[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Sfgs

Xe buýt
Thì đấy cụ, 3 quả bóng Vàng V-League mỗi mình cu Bunmathan nó cân tất đấy thôi…
Thật sự trận đấy tuyến giữa VN yếu hơn Thái, giá như có 1 tiền vệ trụ như Hoàng Thịnh đá rát, chia cắt tuyến viền vệ họ thì tốt, giống như Kante hay Casemiro chuyên đi phá nát tuyến giữa đội bạn

piano

Xe điện
Thip nói thật cũng thường thôi. Đá vòng loại WC có thể hiện đc gì đâu.
Trận thắng VN 2-0:
Phải nói năm đó tinh thần đội Thái và fan Thái ở mức rất rất thấp, cần 1 cú hích tinh thần để cứu nguy danh dự cả nền bóng đá, ko thì sụp đổ cả bầu đàn ban bệ. Và cô đã thương người Thái thật: VN thiếu nửa đội hình chính đang phong độ cực cao: Lâm - Đình Trọng - Trọng Hoàng - Hậu - Hùng Dũng. Vào trận thì mới đầu trận ô H Duy đã trượt chân kính biếu 1 bàn. Sau khi dẫn 2 bàn thì tiếp tục gặp may: Quang Hải có 1 quả phạt đập cột và 1 cú sút đập xà ngang, chưa tính thủ môn Thái cản trái phép ngoài vòng cấm ko ăn thẻ đỏ. Trận đó Quang Hải ăn 2 bàn thì còn xuất sắc hơn Thíp, trận đó Hải đá rất hay.
Năm nay VN đủ đội hình nhưng phong độ rõ ràng ko bằng giai đoạn 2020-2021, đặc biệt là Hải và Dũng, đáng tiếc.
Em phản đối câu này của cụ: năm nay Việt Nam đủ đội hình

motcuvaohoami

Xe buýt
Thật sự trận đấy tuyến giữa VN yếu hơn Thái, giá như có 1 tiền vệ trụ như Hoàng Thịnh đá rát, chia cắt tuyến viền vệ họ thì tốt, giống như Kante hay Casemiro chuyên đi phá nát tuyến giữa đội bạn
Hoàng Thịnh số đen. Lần nào gọi lên cũng gặp chuyện gì đó: đau mắt, cưới vợ, bị treo giò...

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trận chiến cuối cùng! 🇹🇭 🏆 🇻🇳
The Winner Takes It All

Bác cứ chơi thể thao rồi dự vài giải nghiệp dư thôi là biết. Chơi thể thao mà khiêm tốn và ko dám ngạo mạn thì tốt nhất là ở nhà ôm gấu bông ngủ thôi !
E k rõ cụ chơi thể thao đến mức nào nhưng cụ có biết trong đây có bao nhiêu cụ cũng chơi k và ai biết đc cụ chơi hay cũng nổ. Cũng may đội tuyển k ngạo mạn như cụ chứ e thấy mấy lý thuyết suông của cụ có giúp đc gì cho đội tuyển đâu mà là do vấn đề trình xem bđ của cụ nó kém, thà đừng nói cho nó xong chứ 10 trận sai cả 10 mà vẫn nổ đc thì e cũng chịu.

OTheAh

Xe tăng
Gây cấn đây, chỉ cần VN đá đúng phong độ Thái ko có cửa luôn

Rong Ruổi

Xe container
Đi chém nhau, mới cầm dao đã lo lắng run rẩy, tốt nhất ở nhà ! Nó là trận bóng, đá xong thì về, thua cũng chả chết thằng tây nào cả, sao phải lo cho mệt !
Biết mình biết người thôi. Sức mình đến đâu thì tự lượng sức đến đó. Cụ lạc quan, E bi quan

Rong Ruổi

Xe container

Pumzen

Xe ba gác
Mai VN mà loạng quạng dẫn trước 2:0 thì cứ yên tâm túc tắc đá ma thôi. Đến phút 80 Thái chưa gỡ đc bàn nào, có khi trên khán đài vắng bớt đi 1 nửa CĐV í nhỉ. :D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Thon kèo trái muốn bắt chết dễ thôi cụ. Kèo phải thường chơi được 2 que, chứ kèo trái chủ yếu chơi được 1 que thôi.
Buma nó chuyền quả thứ hai bằng chân phải còn nét hơn chân trái. Cụ xem lại trận lượt đi chưa. Cũng ko nên lo lắng quá vì thực ra bu xuất phát từ cánh chủ yếu là dùng những quả chuyền vượt tuyến hoặc xe nách chứ bu ko thể đột phá hay rê bóng như chanathip đc nên cũng ko phải là quá nguy hiểm. Nếu khối đội hình việt nam lùi sâu thì nhưngz quả chuỳen của bu sẽ vô tác dụng. Nếu chủ đôngk dâng cao và bẫy việt vị mới dễ ăn đòn. Thực ra thái ko quá mạnh đâu. Chỉ có điều nhiều fan muốn thắng nó quá nên nó ghi bàn thì bị tâm lí thôi. Còn nếu nó mạnh thật thì nó đã vùi hoa dập liễu mình rồi

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cái hay là những điẻm mạnh của thái nó đã phát tiết hết ra rồi ở trận lượt đi. Còn mìn ăn vả cho tỉnh táo lại con người. Nên vào sân ở lượt về sẽ với tâm thế khác hẳn. E ko muốn nói trc bước không qua. Nhưng nếu e dự đoán thì e rats tự tin đặt vào cửa….

piano

Xe điện
Ngày mai là 1 cơ hội rất tốt để tuyển QG chào hàng với Tân HLV.
Nếu chẳng may thua thảm, thì em dự đoán ít nhất 1/2 của thành viên của tuyển sẽ ko bao giờ còn cơ hội lên tuyển nữa đâu. Các cầu thủ nên chiến hết mình, vì suất lên tuyển ko auto có nữa đâu!

Sfgs

Xe buýt
Hoàng Thịnh số đen. Lần nào gọi lên cũng gặp chuyện gì đó: đau mắt, cưới vợ, bị treo giò...
Cụ nghĩ sao về TA, thật sự em xem TA đá ở clb và tuyển cứ thấy em này cho vào để đủ đội hình, thể lực yếu, chuyền dài thì 0, kiến tạo cũng thế nốt. Thay chỗ của TA bằng Hải Huy thì có lẽ VN có nhiều bài tấn công hơn

piano

Xe điện
Cụ nghĩ sao về TA, thật sự em xem TA đá ở clb và tuyển cứ thấy em này cho vào để đủ đội hình, thể lực yếu, chuyền dài thì 0, kiến tạo cũng thế nốt. Thay chỗ của TA bằng Hải Huy thì có lẽ VN có nhiều bài tấn công hơn
Đó là lý do mai là ngày cuối của cụ Park.
1 bộ phận người hâm mộ buồn, chứ anh em Vleague chắn chắn đang vui lắm, vì bài sắp chia lại ván mới rồi

Bobbo

Xe điện
Giải 2018 có Huy Hùng, Đức Huy đá tvpn khá ổn. Tiếc là những Văn Thuận, Cao Văn Triền lại ko có duyên với tuyển qg. Còn Hải Huy đá cao ko cùng vị trí với TA nên bảo gọi thay thế cũng khó. Có chăng là thay Ngọc Quang, Văn Toàn hay Văn Quyết

Haicau4x4

Xe máy
Nhiều cụ xem bóng đá chỉ nhìn vào tình huống mà ko bao quát chiến thuật. Lại đi bênh Duy Mạnh chê Hải Quế, rõ ràng trận này ông Park để Hải Quế tham gia tấn công tạo bất ngờ, và Hải đã làm rất tốt. Tất nhiên để bù lại việc tấn công thì Duy Mạnh đc yêu cầu bọc lót cho Hải, khác với mọi khi là Hải bọc cho Mạnh. Tuy nhiên Mạnh đá kiểu bản năng, ít dùng não, nên không tuân thủ mà vaanx đá với xu hướng cao hơn Hải, và quái kiệt Bumathan nhìn thấy điều đó bắt VN phải trả giá. Lỗi hoàn toàn là của Duy Mạnh ko tuân thủ đấu pháp, nên ông Park mới thay ngay là như vậy. Còn bàn thứ 2, BHVA cũng ko có lỗi, khi chưa kịp trở lại vị trí vì đồng đội làm mất bóng quá nhanh. Và ông nào chơi đá bóng có tí chuyên nghiệp đều biết, cả 2 bàn thua đều ko phải do Việt Nam cố tình bẫy việt vị rồi bị lỗi, ít có đội nào đá 3 trung vệ mà chơi bẫy việt vị ntn lắm, rủi ro quá lớn. Đơn giản là những pha chuyền quá đẳng cấp của số 3 bên Thái, bên mình cũng có Hoàng Đức Hùng Dũng cũng có thể làm đc, nhưng tiếc rằng Tiến Linh chỉ biết đánh đầu nên ko thực hiện. Tóm lại trận vừa rồi kết quả 2-2 là hợp lý theo 3 bất và đẳng thức sau :
Polking > Park
Thái Lan + Bumathan = VN + Văn Đức + Duy Mạnh
Lợi thế VN > TL
Như vậy để thắng TL trong trận đấu tới ta cần lọi bỏ Văn Đức + Duy Mạnh( Quang Hải vô hại nhưng còn làm bóng ma hút cầu thủ Thái, cho 0 điểm, còn 2 thằng kia cho âm điểm), và ông Park cần 1 bài vở tốt để ghi bàn ( như cách đưa Hải Quế lên ở lượt đi) sau đó đưa VN về chế độ đá với Nhật. Nếu lmf đc như vậy VN có thể thắng 1-0 hoặc 2-1 theo công thức :
Park > Polking
VN - Văn Đức - Duy Mạnh > Thái Lan + Bumathan
Lợi thế TL ( chắc là cđv và cái sân trơn trượt) > VN.
Kết quả thế nào thì việc chia tay với ông Park sẽ rất buồn vì đầy kỷ niệm nhưng là không đáng tiếc.