[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

smart_sharp

Xe tăng
Rất tiếc, TL sẽ dự bị, vì các đội ở Vleague dùng tiền đạo ngoại cụ ạ. Khi có Tiền đạo Tây đi kèm, thì tốc độ của VT cực kì hữu ích. VT đá cùng TL thì gần như vô dụng
Oliver Giroud đã 36 tuổi, bộ kĩ năng tàm tạm, nhưng lại có chân trong tuyển Pháp. Nếu P ko có Mbappe, Giroud làm gì có chỗ
Hehe. Cái này cụ nhầm lẫn chút. Các đội khác ở Vleague không kiếm đâu ra một TL thứ hai(cầu thủ nội) mà vị trí tiền đạo cắm cực kì quan trọng nên toàn thuê Tây. Còn vị trí kiểu VT ít quan trọng hơn, dễ kiếm cầu thủ nội hơn nên kiểu VT sẽ đá chính mà khỏi thuê Tây.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Em nhớ ngày xưa Văn Hậu bị Supachai nó lùa cho như vịt giờ VH ở đẳng cấp mới, Supachai mất tích.
Quang Hải dự bị cho CP giờ QH nó tầm châu lục rồi.
Đời không nói trước được như chúng ta gõ phím các cụ nhỉ

nhuataiche

Xe container
Cụ chắc đợt này k xem đội tuyển đá mấy hay sao vậy. Giờ còn mấy cầu thủ HAGL đá chính đâu. Văn Thanh tưởng là chắc suất và năng lực hay ổn định nhất của HAGL thì bị Tấn Tài lấy chỗ rồi. Văn Toàn xưa giờ toàn dự bị, XT thì ở nhà, TA trước còn hay dc ngó ngàng và kỳ vọng thì giờ cũng ít người nhắc tới. Trận tối qua đội hình ra sân có mỗi Văn Toàn, ô Park khả năng cho ra sân từ đầu để phá sức rồi h2 cho VQ - Tuấn Hải vào vì VT cặp với TL thì đá kiểu gì dc khi cả 2 đều kém khả năng cầm bóng làm bóng. Cũng vì vậy thời gian cả 2 cùng có mặt trên sân đt k có pha tấn công sáng nước nào. Thấy cụ hỏi cụ khác ai thay thế cầu thủ HAGL, e trả lời thay mấy lão. Văn Thanh với e hiện tại vẫn là rất ngon với mặt bằng bđ VN thì Tấn Tài hay trước là Trọng Hoàng lấy chỗ. Hồng Duy thì chỉ khi nào Văn Hậu nghỉ mới được xếp đá chính và ô Park vẫn thích dùng Văn Thanh đá lệch kèo sang trái hơn là dùng Hồng Duy. TA còn trụ lại thì cũng chỉ là pa dự bị và người thay là Hùng Dũng hoặc Hoàng Đức. E nói này có thể cụ nghĩ là anti nhưng rất khách quan công bằng. Từ bán kết, nhân sự k biến động về thẻ hay chấn thương cụ sẽ thấy sạch bóng cầu thủ HAGL ở đội hình chính vì hiện tại có nhiều lựa chọn an toàn chất lượng hơn.
Bác chắc ko xem là em còm những gì ! Em đâu có nói gì về cầu thủ HAGL hay cầu thủ đội này đội kia ! Đang lúc thắng trận mà người này chỉ trích VH, người kia coi thường HAGL thì em ko ưa ! Đâu ra cái kiểu mà người Việt đối xử với nhau khắc nghiệt đến mức người nước ngoài còn phải sợ ? Em hỏi vài câu, các bác kia ko trả lời được liền quy chụp cho em là fan HAGL, kém hiểu biết, ngớ ngẩn này nọ. Em ko xem HAGL đá phải đến 2-3 năm rồi, hiện tại em thích Hoàng Đức, Tấn Tài và một số cầu thủ U23.

Nói chung là em ủng hộ đội tuyển, ko phân biệt cầu thủ clb nào. Thi đấu thành công hay ko thành công gì đều có đóng góp cả. Cái kiểu so đo anh này đóng góp nhiều, anh kia đóng góp ít, nói thật, nhỏ mọn lắm !

QDV2012

Xe tăng
Nói vậy thì vô cùng cụ ah. 2 ô thủ môn dự bị cả năm k ra sân nhưng cũng có vai trò tạo sự cạnh tranh hay đủ quân cho bài tập chiến thuật giúp đội có thành tích hay bộ phận y tế hậu cần cũng vậy. Còn fan hay k fan e k quan tâm, béo bở gì đâu, sự thật là đội tuyển hiện đóng góp của cầu thủ trưởng thành từ HAGL là rất mờ nhạt. E nói này k phải khích nọ kia đâu. Cụ nào cược nhỏ nhỏ với e để thể hiện sự quan tâm đến đt và bđ nước nhà ko :D . Kèo là trận bán kết lượt đi Hoàng Đức - Hùng Dũng k chấn thương và Văn Toàn hết hạn thẻ, Văn Thanh - Tuấn Anh - Hồng Duy ko chấn thương. E chọn kèo sạch bóng cầu thủ ở đội hình ra sân trận này. Cụ nào có niềm tin vào cầu thủ HAGL thì chốt kèo với e. Vui vẻ 1tr để thể hiện sự quan tâm đến bđ chứ e k co ý gì đâu nhé, ai thua tự động nộp vào quỹ SABC trên Of;;)
Cụ xem WC line up chính đội nào cũng chốt cố định mấy ông còn lại dự bị linh tinh lúc nào cần thay gấp thôi.

Ngoài ra, mấy ông dự bị còn phục vụ "ý đồ" riêng của HLV, là gì? dùng ra sao? chỉ có HLV mới biết chứ ae ở đây xem trên tv chứ có ở trên sân tập đâu mà biết cầu thủ họ thể hiện ntn?.

Ví dụ có ông HLV người Hà Lan thay GK trước lượt luân lưu chẳng hạn vì ông ta nghĩ thủ môn này giỏi bắt Pen. Hoặc có ông cần 1 cái máy chạy để đánh phản công hoặc cần 1 ông cao 2m02 để chơi tạt cánh đánh đầu. Đôi khi chỉ cần dùng đúng ng trong 1 vài tình huống nhất định là được. Còn ý tưởng đấy có thực hiện đc ko dùng được ko thì ai biết được?

Thế nên, cụ phải đưa mình về đúng vai trò của "người xem bóng" cũng như là thực khách khi đi ăn quán vậy. Cụ ăn bát bún thang nó có đủ các thứ trong đó nhưng vì sao lại cho trứng vào, vì sao cho giò lụa vào thì nó là việc của ông đầu bếp, chỉ có ông ấy mới biết lý do thôi. Ăn thấy dở nêm
mặn thì chửi đổng lên cũng được cho bếp nó rút kinh nghiệm nhưng bảo thêm cái này vào nó ngon hơn thì cụ đã chắc chưa? nấu đi rồi mới biết được cụ à?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
  • Tạm gác chuyện Văn Hậu và ĐT VN để các cháu nghỉ ngơi và chuẩn bị tốt nhất cho trận gặp Sing!👍
  • Cái khó nhất trong trận gặp Sing không phải là các cầu thủ đội bạn mà là sân thi đấu! Ta đang quen sân "đất nện" Mỹ Đình giờ chuyển sang sân thảm cỏ nhựa nhân tạo của Sing có lẽ cũng không thuận lợi cho các cầu thủ Việt Nam?
  • Tối mai "chung kết" bảng A: Indo vs Thái tại Jakarta! Kính mời các cụ bình luận trận đấu này- hứa hẹn sẽ rất hấp dẫn và kịch tính!
  • Cá nhân em cho rằng cả hai anh Thái và Indo sẽ chơi tất tay nhằm ngôi đầu bảng để tránh Việt Nam ở bán kết!😩
  • Thời thế thay đổi nhanh thật: mấy anh em Asean giờ phải đau đầu tính toán để tránh mặt các chiến binh Sao vàng😆👏

namphong12

Xe lăn
  • Tạm gác chuyện Văn Hậu và ĐT VN để các cháu nghỉ ngơi và chuẩn bị tốt nhất cho trận gặp Sing!👍
  • Cái khó nhất trong trận gặp Sing không phải là các cầu thủ đội bạn mà là sân thi đấu! Ta đang quen sân "đất nện" Mỹ Đình giờ chuyển sang sân thảm cỏ nhựa nhân tạo của Sing có lẽ cũng không thuận lợi cho các cầu thủ Việt Nam?
  • Tối mai "chung kết" bảng A: Indo vs Thái tại Jakarta! Kính mời các cụ bình luận trận đấu này- hứa hẹn sẽ rất hấp dẫn và kịch tính!
  • Cá nhân em cho rằng cả hai anh Thái và Indo sẽ chơi tất tay nhằm ngôi đầu bảng để tránh Việt Nam ở bán kết!😩
  • Thời thế thay đổi nhanh thật: mấy anh em Asean giờ phải đau đầu tính toán để tránh mặt các chiến binh Sao vàng😆👏
Sân cỏ nhân tạo dễ chấn thương lắm. Khá lo lắng.

nhuataiche

Xe container
Sing co rúm lại phòng thủ cả trận thôi ! Dự là VN ta sẽ cho những cầu thủ chưa hoặc ít thi đấu vào sân cho có cảm giác bóng !

Sonduong.BMV

Xe container
Xem VH thi đấu hôm qua thì cũng hơi phản cảm nhưng có lẽ cũng bắt nguồn từ 1 cầu thủ Malai tóc xù đánh vào gáy VH ngay lúc đầu trận. Mình nhún nhường chắc Malai sẽ đá cực rắn.
Nhớ những trận trước đây vai năm mình gặp Malai, Indo, TL nó còn đốn mình trắng trợn xong mặt nó cứ nhơn nhơn lên còn tỏ ra thách thức cả đội mình lẫn TT.

juve99

Xe cút kít
Em vừa xem bán kết U21. Thằng cu Văn Tùng làm cú đúp rất ấn tượng. Tương lai đấy.
Riêng trung phong cụ cứ xem thằng nào dày mình, đá đơn giản ít chạm là thằng đấy có tiềm năng, chấp nhận vụng về. Còn xử lí bóng kỹ, cầu toàn thì thường k ăn thua và hay phải dạt biên đóng vai hộ công

namphong12

Xe lăn
Sing co rúm lại phòng thủ cả trận thôi ! Dự là VN ta sẽ cho những cầu thủ chưa hoặc ít thi đấu vào sân cho có cảm giác bóng !
Mai ta cần giải quyết dứt điểm nhanh gọn bạn Sing này. Để chắc chân. Trận cuối sân nhà tha hồ tô vẽ.

nhuataiche

Xe container
Mai ta cần giải quyết dứt điểm nhanh gọn bạn Sing này. Để chắc chân. Trận cuối sân nhà tha hồ tô vẽ.
Em nghĩ Sing yếu lắm bác ạ, nếu so với VN bây giờ ! Chỉ cần ta nghiêm túc, tập trung ko xao lãng là chắc chắn thắng trận !

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trận Indo - Thái mà Chã không cho cái kèo cho xôm nhể ;))

namphong12

Xe lăn
Riêng trung phong cụ cứ xem thằng nào dày mình, đá đơn giản ít chạm là thằng đấy có tiềm năng, chấp nhận vụng về. Còn xử lí bóng kỹ, cầu toàn thì thường k ăn thua và hay phải dạt biên đóng vai hộ công
Cu Tùng đúng kiểu cụ cần đấy. Cao to. Càn lướt tốt. Chớp thời cơ tốt.

namphong12

Xe lăn
Em nghĩ Sing yếu lắm bác ạ, nếu so với VN bây giờ ! Chỉ cần ta nghiêm túc, tập trung ko xao lãng là chắc chắn thắng trận !
Mình mạnh hơn rõ ràng rồi. Nhưng không nên chủ quan. Cần dứt điểm trận đấu trong hiệp 1. Hiệp 2 ta rút bớt ct quan trọng.

Dan du an

Xe ba gác
Đá với Sing chắc chỉ ăn tầm 3 quả thôi.

acjs

Xe tăng
Đá trên sân Indo, nhưng em dự đoán Thái Lan có điểm.

TN1805

Xe điện
Cụ mới là người nên xem kỹ lại pha đó, điểm va chạm của cả 2 thằng là vùng eo-hông, cùi chỏ mà thằng malay lại ôm vùng eo của nó. Quả này thằng tiền đạo vào bóng non thì đau.
Tôi không nghĩ VH lỗi pha này.
VH che bóng, thẵng cầu thủ Mã ham bóng lao vào...nó thất thế nên ngã.

TN1805

Xe điện
Xem VH thi đấu hôm qua thì cũng hơi phản cảm nhưng có lẽ cũng bắt nguồn từ 1 cầu thủ Malai tóc xù đánh vào gáy VH ngay lúc đầu trận. Mình nhún nhường chắc Malai sẽ đá cực rắn.
Nhớ những trận trước đây vai năm mình gặp Malai, Indo, TL nó còn đốn mình trắng trợn xong mặt nó cứ nhơn nhơn lên còn tỏ ra thách thức cả đội mình lẫn TT.
Đồng ý với cụ.
Các đội Indo, Mã, Thái... đá với mình lúc nào cũng rất rắn đến mức bạo lực.
Nhất là Indo, bọn nó chặt chém cầu thủ VN như tiều phu đốn củi.

Sungtazin

Xe tăng
Văn Toàn hôm qua phải cám ơn cả đội , may không thua , chứ thua không biết bạn nào bị chởi :))

Theo các cụ hôm qua VN thua thì , cđm, báo chí xúm vào chởi ai ??? =))

em dự Hậu vẫn bị chởi nhiều nhất =))
Cục diện hôm qua: Trước khi cu Văn Toàn bị đuổi Việt Nam đã dẫn 1-0; Các tình huống chệch choạc nhất là cuối hiệp 1 nhưng đội bạn cũng không có khả năng gỡ hoà; Sang đầu hiệp 2 cho đến khi cu số 2 Malay bị đuổi và Quế Hải ghi bàn phạt đền thì Việt Nam với 10 người đá vẫn ngon hơn Malay 11 người. Cho nên dù có tình huống phạt đền hay không thì Malay không có khả năng lật ngươic thế cờ; Chỉ có một khả năng xảy ra là Văn Hậu với những khuỷnh tay thừa thãi cánh tay xấu xí không cần thiết (vì Việt Nam đang và luôn làm chủ thế trận) mà bị đuổi khỏi sân thì 9 người sẽ dễ bị Malay lật ngược được - Rất may tình huống đó không xảy ra.

motcuvaohoami

Xe buýt
Xem các cụ bình luận về nhân sự đội tuyển em thấy giống kiểu chơi xếp hình quá. Nếu mà cứ chọn ông này ông kia lên tuyển là đá được thì sinh ra HLV làm cái gì?

Ngay trận hôm qua, tại sao bác Kim lại không cho Safawi, một cầu thủ quan trọng và kinh nghiệm nhất của Mã vào ngay từ đầu?

Còn em thấy nhiều cụ chê Văn Toàn, Văn Đức có vẻ khiên cưỡng quá. Hai cầu thủ này là 2 nhân tố không thể thiếu được tại CLB họ thi đấu. Bản thân Văn Đức cũng đã từng ghi nhiều bàn thắng đẹp cho đội tuyển rồi chứ không phải không. Còn Văn Toàn đá ở tuyển không xuất sắc như ở CLB nhưng những pha kiến tạo hay tiền kiến tạo đâu có ai nhớ. Chưa kể nếu có Toàn trên sân đội bạn sẽ luôn phải cắt 1, 2 người đề phòng em nó bứt tốc.

Đá sân 11 này có nhiều cầu thủ cả trận có khi chả chạm bóng, nhưng quan trọng họ chạy chỗ, bịt lỗ hổng, be chắn các kiểu cụ ạ. Nhưng người hâm mộ thì chỉ nhớ đến ai ghi bàn mà thôi.

Anh Đức hiện nay vẫn là cầu thủ nội duy nhất có danh hiệu vua phá lưới của Vleague với số bàn thắng hơn cả ngoại binh đó các cụ ạ. Không phải là gỗ như nhiều cụ bình luận đâu.