[Funland] Gia đình e chuẩn bị tự lái từ HN đi Bãi Cháy chơi.

thanhtrung052

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn điểm dừng và ăn uống ạ. Chỗ nghỉ thì e ở đoàn an dưỡng 22 bqp rồi

agrimeco

Xe lăn
Bãi cháy QN á cụ? Có thớt về ăn chơi ở đấy rồi đó cụ :D

Vomoicuoi

Xe tăng
Thôi cụ . Làm con xe khách giá vé nhỉnh hơn bình thường chút là ok, lên xe thích ngủ hay nghịch đt cũng ok. Lúc về ăn nhậu thoải mái vẫn ok . Gọi điện họ đến gần chỗ mình đón

d4e

Xe buýt
Trước kia về Hạ Long e hay ăn ở Hồng Hạnh hoặc Phương Nam
Giờ e hay ăn ở nhà hàng 224 chỗ Bồ Hòn

Nhờ các cụ tư vấn điểm dừng và ăn uống ạ. Chỗ nghỉ thì e ở đoàn an dưỡng 22 bqp rồi
Alo trước nhé cụ, kẻo full phòng đấy
Đường tốt toàn cao tốc, chạy 1 mạch là đến nơi, dừng làm gì cho lách cách
Ăn em báo ăn luôn tại đoàn, ăn thêm thì báo trước và thêm tiền
Chơi thì có Đồi Rồng của Sun, bảo tàng QN, đi du thuyền trên vịnh, giờ có thêm khu phố đêm nữa...
Đoàn 22 hiện có 2 khu, khu ngoài gần biển cũ nhưng em thích ở đấy hơn, view vịnh, view cầu BC được
Khu trong mới, phòng ốc đẹp, lịch sự hơn nhưng em không khoái
Cả 2 khu muốn đi tắm biển đều phải ... chạy xe :D

Chỉnh sửa cuối:

firstXpan

Xe buýt
Thôi cụ . Làm con xe khách giá vé nhỉnh hơn bình thường chút là ok, lên xe thích ngủ hay nghịch đt cũng ok. Lúc về ăn nhậu thoải mái vẫn ok . Gọi điện họ đến gần chỗ mình đón
Hanoi - bãi cháy giờ đường dễ đi nhất nước cụ ơi, lái được thì nên lái chứ cụ, đi cao tốc có hơn 2h đến nơi thôi cụ.

butchikim

Xe ba gác

😂

Cháu đi thường xuyên mà ít khi dừng lại ăn chơi 😂

Đường tốt, đường đẹp, chạy xe ổn mà cụ

con gà già

Xe hơi
E kể với cụ tuần trước em đi Bãi Cháy... cũng biết là nó đông nhưng ko nghĩ lại đông đến thế
KS khu bảy màu đặt mãi mới được 2 phòng
quán nào cũng đông như trẩy hội, Hệ thống Hồng Hạnh thì ko đặt trước là ko có bàn, mấy quán có tiếng cũng thế luôn...
bãi biển thì ko có sóng bẩn thỉu nước đen kịt, người kín đen như kiến :), đi tắm cũng xa ko như Sim Son lao phát ra biển

tự_lực

Xe buýt
E kể với cụ tuần trước em đi Bãi Cháy... cũng biết là nó đông nhưng ko nghĩ lại đông đến thế
KS khu bảy màu đặt mãi mới được 2 phòng
quán nào cũng đông như trẩy hội, Hệ thống Hồng Hạnh thì ko đặt trước là ko có bàn, mấy quán có tiếng cũng thế luôn...
bãi biển thì ko có sóng bẩn thỉu nước đen kịt, người kín đen như kiến :), đi tắm cũng xa ko như Sim Son lao phát ra biển
Mầu Diệu Thảo

cocabum

Xe hơi
Trước kia về Hạ Long e hay ăn ở Hồng Hạnh hoặc Phương Nam
Giờ e hay ăn ở nhà hàng 224 chỗ Bồ Hòn
Em vote Hồng Hạnh. Phương Nam em thấy chỉ được cái view, em cảm giác chế biến vẫn thua Hồng Hạnh. Nếu có thời gian sang Hồng Hạnh 2 bên Hòn Gai em thấy ngon nhất, Hồng Hạnh 6 bên này thì rộng rãi. Thiên Anh chỗ chợ cái dăm cũng ổn cụ ạ.

Slimz

Xe buýt
HN-QN cần j dừng nghỉ bác ơi, cao tốc 2h là đến nơi, nhà e 4 ng lớn 4 trẻ con cả đi lẫn về ko dừng nghỉ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em mới đi về, đông thật, như kiến. Sợ hãi :))

son.nguyen.1979

Xe tăng
từ HN về HL 2 tiếng cao tốc thẳng tắp, có gì mà tư vấn nhỉ???

vkthang

Xe container
Bãi Cháy thì có Sun World với tắm biển, ăn thì cụ vào Hồng Hạnh, Cua Vàng, Phương Nam hoặc nhà 368 ăn giá cũng không quá đắt đỏ so với Hà Nội, thậm chí em thấy còn rẻ hơn HN. Bên Hòn Gai thì có Bảo Tàng, đường ven biển, ăn uống khu gầm cầu bên Hòn Gai bình dân hơn bên Bãi Cháy vì chủ yếu cho dân Hạ Long chứ bên BC là phục vụ khách du lịch.

Cafe ngắm biển thì nhiều nhưng em thấy đẹp nhất có 2 quán:
- Quán này bên Bãi Cháy, vào cửa 90k/ người có 1 đồ uống, quán rộng mát view đồi và biển.

- Quán này bên Hòn Gai, view biển cực đẹp nhưng nếu đi lúc nắng to thì không hợp lý lắm, chiều mát hoặc tối thì lung linh luôn, đồ uống tự chọn không mất vé vào cửa như bên kia.

Cụ tuyệt đối đừng nghe chào mời vào ăn mấy quán nhỏ nhỏ lụp xụp, phía trong bên Bãi Cháy, vừa đắt vừa không ngon lại bực mình.

santavn

Xe tải
Ăn Hồng Hạnh thì xác định đặt bàn từ sớm, cùng chất lượng, bớt đông hơn chút có thể sang Hương Duyên. Còn nếu ăn cơm bình dân vào Giếng Đồn, cuối phố có cơm Vân Tuyết, gọi là cơm bình dân thôi nhưng có tất cả các món hải sản ( chả mực, ruốc, mực, hà, hàu ...), canh và món xào khi gọi mới làm, rất ngon bổ rẻ đối với các cụ ko chuộng hình thức.

meodenminh

Xe điện
Đi tốn tiền phí đường , với bãi biển thì không đẹp lắm

tramy2809

Xe đạp
Bãi Cháy thì có Sun World với tắm biển, ăn thì cụ vào Hồng Hạnh, Cua Vàng, Phương Nam hoặc nhà 368 ăn giá cũng không quá đắt đỏ so với Hà Nội, thậm chí em thấy còn rẻ hơn HN. Bên Hòn Gai thì có Bảo Tàng, đường ven biển, ăn uống khu gầm cầu bên Hòn Gai bình dân hơn bên Bãi Cháy vì chủ yếu cho dân Hạ Long chứ bên BC là phục vụ khách du lịch.

Cafe ngắm biển thì nhiều nhưng em thấy đẹp nhất có 2 quán:
- Quán này bên Bãi Cháy, vào cửa 90k/ người có 1 đồ uống, quán rộng mát view đồi và biển.

- Quán này bên Hòn Gai, view biển cực đẹp nhưng nếu đi lúc nắng to thì không hợp lý lắm, chiều mát hoặc tối thì lung linh luôn, đồ uống tự chọn không mất vé vào cửa như bên kia.

Cụ tuyệt đối đừng nghe chào mời vào ăn mấy quán nhỏ nhỏ lụp xụp, phía trong bên Bãi Cháy, vừa đắt vừa không ngon lại bực mình.
Chỗ mấy nhà hàng thì em đồng ý với bác là Hồng Hạnh, Ngọc Phương Nam, Cua Vàng ở BC ngon, thiếu ông Talata nữa, em cũng thích ngồi bên này, view đẹp, gỏi tôm best seller :))
Còn La Luna làm gì có view biển cụ , nó chỉ là cái ao thôi, gần ngay bến xe Bãi Cháy đấy. Ngồi mấy quán này chỉ được cái không gian rộng, chứ nóng, đồ uống thì không ngon. Thề chứ ở HL e chả thấy có quán nào vừa ngon vừa view đẹp. Đẹp thì không ngon mà ngon thì không đẹp. Quán ngon thì các cụ vào Bản xứ, 14 cafe, Minseo, Mermey, Noir, đấy là những quán e ưng, checkin cũng ok, được ngồi điều hòa