Chi hội Ghét nhất Kia Forte là ...

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Ngoài những ưu điểm như thiết kế kiểu dáng, giá cả, xe rộng rãi, máy bền, tiết kiệm,... thì em ghét nhất là gầm xe thấp quá. Từ ngày mua tới giờ chưa được 2 năm mà em bị sập gầm rất nhiều lần. Đặc biệt là đỗ trên vỉa hè và đi về quê.

Đường về quê em có một đoạn 300m biên giới giữa 2 huyện nên mấy năm nay éo bên nào làm, toàn ổ voi. Mặc dù giờ bay của em là hơn 1 vạn Km rồi nhưng lần nào đi em cũng bị sập gầm, cứ sập sát 2 bên khung xe xuống đường, đạp ga kéo cứ rẹt rẹt, vừa rồi lấy xe ra ở bãi cũng bổ một nhát vào thêm gạch, vỡ cả gạch.
Còn những lúc trườn đổ , gác xe lên vỉa hè thì bị thường xuyên, xót hết cả ruột. Không biết các cụ có hay bị vậy không, hay do trình lái của em kém nhỉ ?

Lúc học lái ông thầy bảo gặp đường ổ gà phải đánh lái chéo, rích rắc , không được đi thẳng... em oách lái như quẩy luôn mà vẫn bị.

Giờ xe em bị lõm một bên sườn hôm nào phải khoan vào rồi rút ra, sơn lại còn dưới 2 bên gầm thì bị khá nhiều do đi ổ gà bị sập.

KMN2010

Xe tăng
Ngoài những ưu điểm như thiết kế kiểu dáng, giá cả, xe rộng rãi, máy bền, tiết kiệm,... thì em ghét nhất là gầm xe thấp quá. Từ ngày mua tới giờ chưa được 2 năm mà em bị sập gầm rất nhiều lần. Đặc biệt là đỗ trên vỉa hè và đi về quê.

Đường về quê em có một đoạn 300m biên giới giữa 2 huyện nên mấy năm nay éo bên nào làm, toàn ổ voi. Mặc dù giờ bay của em là hơn 1 vạn Km rồi nhưng lần nào đi em cũng bị sập gầm, cứ sập sát 2 bên khung xe xuống đường, đạp ga kéo cứ rẹt rẹt, vừa rồi lấy xe ra ở bãi cũng bổ một nhát vào thêm gạch, vỡ cả gạch.
Còn những lúc trườn đổ , gác xe lên vỉa hè thì bị thường xuyên, xót hết cả ruột. Không biết các cụ có hay bị vậy không, hay do trình lái của em kém nhỉ ?

Lúc học lái ông thầy bảo gặp đường ổ gà phải đánh lái chéo, rích rắc , không được đi thẳng... em oách lái như quẩy luôn mà vẫn bị.

Giờ xe em bị lõm một bên sườn hôm nào phải khoan vào rồi rút ra, sơn lại còn dưới 2 bên gầm thì bị khá nhiều do đi ổ gà bị sập.

Xe mình hạ gầm thấp hơn nguyên bản mà ít bị lắm. Lúc đầu thì bị vài phát xong co kinh nghiệm nên hầu như ko bị nữa

Cuabien

Xe điện
Ông Tun trình lái kém lại đổ cho xe, bao nhiêu xe hạ gầm cũng chưa kêu vụ đó đâu ! :))

heroesdaubu

Xe điện
Em nghĩ là ngoài đường xấu ra thì kỹ năng lái xe cực kỳ quan trọng, vd lên vỉa hè thì ko nên gác 2 bánh trước lên cùng 1 lúc, đi qua gờ cao nên đi chéo xe, bla bla. Mấy cái này do thầy dậy lái bảo và chú ý các xe khác

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Phương pháp tránh sập gầm là bán xe Gà Rán đi, mua SUV :21:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Híc, nhìn thấy mụ Đầu Bự là em ghét rồi ;)) Trộm vía lên xuống vỉa hè em chưa bị phát nào dù nhiều cái cao phết, còn về quê thì năm ngoái em viền Thái Bình ăn cưới, đường liên thôn rất củ chuối - đường nhựa đàng hoàng, 2 bên cánh đồng ngút ngàn đang thả hồn thơ mộng thì ối - wft - tự dưng có cái rãnh khá to để bà con đưa nước từ bên này sang bên kia - rầm 1 phát xót hết cả ruột, bụng bảo dạ phải cẩn thận mới đc thì lại ...rầm phát thứ 2 =))

smalldonkey

Xe tăng
Nói chung em nghĩ do kĩ năng lái thôi ... Chứ e lên xuống vỉa hè, cả vỉa hè cao vẫn ok mà ... Quả lý do này là k xứng đáng rồi ... he he

hatoyota

Xe tăng
Do mình hết cả thui cụ ơi! Cái xe đấy thì đâu gọi là đường thì nó đều đi được hết cả...

Hungm76

Xe tải
ông Tun trình lái kém òi! bao nhiêu gà có thấy gà nào kêu đâu, mỗi mình ông thoai! :))
Lên, xuống vỉa hè cụ phải đi chéo, gếch chéo từng chân. đi đường ổ voi, sống trâu phải đi một bên, kiểu một mất một còn ý :)):)):)) thì mới không bị chạm gầm.
Nhà cụ em dự lên vỉa cụ cứ vuông góc, đường ổ voi, sống trâu cụ cứ thẳng tiến!!! hehehe, em fun tí.

Photon

Xe tải
ông Turn lái kém rồi. Lập thớt này tha hồ nhặt đá :D

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em cũng thấy ít gà kêu vấn đề này, vậy vấn đề có lẽ do em lái ẩu và ít kinh nghiệm. Hôm nào em chụp quả ảnh đường quê em rồi các cụ vẽ sơ đồ vượt qua mà không sập gầm hộ em.
Tiện đây thì các cụ cũng cho thêm kinh nghiệm ( viết dễ hiểu ) khi đi qua ổ voi ổ gà để em hiếp thụ thêm !

heroesdaubu

Xe điện
Híc, nhìn thấy mụ Đầu Bự là em ghét rồi ;)) Trộm vía lên xuống vỉa hè em chưa bị phát nào dù nhiều cái cao phết, còn về quê thì năm ngoái em viền Thái Bình ăn cưới, đường liên thôn rất củ chuối - đường nhựa đàng hoàng, 2 bên cánh đồng ngút ngàn đang thả hồn thơ mộng thì ối - wft - tự dưng có cái rãnh khá to để bà con đưa nước từ bên này sang bên kia - rầm 1 phát xót hết cả ruột, bụng bảo dạ phải cẩn thận mới đc thì lại ...rầm phát thứ 2 =))
Dìm hàng em nhá? Hôm nào chán DVR cho em mượn mấy ngày nhá nhá:))

liemtc

Xe máy
gầm forte = 15.5 cm, cụ đi thế nào mới hay bị thế, em mới lái được 1 năm nhưng em cứ đường xấu là em chậm lại đi vừa dò cầu TL lúc chưa bắn tốc độ em chạy có 40-50 thôi kệ các bác SUV chân dài còi đèn loạn lên chạy nhanh vào ổ trâu --> mất lái --> xuống sông như chơi :)) . Còn leo lên , xuống vỉa hè em cẩn thận thấy được thì leo không thôi cũng như đỗ xe sát vỉa hè em hay lùi xe lại để căn cho sát chứ không làm ngay được một phát như các tài già, có hôm em đi vào cafe đỗ kiểu đấy mấy đồng chí ngồi trong ném đá nhưng em kệ, sước lazang, rách lốp mình mất $ chứ mấy bác ném đá có mất đâu :))

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
gầm forte = 15.5 cm, cụ đi thế nào mới hay bị thế, em mới lái được 1 năm nhưng em cứ đường xấu là em chậm lại đi vừa dò cầu TL lúc chưa bắn tốc độ em chạy có 40-50 thôi kệ các bác SUV chân dài còi đèn loạn lên chạy nhanh vào ổ trâu --> mất lái --> xuống sông như chơi :)) . Còn leo lên , xuống vỉa hè em cẩn thận thấy được thì leo không thôi cũng như đỗ xe sát vỉa hè em hay lùi xe lại để căn cho sát chứ không làm ngay được một phát như các tài già, có hôm em đi vào cafe đỗ kiểu đấy mấy đồng chí ngồi trong ném đá nhưng em kệ, sước lazang, rách lốp mình mất $ chứ mấy bác ném đá có mất đâu :))
Có lẽ em lái cũng hơi ẩu và loạng choạng hơn các cụ. Nhưng nếu ổ voi ổ gà sâu quá thì lái giỏi kiểu gì cũng tránh sao được sập gầm đúng không các cụ ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Dìm hàng em nhá? Hôm nào chán DVR cho em mượn mấy ngày nhá nhá:))
Hê hê, hàng x3000 em để portable luôn mụ ơi, toàn vác lên nhà quay phim, thích phết đấy :D mụ mượn lúc nào chả được. Ơ mà dek cho mượn, chuyến tới ship 1 cái mà dùng :-w

Demo video "Bố đầu nhỏ - Con đầu to" này =)) Nhà Đầu Bự sắm đê rồi làm quả video "Bố đầu bự - con đầu nhỏ" đối với nhà em nhá =))
[video=youtube;_3VeC6lT7rk]http://www.youtube.com/watch?v=_3VeC6lT7rk&list=UUNJdR_0F7C1Fw-LRueLBu4Q&index=7&feature=plcp[/video]

P/s: chuyến tới em ship cái ghế ngồi trẻ em, mụ ship cùng không :D (gọi là ghế cho oai thôi nhưng mua cái loại chỉ có dây bảo hiểm ấy dư lày lày:

Có lẽ em lái cũng hơi ẩu và loạng choạng hơn các cụ. Nhưng nếu ổ voi ổ gà sâu quá thì lái giỏi kiểu gì cũng tránh sao được sập gầm đúng không các cụ ?
:D To ăn to bé ăn bé cụ ợ, cơ mà to quá thì đi đường khác :D

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
MấY hôm nữa em đem carcam về các cụ ủng hộ em nhé. Em định mang khoảng 20 cái về bán giá thấp hơn giá thị trường 20%. NHờ nhà Gà đặt hàng dùng thử trước

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
MấY hôm nữa em đem carcam về các cụ ủng hộ em nhé. Em định mang khoảng 20 cái về bán giá thấp hơn giá thị trường 20%. NHờ nhà Gà đặt hàng dùng thử trước
Cụ nhập loại nào, demo trước đi ạ?

ATTILA

Xe điện
Cái xe gầm thấp thì cụ phải khéo lựa thôi, suv đôi lúc vẫn chạm gầm do bất cẩn. Nhưng kỹ năng lái cũng quan trọng ko kém cụ ạ, được lọ thì mất chai. Cái Land Rover em thích nhưng ko off road dc thế mới chán.

Khoai lang

Xe buýt
Mua 4 cái vòng cao su đệm vào lò xo 4 bánh, cao hơn dc khoảng 2cm, tránh được ối thứ, vô tư mà về quê nhà tơn ah