[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

nhuataiche

Xe container
Cứ phải tự AQ huyễn hoặc bóng đá VN là tương lai là đỉnh cao còn đối thủ là nhãi nhép là tôm tép thì mới là cdv chân chính hả? ;))

Gáy làm gì cho lắm. Trước trận thì khinh thường sỉ nhục đối thủ cuối trận thì đẹp mặt ra
Nhát như cáy, làm gì cũng sợ thua thì ở nhà ko nên ló mặt ra đường ! Đá bóng mà cũng ko dám mạnh miệng đặt mục tiêu để vươn tới thì tốt nhất là ở nhà cho vợ nuôi đi !

ductien.su

Xe tăng
Nhát như cáy, làm gì cũng sợ thua thì ở nhà ko nên ló mặt ra đường ! Đá bóng mà cũng ko dám mạnh miệng đặt mục tiêu để vươn tới thì tốt nhất là ở nhà cho vợ nuôi đi !
Cụ lại đánh tráo khái niêm tự tin, bản lĩnh ra đánh đồng với ngạo mạn, ảo tưởng, coi thường đối thủ rồi;))

motcuvaohoami

Xe buýt
Lứa của Thái khoảng 96,97 trở về sau luôn có thành tích không tốt trước VN trong vòng 4,5 năm nay, chỉ có 7/23 cầu thủ của Thái ở giải này sinh sau năm 1996, còn lại là thành phần nòng cốt giúp Thái thăng hoa ở giai đoạn 2013-2017, với 2 AFF Cup, 3 HCV Seagames, 1 lần hạng tư Asian Games, 1 lần vào VL3 WC Châu Á, Lực lượng này khiến chúng ta lo ngại nhiều hơn vì yếu tố kinh nghiệm trận mạc và thực tế đã diễn ra những cái tên T.DangDa, T.Bumathan, ... vẫn thể hiện đúng bản lĩnh của mình.
Lứa cụ nói bên Thái gọi là lứa Zico Kiatisuk. Lứa này em thích Dangda và vua cùi chỏ Theerathon. Chanathip em cũng không thích lắm. Lứa này ngang với lứa Văn Quyết, Ngọc Hải, Trọng Hoàng.

Lứa ngang với lứa CP, QH, VH (95 đến 2000) của Thái cũng nhiều cầu thủ đá hay nhưng thành tích quốc tế rất tệ nên gần như mất tự tin. Lứa này em thích Ekanit với Suphanat. Còn Kritsada thì dưới thời bác Polking cũng rất đáng xem. Cậu này chơi rất thông minh, giống với Đình Trọng nhà mình. Suphanat còn ít tuổi nhưng đá sớm nên em xếp vào lứa này, chứ thực ra Suphanat nên được xếp vào lứa Văn Khang ở dưới.

Lứa sau nữa ngang với lứa Văn Khang, Văn Trường của Thái còn tệ hơn.

Nên bóng đá Thái giờ rất lo khi tre sắp già mà măng chưa mọc.

motcuvaohoami

Xe buýt
Đang so đối đầu 2 tuyển với nhau thì lôi cái chức vđ nhờ thắng Mã ra đánh tráo khái niệm làm j vậy?
Hòa 2-2 nhưng mà lại là hòa ngay trên sân nhà mình mà vẫn bảo là ngang phân đc thì cũng tài. Nếu là ngang phân thì cái luật bàn thắng sân khách đem dục rác ah?
Chính mấy ông fans cuồng mới là mấy ông to mồm nhất, chưa đá đã nổ banh xác pháo VN ao trình Thái nhé. Có thể lội từ pages 354 trong thớt này để kiểm chứng. Cái này chả # j phản lực ném quả bóng đi rồi bị nó bật trở lại vào đầu đâu.
Cụ cả giận nên mắt mờ rồi. Em so cả thành tích đối đầu đó. Mình hòa sân Thái thì bị kêu không thắng nổi Thái, còn Thái hòa sân nhà mình thì lại kêu Thái hơn trình mình? Logic thế mà không bị giễu cợt là hơi phí đó nha.

Xe gia đình

Xe điện
Thôi thì nhường cho Thái tất cả những gì hay ho nhất: trên cơ, áp đặt, nhuyễn, ban bật, đẳng cấp .......
VN chỉ nhận cái cup năm nay thôi :)

Donxa

Xe buýt
Theo cháu thì có ít nhất 3 cầu thủ ko nên có trong đội hình ra sân là Duy Mạnh, Quang Hải và Hải Quế.

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Có thể suy nghĩ em hơi lạ, nhưng nếu em là cụ Park. QNH nên ngồi ngoài. Hải cứ gặp Thái là như bị động kinh vậy. Vn vẫn còn Thanh Bình chơi cực hay khi gặp Nhật Bản. Thanh Bình, Thành Chung, V.A hoặc Duy Mạnh.
Hải Quế tâm lý kém, lúc cần lạnh thì lại nóng, chơi tiểu xảo mà không quái, đáng ra khi nó chạm vào mình thì phải ngã lăn ra chứ không phải là gầm gừ ăn thua với nó. Lúc chuyền quả thành bàn thì vênh mặt ngạo nghễ, đến lúc bị nó lừa cho ngã sóng xoài thì nằm ôm mặt, đẳng cấp thấp là chỗ ấy.
Nhưng em khoái cụ motcuvaochim , he he, đã nổ thì nổ cho hoành tráng, cứ phán ăn 4, 5 quả việc gì phải lom dom 1-0 cho nó hèn, đến mơ cũng không dám chả trách bao năm cứ gặp Thái là sợ

Lam garden

Xe tăng
Mời các cụ điền từ thích hợp vào chỗ ???. Em dự 0-2.

Xe gia đình

Xe điện
các báo lần lượt thay nhau lên đội hình ra sân cho cụ Park:
Liệu mình chơi 5 tiền vệ (không tiền đạo) trong H1 được không nhỉ. Nếu dẫn 1 bàn thì tiếp tục như vậy cho hết trận. Nếu H1 hoà 0-0 thì H2 rút 2 tiền vệ ra thay bằng 2 tiền đạo :)

Duhloss

Xe tải
Các bác cãi nhau nhiều quá.
Giờ làm quả độ minigame: bác nào bắt cửa Thái vô địch thì chuyển cho chã bát phở (50k), bác nào bắt cửa Việt vô địch cũng chuyển cho chã như vậy. Danh sách tham gia 2 bên sẽ đc update công khai đến trước giờ bóng lăn. Hết trận bên nào thua thì tất cả suất phở bên đó chuyển sang quỹ Sưởi Ấm Bản Cao. Bên nào thắng thì rủ nhau mời chã đi ăn phở thay cơm 🤣 Thế là xong, thiết thực, đỡ cãi nhau 🤣 Mỗi bên tầm 20 bác ăn phở là các cháu cũng thêm đc ít áo ấm 😀
E theo cửa VN 🇻🇳😄🇻🇳 coi như chấp các bác nửa trái 😎

nhuataiche

Xe container
Cụ lại đánh tráo khái niêm tự tin, bản lĩnh ra đánh đồng với ngạo mạn, ảo tưởng, coi thường đối thủ rồi;))
Bác cứ chơi thể thao rồi dự vài giải nghiệp dư thôi là biết. Chơi thể thao mà khiêm tốn và ko dám ngạo mạn thì tốt nhất là ở nhà ôm gấu bông ngủ thôi !

motcuvaohoami

Xe buýt
Theo em, nếu mà công tâm nhất ta cần đặt câu hỏi: Tại sao cụ Park lại xếp đội hình như vậy?

Nhìn đội hình ta có thể nhận thấy việc xếp ba trung vệ có khả năng phất dài vượt tuyến tốt nghĩa là cụ Park đã tính đến khả năng Thái Lan tập trung quân đông ở trung tuyến. Thực tế diễn ra đúng như vậy.

Điểm yếu của sơ đồ 3 trung vệ chính là bị hở sau lưng. Theo toán học thì 3 trung vệ sẽ nhiều hơn 2 nhưng sự thực lại không phải vậy. Đá 2 trung vệ là 2 ông bọc lót cho nhau, còn 3 trung vệ thiên về 1v1, nên nếu bị qua là gôn nguy hiểm ngay.

Nên nhiều cụ trách 3 trung vệ của ta là hơi quá. Việc phòng ngự là việc chung của toàn hệ thống chứ chả phải mỗi nhiệm vụ của trung vệ.

Cụ Park thay Việt Anh vào chả phải do Ca sĩ đá dở mà là muốn chơi bóng bổng mà thôi.

Việc cụ Park dùng Quang Hải nhưng đẩy sang cánh trái, theo em là muốn khoét vào vị trí Kritsada khi trung vệ này đá dạt biên hết cỡ. Trong trận đã có tình huống Văn Hậu đi bóng vào trung lộ rồi xỉa ra sau lưng Kritsada rồi. Quang Hải đá không hề kém. Trận vừa rồi Tuấn Hải mà chuyền qua thì có lẽ em nó rất có thể đã có bàn thắng rồi. Tương tự pha Tiến Linh chuyền sửa lưng em nó ở pha phản công.

Nói gì thì nói, Quang Hải vẫn là cầu thủ nhỏ ở những trận đấu lớn. Vấn đề của Quang Hải bây giờ là có nhận được sự hỗ trợ nhiệt tình của đồng đội nữa hay không mà thôi.

Đội hình mà nhiều cụ chê cụ Park bảo thủ đó trong 30p đầu đá cho Thái chuyền nhầm loạn xạ, và đã ghi được bàn. Nhưng sau đó lại đá lập bập. Tại sao thì chỉ có anh em cầu thủ biết rõ nhất. Hy vọng, trận lượt về chúng ta sẽ đá một trận để đời tri ân người hâm mộ, thầy Park và BHL.

nidea

Xe tăng
Tiến Linh chỉ chọn vị trí tốt để ghi bàn thôi, chứ đòi hỏi tư duy kiến tạo và cầm bóng thì lại quá sức.
Cái chính là em thấy tư duy bình thường cũng thấy rằng là quả đấy chuyền xuống thì QH và VH đều nhận dc bóng còn chuyền ngược lại như vậy quả thật là hơi khác thường hay ku cậu đang nghĩ theo kiểu dốc bóng xuống biên rồi trả ngược lại ko biết :))

Xe gia đình

Xe điện
Bác cứ chơi thể thao rồi dự vài giải nghiệp dư thôi là biết. Chơi thể thao mà khiêm tốn và ko dám ngạo mạn thì tốt nhất là ở nhà ôm gấu bông ngủ thôi !
Thật sự thể thao đối kháng mà không có máu ăn thua thì chỉ là thể dục dưỡng sinh.

Lam garden

Xe tăng
Liệu mình chơi 5 tiền vệ (không tiền đạo) trong H1 được không nhỉ. Nếu dẫn 1 bàn thì tiếp tục như vậy cho hết trận. Nếu H1 hoà 0-0 thì H2 rút 2 tiền vệ ra thay bằng 2 tiền đạo :)
Thế thì Thái nó ép mình lòi kèn cụ ah :D. Vẫn phải có T Linh để hậu vệ Thái nó ko giám lên cao. Có thể thay T Hải bằng T Anh, đá với 3 tiền vệ trung tâm đẩy H Đức đá cao hơn T Anh đá thấp nhất.

chẳng có tên

Xe tăng
E thích kịch bản thế trận giằng co . 2 bên tranh chấp chủ yếu tuyến giữa. Và đến phút bù giờ VIệt Nam ghi bàn . 1-0 là đủ . Ngư thế lẩu Thái nó mới càng cay

Xe gia đình

Xe điện
Thế thì Thái nó ép mình lòi kèn cụ ah :D. Vẫn phải có T Linh để hậu vệ Thái nó ko giám lên cao. Có thể thay T Hải bằng T Anh, đá với 3 tiền vệ trung tâm đẩy H Đức đá cao hơn T Anh đá thấp nhất.
Em mong hậu vệ Thái lên cao để mình phất dài cho tiền đạo ảo (tiền vệ cao) :)

formen

Xe lăn
Sau giải này hlv mới cầm cả u23 và tuyển, em đề xuất liên đoàn k áp chỉ tiêu cho giải này để hlv chủ động nhặt quân cả tuyển cả u23 tăng sức cạnh tranh, trẻ hoá đội hình.

Cc còn nhớ trận cụ gong thắng r mà vẫn xua quân lên, r bị gỡ hoà, có tí phê bình nhưng mang tính chất xây dựng, chứ không kiểu xỉa độc như bây giờ, ng có trách nhiệm đọc rất nóng mắt.

motcuvaohoami

Xe buýt
Tiền đạo mình kể cả Tiến Linh gần đây vẫn được kéo xuống đá tiền vệ mà cụ. Bóng đá hiện đại hiện nay, sơ đồ chiến thuật chỉ mang tính đại khái thôi chứ vào trận xoay kinh lắm. Trận trước em thấy có thời điểm mình xếp 5, 6 ông đứng ngang hàng ở khu sát cấm địa của Thái Lan. Nếu trừ đi 2 ông chạy cánh thì đích thị là 343. Lúc này Hoàng Đức và Hùng Dũng đá cặp tiền vệ trung tâm.