[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Duhloss

Xe tải
Biết đâu cụ rùa nổi như MU trận CK C1 năm 1999 😅

Ngày mai các cụ cổ vũ đội nào? Riêng e cổ vũ cho Mã loại Thái. Đá với Mã luôn dễ hơn đá với Thái.
Điều lo ngại của em chính thức thành sự thực. Nhìn thế trận chúng ta thua toàn diện. Tại gỉai lần này phong độ các cầu thủ ko được cao. QH thất vọng 1 thay bằng TA thất vọng 2 rồi lại quay về đúng thất vọng 1

E hi vọng đội hình thấp thế thì tử thủ đc đến phút 70 nhưng TL nó đá cho hoảng loạn luôn.

Emesco

Xe điện
Cậu này bị sứt môi nên khuôn mặt vậy chứ không phải đuối sức

Tuấn Anh vào trận nào là mặt bơ phờ trận đó, chắc bạn này chỉ đá với đội yếu thôi. Tuyển thì bỏ

khong_co_xe

Xe tăng
Bài ca bỉ bôi dèm pha lại nổi lên. 2008 có ai ngờ cái đầu của Cv9 phút gần cuối đâu. Cho nên thôi thở nhẹ coi đến khi tiếng còi chung cuộc vang lên mới rõ mười mươi, còn thở là còn gỡ :))

Gaumabe

Xe tải
Em để ý cái mình kém hơn ở H1 là tốc độ, thằng Thon nó chạy khắp sân và nó chọn trung lộ khi không ai theo hay bịt cả.
Họ triển khai bóng và di chuyển rất nhanh. Mình không theo kịp và còn bị cuốn theo!
Đức với Dũng tốc độ chia bài cực chậm, nên thường bị áp sát cả người chuyền lẫn người nhận nên các cụ thấy mình ko giữ bóng nổi và lập bập như thế.
Cái này thì quả là chịu 😭.

Vô Dụng

Xe tăng
Không cụ ạ. Đợt đó ct mình điểm rơi phong độ tốt. Thể thao thì thời điểm quan trọng lắm. Nhưng lỗi từ HLV xếp đội hình quá
Em không nghĩ về điểm rơi, em nghĩ chúng ta quá ham muốn thắng Thái, quá ham muốn chứng tỏ hơn Thái, nên rất dễ mất bình tĩnh và đôi khi đánh mất luôn cả sự tự tin. Em chưa thấy các cầu thủ mình lại kém hơn chính bản thân họ như vậy trong hiệp một này.

shannon wl

Xe điện
Căn bản thế trận không triển khai được, bóng lên nó cắt hết.
Lão poking giỏi kéo giãn hàng thủ của ta, bóng họ kiểm soát quá tốt chuyền chuẩn ta kỹ thuật vẫn kém hơn họ.
Vẫn mong đá hết sức thôi

suntlower

Xe tải
em chả hiểu trận chung kết AFF kiểu gì khi số 3 Thái sút bóng và ghi bàn thì hậu vệ không lăn xả cản bóng mà lại quay lưng né bóng, thời gian còn lại thì đội bị dẫn bàn chẳng dám tấn công chờ hết hiệp còn đội đang dẫn bàn thì chẳng thèm thủ , chán

TieuFu

Xe container
Em để ý cái mình kém hơn của mình ở H1 là tốc độ,
Họ triển khai bóng và di chuyển rất nhanh. Mình không theo kịp và còn bị cuốn theo!
Đức với Dũng tốc độ chia bài cực chậm, nên thường bị áp sát cả người chuyền lẫn người nhận nên các cụ thấy mình ko giữ bóng nổi và lập bập như thế.
Cái này thì quả là chịu 😭.
Bài nó vậy ! Chơi chồng biên thì lại nhanh ngay ! Cánh phải dâng lên quấy !

Chauthanh11

Xe điện
Trận này đá tối om. H2 mà thắng, vô địch được thì em đề nghị dựng tượng cụ Park.
Sau trận này em càng căm thù cái lứa HS-HĐ tạo ra nỗi sợ Thái cho thế hệ cầu thủ bây giờ. Cứ gặp chưa đá chân tay đã run lẩy bẩy. Y chang trẻ con bị dọa ông ba bị.
Em là thế hệ sợ Thái suốt thời gian dài, nhiều năm trời. Cũng nhiều lần tự trấn an, ko dám nói ra những lo lắng lẩn khuất đâu đó trong tiềm thức. Tự đặt tâm thế rằng Thái nó đá hay, mình với nó ganh đua cũng mừng.

Chỉ đau cái là mấy ae cầu thủ ko chuẩn bị tâm lý. Tâm lý gì? Là gặp nó sẽ rất ức chế, nhưng bóng đá là một trò chơi, các em phải vui đã, ko vui thì đừng vào sân, vào sân thì hãy đam mê với trái bóng và fairplay. Yếu chỗ nào thì nỗ lực tập thêm.
Quan trọng là các bố fan cuồng cứ ảo tưởng không nhận ra 1 điều là về các kỹ năng cơ bản thì cầu thủ Thái nó ăn đứt VN .

vừa đi vừa láii

Xe container
Điều lo ngại của em chính thức thành sự thực. Nhìn thế trận chúng ta thua toàn diện. Tại gỉai lần này phong độ các cầu thủ ko được cao. QH thất vọng 1 thay bằng TA thất vọng 2 rồi lại quay về đúng thất vọng 1
Em lại thấy cơ hội vô địch của 2 đội như nhau. Thắng thua đều xứng đáng :D.
H1 ta thua toàn tập, những H2 hoàn toàn có thể khác. Cơ hội vẫn đều cho 2 đội

meodenminh

Xe điện
Vì trước trận dc báo chí thổi lên cao quá , hy vọng nhiều thì thất vọng lắm . Đá với Nhật , Hàn mình ko hy vọng thắng nên tâm lý ko căng thẳng , đá với Thái nó là đối thủ truyền thống và là trận CK nên tâm lý nó khác !
Mất hết phong độ cụ ạ.
Thái lan đã dậy cho VN và cụ Park một bài học để VN tỉnh trở lại

7vienngocrong

Xe tăng
Ấy đà e thất vọng với ô Park và đội tuyển hôm nay tệ quá. 5 năm với những cầu thủ quen thuộc và đấu Pháp k có gì lạ thì bị Thái bắt bài là chuyện hiển nhiên. Đối với người hâm mộ thì e nghĩ đây là cơ hội nhìn lại phân tích điểm yếu của đội tuyển 1 cách công tâm chứ k phải công kích nhau .

Donxa

Xe buýt
Không đánh biên dc thì tắt điện . cho ông Văn Thanh ra, cho Tấn Tài vào đánh biên.