[Luật] Giấy ưu tiên loạn xạ

puppypanda

Đi bộ
Các bác cho e hỏi tí về giấy ưu tiên nhé, em ra đường thấy ngay kính lái một số xe có dán chữ này nọ ( biển số trắng, chứ biển xanh thì e không ý kiến). Em không biết rõ lắm, vì có xe lại dán chữ "VIP" nữa chứ. Vậy các bác cho em hỏi mấy xe này có được ưu tiên gì không? hay xxx có hay kêu mấy xe này không?
Tái bút....cho em hỏi thêm giấy ưu tiên có chữ " M " màu đỏ, nền vàng-xanh dương, có huy hiệu Hà nội phía dưới, 1 cái mộc nhỏ ghi chữ "ban chỉ huy-quân sự" và có dán tem 3 chiều là có ý nghĩa gì, dùng cho xe biển số trắng được không ạ.
Cám ơn các bác.

pdkhoajp

Xe điện
Các bác cho e hỏi tí về giấy ưu tiên nhé, em ra đường thấy ngay kính lái một số xe có dán chữ này nọ ( biển số trắng, chứ biển xanh thì e không ý kiến). Em không biết rõ lắm, vì có xe lại dán chữ "VIP" nữa chứ. Vậy các bác cho em hỏi mấy xe này có được ưu tiên gì không? hay xxx có hay kêu mấy xe này không?
Tái bút....cho em hỏi thêm giấy ưu tiên có chữ " M " màu đỏ, nền vàng-xanh dương, có huy hiệu Hà nội phía dưới, 1 cái mộc nhỏ ghi chữ "ban chỉ huy-quân sự" và có dán tem 3 chiều là có ý nghĩa gì, dùng cho xe biển số trắng được không ạ.
Cám ơn các bác.
Xe em biển trắng. Em có lần được cho mượn 1 giấy giống loại chữ M ở trên và để ở kính lái. Hôm đó em đi Vinh bằng đường Hồ Chí Minh. Lúc vào địa phận Nghệ An, em ko biểt bị lỗi gì, hình như quá tốc độ, và bị 1 chú xxx đứng ở giữa đường toét lại. Em đánh xe vào lề thì chú chỉ huy thấy có chữ ưu tiên nên lại vẫy tay cho đi ngay.

Tuy nhiên, ở Thanh Hóa, đoạn trước trạm thu phí vào thành phố (Hà Nội-Thanh Hóa) và đoạn ra khỏi thành phố lúc gần đến Quỳnh Lưu, em lỡ đè vạch và vượt trong đoạn cấm vượt. Em vẫn bị toét vào. XXX dường như không biết ý nghĩa cua giấy này nên vẫn hoạnh họe như thường.

Duong_Anh

Xe buýt
"giấy ưu tiên có chữ A, B, C màu đỏ thì là xe chở đại biểu đi dự hội nghị, hoặc là các lễ hội lớn của địa phuong . A là xe đại biểu cấp Tỉnh, B là xe đại biểu cấp huyện, C là xe chở đoàn (thường là xe 15-25 chỗ chở người phục vụ hội nghị). Các xe chở đại biểu gắn các ký tự trên nhằm để lực lượng dẫn đường hướng dẫn hướng đi và ban tổ chức biết và sắp xếp chỗ đậu cho các xe trên .
Ngoài ra còn có giấp ưu tiên khác như "xe hộ đê" thì được miễn thu phí cầu đường , xe của đoàn đại biểu Quốc hội , giấy "miễn thu phí cầu đường" cho xe lực lượng vũ trang . Còn oách nhất là giấy ưu tiên có dấu Quốc huy ( đi công vụ hỏa tốc) *** mà gặp giấy ưu tiên này thì .....[:o], nhưng giấy này chỉ ở trên xe biển 80B thôi, các loại xe khác rất ít gặp ."
em tham khảo của một bác là thế này ạ, em trích dẫn nguyên văn

T80

Xe điện
Ngoài ra còn giấy của các bác biển trắng nhà Đài nữa ợ, dzí dzụ như các bác ở bển VOV hay có dấu của Đài TNVN đóng trên cái chữ B xanh to ặc..."dấu hiệu nhận biết khối báo chí" cho các đại ka xxx ạ....hị

neverfg

Xe điện
ông bạn e làm chuyên viên ở 1 bộ lớn thấy có cả một tập các loại giấy ưu tiên, e cũng chẳng hiểu là ưu tiên những gì nhưng nhìn cái nào cũng có tem như tem chống hàng giả và cái nào cũng thấy hết hạn nhưng ông bạn vẫn để trên kính lái và nói đi đường có cái đó hiệu nghiệm lắm.

T80

Xe điện
Theo kinh nghiệm của iem dự thì các xxx cũng căn cứ nhiều yếu tố để mà xét lém...loạn xạ các giấy thì tự anh em mình làm mất thiêng cái bùa trên kính lái thui...iem thì chỉ thấy giấy nào có quốc huy đỏ hoặc có chữ AN NINH hay THANH TRA CÔNG VỤ sổ 2 gạch chéo đỏ thì mới linh nghiệm tức thì... Đến như em ngồi em Altis của cơ quan, biển xanh, có còi ưu tiên mà thi thoảng nháy đèn mà cái em bụng bầu ngồi barie ở Nội Bài vẫn dứt khoát thịt 10k của chú lái....dưng mà thấy cái đèn ủ sao mà vô duyên...=))

T80

Xe điện
Cám ơn các bác.
Xe nào mà dán chữ VIP mà không có 1 em 5 chỗ có đèn xanh đỏ mở đường....bác có tin là xxx thích bắt xe đấy cực không??? 1 xxx nói với em thế đấy ạ=))

dvd

Xe tăng
Xe cơ quan nhà cháu (biển trắng) còn được Cục đường bộ VN cấp cho " Giấy ưu tiên qua phà"
Chủ yếu là để đi Miền Tây, vì chắc chỉ còn miền Tây mới còn phà.
Có giấy này, bọn cháu toàn được chạy vào làn ưu tiên khi xuống phà. Tiện phết đấy ạ. :))

T80

Xe điện
Có Giấy ưu tiên qua xxx không các cụ....nhiu iem cũng mua=))

ndcuong

Xe tải
Cháu có 2 cái biển ưu tiên: 1 dán ở kính lái, 1 dán ở kính hậu. Biển chữ đỏ, nền xanh da trời. Ra đường cháu được các lái xe khác ưu tiên cực kỳ luôn.
Biển của cháu do nhân dân cấp, khổ A4 ghi to tướng: "TRÁNH XA - LÁI MỚI"

SPL

Xe container
Cháu có 2 cái biển ưu tiên: 1 dán ở kính lái, 1 dán ở kính hậu. Biển chữ đỏ, nền xanh da trời. Ra đường cháu được các lái xe khác ưu tiên cực kỳ luôn.
Cụ có cho tiền cháu cũng chả dám lại gần, tránh xa như gặp...........quỷ ấy;))

puppypanda

Đi bộ
Các bác xe khác ưu tiên và xxx cũng rất ưu tiên

puppypanda

Đi bộ
Xe em biển trắng. Em có lần được cho mượn 1 giấy giống loại chữ M ở trên và để ở kính lái. Hôm đó em đi Vinh bằng đường Hồ Chí Minh. Lúc vào địa phận Nghệ An, em ko biểt bị lỗi gì, hình như quá tốc độ, và bị 1 chú xxx đứng ở giữa đường toét lại. Em đánh xe vào lề thì chú chỉ huy thấy có chữ ưu tiên nên lại vẫy tay cho đi ngay.

Tuy nhiên, ở Thanh Hóa, đoạn trước trạm thu phí vào thành phố (Hà Nội-Thanh Hóa) và đoạn ra khỏi thành phố lúc gần đến Quỳnh Lưu, em lỡ đè vạch và vượt trong đoạn cấm vượt. Em vẫn bị toét vào. XXX dường như không biết ý nghĩa cua giấy này nên vẫn hoạnh họe như thường.
Thuc ra thi em cũng có cái giấy ấy nên mới hỏi ở đây, do 1 sếp bên văn phòng chính phủ cho. Nhưng ngại quá, sợ bị xxx thổi vào thì chẳng biết khai đường nào, sợ còn bị phạt nặng hơn nữa. Nên hôm nào đi công cán có chở bố theo thì mới bật biển lên, không thì hạ xuống lấp ló cho an tâm.

Galaxy

Xe hơi
Em có cái chưa dám dùng: nền trắng chữ K màu đỏ có dấu chìm Bộ ca, dùng trường hợp nào ạ??

T80

Xe điện
Trường hợp xxx còn trẻ, mắt tinh để nhìn thấy cái dấu chìm cụ ợ....;))

Zin_bj

Xe đạp
Em có ông anh đi xe riêng dán chữ B.thấy bảo XXX không hỏi mà xe ông là xe tư nhân chẳng có làm cho chính phủ rì cả!
Hi hôm nào em phải làm cái chữ Bộ Côn An lưu ý đọc chậm!

zen-zen

Xe hơi
đọc cũng loạn cả xạ.

Lovestory1008

Xe tăng
Em có cái chưa dám dùng: nền trắng chữ K màu đỏ có dấu chìm Bộ ca, dùng trường hợp nào ạ??
;) Cụ cho ảnh lên em xem nào.
Có hoa văn của Hà Nội ko ?
Vòng tròn ghi : BAN CHỈ HUY BẢO VỆ ?

Thuannv

Xe tải
Chuẩn đấy cụ ah :D

nissanglobal

Xe hơi
Website
vatgia.com

Đọc xong đoạn này của cụ thấy khả năng vi vu trên đường của cụ ác quá=))