[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

nhuataiche

Xe container
thái mới năm ngoái mình ko ghi nổi 1 bàn vào lưới nó qua 2 trận, nhẹ nhàng ăn 2 bàn mà cụ bảo nó đổ bê tông =)) =))
Bác cười em xong thì bớt tí thời giờ xem lại trận lượt về nhé, Thái trận đó tấn công VN rất dữ dội từ vòng cấm địa của họ cơ, bằng cách phát bóng dài cho hậu vệ VN chạy thu hồi bóng vô cùng vất vả ! Ko giống khi xưa họ đá ma trong vòng vấm địa của VN !

Công nhận người Thái cách tân chiến thuật nhanh ghê gớm !

thientudolong

Xe container
Bác cười em xong thì bớt tí thời giờ xem lại trận lượt về nhé, Thái trận đó tấn công VN rất dữ dội từ vòng cấm địa của họ cơ, bằng cách phát bóng dài cho hậu vệ VN chạy thu hồi bóng vô cùng vất vả ! Ko giống khi xưa họ đá ma trong vòng vấm địa của VN !

Công nhận người Thái cách tân chiến thuật nhanh ghê gớm !
ủa họ đang dẫn 2 quả thế cụ bắt họ phải pressing tầm cao rồi tổ chức tiki taka đánh trung lộ mới chuẩn bài chăng =)) =)) =))

Xe gia đình

Xe điện
Màu cờ sắc áo mà cụ. Vietnam mà vô địch thì lại rợp trời cờ hoa ý chứ. Có muốn cưỡng cũng ko được. Dân muốn xuống đường lắm rồi.

Mà ko riêng Vietnam đâu, nước nào trong ASEAN đều thèm vô địch AFF cup hết.
Hẹn cụ ở bờ Hồ ăn mừng VN vô địch nhé :)

Dream 100

Xe trâu
Người OF
ĐT Singapore quyết chiến Việt Nam trên sân nhà - vé đã bán hết từ 5 ngày trước🇸🇬🇻🇳⚽

nhuataiche

Xe container
ủa họ đang dẫn 2 quả thế cụ bắt họ phải pressing tầm cao rồi tổ chức tiki taka đánh trung lộ mới chuẩn bài chăng =)) =)) =))
Nghĩa là đang dẫn nên đổ bê tông chứ gì ? Nghe hợp lý mà ! Thái đá với VN cũng biết đổ bê tông như ai !

thientudolong

Xe container
Nghĩa là đang dẫn nên đổ bê tông chứ gì ? Nghe hợp lý mà ! Thái đá với VN cũng biết đổ bê tông như ai !
là đá chắc rình rập thôi
chả có hlv nào đang dẫn bàn chỉ đạo lính lao lên đá sống chết cả, trừ khi out trình hẳn :D

nhuataiche

Xe container
là đá chắc rình rập thôi
chả có hlv nào đang dẫn bàn chỉ đạo lính lao lên đá sống chết cả, trừ khi out trình hẳn :D
Bác nói thế e là nhận đủ vô số gạch đá từ những người xưa nay cho rằng Thái đẳng cấp hơn hẳn VN ! Số đó cũng ko ít !

Lần trước Thái thắng VN 2 quả nhưng vẫn mang tiếng là nhân lúc đối thủ mệt mỏi vì VL3, cộng thêm cú vật đẳng cấp của thủ môn khiến Văn Toàn đo ván ! Lần này VN quân lực đầy đủ sung sức, Thái mà thắng thì chắc chắn là ko bị điều tiếng gì !

thientudolong

Xe container
Bác nói thế e là nhận đủ vô số gạch đá từ những người xưa nay cho rằng Thái đẳng cấp hơn hẳn VN ! Số đó cũng ko ít !

Lần trước Thái thắng VN 2 quả nhưng vẫn mang tiếng là nhân lúc đối thủ mệt mỏi vì VL3, cộng thêm cú vật đẳng cấp của thủ môn khiến Văn Toàn đo ván ! Lần này VN quân lực đầy đủ sung sức, Thái mà thắng thì chắc chắn là ko bị điều tiếng gì !
e chẳng bàn đến lịch sử hay đẳng cấp
còn cụ đang chê thái đá phòng ngự bê tông vs VN thì e chỉ phân tích cho cụ trận bk AFF năm ngoái 2 trận mình ko ghi đc quả nào, còn họ đang dẫn trước 2 bàn thì họ lao lên làm gì :D

nhuataiche

Xe container
e chẳng bàn đến lịch sử hay đẳng cấp
còn cụ đang chê thái đá phòng ngự bê tông vs VN thì e chỉ phân tích cho cụ trận bk AFF năm ngoái 2 trận mình ko ghi đc quả nào, còn họ đang dẫn trước 2 bàn thì họ lao lên làm gì :D
Em ko chê, mà là dự đoán rằng lần này Thái gặp VN sẽ dùng kỹ thuật đổ bê tông ! Thắng thua tính sau, đổ bê tông trước cho chắc !

thientudolong

Xe container
Em ko chê, mà là dự đoán rằng lần này Thái gặp VN sẽ dùng kỹ thuật đổ bê tông ! Thắng thua tính sau, đổ bê tông trước cho chắc !
cụ còm trước đá còm sau chan chát :D
Các đội ĐNA hiện nay, kể cả Thái hay Mã, khi đá với VN đều có chung kỹ thuật đổ bê tông rồi phất bóng dài :))

Indo thì cũng gần gần giống chứ ko giống hoàn toàn, nhờ vào kỹ thuật pencak silat hay taekwondo gì đó !

berryfun

Xe điện
ông Sing đã yếu lại thiếu thế này thì

"hai cầu thủ chủ chốt là Ikhsan Fandi và Adam Swandi sẽ vắng mặt vì chấn thương đầu gối nghiêm trọng..
Cả hai ngôi sao của tuyển Singapore đều dính chấn thương trong trận giao hữu thắng Maldives 3-1 hôm thứ Bảy (17/12) tại sân vận động Jalan Besar.
Phát ngôn viên của Liên đoàn bóng đá Singapore nói với The Straits Times vào Chủ nhật (18/12) rằng: "Trong khi các thủ tục y tế tiếp theo vẫn được tiến hành, chúng tôi xác nhận rằng cả hai cầu thủ sẽ không sẵn sàng cho giải đấu AFF Cup sắp tới".
"Chúng tôi chúc họ nhanh chóng hồi phục và mong họ sớm trở lại trong màu áo tuyển quốc gia"."

123 Uốn

Xe điện
Em vào hóng các cụ bóng bàn.

5008

Xe Cứu Trợ
Em oánh nghiên cứu kiếm mấy con ngựa

tuanzs

Xe container
Giải AFF này ko biết VN học được gì từ WC vừa rồi ko?
Mấy đội chuquachula toạch hết, cứ chơi như Fap lại ngon (trừ trận CK)