Giúp đỡ em khởi động xe Lead.

drhung

Xe buýt
Vợ sinh em bé nên 2 tháng nay xe Lead không dùng đến, hôm nay mang ra khởi động không nổ máy đc, em không dám đề nhiều sợ hỏng ắc quy, các cụ giúp em với.

TVPL

Xe container
Vợ sinh em bé nên 2 tháng nay xe Lead không dùng đến, hôm nay mang ra khởi động không nổ máy đc, em không dám đề nhiều sợ hỏng ắc quy, các cụ giúp em với.
Đạp cho nó mấy phát là nổ ngay thôi mà :)
Cụ dựng chân chống giữa, gạt cái cần khởi động ra, tắt chìa khóa điện, dùng chân đạp nhẹ cần khi có cảm giác "bám" thì đạp mạnh nhát. Làm thế mấy lần rồi mở chìa khóa điện, lên ga một chút rồi giữ nguyên tay ga rồi đạp cần khởi động như trên đến khi nổ thì thôi nhá :). Nổ rồi cụ giữ nguyên ga một tí rồi hãy lên ga từ từ, kệ nó nổ một lúc nạp bình xong đề phe phé ngay ấy mà.

anhtho

Xe ngựa
Cụ dựng chân chống giữa, gạt cái cần khởi động ra, tắt chìa khóa điện, dùng chân đạp nhẹ cần khi có cảm giác "bám" thì đạp mạnh nhát. Làm thế mấy lần rồi mở chìa khóa điện, lên ga một chút rồi giữ nguyên tay ga rồi đạp cần khởi động như trên đến khi nổ thì thôi nhá :). Nổ rồi cụ giữ nguyên ga một tí rồi hãy lên ga từ từ, kệ nó nổ một lúc nạp bình xong đề phe phé ngay ấy mà.
Chú ý là đạp dứt khoát, nếu đạp không dứt khoát, năm bẩy lần không nổ là sẽ rất khó nổ do xăng bị sặc, ngộp bugi. Lúc đó chỉ có dắt ra hàng, sạc lại acquy, vệ sinh bugi.

drhung

Xe buýt
Xe Lead làm gì có cần khởi động, có em cũng chả phải lên đây

anhtho

Xe ngựa
Xe Lead làm gì có cần khởi động, có em cũng chả phải lên đây
Sorry cụ, nhà em có Lead mà cũng ko biết nó ko có cần khởi động vì chưa bao giờ bị không đề được. Còn con Attila nhà em có lần bị đã phải cong mông lên đạp, khó vãi chưởng vì cái cần thì nhỏ, mà xe ga lại to ngang, ko thể ngồi mà đạp được.
Nếu ko có cần khởi động thì cụ chỉ còn cách đưa ra hàng sạc lại acquy (vì xe ga không đẩy được). Acquy để không cũng tự hết điện. Nếu acquy ngon thì có thể để tới 2 tháng vẫn có thể đề xe, chắc aquy xe cụ có lẽ hơi cũ rồi.

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ắc quy yếu đề không nổ cụ ạ,cụ mang ra hàng bảo nó sạc đầy rồi về lắp vào là ok.ắc quy lead nằm ở mặt nạ,tháo mấy ốc là ra.trc cháu bị 2 lần

dream 2

Xe buýt
Cụ mở ra kiểm tra xem hết ắc quy thôi. sạc tý là xong ngay thôi mà.

duytrong

Xe lăn
Xe lead mà các bố cứ bảo người ta đạp khởi động, đạp và đâu ạ,có mà đạp vào...làm gì có cần khởi động mà đạp đã không biết gì lại cứ nói như đúng rồi ấy.cụ tháo cái mặt lạ đằng trước ra,rút chìa khóa điện ra, nếu cẩn thận thì gỡ hẳn ắc quy ra ngoài nạp no âc quy rồi lắp lạithees là ok ,nếu không được thì khả năng hỏng bình là rất cao,vì xe lead nhà em gấu chạy 2 năm thì bình cũng hỏng luôn vì gấu nhà em chỉ đi đường ngắn và hay đề lên cũng nhanh hỏng bình.

pkhcsht

Xe điện
Cụ tháo mặt nạ và đấu ắc quy từ oto cho đề nổ (hoặc ra ngoài Hai bà Trưng nó đấu dây xạc). Rồi để nó chạy và tự nạp. Em nghĩ vậy, nhưng chưa làm bao giờ, nếu đc cụ confirm lại cho em, vì nhà em cũng dùng 2 cái lead.

bong07

Xe container
lead nhà em để gần 3 tháng rồi ko nổ, về em phải thử xem thế nào cái đã!

TVPL

Xe container
Xe lead mà các bố cứ bảo người ta đạp khởi động, đạp và đâu ạ,có mà đạp vào...làm gì có cần khởi động mà đạp đã không biết gì lại cứ nói như đúng rồi ấy.cụ tháo cái mặt lạ đằng trước ra,rút chìa khóa điện ra, nếu cẩn thận thì gỡ hẳn ắc quy ra ngoài nạp no âc quy rồi lắp lạithees là ok ,nếu không được thì khả năng hỏng bình là rất cao,vì xe lead nhà em gấu chạy 2 năm thì bình cũng hỏng luôn vì gấu nhà em chỉ đi đường ngắn và hay đề lên cũng nhanh hỏng bình.
Hé hé, sorry cụ chủ, em lai tưởng xe Lead giống như con E-sky của em chứ :). Em vứt gần 5 tháng, lôi ra đạp phát nổ. Thợ đến "rả" có 5 củ, em lại cất vào hầm chung cư làm kỷ niệm, ngày xưa tích cóp mãi mới mua được.

tuvit77

Xe tăng
xe Lead có một tật này các cụ lưu ý nhé
làm vệ sinh lọc gió thường xuyên nếu bẩn quá ko nổ được khi đề dầu máy sẽ sục lên cổ gió sẽ thiếu dầu và việc làm lại máy là tất nhiên . em đã bị và một người cạnh nhà em cũng bị lên em cảnh báo cho nhà cụ có xe Lead biết để cẩn trọng hơn

Naviman

Xe tăng
Chú ý là đạp dứt khoát, nếu đạp không dứt khoát, năm bẩy lần không nổ là sẽ rất khó nổ do xăng bị sặc, ngộp bugi. Lúc đó chỉ có dắt ra hàng, sạc lại acquy, vệ sinh bugi.
Nghe các cụ phán mà nhà cháu ko "rịn" được =))=))=))

Nhà cháu gặp rồi, cụ chủ cứ đề dài hơn bình thường một chút, nếu chưa nổ được thì lại nghỉ vài phút, nếu ác-quy tốt còn điện thì sẽ nổ được (trừ khi xe có v/đề), còn nếu ác-quy yếu thì chỉ có cách mang ra gara hoặc nếu cụ rành về điện thì làm con ác quy mới về ... đề tiếp (em ko bảo hành phương án này đâu nhá :D). Hôm trước nhà em cũng bị hiện tượng hết điện ác quy (đề nổ tạch tạch vài phát rồi đền engine cứ chớp sáng), ra làm con ác quy mới về đề phát nổ liền.

Chỉnh sửa cuối:

drhung

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, em thay ắc quy mới vào nổ đc rồi.

nglethiem

Xe hơi
Cách đây 3 năm, khi mới có lead nhà em cũng bị như bác. sau đó gọi điện hỏi công ty nó bảo cứ đề thoải mái, một lần đề không quá 3s sau đó tắt chìa khóa và bật lại rồi lại đề như thế sau nhiều lần nó sẽ nổ. xem sách hướng dẫn sử dụng giải thích rõ đó. Nguyên nhân do hộp đen nó khóa xăng, đối với lead độ 4 đến 5 ngày thì phải khởi động nhắc động cơ làm việc nếu không nó sẽ tự động khóa xăng.

thestig

Xe đạp
Lead thì em chưa bị nên không để ý. Nhưng bà xã em có em Spacy, để cả 2 tháng không chạy, đề cũng không được. Em chống xe đạp thì máy có nổ nhưng cũng không giữ được, cuối cùng là vừa nhấn đề vừa dắt đi tầm 300m thì nó nổ máy êm luôn. Bác nào rành giải thích giùm em. Tks :D

quetoi

Xe hơi
Máy không nổ được cũng hẳn là do ắc quy, con xe scr của vợ em mới thay ắc quy mà tự dưng cũng không nổ được, ra hiệu nó mở máy chọc ngoáy một lúc lại nổ được chả hiểu tại sao.

mactam89

Xe đạp
Khó nổ thì chống giữa lên, vừa đề vừa kéo ga lên chút là được ngay

bong07

Xe container
Cụ sạc no acquy rồi đề đc mà,xe của vợ cả nhà em còn để 4 tháng cũng bị như vậy.