[Thảo luận] Giảng Võ rẽ phải vào Cát Linh là dính xxx nhé

carina

Xe buýt
Ko biết có thớt chưa, e thấy FB có mấy bạn bè dính rồi: trc đc rẽ, giờ là dính như tiêu đề. Hướng đó giờ đc hiểu là ... đi thẳng (giống như đi Bến Kim Mã), còn rẽ phải là vào Hào Nam (chẳng ai đi tới đó để vào Hào Nam cả). Kiểu này lại sinh ra điểm ùn tắc mới roài, hazzz...

hn03

Xe điện
Thẳng phải là Giảng Võ đi thẳng sang Giảng Võ. Hướng Cát Linh - Giang Văn Minh được gọi là đi thẳng. Sinh ra cái ngách kia chẳng rõ nó là nhánh nào. Nhưng kể ra khi đèn kia xanh mà mình vẫn phi sang thì nguy hiểm thật. Mới có biển chưa có vạch kẻ lại hóa ra bẫy người đi đường. Khi rẽ phải sang Cát Linh phải đỗ ở làn rẽ phải, ở đó lại có vạch chéo cầm dừng đỗ. Ôi đệt

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Ngày nào em cũng về đường này, nhà em mà. Chưa dính nhưng nếu có em vẫn cãi thật lực, chắc là thắng, he he...

inovavgj

Xe container
vô lý nhỉ ? rẽ vào Hào Nam thì quay ngược lại rồi, chỗ này trc đèn đỏ đc rẽ phải mà

tuanthanhcenter

Xe tải
chắc phải rẽ Hào Nam rồi quay đầu để rẽ phải để ra Cát Linh

dasaev

Xe buýt
Ngày mỗ, tháng mỗ năm 2013 nhà em cũng bị tuýt còi ở đây. Hình thường thì tụi này toàn đứng phía KS Pullman, không hiểu sao hôm đó sang bên này. Chú XXX trẻ chào hỏi cận thận rồi nói: anh rẽ vào đường Cát Linh khi đèn đỏ, đề nghị anh cho xem giấy tờ.... bla, bla.
Nhà em rất nhẹ nhàng: em ơi anh nhìn thấy biển được phép rẽ phải khi đèn đỏ mà... Chú XXX cười tủm, chắc nghĩ rằng vơ được con gà què liền nói: rẽ phải là vào đường Hào Nam anh ạ.... Nhà em mới điên tiết lên nói: Anh đã rất nhẹ nhàng với em rồi, có biển được phép rẽ phải khi có đèn đỏ. Anh đã xi nhan và rẽ phải chứ anh không đi thẳng hoặc rẽ trái... Nhà anh đầu Cát Linh này thôi, ngã Tư (5) này anh đi chắc cỡ hàng chục nghìn lần rồi. Cần thiết thì em lập biên bản, anh sẽ ghi vào ý kiến của anh...
Chú XXX có vẻ ngại xuống nước: đấy là em nhắc nhở anh thôi.... Đến nước này thì nhà em ếch lịch sự nữa quát to: Tôi nói cho cậu biết nhá, nếu các cậu có ý thức thì đã dẹp cái hội xe máy đi thẳng dừng ngay làn rẽ phải để đường đỡ tắc nhá, toàn rình với mò.. Chắc cậu này mới nên còn tí liêm sỉ nên lảng ngay, nhà em cũng phắn vì đông người nhìn quá, mình cũng ngại.

Tribute

Xe container
Bắt vớ vỉn dọa gà. GV rẽ Hào Nam hay rẽ Cát Linh đều là rẽ phải tất.

dreamwater

Xe điện
Lỗi này đã từng được dự báo trước rồi mà
Ko ngờ xxx cũng đánh hơi nhanh thế. Tận thu được ngay

giangthuy3108

Xe buýt
Ngày mỗ, tháng mỗ năm 2013 nhà em cũng bị tuýt còi ở đây. Hình thường thì tụi này toàn đứng phía KS Pullman, không hiểu sao hôm đó sang bên này. Chú XXX trẻ chào hỏi cận thận rồi nói: anh rẽ vào đường Cát Linh khi đèn đỏ, đề nghị anh cho xem giấy tờ.... bla, bla.
Nhà em rất nhẹ nhàng: em ơi anh nhìn thấy biển được phép rẽ phải khi đèn đỏ mà... Chú XXX cười tủm, chắc nghĩ rằng vơ được con gà què liền nói: rẽ phải là vào đường Hào Nam anh ạ.... Nhà em mới điên tiết lên nói: Anh đã rất nhẹ nhàng với em rồi, có biển được phép rẽ phải khi có đèn đỏ. Anh đã xi nhan và rẽ phải chứ anh không đi thẳng hoặc rẽ trái... Nhà anh đầu Cát Linh này thôi, ngã Tư (5) này anh đi chắc cỡ hàng chục nghìn lần rồi. Cần thiết thì em lập biên bản, anh sẽ ghi vào ý kiến của anh...
Chú XXX có vẻ ngại xuống nước: đấy là em nhắc nhở anh thôi.... Đến nước này thì nhà em ếch lịch sự nữa quát to: Tôi nói cho cậu biết nhá, nếu các cậu có ý thức thì đã dẹp cái hội xe máy đi thẳng dừng ngay làn rẽ phải để đường đỡ tắc nhá, toàn rình với mò.. Chắc cậu này mới nên còn tí liêm sỉ nên lảng ngay, nhà em cũng phắn vì đông người nhìn quá, mình cũng ngại.
cụ cãi chuẩn quá, về lý thì cụ chẳng sai tẹo nào cả, cơ mà cụ đi thế thì cũng tiềm ẩn nguy cho cho những ai đi vào Hào Nam hoặc từ Hào Nam đi ra tuy là cụ cãi đúng. Tất nhiên cái sai này thuộc về bọn GTCC không chịu sửa đổi biển báo.

hdq

Xe buýt
Cái này là hoàn toàn đúng luật mà, rẽ phải là vào Hào Nam, biển báo chỉ có tác dụng đối với hướng rẽ gần nhất. Các cụ chú ý nhé, xxx làm găng thì mình vẫn sai đấy, lĩnh bb như thường ạ.

cwise

Xe container
Cái này là hoàn toàn đúng luật mà, rẽ phải là vào Hào Nam, biển báo chỉ có tác dụng đối với hướng rẽ gần nhất. Các cụ chú ý nhé, xxx làm găng thì mình vẫn sai đấy, lĩnh bb như thường ạ.
Như vậy là phải đợi đèn xanh thì mới đựoc rẽ phải vào Cát Linh ạ? các cụ giải ngu giúp em cái.

kienvt

Xe hơi
Kiểu này đèn đỏ từ Giảng Võ đi Cát Linh phải dừng lại hoặc rẽ phải đi Hào Nam quay đầu lại rẽ phải đi Cát Linh.

Mapu

Xe tăng
Hôm trước em đi hướng Cát Linh - Giảng Võ. Đến ngã tư thì thấy cái biển cấm rẽ trái to đúng thế là không dám đi nữa, lại phải chạy lên Giang Văn Minh rồi vòng lại. Quay lại thì vẫn thấy các xe rẽ ầm ầm từ Cát Linh sang Giảng Võ, lúc đấy mới biết là cái biển cấm kia là cấm rẽ vào Hào Nam mới.

tranvuhoang2005

Xe điện
gọi là nửa rẽ phải, nửa đi thẳng đây, haizzzz

dog chỉ rình lập lờ, không rõ ràng để đợp

Tran Thanh Tung

Xe điện
Biển báo như cái con cc í, toàn lừa nhau. Hôm kia e vừa đi GV rẽ phải vào Cát Linh nhưng không thấy chú nào đứng.

Viva_110

Xe đạp
Giờ đi là phải rẽ thẳng rồi ạ :-s