗi máy có một địa chỉ. Admin muốn chặn máy nào chả được (nếu mà bác có được pass của Admin thì xong roài) . Bác nên làm thân với IT để được cấp quyền truy cập Interrnet. Chúc bác có quan hệ tốt đep với IT nhé
Em cũng cố làm thân với nó nhưng nó chỉ cười, thế mới đau chứ, cứ đến bữa là nháy máy gọi nó đi ăn cả tháng nay rồi đấy chứ.

nem-rán

Xe hơi
Nhưng em có quyền Admin đâu mà cài lại được hả bác, bọn IT nó mới đi làm lại tất cả các máy, nó còn ko cấp quyền cài đặt phần mềm nữa cơ, em muốn cài vài thứ để dùng cá nhân trên máy tính mà còn không được.

Alkala

Xe buýt
Em cũng cố làm thân với nó nhưng nó chỉ cười, thế mới đau chứ, cứ đến bữa là nháy máy gọi nó đi ăn cả tháng nay rồi đấy chứ.
Thế thì tháng sau cụ được vào Internet là chắc roài :6:. Ở chỗ em làm bọn nó còn chặn cả cổng USB nữa kìa. Dưng mà máy của em vưỡn dùng được :P. Tất cả là do quan hệ đới cụ ạ. Cách này làm con người mình đàng hoàng :21: chứ ai lại lén lút ăn trộm pass

nem-rán

Xe hơi

Để tới thứ 2 này em sẽ thử xem, nhưng mà em nói lại là em không có quyền admin thì có làm được như bác bảo không? Tụi IT cơ quan em là thuộc họ nhà chuối. Chúng nó quái lắm ạ.

nem-rán

Xe hơi
Theo cách trình bày thì em đoán bác chủ thớt chỉ được cấp quyền User trên chính máy của bác,
các máy trạm được phép truy cập internet thông qua máy chủ Proxy và Firewall của hệ thống mạng nội bộ.
Cho dù bác có lấy được quyền Admin trên máy bác thì việc vượt qua được Proxy của mạng nội bộ là cả một vấn đề đấy :D

Em cũng làm Admin cho một hệ thống mạng nội bộ nên có thể bày cho bác một vài cách vượt qua :5:

hoặc IT chỗ bác vẫn còn chưa yên tâm về tính an toàn của hệ thống nên chưa cho dùng thôi.

Còn muốn ngay thì đúng là bác nên làm thân với đội IT rồi lách luật một tí hay hơn :D
Tuy nhiên nếu bác làm ở phòng kết toán tài vụ, máy của bác lại là máy nhập liệu chính thì ... :77::21::P
Em nói rõ hơn một chút nhé, em có 3 sếp thì chỉ có 1 sếp biết một chút về máy tính, 2 sếp kia không biết
Chủ trương không cho vào Internet là của cấp trên cao hơn sếp cơ quan (bộ phận quản lý tin học cấp tỉnh). Lý do rất vớ vẩn đó là vì ngành em vừa rồi bị virus ăn mất cái máy chủ, cấp trên bảo do máy trạm làm lây lan virus, thế là cắt hết net của gần 400 máy trạm trên toàn tỉnh. Các bác đừng nghĩ ngành em có gì cần bí mật thông tin, còn đang tìm cách công khai hóa ra ấy chứ.
Em thấy tụi nó cài địa chỉ IP cho máy sếp có thông số địa chỉ cụ thể, không phải dạng động.
Nếu chẳng may em bị phát hiện thì có lẽ trường hợp xấu nhất xảy ra là em bị bốc lên cái phòng tin học ấy để làm việc, em sợ nhất là phải làm việc ở đó, nó có nhiệm vụ chính là nhập liệu hồ sơ, sợ lắm bác ạ.
Em năn nỉ bọn IT rồi, nó bảo em không làm được, cấp trên không cho.
Vì tất cả những lý do trên, bác cứ cho em biết cách ăn trộm, em sẽ xem xét nếu an toàn thì em sẽ làm, thank bác.

nem-rán

Xe hơi

Từ hôm qua đến nay bác không vào OF ạ?