[Funland] Giày Tây/ Giày Thể Thao – Kiến Thức/ Tư Vấn/ Show Hàng !

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

juve99

Xe cút kít
Dân trong đó sống phóng khoáng hơn, ko câu lệ lễ nghi, hình thức, sống thế cũng thoải mái cụ ạ, với lại ai cũng đi dép nên chắc chẳng ai soi ai, đi giày mới bị soi đấy :))
Đi giày dễ bị chú ý lắm. Ở các tỉnh lân cận và miền Tây tìm dc chú đánh giày dạo và chỗ bán phụ kiện khó như trúng lô. SG q1 nhiều khách ăn chơi cũng phải có duyên mới gặp, quận khác muốn đánh xi chắc phải hóng cả ngày

MrFank

Xe tăng
Running dòng Charge của Under Armour, UA này quần áo thiết kế đẹp, hiệu năng cao, e toàn dùng quần áo thể thao của hãng

0904223800

Xe buýt
Cụ cho hỏi về các loại lót giầy, nếu giầy tây đi làm nên dùng loại lót giầy nào? Em đang đi lót giầy của Step khá OK, nhưng có mùi nên định kỳ phải giặt, phơi

MrFank

Xe tăng

MrFank

Xe tăng
Cụ cho hỏi về các loại lót giầy, nếu giầy tây đi làm nên dùng loại lót giầy nào? Em đang đi lót giầy của Step khá OK, nhưng có mùi nên định kỳ phải giặt, phơi
Nếu chân cụ có mùi chứng tỏ có ra mồ hôi, ẩm nên vi khuẩn mới phát triển, vậy cụ không nên dùng lót da mà nên chọn lót foam lót vải sẽ thông thoáng và thoát khí, hơi ẩm tốt hơn, như loại Cole Haan này:

MrFank

Xe tăng
Hơi liên quan đến giày ạ :D, sandal Keen Mỹ, 1 trong những hàng chuyên sandal dã ngoại tốt nhất hiện nay, đôi này đa năng, đạp xe, leo núi, đi chơi đều ổn

omerta77

Xe điện
Em thì chẳng phải thời trang thời mẫu gì cả, nhưng nhìn nhiều cụ thanh niên cứ giày thể thao diện quần vải, nhìn nó chán vãi
Ngược đời lại có ông thì giầy da mũi nhọn lại đi với quần jean nó mới chối tỉ
Để ý 1 chút, phối đồ nó rất dễ nhìn, giầy trắng đừng có tất đen là được, mặc jean nên đi thể thao hoặc sneaker
Trừ những dịp trang trọng ra thì giới trẻ du nhập phong cách nước ngoài nên khác ngày xưa nhiều rồi. Ko vừa mắt cụ nhưng bọn trẻ nó thích thế và thấy thế là đẹp. nói chung thời trang giờ nó ko gò bó như ngày xưa nữa, nhiều thứ còn phá cách. E thấy thế cũng là bình thường.
E chỉ thấy ko bình thường kiểu mấy ông phá giày bằng cách giẫm bẹp cái gót giày như kiểu đi sục. Thế là hỏng hết cái form giày :))

Idemitsu

Xe tăng
Cụ chủ khen Cole Haan chân ái nhưng cá nhân em qua trải nghiệm 2 đôi đều order từ Us thì đôi drive khá mềm mại, ôm chân nhưng đôi loafer (Pinch Penny) thì da cứng vô cùng, đi mãi chưa mềm. Em đi làm mùa hè thì 90% đi loafer cho mát vì đi được tất nửa bàn, hôm nào có vc gì quan trọng mới đóng tất cao đi oxford. Đôi em ưng nhất về phom cũng như chất liệu, sử dụng với tần suất cao nhất là Donald J Pliner, tiếp đến là Bruno Magli.
Tiện cũng trả lời cho cụ nào hỏi về Aldo mà em cũng đã có 1 đôi rằng nó khá là nặng, nên chọn dòng altitude của Pedro đi êm ái, lịch lãm hơn nhiều.
Em thấy Aldo, Pedro Cole Haan đều chán. Nhanh tã và hỏng form. Budget tầm 3-5tr thì e nghĩ giày Việt ổn hơn.

MrFank

Xe tăng
Trừ những dịp trang trọng ra thì giới trẻ du nhập phong cách nước ngoài nên khác ngày xưa nhiều rồi. Ko vừa mắt cụ nhưng bọn trẻ nó thích thế và thấy thế là đẹp. nói chung thời trang giờ nó ko gò bó như ngày xưa nữa, nhiều thứ còn phá cách. E thấy thế cũng là bình thường.
E chỉ thấy ko bình thường kiểu mấy ông phá giày bằng cách giẫm bẹp cái gót giày như kiểu đi sục. Thế là hỏng hết cái form giày :))
Giới trẻ nó theo trend, chúng ta qua tuổi đó rồi nhìn thấy nó hơi kỳ cục, nhưng cái trend thời trang over size mấy năm nay, quần áo rộng như mặc đồ của bố e thấy không đẹp lắm, nhìn hơi lôi thôi và không phô diễn dc đường nét cơ thể ;))

MrFank

Xe tăng
Đôi này chính là đôi mình có (khác chút là penny thay vì tassel) và nhắc đến, đi cả năm da không mềm! :-s
Dòng này nó thế đấy cụ ạ, da vậy nó mới đứng form ạ :D