[Funland] Giá vàng hiện tượng lạ

Duyphuongstore

Xe tải
SJC quá nổi tiếng và chiếm thị trường quá khủng, nên cũng bị kẻ xấu lợi dụng để làm nhái làm giả. Kẻ xấu đó là ai hay chính nv SJC thì chưa có vụ nào tìm ra, chỉ phát hiện khi nó lưu thông trên thị trường. 99/100 vụ nhái SJC khi kiểm tra hàm lượng vàng đều đủ tuổi, giá lúc này bằng giá vàng 9999 thị trường.
SJC thay đổi vỏ thường xuyên để tránh làm hàng nhái và mỗi lần thay đổi đều đặt ra những điều kiện quy định khá khó chịu. Đến tiệm vàng chạy theo SJC cũng mệt nhưng cuối cùng nó vẫn là vững mạnh số 1 hiện nay và khéo đu theo sóng vẫn ăn được lời từ sjc. Rút kinh nghiệm lúc mua khách nên kiểm tra kỹ vỏ bao bì có thủng rách hết hơi không, rồi vàng có móp mép không đổi luôn và mua ở chính SJC cho yên tâm.
E quan sát thấy thế và vui chuyện thì buộc miệng ra thế thôi, nếu ai cảm nhận được thì chuyển đổi, nếu còn phân vân thì lặng lẽ dõi theo, xem đúng ko. Chứ em cũng chả buôn sjc :D
cháu rượu mợ ạ

LeTai1979

Xe cút kít
Tốt nhất là ko mua Cụ ạ, để tiền ấy thỉnh thoảng 2 vck bỏ ra ngồi đếm với nhau cho vui. :))

nesta_vn84

Xe buýt
thị trường vàng này em mù tịt, chả biết cái gì, vào đây hóng và đọc còm men của các cụ để lĩnh hội thêm kiến thức

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Bây giờ đòi sống nâng lên nên đẻ ra nhiều ngày lạ quá. E k hiểu ngày thần tài là ngày gì mà mọi người đổ xô đi mua vàng. K giải quyết dc van de gì. Mê tín
Ầm ĩ ngày thần tài là do các tiệm vàng nó thuê nhà báo lu loa để chúng nó bán được nhiều.

Lệ Cẩm

Xe điện
Em còn cái nhẫn cưới, theo CCCM có nên bán quay vòng kiếm ít tiền trà thuốc không ạ ?
Bán đi, quay vòng 1-2 hôm rồi mua cái khác đeo lại chắc ngan già nó không biết mô hey.
Haha. Cụ thử xem. Không khéo cụ bị vợ vặt lông đấy

SongTu

Xe buýt
Haha. Cụ thử xem. Không khéo cụ bị vợ vặt lông đấy
Chắc cũng phải mạo hiểm 1 lần thôi, chứ cứ quanh đi quẩn lại suốt ngày nấu cơm rửa bát quét nhà biết khi mô mới tự chủ được tiền trà thuốc #:-s ; cứ thế mãi nó còn đau hơn bị vặt lông ấy cụ hầy.

humer

Xe điện
Em thật em không quan tâm đến cái đấy nên không biết đâu, giá bọn em làm theo giá chợ hàng ngày, giá chợ lên xuống ntn lại theo giá thế giới. Một vài nhà lớn chuyên bán buôn cập nhập nhanh nên mua bán bọn em cứ check giá họ lấy giá đó làm chuẩn luôn. Giá đó áp dụng cho khắp chợ và toàn Hà Nội cùng các khu vực tỉnh lân cận nên bọn em chẳng cần tìm hiểu nhiều nữa cho mất thời gian vì buôn quanh chợ cũng hết hơi lắm rồi ạ :D. Tuy nhiên có một kênh tham khảo giá khá chuẩn xác em cũng hay dựa vào đó, khách lẻ thì ko để ý.
kênh nào vậy mợ? mợ chỉ em với vì em cũng hay check giá vàng. Mà giờ giá đang cao liệu có nên đầu tư không?

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Cứ thấy vàng là em hoa mắt. Đọc còn của mợ xong chắc vẫn hoa mắt. Có vàng là em đem chôn dưới đất ngay chứ không ngày ngày dở ra xem được. Rất là hoa mắt.
Em toàn cất trong hầm, khi nào chú phỉnh hô hào vàng trong dân em tặng nguyên hầm cho máu :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ định mua định kỳ số lượng bao nhiêu mỗi tháng?
Nếu cụ mua vài chỉ, cụ có thể ra bất cứ tiệm vàng nào gần nhà, to to và nổi nổi một tí mỗi tháng cụ chén vài chỉ thả cái cong vào lọ và quên nó đi, coi như mình làm xong và làm tốt một việc gấu giao.

Nếu cụ mua số lượng vài cây, hoặc vài chục cây. Cụ mua BTMC, SJC cũng đc, nhưng em thích nhất mua SJC lúc nó ngang ngang đỏ ta thế này, chẹp!
Mới gom góp được tí xèng. Mấy hôm nữa lại làm vài cái nhẫn tròn trơn 9999 thả cái cong vào lọ và quên nó đi Yến nhỉ :))

zonda82

Xe container
SJC sao lại thấp hơn tư nhân, em nghe có j đó sai sai.