[Funland] Giá vàng và giá BDS

bjboyn00b

Xe điện
Em thấy nhà ngõ cách đây 3 năm nhà ngõ oto không vào 80tr , oto vào 120tr, phân lô 140tr ... chung cư 35tr , giá vàng 55tr
Hiện tại oto không vào được 150tr , oto vào 200tr , phân lô 250tr, chung cư 65tr , giá vàng 85tr
Liệu giá vàng có quy định giá BDS và giá BDS giờ sẽ mặc định từ thời điểm này là như vậy không các cụ nhỉ ?
Ngoài ra có xu hướng giới GenZ bắt đầu cần ngôi nhà riêng, mà giới GenZ giờ thích tiện lợi, ngại di chuyển, do vậy dịch chuyển dần việc kinh doanh từ nhà mặt phố về các shophouse tại các tòa chung cư nên khiến giá thuê nhà phố giảm, còn giá shophouse tăng?
Chém gió chút ngày cuối tuần :)

chai ko

Xe tải
Đợt định gom ít Vàng tích trữ. Vì cũng nắm tình hình dự đoán vàng tăng. Mà đùng phát ra luôn cái dừng bán. Chỉ bán qua ngân hàng.
Xong chen nhau xếp hàng ko được. Thì lại đùng phát là mua online. Xong canh mua online lúc vừa mở cửa cũng ko mua được.
=> nản 1

Sau thấy chợ đen vẫn có người mua, người bán. Thì lại đùng phát thấy bảo. Mua bán chợ đen bị cấm. => nản 2

Tiếp có 1 anh đi bán vàng. Cũng ko nhận được tiền luôn. Mà chỉ nhận được tờ giấy có ghi nhận là muốn bán. Nhân viên bảo là phải trình sếp duyệt. Sếp duyệt mất mấy ngày. Sau mới nhận được tiền. Ngày xưa, đem bán phát có tiền luôn. Giờ phải trình duyệt. => nản 3

Từ đấy ko cập nhật nữa.

Chỉnh sửa cuối:

chai ko

Xe tải
À. Thêm cái nản nữa. Đợt mua online. Họ bảo chỉ cho 1 người đăng ký mua có 1 cây thôi. Đầu tư gì với 1 cây ? => nản 4

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
Đợt định gom ít V tích trữ. Vì cũng nắm tình hình dự đoán vàng tăng. Mà đùng phát ra luôn cái dừng bán. Chỉ bán qua ngân hàng.
Xong chen nhau xếp hàng ko được. Thì lại đùng phát là mua online. Xong canh mua online lúc vừa mở cửa cũng ko mua được.
=> nản 1

Sau thấy chợ đen vẫn có người mua, người bán. Thì lại đùng phát thấy bảo. Mua bán chợ đen bị cấm. => nản 2

Tiếp có 1 anh đi bán vàng. Cũng ko nhận được tiền luôn. Mà chỉ nhận được tờ giấy có ghi nhận là muốn bán. Nhân viên bảo là phải trình sếp duyệt. Sếp duyệt mất mấy ngày. Sau mới nhận được tiền. Ngày xưa, đem bán phát có tiền luôn. Giờ phải trình duyệt. => nản 3

Từ đấy ko cập nhật nữa.
Haha tránh vàng hóa nền kinh tế đấy bác :))

chai ko

Xe tải
Vàng trang sức thì đầu tư gì ? Lúc mua thì phải mua giá cao. Lúc bán thì họ khò chảy hết ra rồi đem cân. Mua theo giá vàng nguyên liệu rẻ bèo ý.

bjboyn00b

Xe điện
Ngày xưa em đi ra Thái Hà , Chùa Bộc đông nghịt tấp nập mua sắm, lâu lắm em mới đi lại thấy đìu hiu, vắng tanh. Thói quen của em bây giờ:
1. Quần áo tốt là hãng, TTTM để mua
2. Quần áo chợ, mua online trong nhóm cư dân =))
3. Mợ nhà thì mua livestream, shop online
4. Vật tư thì mua shopee
Nên phải 8 năm em ko đi qua Thái Hà, Chùa bộc

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Em thấy nhà ngõ cách đây 3 năm nhà ngõ oto không vào 80tr , oto vào 120tr, phân lô 140tr ... chung cư 35tr , giá vàng 55tr
Hiện tại oto không vào được 150tr , oto vào 200tr , phân lô 250tr, chung cư 65tr , giá vàng 85tr
Liệu giá vàng có quy định giá BDS và giá BDS giờ sẽ mặc định từ thời điểm này là như vậy không các cụ nhỉ ?
Một câu hỏi thú vị. Đó là 2 loại tài sản. Ở một chừng mực nào đó thì đó nên được gọi là tài sản có tính chất đồng pha ạ.

Ngoài ra có xu hướng giới GenZ bắt đầu cần ngôi nhà riêng, mà giới GenZ giờ thích tiện lợi, ngại di chuyển, do vậy dịch chuyển dần việc kinh doanh từ nhà mặt phố về các shophouse tại các tòa chung cư nên khiến giá thuê nhà phố giảm, còn giá shophouse tăng?
Chém gió chút ngày cuối tuần :)
Ảnh hưởng bởi xu hướng mua tiêu dùng bị thay đổi do covid khiến thay đổi tốc độ thương mại, >> tmđt tiện lợi lên ngôi hình thành thói quen.

Vàng trang sức thì đầu tư gì ? Lúc mua thì phải mua giá cao. Lúc bán thì họ khò chảy hết ra rồi đem cân. Mua theo giá vàng nguyên liệu rẻ bèo ý.
Đều là vàng ạ. hiện nay vàng nhẫn mà không phải vàng nhẫn chỉ bởi sjc khó mua đó thôi cụ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Có mấy kênh: vàng, chứng, bđs, tiết kiệ.
- vàng thì khóa gần như hết
- chứng thì thỉnh thoảng bắt vài ông. Phập phù
- lãi suất thì giảm
Còn mỗi ông bđs vẫn để thả cửa.
Còn kênh kinh doanh với gửi ngân hàng, trái phiếu nữa mà cụ. :D haha

chai ko

Xe tải
Còn kênh kinh doanh với gửi ngân hàng, trái phiếu nữa mà cụ. :D haha
- Tiết kiệm là kênh gửi ngân hàng đấy. Lãi suất chính là kênh tiết kiệm đấy.
- Chứng khóa bao gồm cổ phiếu + trái phiếu đấy
Xét về đầu tư chỉ có 4 kênh đấy chủ đạo thôi.
Còn sản xuất kinh doanh ko được tính là đầu tư. Là mảng khác. Sản xuất Kinh doanh là quay vòng vốn nhanh hơn. Làm ra giá trị cho xã hội.

thongnv

Xe điện
nhà ngõ oto nào giá 200tr/m, cụ chủ chỉ em với, trong vành đai 3 nhé

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
- Tiết kiệm là kênh gửi ngân hàng đấy. Lãi suất chính là kênh tiết kiệm đấy.
- Chứng khóa bao gồm cổ phiếu + trái phiếu đấy
Xét về đầu tư chỉ có 4 kênh đấy chủ đạo thôi.
Còn sản xuất kinh doanh ko được tính là đầu tư. Là mảng khác. Sản xuất Kinh doanh là quay vòng vốn nhanh hơn. Làm ra giá trị cho xã hội.
À em ko đọc kĩ hihu.. :D cụ thông cảm.
;))
Cụ nhận xét nốt kinh doanh với mấy cái kia cho đủ bộ tổng thể nền kinh tế.

bjboyn00b

Xe điện
nhà ngõ oto nào giá 200tr/m, cụ chủ chỉ em với, trong vành đai 3 nhé
Ngõ oto qua, không vào nhà, oto có nhiều loại mà cụ, matiz chạy qua, 7 chỗ chạy qua, xe quay đầu, ngõ tránh :))
p/s lĩnh nam, vĩnh hưng vẫn có nhiều mà cụ

chai ko

Xe tải
À em ko đọc kĩ hihu.. :D cụ thông cảm.
;))
Cụ nhận xét nốt kinh doanh với mấy cái kia cho đủ bộ tổng thể nền kinh tế.
Thôi. Nói sâu làm gì lại đụng chạm hết ngành nọ tới ngành kia. Ai đầu tư cả 4 mảng (bđs, chứng, vàng, gửi tiết kiệm) như em thì hiểu. Em dân đen lựa dòng nước mà sống thôi.

Ahconga

Xe đạp
Cụ dân đầu tư j mà mua vàng cũng nản 3 nản 4 vây:))
Nhà e vẫn mua bình thường, ra bảo tín mua nhẫn trơn, hơi vướng 1 tí xíu là trả tiền xong lấy giấy hẹn 10 ngày. Giá cả cũng ok, chênh mua bán 100k/chỉ

chai ko

Xe tải
Nhà e vẫn mua bình thường, ra bảo tín mua nhẫn trơn, hơi vướng 1 tí xíu là trả tiền xong lấy giấy hẹn 10 ngày. Giá cả cũng ok, chênh mua bán 100k/chỉ
Dạ. Em chỉ mua loại sjc. Trước giờ có sóng vẫn chỉ loại đấy. Em cũng ăn được nhiều sóng bên này rồi. Mình mạnh mảng nào thì mình phát huy. Còn các mảng khác em ko quan tâm. Em tự tin em mới xuống tiền. Còn ko tự tin thì thôi bác ạ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Dân đầu tư thì mua 1 lượng... khó chịu lắm cụ. :D

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Dạ. Em chỉ mua loại sjc. Trước giờ có sóng vẫn chỉ loại đấy. Em cũng ăn được nhiều sóng bên này rồi. Mình mạnh mảng nào thì mình phát huy. Còn các mảng khác em ko quan tâm. Em tự tin em mới xuống tiền. Còn ko tự tin thì thôi bác ạ.
Em mạnh dạn trao đổi về Vàng. Cụ ngẫm nhé.
Theo em, đây có thể là bước đi rất tốt trong vấn đề điều hành đến từ nn nói chung.
Đầu tiên NN ko thiếu tiền.

Nhưng: ...
- Giai đoạn nì giá lên cao lại ko mua bán theo yếu tố thị trường.
- Chỉ bán không mua, nhưng hạn chế lượng cung.
- Phát giấy xác nhận.
- Vàng nhẫn thì đang tiến sát vàng sjc. (Lý do 1 phần sjc hạn chế cung.)

Vậy hiểu như thế nào?

Riêng vàng thì em nghĩ nn cũng ko thiếu.

eterniti

Xe điện
chỉ có nhà lên theo vàng không có chiều ngược lại

haiauluotgio

Xe đạp
Khi em mua nhà 2 đồng 2, vàng 63. Hiện nay thì giá cỡ 3 đồng 2, vàng 85. Có vẻ là ngang giá :D