[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

shannon wl

Xe điện
Tôi cũng không rõ 57 tỷ là nhiều hay ít với 1 nền bóng đá chuyên nghiệp đẳng cấp như V-League.
Dù sao, tăng lên là tốt rồi.

Việc còn lại, đơn giản lắm :D : Các cháu nó đá cho nó tử tế.
Cao hơn so với trước cụ nhưng từng ấy chả bõ bèn gì đâu cụ.
Đây là của thái lan

Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) và BTC giải Thai-League vừa công bố gói bản quyền truyền thông khổng lồ với đối tác mới, có giá trị lên đến gần 9.000 tỷ đồng, cho 8 năm, từ 2021 -2028.

New car 2023

Xe container
Cao hơn so với trước cụ nhưng từng ấy chả bõ bèn gì đâu cụ.
Đây là của thái lan

Liên đoàn bóng đá Thái Lan (FAT) và BTC giải Thai-League vừa công bố gói bản quyền truyền thông khổng lồ với đối tác mới, có giá trị lên đến gần 9.000 tỷ đồng, cho 8 năm, từ 2021 -2028.
Tôi không có ý so sánh với Thailand, vì Thai-League của nó hơn ta dăm cái đầu.
Nhưng xét con số thế thì không nhiều thật.
Nhất là so với ngân sách cần thiết tối thiểu khoảng 50 tỷ cho 1 team (theo anh LaoDong).

shannon wl

Xe điện
Cụ nói đúng ý em ạ. Toàn các chuyên gia nói thì hay sau khi nghỉ rồi. Thời các ảnh thì đá rất yếu, gặp Thái cứ gọi là bê xê lết.
Nhìn mấy HLV Lư Đình Tuấn, Đinh Thế Nam là thấy oài rồi cầu thỉ tốt cần có HLV tốt và trường tốt.
Trình độ HLV nội tà còn kém đến bằng cấp còn chả đủ thì sao mà khá được.
Nói đên v league còn rất nhiều vấn đề cần làm ngay, như năm nay đội mới lên hạng làm mưa làm gió lại kéo tụt nền bóng đá nước nhà thôi.

shannon wl

Xe điện
Tôi không có ý so sánh với Thailand, vì Thai-League của nó hơn ta dăm cái đầu.
Nhưng xét con số thế thì không nhiều thật.
Nhất là so với ngân sách cần thiết tối thiểu khoảng 50 tỷ cho 1 team (theo anh LaoDong).
Nhìn theo góc độ người xem như em bao năm nay thì chất lượng quay còn lạc hậu, nhiều trận coi như thập niên trước thì ai thèm coi cụ. Cơ bản ngày mấy trận quay sân mỹ đình đã thấy chán rồi, v league chỉ có sân thông nhất lạch tray coi còn ổn.

khanhtb

Xe điện
báo TTVH nói đúng dù hoi gắt: Ngược lại, những thay đổi gần như loạn xạ nhân sự của HLV Park Hang Seo lại mang theo biểu hiện của sự bế tắc. Nghĩa là càng cố đổi mới, càng đi vào ngõ cụt. Để Quang Hải, Phan Văn Đức ngồi dự bị hay đưa vào sân, thì Việt Nam cũng giống như "chấp người". Nói theo đúng ngôn ngữ bóng đá, thì chỉ chừng đó con người, chừng đó bài vở, thì có đá thêm 90 phút hay 180 phút nữa thì cũng kết quả chỉ đến thế mà thôi.

QDV2012

Xe tăng
Phillip Nguyễn vừa về clb CAHN, nhiều khả năng Patrick Lê Giang cũng về V league. Như vậy là V league năm nay đc nâng tầm khá nhiều, hy vọng năm sau các clb VN có thể thi đấu tốt ở đấu trường C1 Châu Á.
Nâng "tiếng" thì có chứ năng lực hay "tầm" thì không đâu. Một cánh én không làm nên nổi mùa xuân đâu cụ?

Gần thì nhìn giải Trung Quốc tầm 7,8 năm trước với việc đổ bộ mang nào Drogba, Oscar, Hulk về sau bóng đá có nâng tầm được ko?

Tầm quốc tế có giải Ngoại hạng Anh, cầu thủ nổi tiếng siêu nhiều nhưng tuyển quốc gia thì....

piano

Xe điện
Hôm qua em xem đến đoạn Tuấn Anh lúc bị thay ra mà ko bắt tay Anh Đức cũng thấy sốc, vừa thương vừa tội. Vì bình thường ku em này ko bao giờ có phản ứng tiêu cực như thế. Lần trước cho vào rồi lại thay ra luôn em nó cũng chỉ ngơ ngác ko hiểu tại sao thôi.
Em cảm thấy ông Park lúc đấy là sốt ruột muốn có bàn thắng lắm rồi. Và nó cho thấy sự bế tắc của ông ấy trong cách dùng người. Hiếm có hlv nào thay người như kiểu ông Park, khi vừa thay vào chạy còn chưa nóng máy đã thay ra, hoặc thay người ở phút thứ 30 như trường hợp vừa rồi. Trừ khi cầu thủ ấy đá quá tệ hoặc bị chấn thương. Mà với Tuấn Anh thì ko phải thế, nó là lỗi của cả hệ thống chứ ko phải cá nhân. Tiếc là em nó luôn bị chọn làm vật tế thần. Chứ hùng dũng hôm qua đến phút 30 thì cũng vô hình ở trên sân nhưng vẫn đc tiếp tục đá cho đến gần hết hiệp 2 mới bị thay ra.
Thay cầu thủ phong cách cụ Park thường chỉ thấy trong...trò chơi điện tử. Không cần quan tâm đến cảm xúc cầu thủ, thích thay là thay.
Sai lầm của Tuấn Anh là ko làm giống như CP.
Cụ P rất thành công trong việc khích lệ động viên tinh thần cầu thủ, nhưng có vẻ như khi đã thành công và lên tới đỉnh cao , cụ lại quên mất điều này.

Chỉnh sửa cuối:

qazwsxedc

Xe tăng
e ko tin việc ngại Thái đâu! Bg các cầu thủ mình chính chiến đấu trường CA nhiều nên tinh thần, kỹ chiến thuật cũng tiến bộ nhiều rồi! Lứa trẻ hiện cũng đã tham gia nhiều giải CA nên cũng trưởng thành nhanh! Ko như trước kia chỉ loanh quanh ao làng, giải trẻ thì loại từ vòng gửi xe!
Nhiều cụ vẫn xem bóng đá vẫn ngây thơ quá! Thái 2 năm nay nó tìm đc HLV phù hợpcũng như mình năm 2017-2019 thời ông Park thôi! êm tin lứa này và các lứa sau ko có tư tưởng ngại Thái như các bác lo đâu!
Nhất trí với bác, mình AQ 1 chút thì giờ ngang thái chứ ko sợ. Phong độ là nhất thời thôi, hy vọng các LĐ BĐ VN tiếp tục có cái nhìn dài hạn để hướng về tương lai.

Tlbooks

Xe buýt
Đọc còm cụ em cũng thấy cụ cần trợ giúp về tâm lý gấp.
trận hôm qua, cụ thấy một HLV chỉ đạo trận đấy và thay người kiểu chấp người, luẩn quẩn, tù túng, bế tắc, sửa một cái sai bằng một cái sai hơn và trông hoàn toàn vào chữ "cầu may" có bình thường về mặt tâm lý không ?

cmyk77

Xe điện
Việc cụ Park dừng cuộc chơi thời điểm này là chuẩn với cụ ấy, chỉ tiếc nó không trọn vẹn trong vinh quang. Về tầm nhìn cụ ấy thấy BĐ ta đang xuống rồi. Lứa cầu thủ tạm gọi là vàng sắp hết tuổi, các lứa mới không thấy tiềm năng. HLV dù có giỏi đến đâu mà lực không có thì chịu. Nên làm gối đầu đó mới là chiều sâu làm bóng đá, chứ theo kiểu chu kỳ nhiệm kỳ thì thất thường là đương nhiên. Dù sao chia tay cụ Park cũng xin cảm ơn cụ. Chúc cụ ấy mạnh khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Phong độ toàn đội xuống, kết thúc 1 chu kỳ thành công cùng mr Park.

Ăn tết vui vẻ nhé mọi người, xong ra giêng là rục rịch sea games tại Cam rùi ...

t_t_7love

Xe tải
Nâng "tiếng" thì có chứ năng lực hay "tầm" thì không đâu. Một cánh én không làm nên nổi mùa xuân đâu cụ?

Gần thì nhìn giải Trung Quốc tầm 7,8 năm trước với việc đổ bộ mang nào Drogba, Oscar, Hulk về sau bóng đá có nâng tầm được ko?

Tầm quốc tế có giải Ngoại hạng Anh, cầu thủ nổi tiếng siêu nhiều nhưng tuyển quốc gia thì....
Hạng 4 WC 2018, Á quân Euro 2020, Tứ kết WC 2022 khi chỉ chịu thua tuyển Pháp đc đánh giá là số 1. Vậy chữ "Thì" trong câu của cụ là ý sao nhỉ?

chim-ưng

Xe tăng
5 năm qua mình mới chỉ làm được 2 việc quan trọng nhất cho nền bóng đá Việt Nam là thể lực thể hình + kỹ thuật cơ bản ( chưa hoàn thiện) mà đã ngang cơ với Thái Lan , như vậy là rất nhanh rồi các cụ ạ .

V - league năm nay ở các CLB cần là chơi bóng ít chạm và hiệu quả , đào tạo trẻ phải quan tâm , chú trọng đào tạo tiền đạo có trình độ châu lục .

Cầu thủ tiền đạo e nghĩ cần sút tốt khi chạy ở tốc độ cao , chứ như Tiến Linh hôm qua bỏ lỡ mấy cơ hội.

QDV2012

Xe tăng
Hạng 4 WC 2018, Á quân Euro 2020, Tứ kết WC 2022 khi chỉ chịu thua tuyển Pháp đc đánh giá là số 1. Vậy chữ "Thì" trong câu của cụ là ý sao nhỉ?
Cụ giỏi thật nhớ được thứ hạng của đội không phải vô địch :(
Chứ năm sau có khi người ta còn chẳng nhớ ai đá chung kết WC với Arg đâu :D

berryfun

Xe điện
Việc cụ Park dừng cuộc chơi thời điểm này là chuẩn với cụ ấy, chỉ tiếc nó không trọn vẹn trong vinh quang. Về tầm nhìn cụ ấy thấy BĐ ta đang xuống rồi. Lứa cầu thủ tạm gọi là vàng sắp hết tuổi, các lứa mới không thấy tiềm năng. HLV dù có giỏi đến đâu mà lực không có thì chịu. Nên làm gối đầu đó mới là chiều sâu làm bóng đá, chứ theo kiểu chu kỳ nhiệm kỳ thì thất thường là đương nhiên. Dù sao chia tay cụ Park cũng xin cảm ơn cụ. Chúc cụ ấy mạnh khỏe.
Híc cái mà Vietnam chúng ta đang nghĩ là ngang thái và vượt thái, sự thực nó là ngộ nhận cụ ạ. Đặc biết cấp độ đội tuyển chúng ta vẫn ở cửa dưới so với người thái. Mấy năm gần đây chỉ có các lứa U của Vietnam thì các cháu U mí đá cho các lứa U thái tốc đít lên xoắn quẩy vào mới hòa nổi Vietnam.

Cụ Park ra đi là chuẩn rồi. Đội tuyển quốc gia cũng có vận không phải cứ mạnh mà muốn có giải thưởng là có giải thưởng được. Bóng đá đông nam á suy cho cùng vẫn là vùng trũng thấp thôi. cũng chỉ lo ngo ngang trình nam á, mí châu đai dương.

civic trần 1987

Xe điện
Là như hạch cụ ạ. Ý của cụ ấy là vậy. Là tuyển Anh phải có cái cup! Nhưng em đính chính cho cụ ấy là NHA hấp dẫn, cầu thủ nổi tiếng thì nhiều nhưng bao nhiêu là người Anh thì ko nói ra. Bán kết của các kì world cup với euro những năm gần đây em thấy khá nhiều cầu thủ đá ở Anh hơn các nền bóng đá khác.

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là qua bao nhiêu năm bóng đá VN vẫn nằm dưới Thái Lan, từ thời Hồng Sơn Huỳnh Đức qua Văn Quyến Công Vinh đến giờ là Quang Hải Công Phượng vẫn như gà phải cáo mỗi khi gặp Thái. Thậm chí thế hệ "vàng" này của HLV xuất sắc nhất lịch sử là ông Park còn chưa 1 lần thắng nổi Thái.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Phong độ toàn đội xuống, kết thúc 1 chu kỳ thành công cùng mr Park.

Ăn tết vui vẻ nhé mọi người, xong ra giêng là rục rịch sea games tại Cam rùi ...
Năm nay còn cái asian cup cuối năm,nên phải bổ nhiệm HLV mới sớm để ổn định đội hình lối đá nữa

chim-ưng

Xe tăng
Vậy là qua bao nhiêu năm bóng đá VN vẫn nằm dưới Thái Lan, từ thời Hồng Sơn Huỳnh Đức qua Văn Quyến Công Vinh đến giờ là Quang Hải Công Phượng vẫn như gà phải cáo mỗi khi gặp Thái. Thậm chí thế hệ "vàng" này của HLV xuất sắc nhất lịch sử là ông Park còn chưa 1 lần thắng nổi Thái.
ngày xưa thôi , ngày xưa mình thấp hơn Indonesia và Malaysia một tí , Thái xếp trên Malaysia , Indonesia , Việt Nam , 5 năm qua mình vươn lên ngang cơ Thái trong khi đó Indonesia và Malaysia vẫn vậy , từ đó suy ra mình có tiến bộ , mà tiến bộ trong bóng đá mất rất nhiều thời gian và tiền bạc , cụ phải hiểu có nhiều nước có tiền và chấp nhận chi rất nhiều tiền cho bóng đá để mong muốn tiến bộ nhưng không thành công , với bóng đá có nhiều tiền hơn chưa chắc đã có thành quả như Trung Quốc chẳng hạn .

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thắng kinh cúp đây thây