[Funland] Giận tím người - BIDV

nguyenhuuvan

Xe hơi
Hôm nay rảnh rang trên đường đi làm, kể cho các cụ câu chuyện vay tiền tại BIDV

Hai năm trước, cháu có khoản vay tại BIDV 12 Hàng Tre. Lần ấy vì vay lần đầu, nên cũng không vấn đề gì vụ mua bảo hiểm do nhắm mắt bỏ qua. Nhưng cũng không quên để lại một vài điều không hài lòng. Các nàng ấy miệng lưỡi bảo chỉ cần bảo hiểm lần đầu khi vay thôi, sau này vay ổn rồi thì tái tục không cần.

Sang đến năm nay, đến lúc tái tục thì cho ngay 1 cái hợp đồng lựa chọn bảo hiểm. Ờ, cũng cho chọn nhưng là chọn các gói chứ không có ô "Không cần mua" :D

Em thì chọn rút rồi, vì mình bé mình nhỏ đếch biết, nhưng tao không xin.
Các cụ cho cháu hỏi, báo chí thìđầy ra mà sao các cụấy nghiễm nhiên coi thường ae chúng ta thế nhỉ?

quy la tien

Xe điện
Các cháu cũng chỉ tiêu này nọ, nếu :1/ không quá khó khăn thì tham gia;2/ cháo nữ mà xênh thì mua thêm nữa.
Nếu (2) cụ có cơ hội gỡ lại ( được cái gì thì chỉ cụ biết).

Đây là OF, mọi người ném nhẹ kg iem biêu đầu!

Thanhz

Xe tăng
Cho tao gặp lãnh đạo!

hieukon

Xe container
UI ZỜI, đẻ ra lắm món lắm cụ ak,
em vay VCB
cũng bắt mua bảo hiểm tài sản cho khoản vay năm đầu -> họ bảo bắt buộc nên e phải mua, ok năm đầu
năm 2 thì k thấy ý ới nhắc lại
nhưng năm 3 nào là: "phải" mở tài khoản VCB (em vay VCB nhưng acc trả nợ lại là VCB của vợ), nào phải mở thẻ tín dụng bên VCB.....

em chỉ hỏi: trong hợp đồng có yêu cầu k? thì k trả lời k. thế là các con zời hết anh ơi "phải".....

cụ cứ xoáy vào hợp đồng ý ạ.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Bank nào cũng liên kết 1 bh nào đấy :) cơ bản thì mua hay ko ko bắt buộc nhưng đa số......là phải mua mới vay dc :)) Nếu chưa có thì làm gói bhnt cũng ổn ạ :)

Kacar1102

Xe buýt
Bank nào giờ cũng ký trước, nhận trước tiền của cty bảo hiểm rồi, hợp đồng bảo hiểm khách hàng không ký chả lẽ bank tự ký. Biết ép nhau nhưng vẫn phải ký vì mình đi vay nó.

Tép Suối

Xe tải
Các bank giờ nhân viên bán bảo hiểm sẽ đc hoa hồng nên kể cả sếp nó ko ép, ko bắt thì nó cũng ép, bắt bằng đc các cụ mua.

Tép Suối

Xe tải
Em chưa hiểu bắt mua bảo hiểm để làm gì. Trong khi tài sản thế chấp cho vay đâu có được 100%.
Giống như cụ mua bia kèm lạc thôi.
Về cơ bản ko bắt buộc, nhưng ko mua thì khỏi vay, hoặc nó đẩy lãi suất vay lên cho cụ.
Tư duy mất dạy kinh khủng...

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm cái đơn kiến nghị rồi lên gặp giám đốc chi nhánh , trong đơn chỉ cần ghi rõ " do bên ngân hàng chậm trễ giải quyết vay vốn cho khách hàng, mặc dù khách hàng đáp ứng đầy đủ điều kiện và hồ sơ vay vốn, nên đã ảnh hưởng đến tiến độ giải ngân, dẫn tới thiệt hại về mặt kinh tế cho khách hàng"

Bọn này láo lắm, nhận hồ sơ xong bảo ok, đủ diều kiện cho vay, đến khi gọi lên ký tá hợp đồng thì lại chìa hợp đồng bảo hiểm ra bắt khách hàng ký vào. Em bị mấy vố rồi cứ lên thẳng phòng giám đốc phản ánh là lại ngon ngay.

Hai năm trước, cháu có khoản vay tại BIDV 12 Hàng Tre. Lần ấy vì vay lần đầu, nên cũng không vấn đề gì vụ mua bảo hiểm do nhắm mắt bỏ qua. Nhưng cũng không quên để lại một vài điều không hài lòng. Các nàng ấy miệng lưỡi bảo chỉ cần bảo hiểm lần đầu khi vay thôi, sau này vay ổn rồi thì tái tục không cần.

Sang đến năm nay, đến lúc tái tục thì cho ngay 1 cái hợp đồng lựa chọn bảo hiểm. Ờ, cũng cho chọn nhưng là chọn các gói chứ không có ô "Không cần mua" :D

Các cụ cho cháu hỏi, báo chí thìđầy ra mà sao các cụấy nghiễm nhiên coi thường ae chúng ta thế nhỉ?
Cho tao gặp lãnh đạo!

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chả qua là hồ sơ vay vốn của nhiều bố cũng lởm, nên nhân viên tín dụng nó phải chế cháo thêm vào, nó bắt thóp vậy nên mới dí cái bảo hiểm vào.

Thử hồ sơ ngon xem, không cho ông vay ông chạy sang chỗ khác, thiếu đếch gì nơi vay :))))

em vay VCB
cũng bắt mua bảo hiểm tài sản cho khoản vay năm đầu -> họ bảo bắt buộc nên e phải mua, ok năm đầu
nhưng năm 3 nào là: "phải" mở tài khoản VCB (em vay VCB nhưng acc trả nợ lại là VCB của vợ), nào phải mở thẻ tín dụng bên VCB.....

em chỉ hỏi: trong hợp đồng có yêu cầu k? thì k trả lời k. thế là các con zời hết anh ơi "phải".....

Bank nào cũng liên kết 1 bh nào đấy :) cơ bản thì mua hay ko ko bắt buộc nhưng đa số......là phải mua mới vay dc :)) Nếu chưa có thì làm gói bhnt cũng ổn ạ :)
Bank nào giờ cũng ký trước, nhận trước tiền của cty bảo hiểm rồi, hợp đồng bảo hiểm khách hàng không ký chả lẽ bank tự ký. Biết ép nhau nhưng vẫn phải ký vì mình đi vay nó.
Giống như cụ mua bia kèm lạc thôi.
Về cơ bản ko bắt buộc, nhưng ko mua thì khỏi vay, hoặc nó đẩy lãi suất vay lên cho cụ.
Tư duy mất dạy kinh khủng...
Giờ các ngân hàng toàn làm khó khách vay để chốt thêm bảo hiểm thôi cụ ah :D

VT Entertainment

Xe buýt
Trc em vay MB cũng bị gài như vậy, lần đầu vay còn ngu ngơ đành mất 30tr để lấy tiền cho xong việc, năm sau con bé nhắn đóng tiền em nhắn lại luôn là Seen
Mất 30tr còn hơn bám theo cái hđ bh đấy thì còn mất nhiều hơn

hell_angel0910

Xe buýt
em vay VCB

Mình cũng bị cái vụ mua bảo hiểm các kiểu.
Mình nói, khi làm HĐ và trao đổi , các E k nói với A. h ra kí bảo phải như này như kia là sao... Ok vậy A k vay nữa .
Thế là vẫn cho vay bt mà k có đk gì ..

Bebon

Xe tăng
Cụ phải nói rõ là bảo hiểm gì chứ nếu là bảo hiểm tài sản bảo đảm cho khoản vay (ví dụ: Nhà chung cư hoặc ô tô) thì nó bắt mua là có lý của nó đấy ạ. Thằng nào cho vay chẳng muốn nắm đằng chuôi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

Xin xỏ gì đâu bác.
Nó vẫn có ô "Đếch thèm mua" mà, và hình như bác tick vào ô đó rồi thôi.

hieukon

Xe container
Mình cũng bị cái vụ mua bảo hiểm các kiểu.
Mình nói, khi làm HĐ và trao đổi , các E k nói với A. h ra kí bảo phải như này như kia là sao... Ok vậy A k vay nữa .
Thế là vẫn cho vay bt mà k có đk gì ..
khoản vay của e cũng k quá lớn :) nên e cần họ hơn họ cần e cụ ak, nên đành nhắm mắt đưa chân lần 1.
lần sau thì thôi, chào ạ