Thảo luận Giant hay twitter

thiên hắc long

Xe đạp
Kinh phí tầm 25-30 củ mà muốn mua trải nghiệm 1 con road thì nên chọn hãng nào các cụ. Giant hay tw ạ. Em ít kn nên mong các cụ tư vấn

phoxadan

Xe đạp
Em đạp xe nghiệp dư thấy Giant recon 2 giá 7tr cũng hợp lý, các cụ chuyên đạp xe cho em đánh giá về dòng này đc không. Em tuần đạp khoảng 3 buổi hoặc lúc nào có thời gian thì lôi ra dạo phố phường, thỉnh thoảng có thể đi khoảng 50-70km. Em cao có 1m6 size s có ok ko các cụ

Trungpv

Xe điện
Em đạp xe nghiệp dư thấy Giant recon 2 giá 7tr cũng hợp lý, các cụ chuyên đạp xe cho em đánh giá về dòng này đc không. Em tuần đạp khoảng 3 buổi hoặc lúc nào có thời gian thì lôi ra dạo phố phường, thỉnh thoảng có thể đi khoảng 50-70km. Em cao có 1m6 size s có ok ko các cụ
1m6 size S là chuẩn rồi

lau ga gia

Xe buýt
Em sài Giant XTC 820, đạp cũng phê thật. Buổi chiều cứ làm vòng quanh hồ tây rồi về đến nhà là tròn 30km. Giờ có tuổi mua tí sức khỏe vậy :D :D :D

lonton0102

Xe tải
Bác có thể thêm lựa chọn hãng Trek nữa, chi phí này nên mua giant hoặc trek Bác ạ

trungthu2020

Xe tăng
Em sài Giant XTC 820, đạp cũng phê thật. Buổi chiều cứ làm vòng quanh hồ tây rồi về đến nhà là tròn 30km. Giờ có tuổi mua tí sức khỏe vậy :D :D :D
cụ ấy muốn mua road mà cụ lại tư vấn XTC
tầm tiền đó em chon giant hoặc trek

thiên hắc long

Xe đạp
tầm tiền này mua con nào cũng ngon rồi cụ :D
Cái này em hỏi thật. Tại em đang ngó quả prc ltd 2+ của giant trên xedop bán. Nhưng mà nom nó cứ mỏng manh sao ý, mà ngó sang tw ngang ngang tầm ý nhìn nó chiến hơn hẳn. Cụ có kn cho em xin lời tư vấn với. Tw ổn ko ạ. Giant nó đắt do giá trị thực hay giá trị thương hiệu nó lớn ạ

thiên hắc long

Xe đạp
Bác có thể thêm lựa chọn hãng Trek nữa, chi phí này nên mua giant hoặc trek Bác ạ
Tại cũng chia sẻ thật với cụ. Là em ko biết mấy về xe. Trc mua con city của giant đạp vòng vòng rồi. Mà giờ cty em chuyển đi xa. Đc cái cung đường đi lại thẳng đẹp. Nên em mới tính bỏ moẹ xe máy đi. Kiếm cái xe road ngày ngày đạp xe đi làm cho nó lành mạnh. Tầm 30km cả đi lẫn về. Chứ bt muốn đạp cũng chỉ có tối thứ 7 chủ nhật mới rảnh. Tại cty em khá thoải mái thời gian. Kiểu cty gia đình. Nên quần áo dài vứt ở cty. Đến tắm rồi thay sau cũng đc. Mà muộn 30p 1 tiếng cũng chẳng sao

lonton0102

Xe tải
vậy tốt quá rồi Bác, Bác tham khảo giant dòng XLR ấy tầm tiền của Bác em thấy dòng này của giant là phù hợp với Bác

Trungpv

Xe điện
Cái này em hỏi thật. Tại em đang ngó quả prc ltd 2+ của giant trên xedop bán. Nhưng mà nom nó cứ mỏng manh sao ý, mà ngó sang tw ngang ngang tầm ý nhìn nó chiến hơn hẳn. Cụ có kn cho em xin lời tư vấn với. Tw ổn ko ạ. Giant nó đắt do giá trị thực hay giá trị thương hiệu nó lớn ạ
Giant là thương hiệu phổ thông thôi trong dòng xe đạp cụ, nó kiểu bền bỉ giá phải chăng kiểu như Toy trong dòng 4 bánh vậy. trước em đi Giant xtc thì thấy ổn lắm. TW thì em chưa đi, TW thương hiệu yếu hơn Giant. xe chắc khỏe hay ko còn phụ thuộc chất lượng vật liệu khung chứ ko phải chỉ nhìn to hơn.
đạp vận động thông thường thì Giant ngon rồi. còn chơi xe thì nhiều hãng giá cao hơn

lau ga gia

Xe buýt
em đọc ko kỹ cụ ạ
ngày nào cụ cũng làm 30km là khỏe đấy ah, em cuối tuần mới có thời gian
Đạp xe vui khỏe cụ nhỉ
tuần em cố gắng được 3-5 buổi, công nhận sức khỏe cải thiện thật. Nhất là về tim mạch

thiên hắc long

Xe đạp
em đọc ko kỹ cụ ạ
ngày nào cụ cũng làm 30km là khỏe đấy ah, em cuối tuần mới có thời gian
Đạp xe vui khỏe cụ nhỉ
Trc em có tập gym, nhưng sau em nhận ra bắt đầu bước qua tuổi 35 thì thời gian mình dành riêng cho cá nhân mình sẽ ngày càng hạn hẹp đi. Thể dục nó vốn là 1 cái nên làm thường xuyên hàng ngày. Mà để tối ưu thời gian thì em nghĩ môn đạp xe này là tiện nhất. Đi mua mớ rau tranh thủ đạp cũng đc. Vận động tốt cho tim mạch. Chứ có tuổi tí rồi tự dưng cũng ko còn ham hố cơ bắp như các ae trẻ

trungthu2020

Xe tăng
Trc em có tập gym, nhưng sau em nhận ra bắt đầu bước qua tuổi 35 thì thời gian mình dành riêng cho cá nhân mình sẽ ngày càng hạn hẹp đi. Thể dục nó vốn là 1 cái nên làm thường xuyên hàng ngày. Mà để tối ưu thời gian thì em nghĩ môn đạp xe này là tiện nhất. Đi mua mớ rau tranh thủ đạp cũng đc. Vận động tốt cho tim mạch. Chứ có tuổi tí rồi tự dưng cũng ko còn ham hố cơ bắp như các ae trẻ
đạp đi cụ, em đạp được 1 năm rồi, sức khỏe, các chỉ số tốt lên trông thấy
mấy hôm nữa em khám sức khỏe, có chỉ số cụ thể em sẽ lên bài báo cáo các cụ, nhưng em tin là khả quan
em đang vận động gấu nhà em độp cùng

thiên hắc long

Xe đạp
Giant là thương hiệu phổ thông thôi trong dòng xe đạp cụ, nó kiểu bền bỉ giá phải chăng kiểu như Toy trong dòng 4 bánh vậy. trước em đi Giant xtc thì thấy ổn lắm. TW thì em chưa đi, TW thương hiệu yếu hơn Giant. xe chắc khỏe hay ko còn phụ thuộc chất lượng vật liệu khung chứ ko phải chỉ nhìn to hơn.
đạp vận động thông thường thì Giant ngon rồi. còn chơi xe thì nhiều hãng giá cao hơn
Cụ ơi cụ có nhiều kn. Cụ thử so sánh dùm em xem con domane AL 2 của trek và con Prc LTD 2 của giant thì con nào sẽ ổn hơn ạ. Tại em cũng ko có kn, nên hiện giờ cũng chỉ cần mua trong khoảng 25-30tr. Sau ổn hơn biết thêm nhiều thì sẽ mò các dòng khác. Hiện tại em thấy mỗi 2 sp này trong khoảng giá đó

Trungpv

Xe điện
nếu cụ mua xe để đạp thong dong trong phố cho khỏe thì em thấy cụ mua dòng MTB như Giant XTC hợp hơn. dòng road thì đi xa đi nhanh mới sướng. đi trong phố thì dòng MTB có phuộc hơi đỡ sóc và dòng này lực đạp nhẹ sướng lắm, road thì đi nhanh nhưng nếu đi chậm trong phố hay phải tăng tốc do đường đông hoặc đèn đỏ thì lực đạp nặng. cụ cân nhắc

thiên hắc long

Xe đạp
nếu cụ mua xe để đạp thong dong trong phố cho khỏe thì em thấy cụ mua dòng MTB như Giant XTC hợp hơn. dòng road thì đi xa đi nhanh mới sướng. đi trong phố thì dòng MTB có phuộc hơi đỡ sóc và dòng này lực đạp nhẹ sướng lắm, road thì đi nhanh nhưng nếu đi chậm trong phố hay phải tăng tốc do đường đông hoặc đèn đỏ thì lực đạp nặng. cụ cân nhắc
Trc em đi city 1 thời gian rùi ạ. Mà thấy các cụ đạp road hay ho quá. Nên giờ tranh thủ đi làm 1 mạch 15km thẳng đường ngon nghẻ. Nên em mới tính mua road đó chứ ạ :D