[Funland] Giày Thái Lan chạy ổn!!!

Lambatda

Xe điện
Như đã hứa với ở cái thớt "Chất lượng giày Bitis". Hn em review cho các cụ 1 đôi giày Thái Lan chạy ổn, đúng chất n-b-r. Ban đầu định review vài đôi hãng # nữa nhưng mấy đôi đó giá cao hơn, chất cũng ko hơn đôi này. Mà tầm đó em nghiêng về giày Tàu hơn nên bỏ qua mấy đôi đó, chỉ làm 1 đôi này thôi.
Đôi Kito này ko biết ngoài HN bán sao chứ mấy shop trong SG đang bán là 450k. Nói chung chạy khá mà mang chơi cũng hay, bụi bặm. Em cũng chả biết nó có mấy màu, h.tại mới chỉ thấy 4 màu là đen, xanh navy, blue, tím. Các cụ lưu ý hãng Kito có mấy dòng đế xuồng kiểu New balance 575 nhìn giông giống. Chạy cũng đc nhưng ko = con trên, điểm # biệt là phần gót cái đế nó vuốt hết lên sát gân gót chân (em thích nhất điểm thiết kế này, nhìn nó giống kiểu giày chạy vintage xưa).

- Cụ nào tập đa năng, chân khỏe 1 chút vừa gym, training, vừa chạy, vừa đánh cầu, bóng bàn các kiểu thì mua con đế kếp này rẻ mà khá tốt, có 270k.

- Thích dáng converse nhưng ko muốn mua giày chính hãng tiền triệu thì mua 2 dòng của hãng Gambol này có 330k. Giày rất dẻo, mềm và bền. Ko cứng và nhanh tã, dễ thủng vải như "Converse" Thượng Đình hay D&A (giày Đông Anh). Giày Thái vải mỏng, mịn và mềm hơn, từ cái lỗ xỏ dây nó cũng dày dặn, sâu lòng, trơn mịn, sáng hơn. Em thích nhất cái đế nó dẻo chứ ko cứng
Có 2 loại là loại vải, độn thêm cái ếu j ấy cho upper nó êm.

Và loại còn lại bên dưới giống converse hơn, upper chỉ là vải thường ko độn thêm j. Có thêm 2 cái lỗ thở giống converse nữa.

- Ngoài ra còn 1 đôi này nữa khá hay, mang siêu dễ vì thân giày bằng vải mút, co giãn đàn hồi tốt và thông thoáng lắm. Đi chơi, đi bộ, đi chạy, đi mưa đều đc. Nhìn mỏng manh mà nồi đồng cối đá, sà sã ghê phết, đến cái đế nó cũng khâu chỉ mà. Con này đúng chất giày "cày" vì giá nó có 230k.

Ngoài ra còn nhiều dòng #, hãng # của Thái dùng ổn mà rẻ nhưng em ko có t/gian nên lựa tạm mấy con tiêu biểu dùng cho nhu cầu chạy, tập td, mang đi lại ổn mà rẻ thôi ah. Đó, cụ nào thấy hay thì tự tìm hiểu thêm.

Chỉnh sửa cuối:

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Đúng hàng nhập thái ko cụ thớt .

Lambatda

Xe điện
Đúng hàng nhập thái ko cụ thớt .
Em biết quái đâu, mua từ hồi mới chuyển vô SG. Xài đó giờ cũng 2 năm rồi mà vẫn vậy. Kể mà là fake thật thì vẫn đáng mua=))
Cụ nào cấu hình cao to vâm thì qua mấy shop Thái mua quần jeans Levis made in Thai cũng đc. Trong em nó bán 690k mà em check thì đúng quần xịn. Mỗi tội toàn size bé nhất là 30, ko chơi đc:-B

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Em biết quái đâu, mua từ hồi mới chuyển vô SG. Xài đó giờ cũng 2 năm rồi mà vẫn vậy. Kể mà là fake thật thì vẫn đáng mua=))
Cụ nào cấu hình cao to vâm thì qua mấy shop Thái mua quần jeans Levis made in Thai cũng đc. Trong em nó bán 690k mà em check thì đúng quần xịn. Mỗi tội toàn size bé nhất là 30, ko chơi đc:-B
Ố xịt . Cụ cho e địa chỉ cái . Mua cho thằng con e . Nai kỳ mà 1 năm nó mất mấy đôi vợ e cằn nhằn quá :(

trung102

Xe tăng
Cụ có biết ở Hà Nội nơi nào bán giày Thái xịn ak?

Duo123

Xe tải
Kito với Gambol là 2 thương hiệu có đồ giày dép đi khá ổn đấy ợ. Em có đôi tông kito đi rất lâu mới hỏng.

Lambatda

Xe điện
Kito với Gambol là 2 thương hiệu có đồ giày dép đi khá ổn đấy ợ. Em có đôi tông kito đi rất lâu mới hỏng.
Còn cả Baoji, Adda nữa cụ ah nhưng Kito (giày thể thao) và Gambol (giày đi lại) thường có giá tốt hơn. Giày đá bóng, cầu lông, bóng bàn còn có Pan nữa.

Duo123

Xe tải
Còn cả Baoji, Adda nữa cụ ah nhưng Kito (giày thể thao) và Gambol (giày đi lại) thường có giá tốt hơn. Giày đá bóng, cầu lông, bóng bàn còn có Pan nữa.
adda thì kiểu dáng đẹp, giá cao hơn nhưng em lại ko thấy bền bằng. Còn Pan thì đi giày thể thao của nó nặng trịch.

mihtua

Xe hơi
Tầm 5,600 là có thể làm được 1 đôi Asics chính hãng dòng trainer rồi các cụ, cá nhân em đã trải qua nhiều loại giầy và đến giờ chốt lại ở Asics.
Để đảm bảo cho xương khớp khoẻ mạnh thì việc lưa chọn giầy nào còn tuỳ thuộc vào kiểu bàn chân (chân phẳng, bẹt, tiếp đất má trong hay má ngoài,...), các cụ nên đến cửa hàng chính hãng Asics để đo chân để biết mình nên đi kiểu giầy nào rồi lựa chọn.

tica

Xe điện
Tầm 5,600 là có thể làm được 1 đôi Asics chính hãng dòng trainer rồi các cụ, cá nhân em đã trải qua nhiều loại giầy và đến giờ chốt lại ở Asics.
Để đảm bảo cho xương khớp khoẻ mạnh thì việc lưa chọn giầy nào còn tuỳ thuộc vào kiểu bàn chân (chân phẳng, bẹt, tiếp đất má trong hay má ngoài,...), các cụ nên đến cửa hàng chính hãng Asics để đo chân để biết mình nên đi kiểu giầy nào rồi lựa chọn.
Asics trainer ở đâu 5-600k vậy cụ?

Lambatda

Xe điện
Asics trainer ở đâu 5-600k vậy cụ?
Chắc là Asics ở... Maichibui hoặc lại xuất dư hịn, hàng tuồn company j đó:)). Hàng j em ko biết chứ dính vô anh Asics em chưa thấy hàng chuẩn ở đâu sale đc giá như vậy.
Mà có cụ nào đang cần giày tập mà ngồi chờ canh cả năm đc 1, 2 lần sale như vậy hay ko mới là vấn đề:D

Dan du an

Xe ba gác
Con 270 tập Gym thì quá ngon, mua ở đâu cụ ơi

quanghuy1288

Xe tải
Giày cụ post e cũng k thấy có j đặc biệt, mẫu mã hơi xấu. tầm tiền này xúc hàng vnxk ngon hơn. Em từng mua vài năm trước, chỉ bị cái là mẫu mã kiểu giày chuyên cho dân skate board nên mẫu hơi lạ. Còn đâu đi cực êm và thoáng. Chạy cũng ok. https://www.facebook.com/thuthuvietnamxuatkhau68/photos/a.863122817032962/937874392891137/?type=3&theater

https://www.facebook.com/Habitshop-Giày-VNXK-cho-cả-gia-đình-367559686697306/?tn-str=k*F

Lambatda

Xe điện
Giày cụ post e cũng k thấy có j đặc biệt, mẫu mã hơi xấu. tầm tiền này xúc hàng vnxk ngon hơn. Em từng mua vài năm trước, chỉ bị cái là mẫu mã kiểu giày chuyên cho dân skate board nên mẫu hơi lạ. Còn đâu đi cực êm và thoáng. Chạy cũng ok. https://www.facebook.com/thuthuvietnamxuatkhau68/photos/a.863122817032962/937874392891137/?type=3&theater

https://www.facebook.com/Habitshop-Giày-VNXK-cho-cả-gia-đình-367559686697306/?tn-str=k*F
Tầm tiền này theo ý của cụ là tầm tiền nào;)). Đôi vnxk ở trên của cụ tới 590k mà, đó thực chất là dòng giày casual. Có thể dùng tập gym đc nhưng thiết kế công thái học cái đế đó mà đem so công năng chạy bộ với con Kito Olympus. Hay tập training, đa năng như con giày kếp 270k thì em nói thực con vnxk của cụ chưa đủ tuổi. Ấy là còn chưa kể cái giá nó đắt hơn hẳn và cũng ko có j đảm bảo nó là hàng xịn thực sự. Hàng vnxk hồi ở ngoài HN em ko có lạ j. Từng vô kho nhiều nơi sx lẫn nơi bán rồi nên nói chung là... :P:P:P

Lambatda

Xe điện
Con 270 tập Gym thì quá ngon, mua ở đâu cụ ơi
Em mua trong SG, trong này nhiều shop hàng Thái. Ở ngoài HN chắc cũng có đấy cụ:D

Cụ cho địa chỉ ở SG bán chỗ nào, tiện lúc nào em lượn qua xem
Chỗ shop trung tâm thương mại hàng Thái ngay bên cạnh Coopmart Nguyễn Kiệm đó cụ. Đối diện cũng có 1 shop hàng Thái nữa nhưng ít giày lẫn các mặt hàng # hơn.

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Như đã hứa với ở cái thớt "Chất lượng giày Bitis". Hn em review cho các cụ 1 đôi giày Thái Lan chạy ổn, đúng chất n-b-r. Ban đầu định review vài đôi hãng # nữa nhưng mấy đôi đó giá cao hơn, chất cũng ko hơn đôi này. Mà tầm đó em nghiêng về giày Tàu hơn nên bỏ qua mấy đôi đó, chỉ làm 1 đôi này thôi.
Đôi Kito này ko biết ngoài HN bán sao chứ mấy shop trong SG đang bán là 450k. Nói chung chạy khá mà mang chơi cũng hay, bụi bặm. Em cũng chả biết nó có mấy màu, h.tại mới chỉ thấy 4 màu là đen, xanh navy, blue, tím. Các cụ lưu ý hãng Kito có mấy dòng đế xuồng kiểu New balance 575 nhìn giông giống. Chạy cũng đc nhưng ko = con trên, điểm # biệt là phần gót cái đế nó vuốt hết lên sát gân gót chân (em thích nhất điểm thiết kế này, nhìn nó giống kiểu giày chạy vintage xưa).

- Cụ nào tập đa năng, chân khỏe 1 chút vừa chạy vừa đánh cầu, bóng bàn các kiểu thì mua con đế kếp này rẻ mà khá tốt, có 270k.

- Thích dáng converse nhưng ko muốn mua giày chính hãng tiền triệu thì mua 2 dòng của hãng Gambol này. Giày rất dẻo, mềm và bền. Ko cứng và nhanh tã, dễ thủng vải như "Converse" Thượng Đình hay D&A (giày Đông Anh). Giày Thái vải mỏng, mịn và mềm hơn, từ cái lỗ xỏ dây nó cũng dày dặn, sâu lòng, trơn mịn, sáng hơn. Em thích nhất cái đế nó dẻo ko cứng như " converse" VN.
Có 2 loại là loại vải, độn thêm cái ếu j ấy cho upper nó êm. Loại này rẻ có 230k.

Loại còn lại 330k, đắt hơn vì giống converse hơn, upper chỉ là vải thường ko độn thêm j. Có thêm 2 cái lỗ thở giống converse nữa. Em đang xài loại này, đi thích còn hơn converse auth vì nó êm và dẻo hơn.

- Ngoài ra còn 1 đôi này nữa khá hay, mang siêu dễ vì thân giày bằng vải mút, co giãn đàn hồi tốt và thông thoáng lắm. Đi chơi, đi bộ, đi chạy, đi mưa đều đc. Nhìn mỏng manh mà nồi đồng cối đá, sà sã ghê phết, đến cái đế nó cũng khâu chỉ mà. Con này đúng chất giày "cày" vì giá nó có 230k.

Ngoài ra còn nhiều dòng #, hãng # của Thái dùng ổn mà rẻ nhưng em ko có t/gian nên lựa tạm mấy con tiêu biểu dùng cho nhu cầu chạy, tập td, mang đi lại ổn mà rẻ thôi ah. Đó, cụ nào thấy hay thì tự tìm hiểu thêm.
cụ này bán giày hay sao mà có nhiều loại thế, cụ đi chưa mà bảo nó bền?

S320

Xe điện
Nay em mới biết có giầy thái tốt và hạt rẻ thế . Mua giầy cầu lông của linning mất rồi tiếc quá.