[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

El Jefe 2

Xe tăng
Tâm lý mới là quan trọng nhất... thử hoặc chơi vui thì cụ đóng rất chuẩn. Nhưng thi đấu trận quan trọng hoặc ăn lắm tiền thì chưa chắc... em đánh bi-a bình thường cũng tương đối tốt, thế mà có trận "giải thưởng" to đánh bị tâm lý lỗi kha khá.
Nếu nói là tâm lí quan trọng nhất là không đủ đâu cụ, kĩ thuật cũng quan trọng chứ. hai thứ đó nó đan xen bổ trợ cho nhau. Nếu kĩ thuật a tốt thì anh cũng sẽ tự tin hơn, nếu kĩ thuật kém dẫn đến kém tự tin. Tuy nhiên cũng có kiểu người kĩ thuật tốt những vẫn kém tự tin hay do dự nghĩ nhiều, còn có người kĩ thuật kém nhưng vẫn rất tự tin kiểu điếc không sợ súng, hai mẫu sau thì sút kiểu 5 ăn 5 thua. Kiểu có tâm lí tốt và kĩ thuật tốt sút là tỉ lệ ăn cao nhất.
Em thấy ngay cả đá pen ở sân phủi, đá đùa hoặc kèo nhẹ như độ bia độ nước thì nhiều thằng đá kinh lắm. Nhưng lên độ mấy triệu, thậm chí cay lên đôi chục triệu 1 quả thì cầu thủ chuyên nghiệp đá còn rén, trong khi mấy lão dân xã hội cầm đồ lại vẫn đá vào tanh tách.

hoaoaihuong

Xe buýt
Mặc dù em là fan của Bra cỡ 30 năm nhưng em thấy năm nay vẫn khó vô địch, xem năm 94 hay 2002 họ đá yên tâm hơn nhiều. Tinh hoa phát tiết trong 1 2 trận đấu thì trong chặng đường dài sẽ dễ hịu lắm, nhưng cứ đá đẹp là thích rồi.
Năm 94 & 02 họ đá hoa mỹ hơn và có các hảo thủ sáng chói. Năm nay, em lại thích hơn khi họ đá cẩn trọng, bảo đảm không thua và hạ gục đối thủ bằng những đòn sắc lẹm. Không phải cứ trên chân, áp đảo đối thủ là ngon vì rất khó duy trì suốt trận và rất dễ lộ bài dù khán giả rất thích vì đẹp mắt như thêu hoa dệt gấm. Bóng đá hiện đại luôn đòi hỏi duy trì hoạt động ở cường độ cao do đối thủ cũng chơi pressing như vậy, đội nào thể hiện điều phối nhịp độ thi đấu thì đội đó sẽ thắng. Gọi là ngang tài ngang sức thì cho đến tứ kết, Bờ vẫn chưa gặp, nghĩa là còn bài để giấu, còn sức để cày.... Em tin sẽ Bờ sẽ đi đến trận cuối, lúc đấy là hên xui thôi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
✅ Thắng nhà vô địch World Cup 2010.
✅ Thắng nhà vô địch World Cup 2014.
✅ Vượt qua bảng tử thần với vị trí đầu bảng.
👍Chỉ chịu thua đương kim Á quân World Cup sau loạt luân lưu.

Những chiến binh 'Samurai xanh' đã làm rất tốt rồi 👏🌹

Vinacaptain

Xe tăng
✅ Thắng nhà vô địch World Cup 2010.
✅ Thắng nhà vô địch World Cup 2014.
✅ Vượt qua bảng tử thần với vị trí đầu bảng.
👍Chỉ chịu thua đương kim Á quân World Cup sau loạt luân lưu.

Những chiến binh 'Samurai xanh' đã làm rất tốt rồi 👏🌹
Em cũng kỳ vọng là với năng lực hiện có, Japan có thể ăn được Croatia. Thực tế diễn biến trên sân là ngang ngửa, chỉ tiếc loạt luân lưu thôi.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Năm 94 & 02 họ đá hoa mỹ hơn và có các hảo thủ sáng chói. Năm nay, em lại thích hơn khi họ đá cẩn trọng, bảo đảm không thua và hạ gục đối thủ bằng những đòn sắc lẹm. Không phải cứ trên chân, áp đảo đối thủ là ngon vì rất khó duy trì suốt trận và rất dễ lộ bài dù khán giả rất thích vì đẹp mắt như thêu hoa dệt gấm. Bóng đá hiện đại luôn đòi hỏi duy trì hoạt động ở cường độ cao do đối thủ cũng chơi pressing như vậy, đội nào thể hiện điều phối nhịp độ thi đấu thì đội đó sẽ thắng. Gọi là ngang tài ngang sức thì cho đến tứ kết, Bờ vẫn chưa gặp, nghĩa là còn bài để giấu, còn sức để cày.... Em tin sẽ Bờ sẽ đi đến trận cuối, lúc đấy là hên xui thôi.
Đọc cả mấy trăm trang mới thấy cụ đặt cửa Bồ giống em. Trước khi giải diễn ra em cũng thấy Bồ là đồng đều các tuyến nhất (có tiền vệ phòng ngự chưa đc ổn lắm vì William cảm giác chậm và k đc tinh tế)

Lam__Phương

Xe điện
Sút Pen mà bản lĩnh tốt thì phải là Ramos .
Bán kết C1 2012 thì Ramos sút hỏng lên trời .

Nhưng chỉ hơn 1 tháng ngay tại trận EURO gặp Bồ thì Ramos làm quả Panenka luôn . Và từ đó đến nay khoảng 10 năm thì Ramos xịt 1,2 lần mà thôi
Ăn sao đc Balotelli hả cụ nó còn chỉ góc trước cho TM mà còn botay đấy.

Lam__Phương

Xe điện
Mặc dù em là fan của Bra cỡ 30 năm nhưng em thấy năm nay vẫn khó vô địch, xem năm 94 hay 2002 họ đá yên tâm hơn nhiều. Tinh hoa phát tiết trong 1 2 trận đấu thì trong chặng đường dài sẽ dễ hịu lắm, nhưng cứ đá đẹp là thích rồi.
Brazil hôm qua nhảy hơi nhiều cứ sút vô là nó lại nhảy khổ thân HQ chịu trận hi vọng trận sau bị dẫn trước xem có cong đít lên chạy hay nhảy được nữa k.

snipapple

Xe tải
Đọc cả mấy trăm trang mới thấy cụ đặt cửa Bồ giống em. Trước khi giải diễn ra em cũng thấy Bồ là đồng đều các tuyến nhất (có tiền vệ phòng ngự chưa đc ổn lắm vì William cảm giác chậm và k đc tinh tế)
Bồ thì lối đá kiểu thực dụng khó chịu, là khúc xương khó gặm nhưng nếu Bồ vô địch thì hơi phản bóng đá. Vì những đội như braizl hay pháp họ tạo nên nét đẹp và cống hiến cho người hâm mộ.

nidea

Xe tăng
Bờ là Brazil chứ ko phải Bồ =))

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Vậy là cụ chưa gặp và nghe cầu thủ chuyên nghiệp họ tâm sự và sút rồi.
Kg phải tự nhiên mà mấy thằng Bra nó sút có kỹ thuật và lực đi mạnh, rất tự tin
không phải tự nhiên mà Si trở thành cầu thủ tạch pen nhiều nhất wc
đó là tâm lý, sự rèn luyện và bản lĩnh. Vào đá thì cứ coi thủ môn như 1 người tí hon vậy, nghiên cứu kỹ cách bắt của thủ môn đấu thủ, sút vào những góc mà mình đã luyện trước.
Hôm qua tụi Nhật hoàn toàn kg có luyện tập trước kỹ năng sút pen, nên quá tệ.
Em cũng thấy mấy cậu thủ hiền hiền đá hay tạch. Còn mấy ông ngổ ngáo thì đá ít xịt hơn.

Vô Dụng

Xe tăng
Vòng bảng Nhật may mắn thắng Đức khi Đức quá chủ quan, trận cuối với TBN thì được TBN buông để gặp Morocco. Với thực lực của Nhật thì đá ngang ngửa với Croatia là tốt lắm rồi nhưng dừng bước là hợp lý. Croatia vào tứ kết còn có thể gây khó khăn cho Brazil chứ nếu là Nhật chắc thảm bại thôi.
Hàn Quốc thì được Bồ Đào Nha ban cho vé vượt qua vòng bảng chứ thực lực thì không có tuổi, bị Brazil nghiền nát là điều tất nhiên. Nếu hôm qua Brazil đá với Uruguay thì không thể dễ dàng nhứ thế được
Trận Đức thua vì bỏ lỡ quá nhiều cơ hội nên tâm lý tự mãn xuất hiện, trận gặp TBN thì đúng là vừa đá vừa dòm, nhưng em nghĩ các đội Châu Á như Nhật Hàn đá vậy là quá tốt, Ko còn tâm lý nhược tiểu dù đẳng cấp vẫn kém hơn kha khá.

berryfun

Xe điện
Em cũng kỳ vọng là với năng lực hiện có, Japan có thể ăn được Croatia. Thực tế diễn biến trên sân là ngang ngửa, chỉ tiếc loạt luân lưu thôi.
Luân lưu thì là may rủi sanh chín rồi cụ.

Về penalty thì Croat ho là thầy của châu âu và thế giới.

acjs

Xe tăng
Tiếc cho Nhật, nhưng đó là bóng đá.
Đá pen thì bản lĩnh kết hợp với may rủi, khó mà phân tách 2 yếu tố đó.
Em lại nhớ "đuôi ngựa thần thánh" đá hỏng pen trận chung kết WC 1994. Đến bây giờ, với em, đó vẫn là hình ảnh nuối tiếc nhất.

Hieumos

Xe container
Croatia đúng là vẫn phải phụ thuộc quá nhiều vào những ông già như Modric, Perisic các cụ nhỉ.

Cho 2 thằng này ra cái là mất hết các quả chuyền bóng có độ sát thương cao.

NDHG95

Xe tải
Vị trí đấy có thằng Palinha đá cho Fulham khá là đỉnh , công thủ đều tốt , nhưng không hiểu hlv vẫn chưa cho ra sân trận nào

Kasparov

Xe tăng

hoaoaihuong

Xe buýt
Úi trời. Em đọc nhanh quá nên đọc nhầm. Vậy là mình em nghĩ vậy thôi
Chẳng sao cụ ạ , vì đó là nét đẹp của bóng đá cả. Có yêu có ghét xem nó mới máu, mà đã là yêu-ghét thì không cần “Why” :) .