Gấu có bầu, các cụ làm gì để giúp Gấu?

Dinh Troc

Xe hơi
Chả là thế này, vào 1 ngày đẹp trời, gấu nhà em thỏ thẻ: bầu 2 tháng rồi anh ạ.

Em chẳng biết làm cách nào trợ giúp gấu. Search Gúc thì nó khuyên nên đi uống beer=P~

K0 biết các cụ như thế nào trong trường hợp này?

vudinhquang

Xe container
Đưa đi làm, đón về cụ ạ! Có bầu lần đầu dễ xúc động nên cụ cố gắng giúp thêm việc nhà nữa nhé! Chịu khó đi ăn hải sản nhiều nhiều........Chúc mừng cụ!!

C.k

Xe buýt
Công việc đầu tiên là đi thuê osin. Việc thứ hai là đưa đón vợ đi làm. Việc thứ ba là mua chữ NHẪN treo chỗ dễ nhìn nhất. Việc thứ tư là mặc quần áo đầy đủ khi đi ngủ, khi ngủ nằm dưới chân gấu, chìa khóa xe treo ở cổ, tiền để trong túi quần và hai tay ôm cặp lồng

Chỉnh sửa cuối:

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
Chúc mừng cụ nhé! Cụ chịu khó tìm hiểu tâm tư nguyện vọng của gấu. Cần gì đáp ứng nấy (tất nhiên là trong phạm vi khả năng) chứ đừng để gấu phiền lòng cụ nhá! :)

Furious

Xe điện
Cụ cho Gấu vào WTT or lamchame là tha hồ tìm hiểu. Ngày trước khi Gấu nhà em có bầu (cả 2 nhóc) thì việc nhà em làm tất, muốn ăn gì thì tìm hiểu hoặc hỏi các mợ đi trước rồi mua. Đưa đi đâu em cũng "Nâng như nâng trứng, hứng như hứng Phờ Lau Ơ (flower)"

kh6d

Xe tăng
Chúc mừng cụ, cụ cứ phương châm Gấu sai gì làm đó, miệng luôn tươi cười là ok :)>-

Thichtat

Xe tăng
Hô hô, cụ này sướng nhẩy, vợ bầu 2 tháng mà không biết. Iem thì 5 tuần đã phải đưa vợ đi khám rồi, và bắt đầu làm cha từ đó hehe

minhvtv3

Xe tăng
2 tháng mà Gấu mới thông báo hở cụ?

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em vác cái bụng bầu 6 tháng mười mấy năm nay rồi, hai lần gấu có bầu F1 cứ than vãn kêu mệt, em bẩu " bây giờ thì em đã hiểu là anh khổ như thế nào chưa?"=))
Nói chung chả cần hỗ trợ gì cụ ạ, chửa đẻ là chức năng thiên bẩm của phụ nữ, chiều quá hóa hư.

4X4=16

Xe điện
Chúc mưng cụ ná, gấu sắp có em bé thì cụ phải thổi cơm rửa quét nhà, giặt dũ quần áo, tuần đưa gấu lên Hàng lược đôi lần làm tý hải sản, đưa gấu đi khám .... nói chung lúc đó mệt hơn cả gấu mang bầu.

tdhien

Xe buýt
Em vác cái bụng bầu 6 tháng mười mấy năm nay rồi, hai lần gấu có bầu F1 cứ than vãn kêu mệt, em bẩu " bây giờ thì em đã hiểu là anh khổ như thế nào chưa?"=))
Nói chung chả cần hỗ trợ gì cụ ạ, chửa đẻ là chức năng thiên bẩm của phụ nữ, chiều quá hóa hư.
Em kết nhất phần đo đỏ của cụ, hiện tại gấu nhà em cũng 5 tháng rồi và là nhóc đầu, em quán triệt ngay từ đầu: chửa đẻ là thiên chức của người phụ nữ, vợ phải vinh dự khi được làm thiên chức đó, ối mợ muốn mà có được đâu. Còn mệt mỏi và đau lưng là bình thường, cũng như chơi thể thao thì phải ra mồ hôi, làm việc kiếm xiền thì phải mệt, người ta làm được thì mình cũng làm được....blo bla.........
Đến giờ này em chỉ thấy có 02 câu em rất tâm đắc xảy ra khi gấu mang bầu:
Câu 1: bác sĩ hỏi có ăn uống được ko? gấu: em ko ăn được!!! bác sĩ: thế có nuốt được ko? :)) (ở nhà em nịnh gấu ăn mãi cho con khỏe mạnh dễ nuôi, gấu hay gắt lại lắm, hì hì)
Câu 2: lần khác, sau khi kê đơn và dặn dò, bác sĩ hỏi gấu: thế đã nhớ chưa? gấu: bác sĩ nói lại lần nữa chậm thôi, em ko nhớ kịp!!! bác sĩ: ghi hết trong này rồi còn gì, ko nhớ gì thì đọc lại. Gấu: chữ bác sĩ xấu quá em ko đọc được =))

Chi Chi

Xe điện
Nhá, sói em thì như này ;;): làm các việc nặng, hút bụi + lau nhà, phơi quần áo..., tối nào cũng bóp chưn cho vợ đỡ bị phù nhá, sai j làm đấy nhá... :38: việc của em mỗi: đi chợ, nấu cơm, rửa bát, là quần áo. =))

tienpham1102

Xe tăng
Phải vào hoàn cảnh của bà bầu mới hiểu.....do vậy em thường xuyên đi uống bia để thấu hiểu......lúc đó mới lên kế hoạch cụ thể.....giờ chỉ lo đi uống bi thôi =))

hoalocvung

Xe điện
Em kết nhất phần đo đỏ của cụ, hiện tại gấu nhà em cũng 5 tháng rồi và là nhóc đầu, em quán triệt ngay từ đầu: chửa đẻ là thiên chức của người phụ nữ, vợ phải vinh dự khi được làm thiên chức đó, ối mợ muốn mà có được đâu. Còn mệt mỏi và đau lưng là bình thường, cũng như chơi thể thao thì phải ra mồ hôi, làm việc kiếm xiền thì phải mệt, người ta làm được thì mình cũng làm được....blo bla.........
Đến giờ này em chỉ thấy có 02 câu em rất tâm đắc xảy ra khi gấu mang bầu:
Câu 1: bác sĩ hỏi có ăn uống được ko? gấu: em ko ăn được!!! bác sĩ: thế có nuốt được ko? :)) (ở nhà em nịnh gấu ăn mãi cho con khỏe mạnh dễ nuôi, gấu hay gắt lại lắm, hì hì)
Câu 2: lần khác, sau khi kê đơn và dặn dò, bác sĩ hỏi gấu: thế đã nhớ chưa? gấu: bác sĩ nói lại lần nữa chậm thôi, em ko nhớ kịp!!! bác sĩ: ghi hết trong này rồi còn gì, ko nhớ gì thì đọc lại. Gấu: chữ bác sĩ xấu quá em ko đọc được =))

Em cũng chúc mừng cụ chủ. Cụ đang là người đàn ông hạnh phúc đấy. Em là tập hai của gấu, gấu nhà em có F1 rồi, giờ em đang khấn khứa để có F2 đây.
Ý kiến của em cũng gần giống hai cụ đây. Nhưng khác một chút, là theo em mình vẫn chiều, nhưng kín đáo, không lộ liễu quá, lại đâm hư thật.

Liz

Xe buýt
Chúc mừng kụ chủ nhá ! :D
Kụ nhớ câu vợ là nhất ở trên đời rồi cứ thế mà hành xử nhớ ! há há

fuxe

Xe container
Em xoa bụng =))

Dinh Troc

Xe hơi
Cám ơn các cụ/mợ đã chúc mừng & có lời khuyên, đa phần lời các cụ/mợ chỉ bảo ở trên em đều làm 1 phần hoặc làm hết cả rùi.
Em có thằng bạn, ngày trước vợ nó mang bầu, nó cứ ngồi bia được khoảng 45' lại chạy về lật bụng vợ nó 1 lần rồi lại chạy ra nhậu tiếp, chắc phét nhỉ?

dht

Xe điện
Chịu khó thăm chị Năm để gấu nghỉ ngơi tĩnh dưỡng

bmh

Xe hơi
Cụ làm gì thì làm... nhưng nhớ nhẹ nhàng thôi nhé :)