[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

ducnx85

Xe tải
Em rất tin vào trận sau mình lật ngược dc tình thế và lên ngôi vô địch. Tin vào tài cầm quân của thầy Park khi đã biết dc sức mạnh của Thái hn mà đưa ra đấu pháp phù hợp để chiến thắng như 2 trận bk đá với Indo ( lượt đi hoà- lượt về ăn)

Vô Dụng

Xe tăng
Nói chung, các cầu thủ Thái có kĩ thuật hơn mình, họ di chuyển, chạy chỗ cũng hay hơn. Tuy nhiên, mức chênh lệnh không nhiều, nên thắng bại từng trận còn tuỳ thuộc vào sự chuẩn bị của từng đội, tinh thần thi đấu, sự chỉ đạo của HLV.
Do vậy, mình vẫn có cơ hội ở lượt về, với mục tiêu tử thủ giữ sạch lưới và chớp thời cơ phản công để có 1 bàn. Rất khó nhưng nếu may mắn vẫn có thể.
Thái Lan vẫn có cơ hội đoạt cúp nhiều hơn, không phải chỉ vì đã ghi được hai bàn sân khách, mà chủ yếu vì thực lực họ mạnh hơn ta.
Trọng tài hôm nay bắt khách quan, dù người vn mình không hài lòng với vài quyết định của ông ta.
Chính xác hôm nay Thái đã khắc chế rất tốt chiến thuật của VN. Về mặt thế trận rõ ràng hôm nay mình kém hơn họ, còn về con người cụ thể em Ko thấy mình kém hơn.

Yelnut

Xe tăng
Không hẳn cụ. Cháu vẫn tin HD đá tốt. Trận này tâm lý nặng nên nhất thời.
Không phải là tâm lý đâu. Trận đấu trước cụ xem lại thì thấy chạy liên tục, trận này chưa hồi kịp, vào trận với Thái Lan lại xông lên áp đặt.

Trận này cánh phải Tấn tài còn có tý sức ép. Cánh trái Văn Hậu xịt hẳn. Chắc do sợ dính thẻ nên đá an toàn quá. Tấn công cũng dở mà thủ thì cứ như đá đùa.

Trận tới ko sợ thẻ chắc sẽ đá máu lửa hơn.
Thật sự ở trận này, cánh của Văn Hậu không có đối tác để phối hợp chồng cánh

Cucumin

Xe điện
Tại sao các cụ cứ đổ lỗi cho cầu thủ mình nhỉ. Vấn đề là HLV xếp sai vị trị và đọc trận đấu quá kém thì làm sao mà đá được. HLV phải là người chịu trách nhiệm và có lỗi ở đây. Bao cầu thủ có phong độ tốt, đá hay lại cất đi thì chả toang
Thấy 2 anh BLV chém kinh quá Ông Park HLV vĩ đại nhất mọi thời đại. Ông Park giỏi thật, nhưng cũng chỉ đưa bóng đá Việt Nam đá ngang ngửa với Thái thôi .

Zerodaide

Xe buýt
Có lẽ trận tớithaayf pack nên để QH dự bị. Kể từ khi sang pháp thì QH đã đánh mất bản thân rồi.

ductien.su

Xe tăng
Chính xác hôm nay Thái đã khắc chế rất tốt chiến thuật của VN. Về mặt thế trận rõ ràng hôm nay mình kém hơn họ, còn về con người cụ thể em Ko thấy mình kém hơn.
Khoản bước 1 và xoay trở với bóng em thấy mặt bằng cầu thủ VN luôn kém hơn Thái.

meodenminh

Xe điện
E ko đồng ý với cụ, kỹ thuật là cái thứ rất khó so sánh. VN và Thái ngang nhau thôi, nhưng tư duy và tuân thủ chiến thuật thì trận này Thái hơn.
Em cũng thấy kỹ thuật thì ko thể so sánh được , vấn đề là cách tổ chức chiến thuật thì hôm nay Vn có vấn đề. Không thấy VN đưa ra đấu pháp gì rõ ràng khắc chế được cách đá của Thái, thiếu cái đầu lạnh

nowhereland

Xe điện
Hội đồng HLV online còn phát hiện ra và nhận định ngay từ đầu, không hiểu ông Park có bị ma làm không nhưng 2 bàn thua hôm nay lỗi 100% do HLV.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
E ko đồng ý với cụ, kỹ thuật là cái thứ rất khó so sánh. VN và Thái ngang nhau thôi, nhưng tư duy và tuân thủ chiến thuật thì trận này Thái hơn.
Cụ xem bóng đá nhiều không, em hỏi thật? Còn người xem nhiều chỉ nhìn cách đỡ, đón bóng, cách ban chuyền, cách dẫn bóng, cách tranh chấp... thì nhận ra không khó cầu thủ bên nào kĩ thuật tốt hơn.