[Thảo luận] Gấu nhà em bị cơ động giữ ở ngã tư Nguyễn Chí Thanh- Đê La Thành

30N1- 7906

Xe máy
Hôm nay đọc bài của cụ tage11, em tấy giống câu chuyện của Gấu nhà em quá. Câu chuyện cũng lâu rồi nhưng em cũng xin hầu chuyện các cụ. Chẳng là gấu nhà em đi 2b 1 mình từ Xã Đàn về hang ở Cầu Giấy. Lúc đó là khoảng 21h15. Khi đi vòng từ Nguyễn Chí Thanh rẽ phải sang Đê La Thành về hướng Cầu Giấy, chỗ này được phép rẽ phải khi có đèn đỏ. Đồng thời có cả vạch vàng phân làn rẽ phải ở đó. Gấu nhà em ko xinhan phải, rẽ luôn thì bị cháu ruột của anh hùng núp, tức là XXX CĐ đang ngọa sau gốc xà cừ giơ cạp nong. Nói là chị rẽ phải ko xinhan, và ko mang giấy tờ xe.
Gấu nhà em rút chìa khóa cất đi và alo cho em. Theo em hiểu rẽ như vậy là đúng, ko cần phải bật xinhan vì mình đã đi vào làn rẽ phải rồi còn gì nữa. Em Bảo gấu nói với xxx là chờ chồng em mang giấy tờ ra. Như vậy để câu giờ các cụ nhể.
Em phi ra đến nơi thì gặp xxx tổ trưởng, hình như Trung úy gì đấy, bảo với em là chị nhà anh rẽ phải ko xi nhan, ko mang theo giấy tờ xe.
Nói thật với các cụ lúc đó em cũng có mang giấy tờ đâu. Em nhẹ nhàng bảo với
xxx quan điểm của mình về chỗ rẽ phải đó là đúng mà ko cần phải xinhan vì đã đi trong làn rẽ phải. XXX bảo như vậy là sai rồi và đòi lập biên bản. Em trước cũng có ông bạn thân làm CSCĐ bảo là giữ xe thì phải mang về phường sở tại hoặc giao cho CSGT. Em đề nghị về phường sở tại để lập biên bản và xử lý, kể cả giữ xe. Các xxx có vẻ như không muốn lắm vì về phường thì không có miếng gì.
Loanh quanh phải mất nửa tiếng đồng hồ từ lúc giơ cạp nong vào Gấu. Chắc thấy mất thời gian quá và sợ mất miếng khác nên xxx tổ trưởng bảo em, chị như vậy là sai rồi nhưng có gì anh em mình thanh niên không nhất thiết cái gì cũng lôi luật ra mà xử lý nhau. Hôm nay chúng tôi nhắc nhở chị thôi, lần sau rút kinh nghiệm. Em ok và cảm ơn xxx tổ trưởng đàng hoàng rồi bảo Gấu phóng luôn. Chẳng mát xu nào cả.
Kinh nghiệm: XXX cũng mềm nắn rắn buông thôi.

Ob3xuT

Xe điện
ko xi nhan vẫn sai chứ cụ, mặc dù đi vào làn rẽ phải nhưng cụ phải xi nhan để nhập làn vs đường Đê La Thành chứ

doilamegi

Xe buýt
e xin có ý kiến là: e ko có ý kiến j nữa đâu ợ!e hêt chuyện roài đới!

Vanquish

Xe buýt
Chuyển hướng rẽ là phải xi nhan chứ, xxx bắt đúng đấy cụ.

thuhien98

Xe tăng
Thật sự e ko hiểu nổi kiểu lý luận của cụ : đi vào làn rẽ phải thì ko cần xi nhan??? Cụ giải ngố giúp em với , từ luật, đến thực tế ko ảnh hưởng xung đột giao thông!???

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
gáu của cụ thế là sai rồi, chuyển làn hay rẽ thế nào cũng phải xi nhan để gọi là xin đường và cũng là báo hiệu cho người khác là mình chuẩn bị làm gì. Quả đấy mà va quệt vào ai thì cãi là tôi không xi nhan là đúng ạ?

nove211sco

Xe container
đi thế là sai cơ động cũng chỉ chờ bớt thế thôi cụ ợ,ví dụ họ xây hẳn đường cho cụ rẽ như từ thái hà rẽ ra láng hạ cụ đi cụ cũng phải xi nhan,còn kinh nghiệm là đi tối thỳ cất bớt tiền đi,e đi đá bóng về toàn để tiền trong tất :)),bị vịn mấy lỗi như k đèn k gương k xi nhan thỳ cứ xin 1 tý là đ.c đi thôi

nomind

Xe hơi
Gấu nhà bác sai rồi, làn ưu tiên ở đây để rẽ ko cần quan tâm đến đèn báo thôi. Còn bác chuyển hướng, chuyển lane là bác phải xi nhan .. Không cãi nữa nhé, nhà bác cũng may đấy :D

vam

Xe buýt
xxx bắt đúng rồi đấy. Cụ "xe đạp" cần phải tu luyện thêm trên OF đi, vẫn còn lơ mơ lắm /:)

mrhoi

Xe buýt
Thế theo cụ chủ thì chuyển làn và rẽ không cần xinhan hả cụ

trua_vang

Xe hơi
Có vấn đề nặng đối với người tham gia giao thông ở VN? Như kiểu từ làng ra phố.

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Gấu nhà cụ rẽ mà không xi nhan như vậy là sai roài, dù đi đúng làn cũng phải xi nhan cho các phương tiện khác bít. xxx cơ động thấy cụ rắn quá không nhai được và lại làm mất thời gian của xxx cơ động nên đành thả gấu nhà cụ ra để còn "vợt" con mồi khác thoai. Cơ động bây giờ khác gì bọn cướp đêm. Các cụ chú ý những chỗ mà bọn cơ động thường anh hùng núp để bắt lỗi ko xi nhan là vòng cua sát Đền Quảng Bá ở Phủ Tây Hồ (tối nào cũng đứng, xxx bội thu), Cuối cầu Long Biên hướng từ Gia Lâm sang nội thành, xxx đứng ở ga Long Biên), đường Tôn Thất Tùng rẽ ra đường Trường Chinh, Ngã 3 đèn xanh đỏ đối diện học viện Ngân hàng ở Chùa Bộc (bắt lỗi vượt đèn đỏ lúc đêm khuya 22h30-24h), từ đường Quán Thánh rẽ sang đường Thanh Niên.

trua_vang

Xe hơi
Bức xúc là ở chỗ, bọn choai choai đầu xanh đỏ, ko mũ mão, chạy bốc đầu thì éo thèm tuân thủ giao thông thì vẫn nhơn nhơn. Còn mình xảy ra một nhát thì bị thực thi pháp luật. Lâu dần ức chế là sẽ cho CSGT lên nắp capo. Đời nó thế các cụ ạ... ko biết làm thế nào.

Đây:
Sự việc xảy ra vào ngày 16/8, tại đoạn đường thuộc thôn Đoàn Đào, xã Đoàn Đào, huyện Phù Cừ, Hưng Yên. Theo cơ quan CSĐT Công an tỉnh Hưng Yên, nạn nhân là anh Nguyễn Duy Hưng (42 tuổi, ở xã Đoàn Đào).

Khoảng 19h, ngày 16/8, anh Hưng đang trên đường đi ăn uống về thì gặp một nhóm thanh niên gồm 3 người ngồi trên một xe máy, chạy lạng lách, nên anh đã nhắc nhở dẫn đến mâu thuẫn.

3 thanh niên mới lớn đã gọi thêm bạn đến và xông vào đánh anh Hưng. Trong lúc sơ hở, anh Hưng bị đâm vào đùi trái. Sau khi gây án, nhóm thanh niên rời khỏi hiện trường. Mặc dù anh Hưng được đưa đi cấp cứu, nhưng đã tử vong do đứt động mạch chủ, mất máu cấp.
http://vovgiaothong.vn/chinh-tri-xa-hoi/xa-hoi/2012/08/nhao-han-xan-tranh-nhau-nhan-toi-giet-can-bo-so-giao-thong/

Chỉnh sửa cuối:

tranphong79

Xe điện
Đây là lần đầu em nghe có trường hợp rẽ không phải xi nhan ... Phải về update lại kiến thức thôi

xeomhanoi

Xe hơi
vợ chồng cụ đi vậy là sai rồi ợ, mũi tên kẻ đường hay làn rẽ phải thì cũng chỉ trợ giúp phân làn giao thông thôi ợ, cụ tham gia giao thông thì bắt buộc phải báo hiệu cho người đi trc & sau biết cụ định chuyển làn hay rẽ phải chứ.

Thuannv

Xe tải
Đúng ng đúng tội rồi, kụ kể ra lại bị ném đá đấy ah

3convit

Xe điện
Cả 2b và 4b khi cần chuyển hướng, dừng-đỗ đều phải dùng xi nhan (luật qui định). Gấu nhà cụ sai, cụ cần hướng dẫn cho Gấu.
VD: đang lái 2b, có thoại, cần nhan&ép lề rồi mới nghe-->văn minh và đúng luật.

ds2k

Xe hơi
Cụ chủ thớt cũng có lý đấy ạ. Em thấy ở Mỹ xe vào làn rẽ rồi thì cứ thế mà phi tiếp, chả thấy xinh nhan thêm nữa. Còn ở VN thì nhất cử nhất động em đều xinh nhan.

Fusuke

Xe đạp
Đoạn này gần nhà em. Lúc nào cái nhà buôn nội thất nó bật đèn sáng thì xxx ko đứng đâu, hôm nào tối tối nó mới đứng. Mà đứng chủ yếu bắt ko xi nhan.