[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Chauthanh11

Xe điện
Lần trước đá ở Sing cũng đổ tại đủ thứ rồi hoà 0-0; lần này cũng thế. Trước giải thì nào là out trình với đủ đẳng cấp đá với Nhật Hàn.... Nói chung kiểu gì cũng nói được. Khi người ta có ý kiến trái chiều thì là tự nhục... Thẳng thắn ra mà nói thì giải này nhiều cầu thủ có vẻ không ở phong độ tốt nhất, mà gọi ông không có phong độ tốt lên lại thường cho đá chính thì là do huấn luyện viên chứ do cái gì nữa. Lúc nào cũng chỉ ca ngợi với tìm ra cả đống lý do khi đá không như ý nhưng tuyệt nhiên cầu thủ với huấn luyện viên là ai nói gì cũng bị mắng hết. Hỏi làm sao cầu thủ đá hay thế mà nước ngoài nó chả thuê mấy. Toàn các bố tự sướng với nhau.
Mới hôm hay hôm kia em phát biểu là ĐT không mạnh bằng năm 2018 thì ăn 1 đống gạch rồi đây .

Giải này thì gần như cả ĐT đều xuống ,phải thừa nhận là các cầu thủ như Hải Quế , Hùng Dũng hay thậm chí cả Quang Hải , Văn Thanh , Văn Đức đều qua thời đỉnh cao rồi . Giờ các bạn ấy phong độ chỉ có đi xuống hoặc đi ngang chứ khó mà lên nổi lắm .

Nhân tố mới thì không có nên khó có sức bật , và nói thật thì cụ Park cũng hết bài , hết khát khao rồi

hoaoaihuong

Xe buýt
Em thấy trận này công mờ mịt quá! Chẳng có pha nào ra hồn, đá như bế tắc và cầm cự cố không để thua. Em xem mà giả định Việt Nam ghi một trái trước thì sao? Chắc là sức ép khủng khiếp, khỏi giò cẳng bài biếc, lượt đi lượt về gì hết Indo dồn lên tất tay luôn chứ không đùa! Dưng thế trận kiểu đó thì ghi bàn là viển vông! Không hiểu cụ Park dấu bài cho lượt về hay là gì khác, chứ đá thế mà vượt qua Indo được thì cô thương cùng mình luôn! :(( .

Son.Hoang

Xe tăng
Có nhẽ các cụ quên một điều : hôm nay hàng tiền vệ chúng ta bị gãy vì phải đụng độ với đồ hàng hiệu thứ thiệt từng chơi ở ngoại hạng Anh. Ông nhập tịch này chuyền mấy quả phản công sắc như dao cạo làm anh em bên mình hết cả hồn. Quang Hải sang Pôn với pồn kiểu này có khi hết một năm là hỏng hết chân
Đúng rồi cụ. HLV Park không nên để QH đâ chính. Cậu ấy không còn cảm giác với bóng nữa. HLV Park vẫn quá uhm là cảm tính khi chọn người. Thanh bình đá hay thế mà ko được sử dụng những trận này trong khi DM quá tệ. Việt Anh, thành chung đá rất ổn mà không bao giờ được sx đá chính.

Hieumos

Xe container
Đá trên chảo lửa, dưới sức ép 5 vạn khán giả khó mà đá được.

Em nghĩ kết quả 0-0 là thành công. Ông Park cũng chủ động cầm hòa khi cho Văn Thanh đá đầu, rồi thay Tuấn Anh vào.

Về sân nhà đội tuyển sẽ tấn công nhiều hơn.

Mà phải nói rằng lão Shin rất tỉnh. Biết sức mạnh của tuyển VN ở 2 hậu vệ cánh nên hôm nay bịt chặt làm ta không lên bóng được.

Riêng với Văn Hậu, sau trận với Mã em thấy rõ là cũng đã có sự thay đổi, không còn những động tác tay thừa nữa, rõ ràng đã có sự nhắc nhở từ BHL. Quả song phi hôm nay như kiểu nóng máu bộc phát chứ không cố ý lộ liễu như trước.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hehe! STY tính đúng như em nói nhé! Phút 90 mới thay một lúc 3 cầu thủ vào cầu may. Chắc chắn ông ý không muốn bị thủng lưới ở sân nhà!
Bây giờ áp lực rõ ràng nằm ở phía VN mình. Bắt buộc ghi bàn ở sân nhà và giữ sạch lưới. Indo cũng lại đá y hệt lượt đi này thôi - PNPC.
Cháu lại nghĩ, sân nhà bao nhiêu thiên thời địa lợi nhân hòa, đối thủ thì mệt đứt còn ko chén đc nữa thì thôi, ai lại chủ động tính sang kia ăn bàn sân khách :D
VN cũng chả phải chịu áp lực. Cùng lắm 0 0 dắt nhau sút pen.

Ga_son

Xe điện
Em thấy trận này công mờ mịt quá! Chẳng có pha nào ra hồn, đá như bế tắc và cầm cự cố không để thua. Em xem mà giả định Việt Nam ghi một trái trước thì sao? Chắc là sức ép khủng khiếp, khỏi giò cẳng bài biếc, lượt đi lượt về gì hết Indo dồn lên tất tay luôn chứ không đùa! Dưng thế trận kiểu đó thì ghi bàn là viển vông! Không hiểu cụ Park dấu bài cho lượt về hay là gì khác, chứ đá thế mà vượt qua Indo được thì cô thương cùng mình luôn! :(( .
Yên tâm đi cụ ơi về Mỹ Đình sẽ khác đấy. Indo làm j có cửa.

Lam__Phương

Xe điện
Trận này theo em thì Indonesia đã chuẩn bị khá kĩ. Hình ảnh cầu thủ chạy cánh của mình có bóng lập tức bị ba cầu thủ Indonesia quây chặt, ép cho ra bã là đủ hiểu.

Chiến thuật của Indonesia tương đối rõ ràng: đá đội hình thấp tầm trung. Tranh cướp bóng triệt để. Bị qua người là phạm lỗi ngay. Có bóng lập tức phất ra sau hàng thủ của Việt Nam. Bỏ hẳn cánh, đánh trung lộ.

Về cơ bản thì Indonesia đã hoàn thành được mục tiêu.

Còn về phần Việt Nam?
BHL Việt Nam cũng chủ trương chơi chắc. Phòng thủ tầm cao và bằng cách chuquachula. :D Chơi như vậy nên nhiều khi chuyền lạc nhịp vì hai cánh không cố dâng cao tấn công. Tuyến giữa phòng thủ tầm cao nhưng Indonesia lại chuyền theo đúng phong cách Võ lích: phất lên cho tây tự sinh tự diệt. :D Vì đá như vậy nên khi Việt Nam đoạt được bóng, Indonesia vẫn luôn có 5, 6 cầu thủ ở trong vòng cấm địa. Rất khó phá. Tuy nhiên, lối đá này sẽ bị hóa giải ở trận lượt về thôi.
Phòng thủ tầm cao là gì à cụ? Nó có giống phòng ngự phản công k cụ?

TieuFu

Xe container
Cháu lại nghĩ, sân nhà bao nhiêu thiên thời địa lợi nhân hòa, đối thủ thì mệt đứt còn ko chén đc nữa thì thôi, ai lại chủ động tính sang kia ăn bàn sân khách :D
VN cũng chả phải chịu áp lực. Cùng lắm 0 0 dắt nhau sút pen.
Trận này tay Shin cũng tính kỹ rồi ! Mình thế yếu đó cụ ! Nó cho tính bàn sân khách sân nhà là để chống lại cái chuyện thủ hòa 0-0 rồi về nhà xử ! Gió thổi ngược rồi !

wildcat74

Xe điện
Trận này không khí căng thẳng quá nên cầu thủ tâm lý. Đến sân phải có xe bọc thép đi hộ tống, xong còn bị bắn đạn hơi cay. Về Mỹ đình toàn chăn bò với nhau, sẽ khác!

khiemds

Xe tải
Thế cụ nghĩ mình hòa sân khách thì về sân nhà chắc chắn sẽ thua à? Hão huyền ở đâu nhỉ? Chưa đá đã són đái rồi thì nên nghỉ
em nghĩ cụ ấy cũng có lý đấy cụ ạ
Trận sau mình hoà có tỷ số là mình out đấy ạ.
Cũng dễ lắm

El Jefe 2

Xe tăng
Phòng thủ tầm cao là gì à cụ? Nó có giống phòng ngự phản công k cụ?
Phòng thủ tầm cao, phòng ngự từ xa.. là cách gọi thôi cụ, còn bản chất là toàn đội tham gia phòng ngự nhưng không co cụm mà vẫn giữ đội hình ở khoảng cách gần sân đối phương, chủ động bắt người 1vs 1 và phòng ngự khu vực để hạn chế đối phương triển khai tấn công từ sân bên kia luôn.

Nhớ hôm WC, nhà đài mời Văn Thị Thanh lên bình luận. Trong khi các blv và khách mời say sưa chém lung tung thì VTT nói kỹ về chiến thuật của HL chính là phòng ngự từ xa, đội kia gặp đúng chuyên môn cứng tịt hết.

yamaha-x8

Xe tăng
Trận lượt về em nghĩ VN sẽ chơi pressing tất tay vì lợi thế sân nhà, để hòa và sút pen thì bất lợi hơn và ko phải là tính cách của ông Park!

TieuFu

Xe container
Cứ phải để Thủ tướng có ý kiến mới bắt đầu cuống cuồng lên, ko thì cứ bình chân như vại. Kỳ lạ thật. Hàng ngay các ông ấy ko đọc otofun hay sao mà ko biết mặt sân xấu ?
Đọc chứ cụ ! Cơ mà nó báo cáo là ofer bảo sân chăn bò tốt cho cầu thủ đội nhà !

juve99

Xe cút kít
Vai trò của một, một vài cầu thủ có khả năng cầm bóng trong thế trận như này hoặc gặp đối thủ tử thủ là rất quan trọng vì có khả năng tạo ra đột biến
Tiếc là đội tuyển VN ở giải này lại đang thiếu
Trước trận em nói đây
Bác phân tích thấy cũng khá đúng, hơn fan phong trào rồi đấy

Lam__Phương

Xe điện
Phòng thủ tầm cao, phòng ngự từ xa.. là cách gọi thôi cụ, còn bản chất là toàn đội tham gia phòng ngự nhưng không co cụm mà vẫn giữ đội hình ở khoảng cách gần sân đối phương, chủ động bắt người 1vs 1 và phòng ngự khu vực để hạn chế đối phương triển khai tấn công từ sân bên kia luôn.

Nhớ hôm WC, nhà đài mời Văn Thị Thanh lên bình luận. Trong khi các blv và khách mời say sưa chém lung tung thì VTT nói kỹ về chiến thuật của HL chính là phòng ngự từ xa, đội kia gặp đúng chuyên môn cứng tịt hết.
À e hỏi xem có giống nhau k vì có cụ chiên da vẫn bảo đội yếu hơn mới chơi phòng ngự phản công như cái đội TL nó đá với Việt Nam ở BK năm ngoái đấy cụ chứ k phải là đấu pháp.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Hy vọng trận hoà này là do lịch trình di chuyển thi đấu dày đặc + thời tiết nóng + sức ép của gần 6 vạn khán giả + bài vở của ban huấn luyện, chứ nói thật là trừ Văn Lâm cản phá mấy trái thì em không thấy Việt Nam có điểm sáng nào.

Laman1214

Xe buýt
em nghĩ cụ ấy cũng có lý đấy cụ ạ
Trận sau mình hoà có tỷ số là mình out đấy ạ.
Cũng dễ lắm
Thì còm trước đó của em cũng bảo VN ko dễ đá mà cụ, chứ có dám hão huyền gì đâu. Nhưng e vẫn nghĩ cửa thắng của mình là 60/40. Hết hiệp 1 mà ko ghi dc bàn thì chắc chắn ông Park phải cho tấn công tổng lực ngay chứ ko dè chừng như hôm nay.