Giải quyết mọi vấn đề liên quan đến kỹ thuật của dòng xe Triton

triton6789

Xe buýt
Em lập thớt này để ae nêu ra những thắc mắc, sự cố và biện pháp khắc phục liên quan đến kỹ thuật trong quá trình sử dụng xe Triton. Nhân đây cũng muốn nhận được ý kiến đánh giá về chất lượng, trình độ và thái độ phục vụ của các đơn vị cung cấp dịch vụ. Nhằm chọn ra được những địa chỉ tin cậy mà ae TVC có thể yên tâm giao phó việc chăm sóc vợ 2 của mình.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tình hình là vô lăng xe em vẫn bị lỏng ko chắc tay, đã chỉnh lần 1 lúc mới mua xe đi ok , 1 thời gian bây giờ lại bị và đã chỉnh lần 2 , nhưng sau lần 2 chỉnh vẫn lỏng . Vậy mong các bác có kinh nghiệm chỉ hộ em làm thế nào cho nó dứt điểm dc phát

Bệnh này làm cho lúc lên tốc độ cao và vào ổ gà mất hết tự tin vào cảm giác lái.

Mọi thứ khác thì ngon choét .

máy chém

Xe tải
Còn của em thì đèn báo ABS lúc nào cũng sáng mặc dù hệ thống không bị lỗi, đã mang xuống VH rồi nhưng không xóa được lỗi này (nối cả với computer để xóa nhưng không được). Bác nào có địa chỉ nào tin cậy có thể xóa được lỗi trên thì chỉ giáo giúp em.

triton6789

Xe buýt
Xe của em bị mùi bên ngoài lọt vào mà không làm cách nào khắc phục được, đã thay motor lấy gió ngoài, thay lọc gió điều hòa mà vẫn không hết thỉnh thoảng mùi lọt vào ca bin thối hoắc. Xuống VH mấy lần thợ tháo ra kiểm tra motor bảo tốt không sao cả túm lại là không tìm ra nguyên nhân. Thất vọng quá không biết trông cậy vào đâu.
Bác nào có cao kiến chỉ giáo giúp em với ạ.
Thanks các bác nhiều.

triton6789

Xe buýt
Riêng gạt mưa thì các bác gặp em, e vừa tự sử vụ gạt mưa xong rồi trong khi KTV của hãng pó tay. Đơn giản nắm chi phí chỉ tốn cốc cafe thôi ạ.

Bughati

Xe buýt
Hóa ra cái anh Trai còn tân này cũng lắm bệnh phết nhỉ. Xe em vừa mua đc 1 tháng đã phải thay cái màn hình đa chức năng, tự nhiên nó lăn ra chết, VH cũng ko chữa đc, may quá ra chợ giời mua đc 1 cái giống y nhưng lúc nào cũng bào 35 độ

anhvan2390

Xe tăng
Bảo hành chứ, hỏng thì phải thay mới chứ sao lại ra chợ mua?

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Theo em các bác cứ gửi sang Thái, nước thái mới có thủ tướng mới kiểu gì cũng dễ tính, 1 đổi 1 cho các bác luôn. Em đang làm thủ tục gửi con Trai tân cho nữ thủ tướng mới đấy. Nếu nữ thủ tướng yêu cầu cả chủ xe thì em cũng sang luôn.

TheOne

Xe điện
xe em mới dọn lại nội thất thì vị hiển thị lên táp lô hình túi khí. chắc lại chạm mát gì rồi mà chưa có thời gian lên hãng kt. còn cái vụ vô lăng bị rơ thì vẫn bị và đã biết nguyên do.

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Xe của em bị mùi bên ngoài lọt vào mà không làm cách nào khắc phục được, đã thay motor lấy gió ngoài, thay lọc gió điều hòa mà vẫn không hết thỉnh thoảng mùi lọt vào ca bin thối hoắc. Xuống VH mấy lần thợ tháo ra kiểm tra motor bảo tốt không sao cả túm lại là không tìm ra nguyên nhân. Thất vọng quá không biết trông cậy vào đâu.
Bác nào có cao kiến chỉ giáo giúp em với ạ.
Thanks các bác nhiều.

Xe của em cũng bị y hệt như bác Lý Chiều Chiều. Đi qua đoạn Tĩnh Gia - Thanh Hóa, dân nó phơi mắm hay phơi cái gì ở dọc đường mà thối ơi là thối. Em để gió trong mà vẫn dính chưởng như thường T_T
Mà cái đoạn đấy có ngắn gì đâu chứ, phải đến cả cây số ấy T_T

Xe em thì còn bị cót két ở giảm sóc và ở ghế lái nữa. Đợt này em lại mang về VH xem sao

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
ghế lái chắc xem lại bulong , giảm sóc thì bệnh chung do nhíp.

Còn cái mùi thì xe em ko bị, từ hồi mua xe đến giờ em chưa bao giờ để chế độ gió ngoài nên em cũng ko rõ.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
xe em mới dọn lại nội thất thì vị hiển thị lên táp lô hình túi khí. chắc lại chạm mát gì rồi mà chưa có thời gian lên hãng kt. còn cái vụ vô lăng bị rơ thì vẫn bị và đã biết nguyên do.
One vạch lỗi cái bệnh vô lăng xem nào, xe mình cũng bị hoài

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Vô lăng của em không bị dơ mà lại nghe tiếng cót két, khi nào trời mát nhiệt độ dưới 30 thì ko nghe thấy kêu, hôm nào trời nóng, hanh khô thì lại nghe thấy tiếng nó kêu nhẹ nhẹ như cái cửa gỗ bị khô dầu ý. Tìm mãi mà vẫn chưa ra lý do tại sao hix hix.

TheOne

Xe điện
Vô lăng xe em thì ko phải hiện tượng kêu cót két. chạy đường nhựa phẳng thì vô tư, đạp 100km/h vẫn ko rung lắc gì cả. nhưng cứ gặp ổ gà hang đường xấu thì nó bị hiện tượng lục cục rơ vô lăng. Sau khi vào hãng kiểm tra thì đựoc phân tích như sau: Thứ nhất xe đã từng đựoc thay nguyên cây lái rồi nên lần này nhất định ko đựoc bảo hành nữa b-( , còn lý do thì cây lái nó có 2 khúc dài ngắn, khúc dài ở trên và khúc ngắn ở dưới với tác dụng nếu có va chạm xảy ra thì nó sẽ tự gãy tại điểm nối 2 thanh để tránh tổn thương tới người lái. Do xe mình dập ác quá nên điểm nối đó bị ảnh hưởng và bị rơ ngay tại điểm này.

Kết luận: nếu để hãng làm thì cứ xì ra hơn chục chai thay nguyên cụm. em đã chọn giải phát ra ngoài làm cho rẻ mà vẫn đảm bảo => xe em đã đưoc gửi ra gara từ hôm qua để làm lại: Đóng lại cây lái, thay mâm ép và bố côn vì 1 lần bị khét, chạy lại lỗi báo túi khí. sáng thứ 7 lấy xe.

TheOne

Xe điện
xe em thì hồi mới mua đi được khoảng 4 tháng là bị (sau 3 chuyến offroad) và đã được thay nguyên cây 1 lần. lần này hết thay.