[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

HungThuy7699

Xe buýt
Mãi đến những năm 2000, xã e mới có điện. E thấy báo viết đội Brazil đá Espana 82 cũng hay lắm. Có Socrates, cầu thủ có bằng bác sĩ. Cầu thủ hàng đầu thế giới có bằng đại học kiểu cử nhân kte hay tâm lý,... thì nhiều, nhưng bằng bác sĩ thì chắc chỉ mình Socrates. Cụ kể vài chuyện wc 82 cho vui ạ. Chứ nghe các cụ khác cãi nhau về rô với messi thì chả bao giờ xong đươc.
Tây Ban Nhà 82 có lẽ ít người biết và nhớ cụ ạ. Mê hi cô 86 thì ở đây chắc nhiều người biết. Mình nhớ mãi câu “Nếu điều kiện kỹ thuật cho phép Đài Truyền hình Việt Nam trân trọng giới thiệu truyền hình trực tiếp trận ABC” đến giờ đấy mọi người đổ xô đến hội trường hóng cái ti vi bé tý xem mờ tịt mà vẫn thích. Nhớ trận ra quân của đội Liên Xô thắng Hung hay Uruguay gì đấy 6-1 như trận Bồ hôm qua sướng ơi là sướng. Bọn trẻ con tranh nhau làm thủ môn Da xa ép và tiền đạo Bê là nốp của Liên Xô (vì có biết đội nào khác đâu). Nhưng mà xem đến Marradona thì đúng là tuyệt vời, Si không thể theo kịp, ông ý đá cực quái và có cá tính, khó khăn vẫn bộc lộ vãi trò thủ lĩnh như không như Si bây giờ chưa kích được đồng đội lúc khó khăn. Đôi dòng nhớ lại kỷ niệm quá lâu rồi tặng các cụ.

HungThuy7699

Xe buýt
Thời đấy chỉ khi có CCCP mới có cơ hội xem trực tiếp, mấy anh Đông Âu thì hên xui, còn không thì được xem bằng mồm hay báo giấy. Đến năm 1986, tại Mễ, TH TpHCM mới tổ chức tiếp sóng phát đàng hoàng, nhớ hoài giọng nói sang sảng của anh Trần Hoà Bình. :P
Đúng rồi cụ, xem toàn tivi đen trắng bé tý, thế mà chẳng hiểu sao chẳng ai bị cận như các cháu bây giờ. Giọng bác Đình Khải thì không bao giờ quên còn giọng bác Bình thì ấm lắm ấy.

hoaoaihuong

Xe buýt
Tây Ban Nhà 82 có lẽ ít người biết và nhớ cụ ạ. Mê hi cô 86 thì ở đây chắc nhiều người biết. Mình nhớ mãi câu “Nếu điều kiện kỹ thuật cho phép Đài Truyền hình Việt Nam trân trọng giới thiệu truyền hình trực tiếp trận ABC” đến giờ đấy mọi người đổ xô đến hội trường hóng cái ti vi bé tý xem mờ tịt mà vẫn thích. Nhớ trận ra quân của đội Liên Xô thắng Hung hay Uruguay gì đấy 6-1 như trận Bồ hôm qua sướng ơi là sướng. Bọn trẻ con tranh nhau làm thủ môn Da xa ép và tiền đạo Bê là nốp của Liên Xô (vì có biết đội nào khác đâu). Nhưng mà xem đến Marradona thì đúng là tuyệt vời, Si không thể theo kịp, ông ý đá cực quái và có cá tính, khó khăn vẫn bộc lộ vãi trò thủ lĩnh như không như Si bây giờ chưa kích được đồng đội lúc khó khăn. Đôi dòng nhớ lại kỷ niệm quá lâu rồi tặng các cụ.
Espana 82 có sự kiện là trận Bra đá với CCCP, người hâm mộ toàn ném đĩa giấy vào ô 5m của anh Đa Xa Ép, chắc mong ảnh trượt chân chụp hụt :) . Các cụ có nhớ không?
Nhiều người sốc khi trước thềm wc ở Mễ 86 Maradona tuyên bố “Giải này là của tôi và Argentina”, chẳng đúng với tinh thần khiêm tốn, cầu thị gì cả. :) . Đến khi xem anh đá thì thôi rồi, trận chung kết bên Tây Đức có Su Ma Khơ và hàng thủ khét tiếng gấu mà đội anh ấy cũng làm 3 nhát, ảnh châm banh cho Buruchaga phát kết liễu khét lẹt. :) Sang đến 90 Arg vẫn còn làm mưa làm gió nhờ đá luân lưu chỉ khóc tức tưởi trong trận chung kết! :) .

Chỉnh sửa cuối:

HungThuy7699

Xe buýt
Espana 82 có sự kiện là trận Bra đá với CCCP, người hâm mộ toàn ném đĩa giấy vào ô 5m của anh Đa Xa Ép, chắc mong ảnh trượt chân chụp hụt :) . Các cụ có nhớ không?
Nhiều người sốc khi trước thềm wc ở Mễ 86 Maradona tuyên bố “Giải này là của tôi và Argentina”, chẳng đúng với tinh thần khiêm tốn, cầu thị gì cả. :) . Đến khi xem anh đá thì thôi rồi, trận chung kết bên Tây Đức có Su Ma Khơ và hàng thủ khét tiếng gấu mà đội anh ấy cũng làm 3 nhát, ảnh châm banh cho Buruchaga phát kết liễu khét lẹt. :) Sang đến 90 Arg vẫn còn làm mưa làm gió nhờ đá luân lưu chỉ khóc tức tưởi trong trận chung kết! :) .
Ôi cụ đã xem từ 82 thì cụ ngoài 50 rồi nhỉ

khong_co_xe

Xe tăng
Thời 80-90 chỉ hóng coi đá bóng vò nhạc hay quá, tới vô trận thì ngủ vì éo hiểu nhưng vẫn thích gu lít, rai ka, cu man, bát ten, thủ môn gì quên tên của Hà Lan, đá quá hay đến iu rơ 2000 tức khóc vì clai vớt hỏng mẹ 3 lần phạt đền

Ai ở đây được xem một vài trận (hình như là chiếu lại hay chuyển tiếp gì đó từ TH Liên Xô) bawngf màn hình mờ tịt Nép Tuyn của đơn vị Quân Đội đóng quân trên địa phương của WC Espanha 82 giơ tay nào.
Trái bóng tròn lăn tới Tây Ban Nha :)

Em bắt đầu xem chương trình phát lại WC 1978 ở Agentina bằng cái TV 4 chân 2 cửa lùa
Ấn tượng nhất năm ấy là Mario Kempes với mái tóc dài.

Liên Xô năm ấy có Oleg Blokhin còn nổi tiếng hơn Belanov

Đúng rồi cụ, xem toàn tivi đen trắng bé tý, thế mà chẳng hiểu sao chẳng ai bị cận như các cháu bây giờ. Giọng bác Đình Khải thì không bao giờ quên còn giọng bác Bình thì ấm lắm ấy.
Cụ Đình Khải khi ấy thuộc tổ tường thuật trực tiếp của Đài Tiếng nói Việt Nam và cũng chỉ là "kép phụ" cho cụ Hoài Sơn

"Buổi tường thuật trực tiếp do Hoài Sơn, Đình Khải, Trần Kiên, Xuân Bách và tổ kỹ thuật của Đài Tiếng nói Việt Nam thực hiện"

Yelnut

Xe tăng
Mãi đến những năm 2000, xã e mới có điện. E thấy báo viết đội Brazil đá Espana 82 cũng hay lắm. Có Socrates, cầu thủ có bằng bác sĩ. Cầu thủ hàng đầu thế giới có bằng đại học kiểu cử nhân kte hay tâm lý,... thì nhiều, nhưng bằng bác sĩ thì chắc chỉ mình Socrates. Cụ kể vài chuyện wc 82 cho vui ạ. Chứ nghe các cụ khác cãi nhau về rô với messi thì chả bao giờ xong đươc.
Mọi người cãi nhau về Rô là nhiều vì nó có nhiều tật chứ Si thì lại chả mấy vì nó cầu toàn.

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ Đình Khải khi ấy thuộc tổ tường thuật trực tiếp của Đài Tiếng nói Việt Nam và cũng chỉ là "kép phụ" cho cụ Hoài Sơn

"Buổi tường thuật trực tiếp do Hoài Sơn, Đình Khải, Trần Kiên, Xuân Bách và tổ kỹ thuật của Đài Tiếng nói Việt Nam thực hiện"
Em vẫn thích nghe tường thuật của các cụ hồi xưa trên TV. Đơn giản không màu mè hoa văn như mấy đồng chí sau này.
Nhạc bóng đá năm 82 nghe rất phê, em rất muốn nghe lại mà chịu không tìm được

meodenminh

Xe điện
Em công nhận cách đá của Ma rốc hôm qua hoàn toàn giống với cách đá của Việt Nam, đặc biệt là U23 VN ở Thường Châu.
Cách thay người của HMV Ma rốc cùng hệt như ông Park: cuối trận tăng cường hàng công :))
WC này Ma rốc có vào tới bán kết, em cũng ko ngạc nhiên :))
Tùy thôi, thủ kiểu xe bus 3 tầng nếu có các cá nhân giỏi vẫn xuyên thủng bình thường.

Dan du an

Xe ba gác
Tùy thôi, thủ kiểu xe bus 3 tầng nếu có các cá nhân giỏi vẫn xuyên thủng bình thường.
Nó bật nhanh thì phạm lỗi để nó đá phạt trực tiếp thẳng vào gôn hoặc tạt có bọn đánh đầu tốt hoặc thêm thằng gôn thỉnh thoảng lại bắt bóng kiểu gà đẻ trứng thì thủ 3 tầng chứ 11 thằng đứng luôn trong khu vực 16m50 cũng chết.

shiluo

Xe container
Trước có thớt về CR7, Haaland, MP3 em đã bảo thằng MP3 này tuy thái độ lồi lõm nhưng có tiềm năng vươn lên đỉnh cao nhất rồi. Nhiều cụ không thích tính cách của nó nên chê và dìm nó này nọ ^^

rgbhis

Xe tăng
Liên Xô năm ấy có Oleg Blokhin còn nổi tiếng hơn Belanov
E có nhớ 1 ctr bình luận của ô Đặng Gia Mẫn, bóng đá Liên Xô cũ thì e thấy ô Mẫn khen các cầu thủ Ukraina và đặc biệt là mấy cầu thủ Dinamo Tbilisi của Gruzia. Mà nghĩ thì cũng hợp lý, Gruzia hồi trc có Kaladze ở acmilan cùng thời Sheva, giờ có 1 cầu thủ gì gì ladze (đại để tên Gruzia toàn là ..adze) ở Napoli cũng rất nổi. Nga ko có cầu thủ nào đc đến level như thế.

Dream Thai

Xe điện
Cụ nói đúng , bóng đá mỗi thời 1 khác . Bóng đá nó như moin thể thao khác luôn có kỷ lục mới

Nhưng hazz nhất là 1 số ông lên giọng bố đời khoe coi bóng đá từ những năm 82 , 86 và khoe nhiều tuổi ?

Thời đó chắc cả vài năm đến dịp WC mới coi được vài trận , chắc đã thuộc tên cầu thủ hết chưa không biết ?
Và chắc gì đã nhiều tuổi hơn các cụ trong này .

Hơn nữa bóng đá đâu cứ coi từ xưa là hiểu hơn nhiều người trẻ bây giờ ?
Cụ chuẩn,
Xem bóng đá phải có base kiến thức, ví dụ như người thường xuyên xem bd các giải ngoại hạng, cúp châu âu kiến thức sẽ khác cái người 4 năm mới xem vài trận, rồi luôn chỉ nhắc đến vài trận đó như là chân lý :-o

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Trước có thớt về CR7, Haaland, MP3 em đã bảo thằng MP3 này tuy thái độ lồi lõm nhưng có tiềm năng vươn lên đỉnh cao nhất rồi. Nhiều cụ không thích tính cách của nó nên chê và dìm nó này nọ ^^
Mp3 ngon đấy. Nó có thuận lợi là đội tuyển quốc gia rất mạnh. Sau thời messi, chắc thằng này sẽ húp nhiều quả bóng vàng.
Nếu nó chuyển đến Real thì ngon. Ở lại PSG là sai lầm lịch sử

nidea

Xe tăng
Tiềm năng của MP3 hơn Hà Lan nhiều nhưng vẫn khá đơn điệu. Thật ra MP3 được chơi bên cạnh Messi đáng lẽ sẽ là một cơ hội để nó học hỏi rất nhiều. MP3 phát triển dc đến đâu tuỳ thuộc vào thái độ của nó, nếu quyết tâm dc như 7 thì có khi sẽ có một phiên bản 7 thứ hai ko thì lại như Owen thôi.

Yelnut

Xe tăng
Tiềm năng thì có nhưng với tính cách đấy thì nó cũng vẫn là tiềm năng thôi cụ.

Mphu604

Xe máy
Năm nay Maroc đá khét quá các cụ ơi