giup e voi cac pro oi.......

tungestilo

Xe đạp
Trc tiên cam ơn các cụ đã đọc bài và giúp đỡ...xe của e c240 2004 mấy hôm nay báo check động cơ e vào gara thì nó báo hỏng cảm biến đo gió thực tế đi dưới 15km/h là bị lịm đi và chết máy chân ga thì bị trễ và hụt.vấn đề nằm ở chỗ là e thay cái khác vào rồi nhưng đi khoảng 10km la lại hiện check động cơ. Cái cảm biến mà e dặt mua thi nó ko bảo hành hoặc đổi cái khác nên có cụ nào dư thừa cái đó để lại cho e với chứ mà mua của hãng thì e chỉ còn cách cho xe lên nóc tủ ngắm thôi ạ.cảm ơn các cụ các mợ giúp đõ...e cha biet up anh o dau :((

workshop

Xe buýt
Trc tiên cam ơn các cụ đã đọc bài và giúp đỡ...xe của e c240 2004 mấy hôm nay báo check động cơ e vào gara thì nó báo hỏng cảm biến đo gió thực tế đi dưới 15km/h là bị lịm đi và chết máy chân ga thì bị trễ và hụt.vấn đề nằm ở chỗ là e thay cái khác vào rồi nhưng đi khoảng 10km la lại hiện check động cơ. Cái cảm biến mà e dặt mua thi nó ko bảo hành hoặc đổi cái khác nên có cụ nào dư thừa cái đó để lại cho e với chứ mà mua của hãng thì e chỉ còn cách cho xe lên nóc tủ ngắm thôi ạ.cảm ơn các cụ các mợ giúp đõ...e cha biet up anh o dau :((
Bạn nên mang xe vào xưởng tôi kiểm tra xem thực chất là xe bị bệnh gì ! Chỉ sợ bạn thay không đúng bệnh ! Check engine thì gồm rất nhiều nguyên nhân phải kiểm tra bằng máy chuyên dụng của hãng mới hỗ trợ tìm ra bệnh chính xác được !

Chỉnh sửa cuối:

cong_tu_bot_bg

Xe hơi
bác wortshop nói chuẩn đó bác nên check chỗ tin tưởng và có kinh nghiệm cụ à

tungestilo

Xe đạp
Bạn nên mang xe vào xưởng tôi kiểm tra xem thực chất là xe bị bệnh gì ! Chỉ sợ bạn thay không đúng bệnh ! Check engine thì gồm rất nhiều nguyên nhân phải kiểm tra bằng máy chuyên dụng của hãng mới hỗ trợ tìm ra bệnh chính xác được !
Bác cho e địa chỉ vói vi e đã vào mấy gara rồi đều báo thế(đều cắm máy)mà e đi cũng thấy bệnh đó giống hiện tuợng xe mình(e suy tù xe máy ra:(( bac cho e dia chỉ e qua bác xem giup e nhe

workshop

Xe buýt
Bác cho e địa chỉ vói vi e đã vào mấy gara rồi đều báo thế(đều cắm máy)mà e đi cũng thấy bệnh đó giống hiện tuợng xe mình(e suy tù xe máy ra:(( bac cho e dia chỉ e qua bác xem giup e nhe
Địa chỉ ở chữ ký bên dưới đó bạn cho số điện thoại tôi gửi cho bạn đường dẫn bằng Google-map chỉ đường đến cũng đơn giản mà

dung_taybien

Xe tăng
Có phải cụ hôm nay alo cho e hỏi bộ đo gió ko ạ? cụ cho e hỏi mấy câu nhé
1- khi thay bộ đo gió mới vào ngoài việc báo lỗi động cơ ra thì xe cụ còn bị chết máy ko a?
2- Nếu chết máy thì cụ để xe nguội thì có nổ lại đc ko?

tungestilo

Xe đạp
Có phải cụ hôm nay alo cho e hỏi bộ đo gió ko ạ? cụ cho e hỏi mấy câu nhé
1- khi thay bộ đo gió mới vào ngoài việc báo lỗi động cơ ra thì xe cụ còn bị chết máy ko a?
2- Nếu chết máy thì cụ để xe nguội thì có nổ lại đc ko?
Dúng RồI Dó Bác Khi chet may no bao het ca man hình nhu luc van chia khoá một nấc roi tắt đi bật lại dc ngay va khi e thay đo gió rồi thì đỡ hơn ví dụ cái đo gió của em cũ thì cứ di duói 20km/h la ac ac va chet may ngay nhưng thay cái khác vao thì thinh thoang mói chét máy.vì e thấy trong cái lõi cái đo gió của e phần lõi của nó ko có cái gì o giũa(hình như là mắt thần hay có sợi gì đó )cái e dã thay thì có nhưng khả năng ko chuẩn lắm nên vẫn bi.e ko biet cach up anh len nên nói khó tả quá nhưng các cụ biết thì chắc sẽ hiểu ý em cảm ơn các cụ nhuêù ạ