[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Gionam72

Xe lăn
Xem bda khi đội nhà thua ai chả buồn, nhưng buồn với tự nhục nó khác!
Đội tuyển thua. Cả ngày hôm sau em không đọc tin bóng đá, không vào thớt này luôn. Nhưng em không bao giờ quay lưng lại với đội tuyển.

jobber

Xe tăng
Cụ nên suy nghĩ lại đi. Tự nhục là sao? Ai tự nhục?
Nói chung thế đó vì có nhiều người như thế, sao tự nhiên lại nhảy còm vào giọng chất vấn? Cụ nghĩ cụ là ai, đại diện cho ai? Lên diễn đàn hòa nhã nhé, ko thích ra chỗ khác còm!

shannon wl

Xe điện
Đội tuyển thua. Cả ngày hôm sau em không đọc tin bóng đá, không vào thớt này luôn. Nhưng em không bao giờ quay lưng lại với đội tuyển.
Dân ta yêu bóng đá chiến thắng cụ cứ thua hay vào giải không có thành tích là lăn hết.

doctor103

Xe điện
Thua có 01 giải AFF thôi mà có gì đâu mà nhiều cụ khóc quá! Đợi nửa năm nữa xem Asian cup 2023 xem phong độ 02 bên tn nhé. Xem khán giả nó đến sân và truyền thông trước giải mới thấy mấy năm nay đứng sau ta họ khó chịu đến thế nào!
thực ra là thua 2 giải trong 2 năm cụ ạ

Xem bda khi đội nhà thua ai chả buồn, nhưng buồn với tự nhục nó khác!
Mình chưa phải là giỏi nhất, cần tự nghiêm khắc nhìn vào những điểm còn chưa hoàn thiện để cải thiện và làm tốt hơn. Theo cụ thì phê bình điểm chưa hoàn thiện của đội tuyển có phải là tự nhục hay không?

Dân ta yêu bóng đá chiến thắng cụ cứ thua hay vào giải không có thành tích là lăn hết.
ở đâu trên thế giới cũng thế thôi, thậm chí những nơi là Bóng đá là một tôn giáo được tôn thờ khủng khiếp hơn đất Việt như Brazil, lúc họ thua Đức 1-7 ở ngay sân nhà khéo có nhiều người buồn mà đi viện mất

Không ở bên chúng tôi lúc thất bại thì đừng ở bên chúng tôi lúc chiến thắng

Yelnut

Xe tăng
Nói chung thế đó vì có nhiều người như thế, sao tự nhiên lại nhảy còm vào giọng chất vấn? Cụ nghĩ cụ là ai, đại diện cho ai? Lên diễn đàn hòa nhã nhé, ko thích ra chỗ khác còm!
Cụ nghĩ mình là ai mà đòi hỏi người khác hòa nhã khi mình nói năng như vậy? Thớt này chỉ còn ít người vào comment trao đổi, cụ vào comment chả đâu vào đâu.

NewVegas

Xe tải
Giờ thì nhiều cụ thoải mái chê bai, rủa xả cụ Park: ăn may, không có bài vở gì... Vì cụ làm gì có cơ hội cãi lại nữa. Một HLV ăn may liền 5 năm em thấy cũng thật ghê gớm.

Xe gia đình

Xe điện
Giờ thì nhiều cụ thoải mái chê bai, rủa xả cụ Park: ăn may, không có bài vở gì... Vì cụ làm gì có cơ hội cãi lại nữa. Một HLV ăn may liền 5 năm em thấy cũng thật ghê gớm.
Để vượt qua được thành tích của thầy Park thì cũng vất vả lắm đấy.

BVTL

Xe điện
Người OF
Tổng kết đội hình xuất sắc nhất AFF cup 2022 của AseanFootball
Cá nhân em thấy cungz hợp lý phết!

Isu_zu

Tháo bánh
Tây mồm lông này thì nghỉ. Không bao giờ chấp nhận. Mất dạy. Chống nách bắt tay với nguyên thủ quốc gia.
Đừng vì nó thắng mà cay cụ thế cụ ơi. Nó cũng là HLV có tài đấy, và là khắc tinh của ông Pac. Tất nhiên thái độ của nó có đôi lúc nhìn đúng khó chịu vì mình là CĐV của tuyển VN.
Còn bắt tay nguyên thủ quốc gia thì cũng như bắt tay người khác, có gì mà mất dạy hả cụ. Ai cũng làm thuê để kiếm sống cả. Có lẽ điều này lạ lẫm với VN, chứ bên nước họ thì rất bình thường, thậm chí tổng thống còn xin gặp ngôi sao thể thao mà họ thần tượng.
Polkin có thể đáng ghét với dân VN, nhưng lại đáng iu với người Thái. Kệ thôi.
Tổng thống Bồ Đào Nha ra siêu thị cũng xếp hàng như mọi người - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)
Hình ảnh ăn bánh mì, uống trà đá vỉa hè của lãnh đạo nước ngoài ở VN gây “sốt“ | VOV.VN

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em ủng hộ danh sách này nhưng muốn có 1 thay đổi: thay Pansa = Kritsada Kaman👍

Xe gia đình

Xe điện
Nhầm thế nào ấy chứ, sao VN lại có tận 4 cầu thủ thế :)

Gionam72

Xe lăn
Đừng vì nó thắng mà cay cụ thế cụ ơi. Nó cũng là HLV có tài đấy, và là khắc tinh của ông Pac. Tất nhiên thái độ của nó có đôi lúc nhìn đúng khó chịu vì mình là CĐV của tuyển VN.
Còn bắt tay nguyên thủ quốc gia thì cũng như bắt tay người khác, có gì mà mất dạy hả cụ. Ai cũng làm thuê để kiếm sống cả. Có lẽ điều này lạ lẫm với VN, chứ bên nước họ thì rất bình thường, thậm chí tổng thống còn xin gặp ngôi sao thể thao mà họ thần tượng.
Polkin có thể đáng ghét với dân VN, nhưng lại đáng iu với người Thái. Kệ thôi.
Tổng thống Bồ Đào Nha ra siêu thị cũng xếp hàng như mọi người - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)
Hình ảnh ăn bánh mì, uống trà đá vỉa hè của lãnh đạo nước ngoài ở VN gây “sốt“ | VOV.VN
Đấy là quan điểm của cụ. Với em thì không. Phép lịch sự tối thiểu cũng không có. Quan điểm này của em có ngay từ lúc ấy. Chứ không phải bây giờ.

Xe gia đình

Xe điện
Đấy là quan điểm của cụ. Với em thì không. Phép lịch sự tối thiểu cũng không có. Quan điểm này của em có ngay từ lúc ấy. Chứ không phải bây giờ.
Em cũng khó chịu với thái độ của tay Porking này.

Sungtazin

Xe tăng
Giả sử đội hình này là đội tuyển liên bang ĐNA thì có đủ trình cạnh tranh đi dự WC 2026 không các cụ nhỉ ? Cá nhân em nghĩ là đủ sức cạnh tranh để đứng thứ 6-8 của châu Á.

Chauthanh11

Xe điện
Hừm

Chủ đề ban đầu là việc các cầu thủ lớn về giải VL sẽ nâng tầm bóng đá Việt, em thì thấy nó không khả thi thôi. Ví dụ gần mình là giải Trung Quốc khi nhập cả loạt ngôi sao về nhưng thành tích bóng đá không khá lên đỉnh điểm là còn thua cả Việt Nam.

Xa hơn thì e lấy ví dụ EPL. Giải EPL thì các đội thi nhau mua sao. Nhưng trong nhóm big6 thì các key player đa phần là người ngoại quốc chứ không phải là cầu thủ nội. Hiện tại, tuyển Anh có nhiều nhân tài (Saka, Mount, Foden,...) thành tích lên rõ rệt nhưng việc hưởng lợi từ việc mua siêu sao về là không hoàn toàn đúng.

Ngoài ra tại sao e lại đá vỉa giải EPL vì có 1 đặc điểm là các cầu thủ nội địa Anh rất ít khi suất ngoại, hiện tại chắc có Bellingham là nổi nhất còn lại đa phần đều đá trong nước (khá tương đồng với Việt Nam). Trong khi đó, các đội khác như Đức, Pháp, Tây Ba Nha thì lượng cầu thủ suất ngoại khá nhiều đi đâu cũng thấy. Giải quốc nội điểm mặt chỉ tên có chỉ có 1,2 đội vung tiền còn lại đa phần phát triển bền vững nên lượng cầu thủ trẻ mọc như nấm. Thành tích tuyển quốc gia thì cụ biết rồi đây 20 năm nay thì mấy ông này bốc cup WC hết rồi trong khi tuyển Anh thì...

Thế nên em không chê tuyển Anh vì e là fan Ars nhưng mua sao về nhiều với mục đích nâng tầm bóng đá em thấy khá mơ hồ vậy thôi :D
3 clb hàng đầu của TBN thì cầu thủ chủ chốt đa phần là nước ngoài , Real thậm chí chỉ có duy nhất 1 cầu thủ TBN được đá chính mà thôi . Bayern nhân tố hàng đầu cũng vẫn là nước ngoài thôi cụ .

Cầu thủ Anh ít xuất ngoại bởi vì ở Anh lương thuộc dạng cao nhất rồi , vậy thì sao họ phải đi đến những giải lương thấp hơn làm gì ? Có có những cầu thủ không tìm được chỗ đứng ở Anh mới phải ra đi như Smalling , Abraham , Tomori . Bellingham là Dortmund mua về lúc đang thiếu niên là 1 cầu thủ tiềm năng mà thôi .

VN cũng vậy , nếu không có cầu thủ ngoại thì làm sao tạo lên sự cạnh tranh , các cầu thủ không thể học hỏi được những kỹ năng hay những kinh nghiệm khi va chạm với những cầu thủ giỏi hơn mình .

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Giả sử đội hình này là đội tuyển liên bang ĐNA thì có đủ trình cạnh tranh đi dự WC 2026 không các cụ nhỉ ? Cá nhân em nghĩ là đủ sức cạnh tranh để đứng thứ 6-8 của châu Á.
Nếu lắp ghép dc lôi chơi ổn có khi đi WC thật :)

shannon wl

Xe điện
Dân mình vốn dĩ yêu bđ thật số lượng rất ít ao tuyển có mua đâu mà mua áo fake 50k, qua 4 trận bán kết thì mình đúng là kém từ sân bãi đến cổ động viên cổ vũ toàn thổi kèn kém xa mấy nước kia, nên ai bào mình yêu bóng đá nhất thì cũng không đúng chủ yếu là tình thần dân tộc thôi.