[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

doctor103

Xe điện
em đang nghĩ đến việc lượt về cũng hòa và sẽ phải đá pen, giải này không tính bàn thắng sân khách nên nếu hòa sau 120' thì sẽ phải đá pen

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bỗng dưng em thấy hơi lo :((

Chauthanh11

Xe điện
Xem đá bóng từ bé đến giờ mới thấy hòa 0-0 trên sân khách là bất lợi đấy cụ?

Phải tránh 1 trận hòa có tỷ số ở trận lượt về thế thôi, về Mỹ Đình mà không ăn được Indo thì cũng nên nghỉ.

Thừa nhận đá sân khách đặc biệt vs Indo thời điểm này là khá khó, đây là một tỷ số chấp nhận được, em nghĩ mình sẽ thắng 2-0 và vào chung kết thôi.

Vài chục năm nay từ Sea games năm 95, Thái mới là đối thủ lớn nhất của chúng ta tại Đông Nam Á.

Cơ hội lớn và lợi thế vẫn thuộc về Việt Nam ...
Hòa 0-0 giống con dao 2 lưỡi còn gì nữa , trận tới để đối thủ ghi 1 bàn thì VN phải ghi 2 bàn .
Và 24 năm nay ở AFF thì VN chưa thắng nổi Indo đâu đấy

Lam__Phương

Xe điện

Phải tránh 1 trận hòa có tỷ số ở trận lượt về thế thôi, về Mỹ Đình mà không ăn được Indo thì cũng nên nghỉ.

Thừa nhận đá sân khách đặc biệt vs Indo thời điểm này là khá khó, đây là một tỷ số chấp nhận được, em nghĩ mình sẽ thắng 2-0 và vào chung kết thôi.

Vài chục năm nay từ Sea games năm 95, Thái mới là đối thủ lớn nhất của chúng ta tại Đông Nam Á.

Cụ xem C1 thì nhiều chứ cứ nhăm nhăm hoà 0-0 trên sân khách lượt về đội khách nó thoải mái tâm lý hơn khi mà nó ghi đc 1 bàn là cong đít lên rượt đuổi trong khi chủ nhà cũng khó mà toàn tâm toàn ý tấn công được. Tất nhiên so với 1 trận thua sân khách thì trận hoà 0-0 là tốt rồi.

Pumzen

Xe ba gác
Không rõ thể thức luật thi đấu giải AFF năm nay ở vòng bán kết, CK có thay đổi không? Như các giải trước thì không tính bàn thắng sân nhà hay sân khách, chỉ tính số lượng bàn thắng thua thôi. Như trận hoà 0:0 hôm nay, nếu hôm tới tiếp tục hoà có tỉ số thì giải quyết thắng thua bằng đá hiệp phụ và màn đấu súng.

Lam__Phương

Xe điện
Không rõ thể thức luật thi đấu giải AFF năm nay ở vòng bán kết, CK có thay đổi không? Như các giải trước thì không tính bàn thắng sân nhà hay sân khách, chỉ tính số lượng bàn thắng thua thôi. Như trận hoà 0:0 hôm nay, nếu hôm tới tiếp tục hoà có tỉ số thì giải quyết thắng thua bằng đá hiệp phụ và màn đấu súng.
Giải năm nay lại tiếp tục tính bàn thắng sân khách rồi cụ ạ.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Cụ xem C1 thì nhiều chứ cứ nhăm nhăm hoà 0-0 trên sân khách lượt về đội khách nó thoải mái tâm lý hơn khi mà nó ghi đc 1 bàn là cong đít lên rượt đuổi trong khi chủ nhà cũng khó mà toàn tâm toàn ý tấn công được. Tất nhiên so với 1 trận thua sân khách thì trận hoà 0-0 là tốt rồi.
Em đồng ý 0-0 là tỷ số tiềm ẩn rủi ro nhưng bất lợi thì chắc chắn không ạ, sân nhà sân khách nó khác nhau 1 trời 1 vực luôn giả dụ trận thắng China ngay đầu năm nay chúng ta đã rõ ạ...

Dream 100

Xe trâu
Người OF
QH coi như xong mùa này với Pau rồi , không biết mùa sau còn đá hay nó đẩy về VN lại
Em nghĩ với thể lực, phong độ như hiện tại thì Q. Hải về Việt Nam cũng cần thời gian hòa nhập!

Hải tụt trình nhanh quá. Nhận xét cảm tính của em là Hải không còn sự tự tin cầm bóng, sút phạt không ổn, thiếu tính sáng tạo cùng lối chơi thông minh vốn có, không còn khả năng di chuyển nhanh nhẹn và quan trọng nhất là Hải đang thiếu sự ăn ý với đồng đội?

Bobbo

Xe điện
Em nghĩ với thể lực, phong độ như hiện tại thì Q. Hải về Việt Nam cũng cần thời gian hòa nhập!

Hải tụt trình nhanh quá. Nhận xét cảm tính của em là Hải không còn sự tự tin cầm bóng, sút phạt không ổn, thiếu tính sáng tạo cùng lối chơi thông minh vốn có, không còn khả năng di chuyển nhanh nhẹn và quan trọng nhất là Hải đang thiếu sự ăn ý với đồng đội?
Ko kém thì Pau nó ko nhả về khi đang giữa mùa đâu cụ. Hải phế thật rồi, em có chung quan điểm Hải nên dự bị trận tới.

Lam__Phương

Xe điện
Em đồng ý 0-0 là tỷ số tiềm ẩn rủi ro nhưng bất lợi thì chắc chắn không ạ, sân nhà sân khách nó khác nhau 1 trời 1 vực luôn giả dụ trận thắng China ngay đầu năm nay chúng ta đã rõ ạ...
Vấn đề ở thể thức lượt đi lượt về tính hiệu số sân khách thì mình vẫn phải đá thận trọng vừa đá vừa đảm bảo k để thủng lưới cụ ạ vì chỉ cần Indo ghi 1 bàn là coi như chấp hoà rồi.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Vấn đề ở thể thức lượt đi lượt về tính hiệu số sân khách thì mình vẫn phải đá thận trọng vừa đá vừa đảm bảo k để thủng lưới cụ ạ vì chỉ cần Indo ghi 1 bàn là coi như chấp hoà rồi.
Cái này em rành mà cụ, theo em hôm nay chúng ta đá không hay nhưng về sân nhà sẽ khác hẳn, cụ và em cùng chờ nhé...

Chauthanh11

Xe điện

Chuẩn rồi cụ , có lẽ QH chưa chuẩn bị cho giải đấu này .
Nói chung là cảm giác bóng không còn , thể lực cũng yếu , và không còn tự tin , sức ỳ như đang tập nặng giữa mùa .
Có thể ngồi dự bị nhiều ở Pau nên QH cùn hẳn đi

Lam__Phương

Xe điện
Cái này em rành mà cụ, theo em hôm nay chúng ta đá không hay nhưng về sân nhà sẽ khác hẳn, cụ và em cùng chờ nhé...
E cũng hi vọng thế dù sao e thích ĐT chơi thận trọng hơn.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trận này tay Shin cũng tính kỹ rồi ! Mình thế yếu đó cụ ! Nó cho tính bàn sân khách sân nhà là để chống lại cái chuyện thủ hòa 0-0 rồi về nhà xử ! Gió thổi ngược rồi !
Cứ cho là cụ kia tính, nhưng có ra kq ko là chuyện khác. Indo đá sân nhà hơn người còn bị Thái cầm chân, trận nay muốn chén VN luôn nhưng cũng bất lực. Indo chắc chỉ có bài chuyền vượt tuyến kiểu vlic đó thôi. Trận sau mong VN thắng 1-0 cho kịch tính ;))

1. Vn lợi thế sân nhà: chắc chắn có
2. Indo lợi thế hòa ts là vào: chưa chắc xảy ra
Đặt lên bàn cân, cháu vẫn nghĩ VN sáng hơn, có thể thắng chỉ 1-0

berryfun

Xe điện

Giải này key player là Văn Lâm, Tiến Linh, Hùng Dũng và Hoàng Đức thôi. Có lẽ Hải sẽ ko quay lại phong độ cũ được đâu

berryfun

Xe điện
Chính xác cụ ơi. Thắng được nó sân khách cổ động viên nó làm loạn cũng mệt. Trẩn nay cơ bản là thành công dù nó có 2 cơ hội tốt để ghi bàn nhưng bản thân cầu thủ Indo cũng cóng và lóng ngóng.
Vietnam thì bhl chủ hòa ngay từ đầu trận rồi.

lượt về mà ko giải quyết được thì cũng ko xứng đáng vào chung kết.

cháu tin là lượt về sẽ là 2-0 hoặc 3-0 cho Vietnam

bleo

Xe tăng
Thằng em QH còn bám đít Văn Nổ thì chỉ có đứt.

Sfgs

Xe buýt
Mới hôm hay hôm kia em phát biểu là ĐT không mạnh bằng năm 2018 thì ăn 1 đống gạch rồi đây .

Giải này thì gần như cả ĐT đều xuống ,phải thừa nhận là các cầu thủ như Hải Quế , Hùng Dũng hay thậm chí cả Quang Hải , Văn Thanh , Văn Đức đều qua thời đỉnh cao rồi . Giờ các bạn ấy phong độ chỉ có đi xuống hoặc đi ngang chứ khó mà lên nổi lắm .

Nhân tố mới thì không có nên khó có sức bật , và nói thật thì cụ Park cũng hết bài , hết khát khao rồi
Những ai xem đá bóng lâu năm, hâm mộ thực sự thì nhận ra là các cầu thủ cũng chỉ có 1 khoảng thời gian đạt phong độ cao tầm 1 2 năm thôi, thật ra có nhiều trường hợp ngoại lệ như Modric, messi thì k nói làm gì. Ví dụ như đội tuyển Bỉ, năm 2018 đá rất hay nhưng năm 2022 vẫn con ng đấy, HLV đấy thì lại bị loại sớm. Bóng đá nó phải có sự thay đổi, đào thải vv