[Funland] Giải vô địch bóng đá châu Âu - Euro 2024 🏆 ⚽

Dream 100

Xe trâu
Người OF
4 trận đối đầu kinh điển Hà Lan vs Anh:

1. Euro 1988: Hà Lan 3-1 Anh

2. Euro 1996: Anh 4- 1 Hà Lan

3. Giao hữu 2/2012: Anh 2-3 Hà Lan

4. Nations League 2019: Hà Lan 3-1 Anh

Bemagauvn

Xe điện
Bọn truyền thông với LD bóng đá của Anh mới là bọn siêu sao.
Cực siêu luôn là khác từ xưa khi lên kế hoạch đấy ngoại hạng Anh lên nhất quả đất, giảm thuế khi chơi bóng ở Anh, liên tiếp đưa tin scandal, chuyển nhượng này nọ rồi bla bla hết sức trải thảm.
Giờ chờ mấy anh dầu mỏ trỗi dậy thôi.
Em đồng ý với cụ, em đã từng nói, bọn Marketing hè nhau mông má Premier League nên nhiều người ảo tưởng.
Cụ chắc fan cứng của EPL =))
Truyền thông bơm vá thôi cụ, chứ phải đem chuông đi đánh xứ người mới biết. Có mỗi cu em Bellingham là hay thì sang Real rồi, trong nước toàn cầu thủ giỏi chứ chưa ở tầm siêu sao. Mainoo là măng non, chưa tính là sao đc, chờ vài năm nữa mới biết.
Tuyển Anh mà toàn siêu sao, chắc TBN toàn trên trời rơi xuống, đá Euuro xong lại về trời :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đường tới bán kết của ĐT Anh:

New car 2023

Xe container
Cụ chắc fan cứng của EPL =))
Truyền thông bơm vá thôi cụ, chứ phải đem chuông đi đánh xứ người mới biết. Có mỗi cu em Bellingham là hay thì sang Real rồi, trong nước toàn cầu thủ giỏi chứ chưa ở tầm siêu sao. Mainoo là măng non, chưa tính là sao đc, chờ vài năm nữa mới biết.
Tuyển Anh mà toàn siêu sao, chắc TBN toàn trên trời rơi xuống, đá Euuro xong lại về trời :))
Tụi England đâu tệ bác, ngoài Bellingham còn cả anh Kane nữa. Cũng trăm củ chứ đâu ít.

Còn bán mua nội bộ EPL, thì cũng hơi bị ngáo giá thật ạ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đường tới bán kết của ĐT Hà Lan:

Isu_zu

Tháo bánh
Bác và bác Isu_zu làm êm phải xem lại trận ấy.
Anh Man đỏ chịu được 1 hiệp, gỡ hoà đàng hoàng. Hồi ấy anh Park Hang Seo nhà êm vẫn khoác áo đỏ.
Hiệp 2 thì khiếp thật, Xơ Alex còn chán chả buồn nhai kẹo.
Mặt Sir như tượng ko còn tí máu nào, em fan MU thức xem mà thương Sir quá, biểu hiện của sự bất lực hoàn toàn. Cũng phải cảm ơn Barca, chứ treo mỗi bàn thắng 5tr bảng thì chắc X-M-I phải ghi thêm dăm ba bàn nữa =))

hoaoaihuong

Xe buýt
Anh Man đỏ chịu được 1 hiệp, gỡ hoà đàng hoàng. Hồi ấy anh Park Hang Seo nhà êm vẫn khoác áo đỏ.

Em nhớ thằng bạn em nó bảo, “hiệp 1 Xơ Alex nhai muốn văng kẹo ra ngoài nên sang hiệp 2 chỉ là mỏi mồm thôi” =))

LeoMessi85

Xe buýt
Năm 2008 đó HLV Aragones sử dụng cầu thủ nhập tịch Marcos Senna của Brazil, đá cho Villarreal cặp với Alonso đúng là cặp sen đầm, làm chủ hoàn toàn tuyến giữa.
cụ nhắc tới từ sen đầm làm em nhớ tới cặp TV cũng của TBN đá cho Valencia là Baraja và Albelda , nhưng bộ đôi này hình như không có duyên với đội tuyển.

Giothoibayluon

Xe tải

Lúc chưa đá thì rõ là kèo MU thấp hơn rồi nhưng em xem ko nghĩ đến mức bị vờn như mèo vờn chuột cụ ạ. 2011 là thăng hoa của tikitaka và 2012 đội TBN kết thúc cho kì đó. Năm đó nhánh MU vào CK c1 dễ như ăn kẹo nên làm ae ảo tưởng

SunnyN

Xe tải
Morata cũng không phải dạng tiền đạo mục tiêu, chuyên mắc màn trong vòng cấm để đợi đồng đội bơm bóng mà cụ. Cậu này làm khá nhiều nhiệm vụ như pressing, ghim trung vệ đối phương lại , thu hút trung vệ đối phương tạo khoảng trống cho tiền vệ băng lên đón các quả tạt, bóng 2. Rồi còn lui về làm tường , luân chuyển bóng. Nói chung e thấy hoàn thành tốt nhiệm vụ khi đá trên sân.
Vâng, Morata vẫn hữu ích trong các khoản Bác note. Trước đây TBN cũng có nhiều giai đoạn đá gần như không có tiền đạo số 9 mà vẫn tiến sâu. Nhưng giá như Morata bén hơn chút thì tốt, chứ cùn quá thể.
Năm nay hàng thủ TBN cũng yếu, vào đến chung kết đi luôn 2 cánh. Mất Carvajal Em thấy tiếc, cậu này không phải ngôi sao nhưng ổn định và tin cậy nhất. Trung vệ có mỗi Laport và Nacho là tạm được. Không biết trận sau HLV bố trí đội hình ntn.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Báo L'ÉQUIPE chấm điểm các cầu thủ Pháp trong trận bán kết với Tây Ban Nha: 9/11 học sinh điểm 3,4😉

LeoMessi85

Xe buýt
Gấp gấp e hỏi các cụ chút :
Thằng cu F1 nhà e đang đòi mua áo số 19 của Lamie Yamal thì hà nội mua chỗ nào cụ nhỉ?
Khổ đúng tầm tuổi bọn teen cuồng quá
Thấy trong lớp nó còn thi nhau lập hội fan cháu Yamal này
Tầm này ra Trịnh Hoài Đức làm tạm cái áo pha kê thôi cụ ơi :D

Buratinox227

Xe hơi
Gấp gấp e hỏi các cụ chút :
Thằng cu F1 nhà e đang đòi mua áo số 19 của Lamie Yamal thì hà nội mua chỗ nào cụ nhỉ?
Khổ đúng tầm tuổi bọn teen cuồng quá
Thấy trong lớp nó còn thi nhau lập hội fan cháu Yamal này
Cụ ra phố Trịnh Hoài Đức bán nhiều mà
Còn áo có sẵn tên Lamine Yamal e nghĩ chưa có , phải nhờ họ in vào áo
Dự sau Euro áo đấu của tuyển Tây bán chạy

Dream Thai

Xe điện

E nhớ đợt đó suốt ngày báo chí đưa tin cầu thủ châu A đầu tiên đá CK UCL, hinh như cuối cùng ko dc đá chính, rồi Sir còn bảo đó là quyết định khó khăn nhất trong đời của tôi :)

LeoMessi85

Xe buýt
Vâng, Morata vẫn hữu ích trong các khoản Bác note. Trước đây TBN cũng có nhiều giai đoạn đá gần như không có tiền đạo số 9 mà vẫn tiến sâu. Nhưng giá như Morata bén hơn chút thì tốt, chứ cùn quá thể.
Năm nay hàng thủ TBN cũng yếu, vào đến chung kết đi luôn 2 cánh. Mất Carvajal Em thấy tiếc, cậu này không phải ngôi sao nhưng ổn định và tin cậy nhất. Trung vệ có mỗi Laport và Nacho là tạm được. Không biết trận sau HLV bố trí đội hình ntn.
Carvajal vẫn được đá chung kết thì phải cụ ơi. Nếu không được đá thì kéo Nacho ra hoặc 1 phương án nào đó. TBN lực lượng của họ cũng khá đồng đều, các vị trí khá đa năng và chênh lệch trình độ không nhiều. Em thấy họ chuẩn bị chiến thuật khá kĩ lưỡng, bố trí nhân sự hỗ trợ nhau rất tốt

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Cụ trách Ozil tội nghiệp quá. Thực ra Barca hay dở chủ yếu đi kèm với phong độ của M10. Thời M10 ở đỉnh cao sự nghiệp, thì Ozil hay Case, Modric hay Kroos đều lu mờ hết :))
Hai trận chung kết C1 của MU-Barca năm 2009 & 2011, Sir Ferguson đã đứng như pho tượng bên lề đường pit, còn Rooney thì chỉ biết lắc đầu ngao ngán khi nhìn M10 đi bóng. MU gạ gẫm để mua Xavi mà còn ko mua đc. Với sự hỗ trợ của Xavi và Inesta, cái tam giác ma quỷ X-M-I ấy có thể nuốt chửng bất kỳ đội bóng nào. Em chưa bao giờ là fan của Barca hay Argentina nhưng rất thích xem M10 thi đâu, và tuy là fan MU, nhưng sau khi CR7 sang Real em chưa bao giờ xem CR7 thi đấu =))
Thực ra Mu năm đó cũng đen. Nani đang lên đồng ở ngoại hạng bị thằng Caragher nó chém toác chân. Nghỉ cả tháng trời sau chấn thương đá nhát chân, phong độ tụt luôn.
MU khi đó vẫn còn có bộ đôi Nani và Rooney đang bay cao.
Nhắc đến lại cay thằng Caragher thật.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cụ trách Ozil tội nghiệp quá. Thực ra Barca hay dở chủ yếu đi kèm với phong độ của M10. Thời M10 ở đỉnh cao sự nghiệp, thì Ozil hay Case, Modric hay Kroos đều lu mờ hết :))
Hai trận chung kết C1 của MU-Barca năm 2009 & 2011, Sir Ferguson đã đứng như pho tượng bên lề đường pit, còn Rooney thì chỉ biết lắc đầu ngao ngán khi nhìn M10 đi bóng. MU gạ gẫm để mua Xavi mà còn ko mua đc. Với sự hỗ trợ của Xavi và Inesta, cái tam giác ma quỷ X-M-I ấy có thể nuốt chửng bất kỳ đội bóng nào. Em chưa bao giờ là fan của Barca hay Argentina nhưng rất thích xem M10 thi đâu, và tuy là fan MU, nhưng sau khi CR7 sang Real em chưa bao giờ xem CR7 thi đấu =))
Đôi tay run rẩy của Sir Alex trong trận chung kết Champions League 2011 gặp Barca😭

Trận thua khiến Sir Akex tâm phục khẩu phục, thậm chí ông đã mô tả trong tự truyện của mình: “thất bại nặng nề nhất, một trải nghiệm nhục nhã chưa từng có kể từ khi dẫn dắt MU"!

Chỉnh sửa cuối:

fallingwater

Xe tăng
Công bằng mà nói: Pháp chơi hay nhưng TBN còn hay hơn nhiều cụ ạ. Nguyên hiệp 2 bị dẫn bàn, mà Pháp ko ép nổi TBN, trong khi ở H1 sau khi bị Pháp dẫn 1-0 thì TBN đáp trả mạnh mẽ với 2 bàn và lật ngược tình thế. Và khi đã dẫn 2-1 thì TBN chỉ cần giữ thế trận chứ ko bắt buộc ghi thêm bàn, và TBN đã làm đc điều họ muốn. Sau khi đã thắng cả chủ nhà Đức, thì theo logic mà xét, chức vô địch đã nằm trong túi của TBN, ngoại trừ họ tự thua.
Trận TBN-Đức chính là trận chung kết ko chính thức tới sớm của Euro năm nay.
Trận Đức-TBN, trong 2 hiệp phụ, Đức đá hay hơn, nhiều cơ hội hơn. Những cầu thủ có thể tạo đột biến của TBN đã bị thay ra hết. Pha ăn bàn ở cuối trận của TBN là từ 1 trong những cơ hội hiếm hoi của TBN trong 2 hiệp phụ. Nói chung giải này TBN không những hay mà còn may nữa

Napolong

Xe điện
Đêm qua ngã ngũ như vậy rồi. Đêm nay có khi Hà Lan thắng thì hay hơn, các cụ nhể? :P

antidau

Xe container
E cũng thấy vậy, cú shút của Yamal ko chỉ là ra chân nhanh, phần quan trọng của loạt động tác đó là cú lắc hông rất dẻo để nhứ đối phương, cái này ko chỉ là kỹ năng mà có khi là tố chất bẩm sinh nữa, phải có phần thân trên đủ dẻo thì lắc hông mới mượt được. E vừa google thì cậu này có bố Maroc Bắc Phi, mẹ Guinea Equatorial Tây Phi, cũng là 2 nền bóng đá tốt nhất châu Phi.
Guinea Xích Đạo thì đá bóng gì mà cụ bảo tốt nhất châu Phi
Các nước Tây Phi như Senegal, Ghana, Bờ Biển Ngà hay hàng xóm Cameroon mới là những nền bóng đá tốt nhất
Bố của Yamal đẻ ở TBN là đời 2 di cư làm nghề lao động chân tay, bồi bàn chứ có phải cầu thủ đá bóng đâu
Có ảnh chụp Yamal với bố, bố Yamal mặt to, mũi to, người thấp nhỏ con tầm 1m72, trông giông giống Quang Thắng mũi to, không có tí tố chất thể thao nào cả
Ảnh bố mẹ đây này

Chỉnh sửa cuối: