[Thảo luận] Getz Taxi tông vào cột điện - Bung túi khí

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Vụ việc vừa sảy ra lúc 21h tại đường Trần Phú - Hà Đông.
Em vừa đi qua gặp em Huyndai Getz Taxi tông vào cột điện, vỡ tan cả máy, may mà nổ túi khí nên LX không sao.
Thấy nói Taxi bị em Camry biển 27 tông ngang hông, nên mất lái tông vào cột đèn.
Em chụp mồm thôi :P, điện thoại của em lởm nên không có ảnh.
Hình như cũng có 1 cụ ofer đứng chụp hay sao ý.

muadem

Xe cút kít
Thế là may dồi, đầy xe đẹp còn không nổ bóng :P

HUNGSMUN

Xe container
Tiếc cái túi khí quá, đâm ngang mà đã bung rồiX_X

anhtho

Xe ngựa
Tiếc cái túi khí quá, đâm ngang mà đã bung rồiX_X
Nó đâm vào cột điện kia mà. Thế là chuận rồi. Mà taxi cũng đủ option phết nhỉ, cả túi khí nữa. Các xe taxi thường bị cắt hết các món này.

HAFAN

Xe tải
Cột điện có sao không hả cụ :D

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ nào có ảnh đưa lên cho bọn e hóng với

dapvocaydan

Xe điện
taxi mà cũng có túi khí. Sang nhỉ

Yeuphunu

Xe điện
Nó đâm vào cột điện kia mà. Thế là chuận rồi. Mà taxi cũng đủ option phết nhỉ, cả túi khí nữa. Các xe taxi thường bị cắt hết các món này.
Cụ ơi, chỉ có mấy xe Nhật (và lắp ráp ở VN) mới ko có túi khí bảo vệ người lái còn xe Hàn em nghĩ là mỗi xe có ít nhất một chiếc :))

jeep_iraq

Xe buýt
Phóng nhanh, taxi Sông Mã “ôm” chân cột điện

Thứ bảy 20/08/2011 06:00
ANTĐ - Mất lái, chiếc taxi của hãng Sông Mã lao lên dải phân cách, đâm thẳng vào cây cột điện bê-tông ở đầu đường Trần Phú.

Tài xế điều khiển chiếc xe taxi bị choáng nặng sau cú “thử sức” với cột điện nên mất một lúc khá lâu mới có thể đẩy cửa, loạng choạng bước ra. Sự vụ xảy ra khoảng lúc 21h ngày 19/8, tại khu vực đầu đường Trần Phú (quận Hà Đông, Hà Nội).

Hiện trường vụ tai nạn giao thông
Vào khoảng thời gian trên, trời Hà Nội đổ mưa lớn. Chiếc taxi của hãng Sông Mã mang BKS: 30Z-0274 chạy với tốc độ khá cao theo hướng từ Hà Đông về ngã tư Sở, về đến đầu đường Trần Phú thì va vào phần đầu bên phải của chiếc Toyota Camry 2.4 mang BKS 27H-5759. Ngay sau đó, taxi đã mất lái và lao lên dải phân cách, đâm trực diện vào cột điện.
Tại hiện trường vụ tai nạn, phần đầu chiếc taxi bị biến dạng hoàn toàn, ôm lấy chân cột điện: nắp ca-pô gãy gập, toàn bộ dàn đèn phía trước vỡ vụn, két nước cũng vỡ, thậm chí máy thụt cả vào trong. Là taxi nên bị cắt giảm tối đa “option”, xe không có túi khí để nổ bảo vệ người lái.

Đầu xe taxi thụt hẳn vào trong, "ôm" lấy chân cột điện
Dù xảy ra vào ban đêm, song vụ tai nạn cũng đã khiến cho tuyến đường Trần Phú ùn tắc cục bộ. Ít phút sau tai nạn, nhận được tin báo tổ công tác của đội CSGT Công an quận Hà Đông đã có mặt tại hiện trường, tiến hành khám nghiệm hiện trường, làm rõ nguyên nhân cụ thể dẫn đến tai nạn.
nguồn: www.antd.vn
Sáng nay em đi ngang thấy vẫn ôm cột điện nhưng đã được phủ bạt.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Tụi taxi khi phóng nhanh nó gọi là "đóng", có nghĩa là điện đàm nhắc ở đâu đó có có khách, cu nào nhanh chân thì vợt được, bởi vậy chúng nó bất chấp. Nói chung, các cụ đang đi gặp thằng taxi nào đang "đóng" thì nhường nó một tí cho lành.
Cái quả cột điện to thế kia thì đến xe bus hay tải cũng tèo ấy chứ nói gì xe Getz ! Nếu ko có túi khí thì người khó mà lành lặn được.

huy cycle

Xe hơi
Ôi cu cậu âu yếm cái cột điện , mà thắm thiết ghê ...

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ ơi, chỉ có mấy xe Nhật (và lắp ráp ở VN) mới ko có túi khí bảo vệ người lái còn xe Hàn em nghĩ là mỗi xe có ít nhất một chiếc :))
Mỗi buổi tối hôm qua mà có những 2 tai nạn đều là taxi ôm cột điện ở đường Trần Phú - Hà Đông (ANTĐ chụp chắc cái khác của bác chủ thớt)!
Cũng chỉ mỗi Getz dùng làm taxi mà cũng nhiều options thế, cái thì luôn trang bị túi khí để bảo vệ lái xe, cái thì luôn không cần thứ xa xỉ phẩm ấy. Chắc là loại nhập Hàn thì có mà loại nhập từ ROK thì không túi khí!

Phóng viên An Huy (ANTĐ) viết
"Phóng nhanh, taxi Sông Mã “ôm” chân cột điện , Thứ bảy 20/08/2011 06:00
Chiếc taxi của hãng Sông Mã mang BKS: 30Z-0274... phần đầu chiếc taxi bị biến dạng hoàn toàn, ôm lấy chân cột điện: nắp ca-pô gãy gập, toàn bộ dàn đèn phía trước vỡ vụn, két nước cũng vỡ, thậm chí máy thụt cả vào trong. Là taxi nên bị cắt giảm tối đa “option”, xe không có túi khí để nổ bảo vệ người lái.

Đầu xe taxi thụt hẳn vào trong, "ôm" lấy chân cột điện
"

Chỉnh sửa cuối:

mrcar

Xe hơi
uitroiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii trởi mưa trời gió các bác cẩn thận chứ............."nhanh vài phút chậm cả đời đấy"
EM tiếc vợ 2 này quá....may mà không có án mạng............

havot

Xe hơi
Từ sự việc trên cho chúng ta thấy rằng camry nặng hơn gezt nên húc gezt văng đi chứ bác cam mà húc phải em Huyndai 14T thì...cột điện tốt chứ như quê em bác getz húc phải nó đổ ngay, dây điện ( toàn dây trần) rụng xuống xe, bác tài ngồi trong có mà thành bánh mỳ Big C...chúc mừng bác tài chọn được em gezt chuẩn
Kết luận :
- Túi khí hoạt động tốt
- Cột điện được đổ bê tông chắc chắn
- Camry nặng hơn gezt
Hết ạ
Vụ việc vừa sảy ra lúc 21h tại đường Trần Phú - Hà Đông.
Em vừa đi qua gặp em Huyndai Getz Taxi tông vào cột điện, vỡ tan cả máy, may mà nổ túi khí nên LX không sao.
Thấy nói Taxi bị em Camry biển 27 tông ngang hông, nên mất lái tông vào cột đèn.
Em chụp mồm thôi :P, điện thoại của em lởm nên không có ảnh.
Hình như cũng có 1 cụ ofer đứng chụp hay sao ý.

Chỉnh sửa cuối: