[Funland] Giá cả thế này thì người ta sống sao…

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn ko cố chỉ trich khía cạnh này

Nên nhớ, đời sống phat triển thì ko chỉ so sánh chi tiêu ở mấy thứ bỏ vào mồm

Ngta băt đầu phải so những hàng hoá và dịch vụ khac

Ví dụ, em đang ở 1 ks 5 sao

Cách đây 10 năm, giá 1 đêm là 150$
Cach đây 5 năm, giá 1 đêm cũng là 150$
Và hôm nay, giá vẫn vậy

Cụ sẽ nói, ks kp phải thứ thiêt yếu đúng ko?

Nhầm

Càng ngày càng nhiều ng ở resort, thuê khâch sạn, và quỹ chi tiêu cho món này với nhiều nhà là từ 50-200tr 1 năm trung bình. Cả vé máy bay, cho là thế đi

Tiền dịch vụ cho cuộc sống ko kém tiền ăn đâu ạ

Đó là trung lưu

Còn vẫn có những phân khuc thấp hơn, ví dụ cac cụ chăn rau vẫn kể đi thuê phòng 70-80k /1h

Những thứ đó, có phải là thiết yếu ít hơn rau cỏ thịt thà ko , trong thời đại này?

Đừng nói là iPhone, một thứ với một số lớn người là Cửa sổ nhìn ra Thế giới đó
Nó RẺ đi mà cụ, nếu chỉ tính về giá tiền thì tưởng đắt hơn, tuy nhiên khi quy ra vàng và các tài sản khác như đất, thì nó RẺ đi
Em bảo rồi, các cụ so như ***.
Dài hạn tất nhiên TÀI SẢN phải tăng giá nhanh hơn TIÊU SẢN. Đi so với vàng, đất thì cũng đến chịu các cụ. Ăn gì khôn thế?
Còn ngắn hạn so với 2-3 năm trước thì hàng điện tử đang tăng, so với VND, thủng chưa?
So với vàng đất, thì cái mợ gì chả giảm???

Website
www.facebook.com
Dài hạn tất nhiên TÀI SẢN phải tăng giá nhanh hơn TIÊU SẢN. Đi so với vàng, đất thì cũng đến chịu các cụ. Ăn gì khôn thế?
Còn ngắn hạn so với 2-3 năm trước thì hàng điện tử đang tăng, so với VND, thủng chưa?
cụ ơi, chả phải VND, USD cũng thế mà. Triệu phú đô la thời xưa với nay khác nhau như nào hả cụ?
Mà thôi, giếng cụ to nhất, thế nhé

cadan

Xe container
cụ ơi, chả phải VND, USD cũng thế mà. Triệu phú đô la thời xưa với nay khác nhau như nào hả cụ?
Mà thôi, giếng cụ to nhất, thế nhé
Mặc dù từ đầu giờ chủ yếu nói về tiêu sản như hàng hoá dịch vụ với đồ ăn thức uống.
Nhưng
Em đồng ý với cụ cụ Kts là cụ kia vô địch trong giếng của cụ ấy rồi😉🤠

BMW R60

Xe tăng
Lý Quốc Sư toàn 65k là rẻ nhất cụ ạ.
Thế chắc của hàng trên phố hoặc ở Võ Chí Công ạ! Sáng chủ nhật ( hôm qua) 3 bố con em ăn ở Hà Đông: 2 tái chính, 1 bắp nạm. Tổng 135K ạ! Hay em ăn phải phở Lý Quốc Sư fake nhỉ :D :D :D :D

chạy cảnh sát

Xe điện
Thế chắc của hàng trên phố hoặc ở Võ Chí Công ạ! Sáng chủ nhật ( hôm qua) 3 bố con em ăn ở Hà Đông: 2 tái chính, 1 bắp nạm. Tổng 135K ạ! Hay em ăn phải phở Lý Quốc Sư fake nhỉ :D :D :D :D
Em ăn luôn tại phố Lý Quốc Sư đối diện cái đền Phù Đổng hay Phù Ủng gì đấy cụ.