[TNGT] Gây tai nạn rồi bỏ chạy, nhưng không thoát.

Kiều Chiến

Xe tải
Cách đây 2 hôm bố cháu có đi giao ban về công tác an ninh trên địa bàn về.

Trên đường đi về gần đến khu công nghệ cao Hòa Lạc gặp 1 xe máy đi có biểu hiên say rượu, người điều khiển xe là 1 thiếu tá quân đôi, bố cháu chủ động đi sau cách xa.

Nhưng đi tiếp được khoảng 2 phút đến vòng cua xe máy này đã lấn đường và đâm vào 2 em học sinh đi học về, Xe máy bị đổ không sao, 2 em đi xe đạp thì bị ngã khá đau, xe đạp thì bị biến dạng. Bố cháu đi chậm rồi dừng xe xem sao thì thấy chú quân đội đó đến gần 2 em học sinh đưa cho 20000đ rùi lên xe bỏ đi.

Bố cháu lên xe đuổi theo ép vào lề đường yêu cầu quay lại chỗ tai nạn, nhưng chú đó tỏ vẻ hung hãn không chịu quay lại, Bố cháu rút thẻ ngành ra và rút chìa khóa xe máy mà chú này vẫn to mồm.

Bố cháu điện cho đội Cảnh sát hình sự và cảnh sát giao thông đến ngay lúc đó, Bố cháu đùng khóa số 8 khóa xe gây tai nạn lại rùi quay lại chỗ 2 em học sinh thì mọi người bắt đầu đưa 2 em học sinh đến Trạm y tề gần đó.

Khoảng 5 phút sau đội cảnh sát đến bố cháu nói lại tình hình hiện trường và giao lại xe Cũng như xác nhạn người gây tai nạn rùi tiếp tục về làm việc .

Tối bố cháu có điện hỏi mấy anh cảnh sát thì họ bảo 2 em học sinh chỉ bị thương nhẹ, Chú gây tai nạn bị lập biên bản về các lỗi, điều khiển xe trong tình trạng say rượu, gây tai nạn rồi bỏ trốn còn xem thêm để đua ra hình thức sử lý, vì chú là bộ đội nên không bị tạm giữ.

Cháu thấy rằng khi bị tai nạn mọi người hãy bình tĩnh sử lý. Bỏ chạy là sai lầm (vì gặp những người như bố cháu thí sao?hihi, bị bắt là chắc), có chạy thoát thì cũng áy náy lương tâm.

Cuối cùng cháu chúc các cụ lái xe an toàn.

binhke

Xe buýt
hoan hô . phải như thế thì xh mới tiến lên đc a

anhtho

Xe ngựa
Có phải ai cũng như cụ chủ đâu, phải có thẻ ngành cơ mà. Nếu là em thì em chụp lại cái hình ông thiếu tá và cái xe. Nếu nặng thì còn có tư liệu giúp người bị nạn, nghiệm trọng thì chắc chắn phải đuổi và bắt dừng lại. Nhẹ thì coi như huề.

billnantes

Xe container
em không có thẻ nghanh bảo dừng lại gặp thằng hâm nó đánh chết

banana for sale

Xe hơi
ôi cụ ơi, dừng lại là có văn hóa và lịch sự nhưng gặp mấy thằng dở hơi, trẻ con hiếu chiến thì có khi nó đâm vào mình mà mình dừng lại là ăn đòn oan

NguoiHaloi

Xe máy
Cách đây 2 hôm bố cháu có đi giao ban về công tác an ninh trên địa bàn về.

Trên đường đi về gần đến khu công nghệ cao Hòa Lạc gặp 1 xe máy đi có biểu hiên say rượu, người điều khiển xe là 1 thiếu tá quân đôi, bố cháu chủ động đi sau cách xa.

Nhưng đi tiếp được khoảng 2 phút đến vòng cua xe máy này đã lấn đường và đâm vào 2 em học sinh đi học về, Xe máy bị đổ không sao, 2 em đi xe đạp thì bị ngã khá đau, xe đạp thì bị biến dạng. Bố cháu đi chậm rồi dừng xe xem sao thì thấy chú quân đội đó đến gần 2 em học sinh đưa cho 20000đ rùi lên xe bỏ đi.

Bố cháu lên xe đuổi theo ép vào lề đường yêu cầu quay lại chỗ tai nạn, nhưng chú đó tỏ vẻ hung hãn không chịu quay lại, Bố cháu rút thẻ ngành ra và rút chìa khóa xe máy mà chú này vẫn to mồm.

Bố cháu điện cho đội Cảnh sát hình sự và cảnh sát giao thông đến ngay lúc đó, Bố cháu đùng khóa số 8 khóa xe gây tai nạn lại rùi quay lại chỗ 2 em học sinh thì mọi người bắt đầu đưa 2 em học sinh đến Trạm y tề gần đó.

Khoảng 5 phút sau đội cảnh sát đến bố cháu nói lại tình hình hiện trường và giao lại xe Cũng như xác nhạn người gây tai nạn rùi tiếp tục về làm việc .

Tối bố cháu có điện hỏi mấy anh cảnh sát thì họ bảo 2 em học sinh chỉ bị thương nhẹ, Chú gây tai nạn bị lập biên bản về các lỗi, điều khiển xe trong tình trạng say rượu, gây tai nạn rồi bỏ trốn còn xem thêm để đua ra hình thức sử lý, vì chú là bộ đội nên không bị tạm giữ.

Cháu thấy rằng khi bị tai nạn mọi người hãy bình tĩnh sử lý. Bỏ chạy là sai lầm (vì gặp những người như bố cháu thí sao?hihi, bị bắt là chắc), có chạy thoát thì cũng áy náy lương tâm.

Cuối cùng cháu chúc các cụ lái xe an toàn.
Cụ oai phết nhể, bắt cả thiếu tá QĐ, mà cụ còn có thẻ ngành, Nhà cháu có mổi thẻ sv và với khóa số O thì làm gì đc nhỉ...:D

thule6

Xe điện
Cháu ứ có thẻ ngành thì làm thía lào ở tình huống này nhỉ, cháu cũng ghét cái bọn gây tai nạn rồi bỏ chạy nhắm dưng ứ dám xông ra manh động vì bây giờ XH loạn lắm hơi tý là nó xiên liền à! cụ có đủ thứ bửu bối với thượng phương bảo kiếm (4b + còng số 8 + thẻ nghành + quan hệ) mới làm đc vậy !!!
Mong nghành của cụ có nhiều người giống như cụ ! kính cụ ạ (b)

Okane

Xe container
Chắc ông bố làm tướng nên mới bắt cấp tá bên quân đội :-?

Kiều Chiến

Xe tải
Thấy bất bình nên bó cháu mới bắt thôi các cụ ạ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
hí hí em vừa xin được số của bố bạn kiều chiến, bác nào muốn có không, em để lại rẻ cho

HobbyDriver

Xe tăng

LongLH

Xe điện
hí hí em vừa xin được số của bố bạn kiều chiến, bác nào muốn có không, em để lại rẻ cho
cụ tính dep gara sang làm bán số của các Vip à, nếu đúng thế thì báo em biết em mua lại xưởng của cụ nhé. Bố của cụ chủ thớt thật tốt bụng, ko phải có chức sắc mới giám làm chuyện ấy mà là người có tấm lòng mới giám làm chuyện ấy trong XH vô cảm này

Kiều Chiến

Xe tải
Thôi cụ cho em xin, Bố em ko rảnh để ngồi nghe điện thoại đâu ạ. Cụ bán sô papa em chắc chẳng ai mua đâu cụ ah.hihihi.

Kiều Chiến

Xe tải
e tưởng phải xử lý chứ "sử lý" này ko đc đâu ạ.
vâng là xử lý ah. Bố cháu chỉ giao lại cho cảnh sát giao thông và đội cảnh sát hình sự thôi rùi lại về làm việc.
Bố cháu dù có là công an hay không thì bố cháu vẫn làm như vậy ah.